[Funland] Người Trung quốc giành nhau hàng sale (10 bắp/1 đô) ở siêu thị Canada

obi

Xe tăng
Một 8 một 10 mà vẫn chê nhau. Em không ưa bọn tầu, nhưng phải nói là có mỗi điều này là nước mình sánh ngang với nó.

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
Black friday thì Mỹ đen Mỹ trắng cũng tranh cướp, đánh nhau sứt đồ mẻ trán chứ có khác gì đâu, chả kể trẻ hay già.
Cái đó cả năm một lần!
Còn bọn này quanh năm luôn...

vovan3455

Xe tăng
Bọn ....mọi! Nói thật nghe nhiều người chê,em không tin lắm.Nhưng hôm rồi vào Nha Trang,ăn sáng trong khách sạn em chứng kiến mà đúng là không có từ gì để tả!
Chen lấn,to mồm,lấy đồ ăn tú hụ( đồ ăn sáng kèm theo giá phòng)
Chắc nó ăn no cho cả ngày luôn....mịa bọn nó thường lấy đồ ăn hai lần!
Nhìn kiểu ăn uống của nó em sợ éo dám ăn,éo ngồi gần luôn!
E cũng gặp trong NT giống cụ. Còn đoạn lúc ăn xong, muỗi người nhét đầy túi quần hoa quả.

hayloxa

[Tịch thu bằng lái]
Black friday thì Mỹ đen Mỹ trắng cũng tranh cướp, đánh nhau sứt đồ mẻ trán chứ có khác gì đâu, chả kể trẻ hay già.
Hai vụ khác nhau chút cụ ạ. BF là văn hóa của ngày đó. Còn hội khựa là văn hóa hàng ngày :D

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
VN ko liên quan đến cái còm của em cụ nhé. Đang nói là hội trẻ khựa nó văn minh hơn đội già của khựa.
Em đưa lên để chứng minh cho cụ thấy rằng việc đó không mấy liên quan đến chuyện đói hay no. Là do ý thức cả thôi.
Thanh niên trẻ Việt Nam giờ chả đói vẫn thế.

hayloxa

[Tịch thu bằng lái]
Em đưa lên để chứng minh cho cụ thấy rằng việc đó không mấy liên quan đến chuyện đói hay no. Là do ý thức cả thôi.
Tất nhiên ý thức và giáo dục thì đương nhiên rồi.

Tuy nhiên cụ đã trải qua thời kỳ bao cấp chưa? Em nghĩ cụ đã qua rồi.
Với những người thời kỳ đó thì bị ảnh hưởng về cách sống kha khá đấy.
Rất may VN ta thì mọi người tầm tuổi trung niên thay đổi khá nhanh nên ko bị kiểu của khựa như trên.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Tất nhiên ý thức và giáo dục thì đương nhiên rồi.

Tuy nhiên cụ đã trải qua thời kỳ bao cấp chưa? Em nghĩ cụ đã qua rồi.
Với những người thời kỳ đó thì bị ảnh hưởng về cách sống kha khá đấy.
Rất may VN ta thì mọi người tầm tuổi trung niên thay đổi khá nhanh nên ko bị kiểu của khựa như trên.
Em đồng ý với cụ về sự ảnh hưởng của thời nghèo khó lên tính cách. Ví dụ: bà nội, bà ngoại em đều có tính cách tích trữ các đồ dùng cũ. Cứ vài năm lại phải dọn cái kho đồ cũ ra đem cho hoặc vứt. Mà mỗi lần làm phải dấu các cụ không là bị ăn mắng.
Nhưng rất nhiều người Việt Nam không tranh giành ăn uống, họ vẫn biết ăn troing nồi, ngồi trông hướng. Ngược lại, nhiều người no đủ lại thiếu ý thức.

cunglatruong1

[Tịch thu bằng lái]
Chả có gì . Gặp e e cũng lăn sả vào mua. Hở tí là ng trung quốc này người trung quốc kia. Bần lông.

rachfan

Xe container
Tuần trước tôi có việc sang Hạ Long, ở Mường Thanh. Buổi sáng đi từ tầng 30 xuống, thang đông dần đến tầng 12 thì chật.

Đến tầng 8 lại có ng bấm, mở cửa là 1 đám khách Tàu. Có 2 cha to béo khoảng 40 tuổi len vào, kết quả là thang cóc chạy được vì quá tải.

Thế mà hai thằng cha Tàu cứ đứng trơ mắt nhìn, ý nói thằng nào ra thì ra, tao đ ra.

Cuối cùng tôi chán quá phải đi ra, cảm giác khinh vãi lờ.

xecon

Xe điện

Biển cấm mới (st ):))

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Tuần trước tôi có việc sang Hạ Long, ở Mường Thanh. Buổi sáng đi từ tầng 30 xuống, thang đông dần đến tầng 12 thì chật.

Đến tầng 8 lại có ng bấm, mở cửa là 1 đám khách Tàu. Có 2 cha to béo khoảng 40 tuổi len vào, kết quả là thang cóc chạy được vì quá tải.

Thế mà hai thằng cha Tàu cứ đứng trơ mắt nhìn, ý nói thằng nào ra thì ra, tao đ ra.

Cuối cùng tôi chán quá phải đi ra, cảm giác khinh vãi lờ.
Lần sau cụ chửi thẳng mặt. Tôi đã từng chửi thẳng mặt 1 thằng khựa khi nó hút thuốc trong động Thiên Cung. Nó vội vàng dập thuốc rồi bỏ thùng rác.
Không việc gì phải ngại.

Nana2015

Xe tăng
Hôm đi sang tàu đến cửa ga lên tàu bay. Mịa chen lấn cả lúc lên mấy bay. Mà chen lên làm cc gì. E cho lên hết mịa rồi e đi sau. Lên máy bay mà chúng nó còn chen

namdh8x

Xe điện
black friday mới khiếp chứ thế này ăn thua gì

khoinguyen82

Xe tải
Nói chung ta với họ cũng không khác nhau là mấy, nhưng ít nhất em sang mấy thành phố lớn như BK, TH thấy văn minh, sạch sẽ và quy củ, trong khi ngay đến cái giao thông thôi mà 2 tp lớn nhất của VN cũng không khác gì cái chợ vỡ, náo loạn, nhếch nhác và thiếu ý thức từ người già đến trẻ con!

BonBonTT

Xe điện
Bọn ....mọi! Nói thật nghe nhiều người chê,em không tin lắm.Nhưng hôm rồi vào Nha Trang,ăn sáng trong khách sạn em chứng kiến mà đúng là không có từ gì để tả!
Chen lấn,to mồm,lấy đồ ăn tú hụ( đồ ăn sáng kèm theo giá phòng)
Chắc nó ăn no cho cả ngày luôn....mịa bọn nó thường lấy đồ ăn hai lần!
Nhìn kiểu ăn uống của nó em sợ éo dám ăn,éo ngồi gần luôn!
Thế nên giờ Nha Trang toàn khựa với anh ngố. Khách Âu, Mẽo chạy mất dép hết, vừa rồi em vào Nha Trang hay ngồi cafe vỉa hè mấy bác bảo giờ làm ăn chán hơn trước vì khách Âu, Mẽo lịch sự, hào phóng chạy hết vì sợ khựa. Đến a e mình cùng băng với khựa mà còn thấy thốn nói chi đến mấy bác kia

Play Dân

Xe đạp
Thế nên giờ Nha Trang toàn khựa với anh ngố. Khách Âu, Mẽo chạy mất dép hết, vừa rồi em vào Nha Trang hay ngồi cafe vỉa hè mấy bác bảo giờ làm ăn chán hơn trước vì khách Âu, Mẽo lịch sự, hào phóng chạy hết vì sợ khựa. Đến a e mình cùng băng với khựa mà còn thấy thốn nói chi đến mấy bác kia
Ngố cũng lướt nhiều rồi cụ, mấy năm trước em ở Havana còn ổn, năm nay vào toàn tàu, nhân viên nói tiếng tàu, biển báo trong KS chuyển sang tàu hết luôn :)
Nói gì thì nói đây là tình trạng chung cả Á Âu ý chứ, bọn nó đông, phân khúc nào cũng chiếm số lượng lớn cả, sống chung mới lũ :)

vudinhtaybannha

Xe container
Tầng lớp già này mang nặng văn hoá đói kém thời bác Mao .Giới trẻ Tầu giờ nó không đến nỗi xô bồ lắm .Chung quy tại trải qua thời kỳ nghèo đói quá thành ra họ luôn nghĩ đến tranh ăn ,tranh phần .