[Funland] Ngược chiều!

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Rất nhiều vị tai nạn xảy ra di đi ngược chiều !
Nhiều vụ phải nói là thương tâm !
Đường cao tốc quá chỗ rẽ đi ngược chiều cho đỡ phải vòng lại Đường trong phố cũng đi ngược chiều đến chỗ sang đường. Cái này ô tô thì ít thôi nhưng xe máy thường xuyên! Rồi buổi tan tầm xe máy phi sang làn ngược chiều cho nó vắng ! Em cứ tưởng chuyện chỉ xảy ra trên đường và có thể 1 tí ti liên quan đến hoàn cảnh! Nhưng mà về đến hầm nhà thì cư dân vẫn phi ô tô ngược chiều cho tiện đỡ được vài chục mét hoặc đỡ phải rẽ . (Khách em không nói vì có thể không biết.)
Phải chăng là tính bon chen , sự tùy tiện, vô tổ chức đã ăn vào máu !

AcidS

Xe điện
Cụ hỏi cái đúng rồi thì hỏi làm dzề

toxic82

Xe điện
Cụ khẳng định luôn rồi :)

kites1

Xe điện
Trong đời lái xe của em. Duy nhất 1 lần em đi ngược chiều . Lúc đó , không có nhiều xe hơi như hiện tại. Đa số người dân đi xe đạp. Gần đến nơi quẹo trái, em thấy đường vắng nên quẹo trước, chỉ tầm khoảng 15 mét nữa là đến chổ em cần quẹo trái. Không ngờ. Em đụng vào chiếc xe đạp chạy ngược chiều.

Chưa bao giờ em nhìn thấy có đường thẳng nào mà thẳng và chính xác đến như thế. Bánh xe của em, đụng ngay trân vào bánh xe chiếc xe đạp. Kết quả, xe đạp của người ta bị hư. Em móc túi đền tiền và trễ giờ nhập học. Từ đó, không bao giờ em chạy xe ngược chiều nữa. Vì đã được 1 bài học nhớ đời.

ceconam

Xe điện
E đến giờ vẫn nhớ lần đầu tiên đi ngược chiều, ngày ấy e còn bé bé học hành cũng đc đc ở 1 vùng quê quê. Hết cấp 2 bố mẹ cũng cho đi thử sức thi vào trường chuyên Tổng Hợp (ngày ấy trường này thuộc top 1 luôn, hệ phổ thông học trong kí túc Mễ Trì). Khổ cái e đi ngược từ phía dưới Hà Đông lên, đường thì cũng có giải phân cách cứng, vẫn còn hàng xà cừ 2 bên đường, ở quê thì đã có cái đường đôi nào đâu??? Ô tô thì e đi bên làn trong cùng hầu như ko có (khéo cả ngày trên đường cũng chỉ đếm vài xe ô tô), xe máy thì vài trăm mét mới gặp 1 cái (quãng những năm 9 mấy). Đến cổng trường Tự Nhiên bây giờ (hẹn ông anh đón ở đấy) bị ông ấy mắng cho mình mới biết là đi ngược chiều =)) . Khổ!!! Tại hôm trước đi lẻn bằng xe đò thì đi từ Ngã tư Sở xuống, xong về trọ dưới Phùng Khoang, hôm sau tự đạp xe đi đến cổng trường Tổng Hợp có ai dặn là đường có chiều đâu??? Ở quê e đạp xe đi bán đá khắp thị xã, sang cả huyện khâc có ai mắng gì đâu :))

WORKNEST

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Em để ý thấy rất nhiều người qua vòng xuyến là cắt ngay chứ không theo vòng. Xe 2B rẽ trái thì sang rất sớm thành ra đi ngược chiều.

Sùng A Lềnh

Xe buýt
Em để ý thấy rất nhiều người qua vòng xuyến là cắt ngay chứ không theo vòng. Xe 2B rẽ trái thì sang rất sớm thành ra đi ngược chiều.
Đây là bọn đi ngu cụ ạ, nó ko có khái niệm nhường đường cho xe đi thẳng, thực ra bọn nó ko biết quy tắc này :D

WORKNEST

Xe hơi
Website
www.facebook.com

Piaggio Junior

Xe điện
Vừa tối hôm kia,em đi xe đạp điện đón con,sắp hết ngã tư có thằng cũng trung trung tuổi phi xe máy ngược chiều để rẽ về phía đường nhà nó làm em giật mình...tsb nhà nó còn chửi em không có mắt à...ơ điên quá .Em cũng quay lại chửi mà không biết nó nghe thấy không:)) Đứng hình thêm mấy giây em quay xe phi theo xem nhà nó đâu và ngõ nào mà mất hút ...:( Lúc về thủng thẳng nghĩ thôi cũng may không gặp,chắc lúc đi em có làm lon beer:))

onlinefisher

Xe điện
Vừa tối hôm kia,em đi xe đạp điện đón con,sắp hết ngã tư có thằng cũng trung trung tuổi phi xe máy ngược chiều để rẽ về phía đường nhà nó làm em giật mình...tsb nhà nó còn chửi em không có mắt à...ơ điên quá .Em cũng quay lại chửi mà không biết nó nghe thấy không:)) Đứng hình thêm mấy giây em quay xe phi theo xem nhà nó đâu và ngõ nào mà mất hút ...:( Lúc về thủng thẳng nghĩ thôi cũng may không gặp,chắc lúc đi em có làm lon beer:))
Cụ cố tí nữa có phải cuối tuần anh em lại có chủ đề bàn luận rôm ko?!

Piaggio Junior

Xe điện

xitruman

Xe tăng
Cái đoạn đường trên cao xuống chỗ ngã 4 Cổ Nhuế, lúc tan tầm nhập nhoạng tối thì có rất nhiều người đi ngược chiều. Để rẽ vào Trần Cung, rẽ vào đường Tây Hồ Tây. Mấy lần em tí nữa đâm vào họ.

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Em đi 2 bánh mà cũng gặp nhiều,lại còn bị chửi khi đi đúng đường cơ,thôi thì ra đường cứ lành tính cho đỡ ạ

Mũi tên bạc

Xe container
Đó là cái tính tùy tiện của người Việt; đi bộ thì người ta ngại đi đã đành còn đi xe máy chỉ có vài chục mét có chỗ đi đúng đường cũng đi ngược chiều. Còn đi ngược chiều thì cứ phương tiện càng to mà đi ngược chiều thì càng ngu!

MaxCare

Xe hơi
Em rất kỵ mấy thằng trung trung tuổi

Piaggio Junior

Xe điện

chánvcd

Xe buýt
Cái đoạn đường trên cao xuống chỗ ngã 4 Cổ Nhuế, lúc tan tầm nhập nhoạng tối thì có rất nhiều người đi ngược chiều. Để rẽ vào Trần Cung, rẽ vào đường Tây Hồ Tây. Mấy lần em tí nữa đâm vào họ.
chỗ này e thấy lối xuống cũng không hợp lý lắm nhỉ, nhu cầu đi vào đường Trần cung là rất đông, lối xuống lùi lại mấy trăm mét là Oki

SPL

Xe container
Đường cao tốc quá chỗ rẽ đi ngược chiều cho đỡ phải vòng lại Đường trong phố cũng đi ngược chiều đến chỗ sang đường. Cái này ô tô thì ít thôi nhưng xe máy thường xuyên! Rồi buổi tan tầm xe máy phi sang làn ngược chiều cho nó vắng ! Em cứ tưởng chuyện chỉ xảy ra trên đường và có thể 1 tí ti liên quan đến hoàn cảnh! Nhưng mà về đến hầm nhà thì cư dân vẫn phi ô tô ngược chiều cho tiện đỡ được vài chục mét hoặc đỡ phải rẽ . (Khách em không nói vì có thể không biết.)
Hầm chỗ em cũng mấy vụ đi ngược xuống mặc dù ngay đầu hầm có biển cấm, xuống đến nơi lại phải tìm cách quay đầu đi lên vì bảo vệ không cho vào

Ca phê thôi

Xe tăng
Thực ra đến bất cứ nơi nào, TP nào trên thế giới thì cứ nhìn vào giao thông và các khu chợ là chắc chắn biết được nơi đó, TP đó phát triển đến mức nào, dân trí ở mức nào ... Riêng về vấn đề giao thông của các TP lớn của VN thì rất nhiều vấn đề, nhiều bất cập vô cùng, từ người tham gia gioa thông đến người quản lý GT. Đơn cử như việc thi công các công trình giao thông (trong nội thành) thì rất ì ạch, làm rất chậm, rào chắn vô tội vạ... (ảnh hưởng đến rất nhiều người tham gia giao thông), việc tổ chức lại GT ở các công trình này cũng rất rất kém (không tổ chức lại mà vẫn giữ nguyên như lúc chưa thi công).

Chỉnh sửa cuối:

duongphong

Xe container
Cứ sửa cái luật xe to đền xe bé, giữ xe... Thằng nào sai thằng ấy phải chịu, sai đền cho người đúng. Nó mấy bớt thằng đi ngâu :D