[Funland] Ngược dòng mất có 5 củ

Xe_loi

Xe tăng
Phạt kiểu này là một tội ác. Vì sẽ còn nhiều thương vong khi không đủ sức răn đe, cảnh tỉnh.

namphong12

Xe lăn
Đi ngược chiều thôi có gì mà căng. Hình như lỗi nào các cụ cũng đòi phạt thật nặng người ta ấy nhỉ :D
Những lỗi cố tình thế này nên phạt nặng. Còn vô tình thì nhẹ 1 chút gọi là rút kinh nghiệm thì được chứ.

pisces_hn

Xe container
Cụ nào đào tạo vk lái xe gấu thế. Gần nhà em có cái đèn đỏ em bảo vk em là k bao giờ có công an, vì nó là ngã 3 ng ta lắp thiếu cái biển đèn đỏ được đi thẳng nên 10 lần thì 9 lần vượt. Đúng hôm có công an canh thì lại k vượt, đỏ thế chứ lị. :D.

duonglamkhoa

Xe tăng
Vấn đề là ng ta đã lên phường trình báo và đã nhận sai phạm, công an ng ta cũng chỉ đấu tranh với kẻ chày cối, chứ đã nhận lỗi thì bh cũng có tình tiết giảm nhẹ.

Cũng giống đi xe máy, công an tuýt vào nhận sai nếu cần thiết phải lập bb, họ sẽ : tôi lập cho anh/chi lỗi nhỏ nhất là đội mũ ko đeo quai, sau chú ý đi đứng nhé.

Đó là nếu gắt quá, còn ko cứ đủ giấy tờ xuống hợp tác vui vẻ họ nói vài câu là cho đi.

Đó là nói chung, nói riêng e, đi ô tô hẳn hoi các anh ý tuýt vào cứ ra chào, chủ động đưa giấy tờ, các a ý cũng chả buồn thông báo lỗi mà hỏi luôn:
Bác đi đâu thế bác làm đâu bác quen biết ... Blah blah dăm ba câu truyện là đi chả mất đồng nào.
E cũng chả đao to búa lớn gì e chỉ bảo là e làm hạ tầng cctv an ninh giám sát, bảo trì bảo dưỡng hệ thống điều hành giao thông thông minh thành phố trên trần hưng đạo...

Hôm nay cụ tự làm mất tiêu chuẩn của mình là phải có ảnh rồi hở :))
Cứ mua dây buộc mình làm gì cho khộ ra cơ chứ.

nhanchauchau

Xe tăng
Sao lại có con đầu đất này nó đi thế được nhỉ,tài thật, cụ VIOS kia đáng ra đứng im ko việc gì phải nhường nó.
Mức phạt thật sự là quá nhẹ nên nhơn e nghĩ phải tịch thu bằng tối thiểu 3 năm nó mới đủ răn đe
Cụ vios quân tử đó. K nhường thì tắc dài, nên thôi bỏ qua k chấp.

Yaris_2009

Xe tăng
Hôm nay cụ tự làm mất tiêu chuẩn của mình là phải có ảnh rồi hở :))
Cứ mua dây buộc mình làm gì cho khộ ra cơ chứ.
Tôi có ảnh mà, chắc là bị xóa đi vì liên quan đến lực lượng chức năng tức là các anh CA ấy, thôi còm này bỏ ảnh vậy.

huyhung123

Xe điện
Sao lại có con đầu đất này nó đi thế được nhỉ,tài thật, cụ VIOS kia đáng ra đứng im ko việc gì phải nhường nó.
Mức phạt thật sự là quá nhẹ nên nhơn e nghĩ phải tịch thu bằng tối thiểu 3 năm nó mới đủ răn đe
Đứng im đc gì ko cụ?

hamcuare!

Xe container
Nhiều khi thấy chạnh lòng… làm thế lại có lỗi với người luôn cố gắng tuân thủ pháp luật dù trong bất cứ tình huống nào!

DurexMsize

Xe tải
Thôi phụ nữ mà, chấp làm gì cụ. Cụ vios kia ko lùi thì còn tắc lòi nữa, báo hại bao người vô can khác mà.
Chỉ nên phạt nguội thật nặng để sau cho chừa.
suốt ngày lôi phụ nữ nên thông cảm này nọ.
Cứ đòi bình đẳng rồi sai lè ra kêu thông cảm tôi là phụ nữ. Đầy phụ nữ còn gớm hơn đàn ông nhiều.

Nếu phụ nữ hay đàn ông ý thức lái xe kém không nên cấp bằng cho lái nữa.

DurexMsize

Xe tải
Đứng im đc gì ko cụ?
Đương nhiên là được gì chứ ?để con kia nó biết sai mà đừng có đi thế nữa chứ con sao ? Đường đi theo dòng, vios đi lùi thế là ép cả dòng người đi xuôi. Nếu có oto đằng sau cũng ép xe đằng sau lùi theo à.
Vào thớt thấy lắm cụ bênh con này nhỉ. Hay con này nó chủ cty truyền thông thuê tay chân vào tẩy trắng hành vi sai trái của nó.

Ơ phải phạt nặng cụ Vios chứ, đi lùi trên đường 1 chiều 🫣

QD092000

Xe điện
Ông lùi xe mới bá. Mời e vi phạm đi à.

poiuy

Xe ba gác
Luật chỉ nên bổ sung tình tiết tăng nặng khi: ngược chiều gây ùn tắc, ngược chiều trên cao tốc… chứ cứ ngược chiều mà các cụ đòi phạt thật nặng như mấy còm trên thì oan nhiều người lắm. Chẳng may đi nhầm đường do lạ thì quá khổ.

thichdonhat

Xe buýt
Vấn đề là ng ta đã lên phường trình báo và đã nhận sai phạm, công an ng ta cũng chỉ đấu tranh với kẻ chày cối, chứ đã nhận lỗi thì bh cũng có tình tiết giảm nhẹ.

Cũng giống đi xe máy, công an tuýt vào nhận sai nếu cần thiết phải lập bb, họ sẽ : tôi lập cho anh/chi lỗi nhỏ nhất là đội mũ ko đeo quai, sau chú ý đi đứng nhé.

Đó là nếu gắt quá, còn ko cứ đủ giấy tờ xuống hợp tác vui vẻ họ nói vài câu là cho đi.

Đó là nói chung, nói riêng e, đi ô tô hẳn hoi các anh ý tuýt vào cứ ra chào, chủ động đưa giấy tờ, các a ý cũng chả buồn thông báo lỗi mà hỏi luôn:
Bác đi đâu thế bác làm đâu bác quen biết ... Blah blah dăm ba câu truyện là đi chả mất đồng nào.
E cũng chả đao to búa lớn gì e chỉ bảo là e làm hạ tầng cctv an ninh giám sát, bảo trì bảo dưỡng hệ thống điều hành giao thông thông minh thành phố trên trần hưng đạo...

Cụ này chắc ở trển nên mới phát biểu kiểu này.