[Funland] Người anh em phương Bắc có vẻ căng thẳng quá...

xe365

Xe buýt
Như lúc đầu biểu tình IRAN e cũng nghĩ Tây Lông giật dây, em nghĩ CP Iran dẹp phút mốt nhưng đến giờ bảo đi 300 mạng, rồi người dân phản kháng đỉnh điểm WC ko hát QC luôn + kết hợp đọc các thông tin thì cái này tự Iran làm chứ ai mà dắt mũi giật dây.
Bên TQ cũng vậy thôi đố Tây Lông vào được, đơn giản cách li quá ta điên biểu tình, đỉnh điểm WC đá ầm ầm mình như lạc loài ta điên lên thôi!
Đọc còm cụ em mới nhớ ra trận đầu Iran vs Anh, em để ý mấy cầu thủ quay cận mặt ko hề mấp máy hát quốc ca luôn, đến lúc quay BHL mới thấy 1 ông mấp máy. Lúc đấy em mới tám với gấu là ơ sao mấy ông Iran ko hát quốc ca nhỉ, hay truyền thống họ ko hát khi đá bóng?! (Cái này là em ít xem tuyển Iran nên ko biết, với lại đội Hồi giáo nhiều cái khác lạ nên mới nghĩ họ ko hát là bình thường)
Hóa ra là vầy :D

acjs

Xe tăng
Thế mạnh của TCB là nó liêm khiết và minh bạch về đời tư, ko có phốt nên được dư luận ĐV, QC ủng hộ và đó cũng là vũ khí để Đả hổ - Diệt ruồi mà ko bị đối thủ có cơ phản kháng :D
Ngoài ra thì tinh thần 1 TQ rất mãnh liệt, thừa nhiệt để lôi kéo dân TQ.
Một điểm quan trọng nữa là TCB xuất thân thái tử đảng, cũng là một lợi thế rất lớn.

conngua280390

Xe buýt
Đọc còm cụ em mới nhớ ra trận đầu Iran vs Anh, em để ý mấy cầu thủ quay cận mặt ko hề mấp máy hát quốc ca luôn, đến lúc quay BHL mới thấy 1 ông mấp máy. Lúc đấy em mới tám với gấu là ơ sao mấy ông Iran ko hát quốc ca nhỉ, hay truyền thống họ ko hát khi đá bóng?! (Cái này là em ít xem tuyển Iran nên ko biết, với lại đội Hồi giáo nhiều cái khác lạ nên mới nghĩ họ ko hát là bình thường)
Hóa ra là vầy :D
Em gởi Anh, báo cũng ghi rõ luôn, đúng sai tự cảm nhận:

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Trung Quốc họ đã tuyên bố rồi, họ phải đánh đổi số dân tử vong rất thấp do Covid-19 bằng biện pháp phong toả nghiêm ngặt. Nếu thả cửa như các nước khác, thì số người tử vong (đặc biệt là người già) sẽ tăng vọt ngay, hệ thống y tế sẽ quá tải.
Xem bảng thống kế số ca nhiễm, số ca tử vong ở đây (giật mình khi xem số liệu VN :P )
Đại dịch COVID-19 theo quốc gia và vùng lãnh thổ – Wikipedia tiếng Việt
Sống không bằng chết thì theo em chết mẹ đi cho lành, nhé ;))

xukthal.

Xe lăn
Một điểm quan trọng nữa là TCB xuất thân thái tử đảng, cũng là một lợi thế rất lớn.
Tất nhiên là phải từ nhóm TTĐ mới nhanh leo cao được thế chứ :D

xe365

Xe buýt
Em gởi Anh, báo cũng ghi rõ luôn, đúng sai tự cảm nhận:
Cảm ơn cụ đã cung cấp thông tin (dạo gần đây em cũng biết bên đó biểu tình nhưng cũng ko tìm hiểu lý do cụ thể là gì vì em ko quan tâm nước này, hôm trước lướt thấy 2 chị ca sĩ cũng bị bắt vì ủng hộ biểu tình, lại còn tưởng liên quan đến LGBT :D )

conngua280390

Xe buýt
Cảm ơn cụ đã cung cấp thông tin (dạo gần đây em cũng biết bên đó biểu tình nhưng cũng ko tìm hiểu lý do cụ thể là gì vì em ko quan tâm nước này, hôm trước lướt thấy 2 chị ca sĩ cũng bị bắt vì ủng hộ biểu tình, lại còn tưởng liên quan đến LGBT :D )
Chịu nhưng IRAN có cái gọi là kinh nghiệm và tiền lệ rồi, trước cũng biểu tình lật CP đưa GC lên, giờ chắc cũng vậy nên miễn bàn, Tôn Giáo mà Anh!

xe365

Xe buýt
Chịu nhưng IRAN có cái gọi là kinh nghiệm và tiền lệ rồi, trước cũng biểu tình lật CP đưa GC lên, giờ chắc cũng vậy nên miễn bàn, Tôn Giáo mà Anh!
Chắc cụ muốn nói đến hồi 40 năm trước ạ, chứ giờ mà BT lật CP thì nó dập phút mốt ạ. Những ông như kiểu Iran trao cho quyền lực thì dễ chứ đòi lại thì đến thánh ala cũng chịu :D

conngua280390

Xe buýt
Chắc cụ muốn nói đến hồi 40 năm trước ạ, chứ giờ mà BT lật CP thì nó dập phút mốt ạ. Những ông như kiểu Iran trao cho quyền lực thì dễ chứ đòi lại thì đến thánh ala cũng chịu :D
Mô ý e nói là ko bất ngờ chứ e nghĩ dập nửa phút thôi, nhưng ko ngờ đi 200 mạng rồi, thấy đốt luôn nhà riêng của Giáo Chủ đó!

xe365

Xe buýt
Mô ý e nói là ko bất ngờ chứ e nghĩ dập nửa phút thôi, nhưng ko ngờ đi 200 mạng rồi, thấy đốt luôn nhà riêng của Giáo Chủ đó!
Đốt nhà ông Khamei gì đó luôn cơ ạ?! Em thấy dân Hồi giáo cuồng tín đến mức điên dại mà lại dám đốt cả nhà riêng của giáo chủ thì cũng ức đến mức khùng rồi.

rachfan

Xe container
Vụ đòi từ chức là các bạn bị dắt mũi, trong clip không có ai hô như vậy cả, cả trong thread này cũng đã có nói ngay từ vài bài đầu.

Mà nói thật các bạn đc trả lương quá thấp hay sao mà bình luận toàn những ý thiếu muối, tôi đọc xong chán chả thèm phản hồi. Tưởng lương rân chủ cao lắm cơ mà?
Có clip hô "Tập, hạ đài" đấy cụ ạ:

conngua280390

Xe buýt
Đốt nhà ông Khamei gì đó luôn cơ ạ?! Em thấy dân Hồi giáo cuồng tín đến mức điên dại mà lại dám đốt cả nhà riêng của giáo chủ thì cũng ức đến mức khùng rồi.
Kiểu Ổng Ở HN mà nhà riêng ở quê ở Huế nên ta tới Huế đốt luôn, do bên Iran có 2 QĐ: QĐ thuộc giáo chủ gọi là vệ binh cách mạng trực thuộc GC và Quận đội riêng như mình trực thuộc TT mà bên GC trang bị mạnh hơn nên hai bên chơi nhau.
Nhưng biểu tình phát sinh đơn giản muốn giải phóng người mẹ/chị/em/con gái họ thôi nên nó loạn cào cào vậy chứ chả bên nào tham gia cả, đi 200 mạng rồi!

xe365

Xe buýt
Kiểu Ổng Ở HN mà nhà riêng ở quê ở Huế nên ta tới Huế đốt luôn, do bên Iran có 2 QĐ: QĐ thuộc giáo chủ gọi là vệ binh cách mạng trực thuộc GC và Quận đội riêng như mình trực thuộc TT mà bên GC trang bị mạnh hơn nên hai bên chơi nhau.
Nhưng biểu tình phát sinh đơn giản muốn giải phóng người mẹ/chị/em/con gái họ thôi nên nó loạn cào cào vậy chứ chả bên nào tham gia cả, đi 200 mạng rồi!
Nếu còn tiếp tục thì số 200 còn tăng nữa ý. Nhưng em nghĩ bên đó sẽ dập đến cùng nếu ảnh hưởng đến ghế của họ

xukthal.

Xe lăn

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Chú chó rất vô tư giữa 2 bên

itsmylife

Xe tải
Chiều nay Quảng Châu thông báo bỏ xét nghiệm diện rộng, dỡ bỏ các khu vực phong toả, chỉ hạn chế các hoạt động tập trung đông người, đến các địa điểm công cộng (cơ quan công quyền, trung tâm thương mại..) chỉ cần kết quả xét nghiệm trong 72h.