[Funland] Ngứa tay có bọng nước li ti

tientaninfotech

Xe tăng
Cụ mua lọ này:

Bắt con cóc, quấn đất sét quanh rồi cho lên lò thanh tổ ong đốt đến khi đất sét quấn quanh đỏ (cóc đã cháy thành than). cụ chờ nguội rồi nghiền càng mịn càng tốt. cụ cho vào cái chén, khuấy đều với thuốc mỡ trên. Tối đến bôi, không quá 1 tuần sẽ hết hẳn.
F1 nhà em bị, em đã làm vậy và đã xong.
Chúc cụ chủ thành công!
Cảm ơn Cụ, Cụ đã test thì tốt quá. Để cháu thử làm xem. Ngại nhất là mấy thứ nguyên liệu như than tổ ong, đất sét, cóc thì chắc phải về quê mới có. Chứ ở đây mình phải đi xa xíu mới có. Mà bắt con cóc và bọc nó bằng đất sét là cháu ngại nhất ạ :( thấy ơn ớn ạ.

nguyen nghiep

Xe container
Cảm ơn Cụ, Cụ đã test thì tốt quá. Để cháu thử làm xem. Ngại nhất là mấy thứ nguyên liệu như than tổ ong, đất sét, cóc thì chắc phải về quê mới có. Chứ ở đây mình phải đi xa xíu mới có. Mà bắt con cóc và bọc nó bằng đất sét là cháu ngại nhất ạ :( thấy ơn ớn ạ.
Sẩm tối (nhất là những hôm có mưa) thì ở các bụi cây cóc ra nhiều.
cụ bắt rồi tìm quán phở nhờ cũng được.
Nếu không ngại đi thì Cụ về Từ Sơn - Bắc Ninh em biếu cụ luôn, F1 nhà em khỏi rồi, vẫn thừa, đủ chữa cho cụ! :D

nhabaxe

[Tịch thu bằng lái]
Ngày xưa e cũng hay bị như vậy, ngứa lắm càng gãi càng nổi nốt nhất là sau khi động vào nuớc có xà phòng, e đi khám da liễu bs bảo viêm da cơ địa và cho tuýp thuốc mỡ "E ko nhớ tên" và lọ hồ nuớc bôi khoảng 1 tuần khỏi đc thời gian lại bị, mỗi lần như vậy e lại bôi thuốc sau đó khoảng 2 năm tự khỏi. :D cũng khỏi đc 27 năm rồi.

nguyen nghiep

Xe container
Ngày xưa e cũng hay bị như vậy, ngứa lắm càng gãi càng nổi nốt nhất là sau khi động vào nuớc có xà phòng, e đi khám da liễu bs bảo viêm da cơ địa và cho tuýp thuốc mỡ "E ko nhớ tên" và lọ hồ nuớc bôi khoảng 1 tuần khỏi đc thời gian lại bị, mỗi lần như vậy e lại bôi thuốc sau đó khoảng 2 năm tự khỏi. :D cũng khỏi đc 27 năm rồi.
Của cụ chủ thớt nó là dạng eczema tổ đỉa cụ ạ!
Kể ra cụ nhớ tên thuốc, giúp được các cụ thì tốt! :D

nhabaxe

[Tịch thu bằng lái]
Nó là dạng eczema tổ đỉa cụ ạ!
Bs bảo e vậy cụ à, túm lại là kiêng nuớc nhất là các loại hóa chất ăn mòn da. Tên thuốc e chả nhớ nổi vì lâu quá rồi ^#(^ có khi ông BS khám cho e giờ ngẻo rồi cũng nên :D. Cụ tientaninfotech thử nặn ra bôi hồ nuớc làm mát sau đó bôi thuốc tím sát khuẩn xem sao, thi thoảng e đi mưa bị ngứa các kẽ ngón chân e toàn làm vậy là hết, lưu ý ko bôi cồn cụ nhé.

nguyen nghiep

Xe container
Bs bảo e vậy cụ à, túm lại là kiêng nuớc nhất là các loại hóa chất ăn mòn da. Tên thuốc e chả nhớ nổi vì lâu quá rồi ^#(^ có khi ông BS khám cho e giờ ngẻo rồi cũng nên :D. Cụ tientaninfotech thử nặn ra bôi hồ nuớc làm mát sau đó bôi thuốc tím sát khuẩn xem sao, thi thoảng e đi mưa bị ngứa các kẽ ngón chân e toàn làm vậy là hết, lưu ý ko bôi cồn cụ nhé.
Vâng, "có bệnh thì vái tứ phương" mờ cụ!
Cách trọc mụn rồi bôi thuốc tím em đã từng làm cho F1 nhưng không ăn thua cụ ạ!

nhabaxe

[Tịch thu bằng lái]
E nghĩ là ko phải bệnh chàm tức tổ đỉa đâu cụ ạ, e đã từng thấy ng bị bệnh tổ đỉa rồi, nó nổi mụn nuớc nhưng mảng da chỗ nổi mụn nó đỏ và đầu mụn nuớc nó mầu vàng chứ ko như cụ chủ e bị ngày xưa đâu.

nguyen nghiep

Xe container
E nghĩ là ko phải bệnh chàm tức tổ đỉa đâu cụ ạ, e đã từng thấy ng bị bệnh tổ đỉa rồi, nó nổi mụn nuớc nhưng mảng da chỗ nổi mụn nó đỏ và đầu mụn nuớc nó mầu vàng chứ ko như cụ chủ e bị ngày xưa đâu.
Nhẹ là như vậy. Khi trọc mụn ra, lâu ngày sinh lở loét thì như cụ nói cụ ạ!

nhabaxe

[Tịch thu bằng lái]
Cái này do cụ bị dị ứng thời tiết và hóa chất tẩy rửa như xà phòng,

E cũng bị và chữa cực đơn giản : cụ kiếm lá cây Sòi xát vào các mụn nước khỏi ngay. Lá cây này rất nhiều ở khu vực phủ Tây Hồ, Hà nội. Các cụ cũng kiêng đừng sờ tay vào chất tẩy rửa nhiều nhé
Bài thuốc của cụ e ko biết nhưng đúng là động vào xà phòng giặt biết nhau ngay.

tientaninfotech

Xe tăng
Vâng, "có bệnh thì vái tứ phương" mờ cụ!
Cách trọc mụn rồi bôi thuốc tím em đã từng làm cho F1 nhưng không ăn thua cụ ạ!
Cảm ơn Các Cụ nhiệt tình giúp đỡ ạ. Có lẽ mấy hôm nữa cháu bố trí chạy qua nhà Cụ nguyen nghiep xin vậy. Nhà cháu khó kiếm mấy loại tưởng chừng dễ vậy quá. Cháu cảm ơn Cụ trước.
Cụ nhabaxe cháu sẽ thử sau ạ. Vì cháu cũng nặn mụn cho các thể loại thuốc sát trùng vào rồi mà ko ăn thua ạ. Thuốc đỏ, thuốc oxi già. Chỉ đỡ thôi ạ.
Cảm ơn Cụ ạ.

nhabaxe

[Tịch thu bằng lái]
Cái này do cụ bị dị ứng thời tiết và hóa chất tẩy rửa như xà phòng,

E cũng bị và chữa cực đơn giản : cụ kiếm lá cây Sòi xát vào các mụn nước khỏi ngay. Lá cây này rất nhiều ở khu vực phủ Tây Hồ, Hà nội. Các cụ cũng kiêng đừng sờ tay vào chất tẩy rửa nhiều nhé

nguyen nghiep

Xe container
Chuẩn cụ ạ! Da liễu mà dính chất tẩy rửa thì no đòn luôn cụ ạ! Nhẹ như dầu gội đầu (hàm lượng chất tẩy rửa thấp) cũng ốm!

likeforte

Xe tải
Các Cụ à,
Chả là cứ mùa hè là nhà cháu bị ngứa ở cạnh ngón tay, có mụn nước li ti. Rất ngứa, cháu hay cố nặn hết mụn nước đó ra. Sau khi nặn hết thì hết ngứa. Hôm sau chỗ khác lại ngứa như vậy. Lại làm cách như cũ. Nhiều khi cháu ngứa + nặn cháu còn nhỏ các oxi già vào cho nó đỡ ngứa. Kiểu vừa ngứa vừa xót thế cho nó đỡ ngứa.
Cháu có hỏi bác google về hiện tượng của cháu, thì khả năng cháu bị tổ đỉa. Mà chả biết có phải ko ? Lên đây nhờ các cụ tư vấn và có thể cho cháu cách chữa ạ.
Cảm ơn CC,CM
Em cũng y hệt cụ, em hay bị đầu mùa hè sau giảm dần rồi hết.

vietgogo.com

Xe máy
Website
vietgogo.com
có thuốc nào uống vào hay sức vào nhanh khỏi không nhỉ

AntiGod

Xe máy
lâu lâu em lại bị ở môi nhưng k ngứa cơ :( kb là bị sao hiu hiu

Dịch Vụ Công Chứng

[Tịch thu bằng lái]
Em học lỏm dc rồi . Sang năm em sẽ áp dụng . năm nào em cũng bị cả chân và tay . em thừơng hay bị vào nửa cuối cuả tháng tư . cứ như chu kỳ mặc định . đánh vật với lũ chúng nó mất 1 tuần . rồi ko thấy đâu nữa

nguyen nghiep

Xe container
Cảm ơn Các Cụ nhiệt tình giúp đỡ ạ. Có lẽ mấy hôm nữa cháu bố trí chạy qua nhà Cụ nguyen nghiep xin vậy. Nhà cháu khó kiếm mấy loại tưởng chừng dễ vậy quá. Cháu cảm ơn Cụ trước.
Cụ nhabaxe cháu sẽ thử sau ạ. Vì cháu cũng nặn mụn cho các thể loại thuốc sát trùng vào rồi mà ko ăn thua ạ. Thuốc đỏ, thuốc oxi già. Chỉ đỡ thôi ạ.
Cảm ơn Cụ ạ.
Nếu cụ ngại đi thì cụ gửi địa chỉ cho em, em sẽ gửi tặng cụ mờ!

tientaninfotech

Xe tăng
Nếu cụ ngại đi thì cụ gửi địa chỉ cho em, em sẽ gửi tặng cụ mờ!
Cụ nhiệt tình quá ạ. Xe cháu bị hỏng từ hôm bảo qua Cụ. Đến chiều nay mới lấy đc. Nếu có thể Cụ gửi chuyển phát cho Cháu với nhé. Cháu sẽ pm vào inbox Cụ ạ. Cảm ơn Cụ lần nữa ạ.

nguyen nghiep

Xe container
Cụ nhiệt tình quá ạ. Xe cháu bị hỏng từ hôm bảo qua Cụ. Đến chiều nay mới lấy đc. Nếu có thể Cụ gửi chuyển phát cho Cháu với nhé. Cháu sẽ pm vào inbox Cụ ạ. Cảm ơn Cụ lần nữa ạ.
Ok, em gửi xong em sẽ gọi ngay cho cụ!
Cụ gửi đây hoặc gửi mail: nghiepbk@gmail.com cho em cũng được!
Chúc cháu nhanh khỏi!