Ngủ đêm trên du thuyền Hạ Long - cool, muốn đi tiếp quá cơ

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em thì mới ngủ có 1 lần trên tàu, nhưng mà em không biết cảm giác thế nào vì tối hôm đó nhậu say ngủ phát đến sáng. Cái thuyền thúng của em đây:

Thuyền thúng này của cụ là 5*, cụ say ngủ quên quá phí, nhưng ban ngày cụ tỉnh thì vẫn có thể thả hồn vào không gian bao la của biển cả, tóm lại nếu các cụ đi tour theo kiểu VN thì không nên ngủ thuyền, tại sao em nói vậy là vì. 1 lên thuyền đóng kín cửa đánh phỏm, 3 cây, ..., 2 lên thuyền là nhậu say bí tỉ, thường lên thuyền thì hãy để hết thời gian để thư giãn, nghỉ ngơi là thích nhất. Em đi hạ long ngủ đêm trên du thuyền nhiều nhưng chưa có khả năng để ngủ quả thúng này cụa cụ hihi

Kenket

Xe điện
Ngủ đêm trên vịnh các cụ nhớ tránh xa mấy cái tầu gỗ nhá 8-x

Hanguyen87

Xe tải
Ngủ đêm trên vịnh các cụ nhớ tránh xa mấy cái tầu gỗ nhá 8-x
90% tàu hạ long là tàu gỗ cụ aj. =)) có Pelican, Emotion với Emeraude là tàu sắt thôi ý ạ. Mà đi HL phần nhiều người ta thích thuyền gỗ buồm (mặc dù cánh buồm chỉ để làm cảnh thôi)

ruby_eagle

Xe điện
Em mạn phép mở top này, các cụ các mợ đã đi ngủ đêm trên thuyền ở Vịnh Hạ Long chưa ạ. keke. Em mới đi tháng trước.
Ai đi rùi vào đây chia sẻ kinh nghiệm nhé.
Hiện tại em bít Bhaya, Paradise, Vic Star là các chú 5 sao
3 sao mới mới đi Heritage và imperial.
Có tour nào từ Sg đi ko mợ?

ducnguyena

Xe đạp
Cuối tháng này em đi với gấu nhà, ở Bhaya theo chương trình 2 ngày 1 đêm, về sẽ phọt ảnh hầu các cụ.

ducnguyena

Xe đạp
dễ tòm 1 cái là tha hồ đi vớt xác cụ nhỉ=))
Ở SG bác có thể đặt trực tuyến trên site của Bhaya, có văn phòng ở SG, sau đó đặt vé ra HN, sáng có thể đi bằng Bus của Bhaya hoặc ra Lương Yên đi xe Kumko xuống Hạ Long, nó có nhà chờ của Bhaya cho mình nghỉ tạm.

tuandat911

Xe tải
Thuyền thúng này của cụ là 5*, cụ say ngủ quên quá phí, nhưng ban ngày cụ tỉnh thì vẫn có thể thả hồn vào không gian bao la của biển cả, tóm lại nếu các cụ đi tour theo kiểu VN thì không nên ngủ thuyền, tại sao em nói vậy là vì. 1 lên thuyền đóng kín cửa đánh phỏm, 3 cây, ..., 2 lên thuyền là nhậu say bí tỉ, thường lên thuyền thì hãy để hết thời gian để thư giãn, nghỉ ngơi là thích nhất. Em đi hạ long ngủ đêm trên du thuyền nhiều nhưng chưa có khả năng để ngủ quả thúng này cụa cụ hihi
Đúng như cụ nói, ngày thì vẫn có đi thuyền kayak, rồi vào 1 số hang v.v , tối thì trên thuyền phục vụ nhạc sàn nhảy nhót cuối cùng lên trên mái uống rượu và ngủ đến sáng cụ ạ.

Hanguyen87

Xe tải
Hầu ảnh các cụ du thuyền Emeraude ạ
Du thuyền Emeraude

Du thuyền Hạ Long Emeraude đã được thiết kế theo phong cách truyền thống đưa bạn trở về thế giới say mê cũ của thời thuộc địa trong khi vẫn đáp ứng đầy đủ các tiêu chuẩn hiện đại, an toàn, tiện nghi của một du thuyền trên biển. Du thuyền Emeraude là một trong những lựa chọn hàng đầu khi bạn muốn trải nghiệm những giây phút yên bình và hoàn toàn thư thả.

Perle, Saphir, Rubis đã làm việc tại Hạ Long và Việt Nam từ năm 1906 -1954. Eric Merlin vô tình phát hiện ra ra sự tồn tại của một hạm đội tàu hơi đơn bốn bánh tráng lệ có tên là Emeraude qua bức bưu thiếp màu đen trắng ông mua tại Pháp. Lấy cảm hứng từ những di tích lịch sử tàu hơi nước,

thangtran1986

Xe tải
em có ông ban đi về bảo cảm giác ngủ trên thuyền thật tuyệt, nhất là buổi sang nằm ở nạm thuyền và ngắm chim Hải âu lượn.

vanngoi

Xe hơi
:xNgủ trên tàu, cảm giác phê, nhất là vào buổi sáng mùa hè, nghe tiếng sóng đập vào mạn tàu, mát, thích! Em ở tàu 3 sao thoai, sailor mà. Cơ mà lâu dần nó cũng quen. Duy chỉ có cảm giác buổi sáng tờ mờ đứng tè xuống biển là vẫn phê như ngày đầu nhập ngũ =))

Matizcoi

Xe cút kít
Em chỉ nhớ có lần cái tàu gì đấy bị chìm ở HL nên em thấy hơi hãi :D

tla

Xe điện
Nhà có con nhỏ thì đừng chọn thuyền này, đi mất vui vì lúc nào cũng phải canh trẻ sợ nó rơi xuống biển, lý do là lan can hở quá, nếu chủ tàu thêm mấy tấm kính vào thì được:

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Khách quốc tế đến VN là đến Hạ Long, mà đến hạ long rồi là họ ngủ tàu, giờ chỉ cần searh gôgle cái thôi là biết bao nhiêu các web tàu ngủ đêm ở hạ long như halongbaycruise.vn, toàn dòng sang trọng, người việt mình thì vẫn tâm lý sợ nọ sợ kia, nhưng em đã đi 1 lần với cả đại gia đình, còn được tắm giữa biển nữa chứ, 2 đứa con gái nhà em cũng mặc áo phao nhảy xuống tắm, thực sự là đã, em nghĩ đi tour này mới thực sự là được nghỉ ngơi, và rất lãng mạng. Em thì chỉ sợ mỗi là tiền ít quá nên không đi thường xuyên được thôi. Hè năm tới cố gắng gom góp tiền lại làm chuyến cho thoải mái, mỗi năm đi một tàu là thích nhất

Hanguyen87

Xe tải
:D còn cái này cao ngất ngưởng nữa đây ạ
Du thuyền Âu Cơ gây ấn tượng mạnh về một đội tàu thượng hạng đạt tiêu chuẩn 5 sao, được thiết kế đảm bảo sự sang trọng bậc nhất và an toàn tuyệt đối cho du khách. Đây không chỉ là du thuyền lớn nhất trên vịnh Hạ Long tính đến thời điểm hạ thủy, mà còn có hành trình dài và độc đáo nhất, chạy 3 ngày 2 đêm đưa du khách khám phá những địa danh ít có du thuyền nào tới được trên vịnh Bắc Bộ, bao gồm cả vịnh Hạ Long, vịnh Lan Hạ, vịnh Bái Tử Long và đảo Cát Bà. Mỗi du thuyền có 32 phòng nghỉ với ban công riêng, rất rộng rãi và vô cùng tiện nghi giúp du khách có thể thưởng ngoạn toàn cảnh vịnh Hạ Long ngay từ phòng riêng.

Du thuyền Âu Cơ Hạ Long được thiết kế đảm bảo sự sang trọng bậc nhất và an toàn tuyệt đối cho du khách. Du thuyền Âu Cơ Hạ Long là kết quả làm việc miệt mài của những kiến trúc sư kinh nghiệm bậc nhất của Việt Nam và Pháp. Hệ số an toàn và mômen nghiêng (chống lật) của Âu Cơ xấp xỉ tiêu chuẩn tàu biển quốc tế, cao hơn nhiều lần so với tất cả các tàu du lịch đang hoạt động trên vịnh Bắc Bộ hiện nay. Nhà máy Z189, một trong những cơ sở đóng tàu thủy hiện đại và uy tín nhất Việt Nam, đã áp dụng hoàn toàn những qui trình qui phạm đóng tàu biển quốc tế cho Du thuyền Âu Cơ Hạ Long dưới sự giám sát nghiêm khắc của các cơ quan đăng kiểm Việt Nam cùng các chuyên gia Pháp.Du thuyền Âu Cơ Hạ Long thực sự là một bước đột phá mới trong việc nâng cao an toàn cho khách lưu trú trên Vịnh.

KhoiNT

Xe buýt
Có cụ nào đặt được vé tàu Emeraude đầu tháng 7 cho em ko nhỉ? Vào web của nó toàn báo hết vé thôi ý ạ

Hanguyen87

Xe tải
Có cụ nào đặt được vé tàu Emeraude đầu tháng 7 cho em ko nhỉ? Vào web của nó toàn báo hết vé thôi ý ạ
Cụ đặt trên web làm gì? web VN nhà mình hầu như ảo tung chảo. cụ pm ngày đi, em check cho

6789P8

Xe hơi
Em lựa chọn Emeraude ...