Ngủ đêm trên du thuyền Hạ Long - cool, muốn đi tiếp quá cơ

bau67

Xe container
theo em các cụ cứ làm hẳn một con 3* mất khoảng 5-10triệu, có hẳn 8 phòng, có phòng hát karaoke, ăn uống 200k môtj ngày, đập phá thoải mái, đêm ra câu mực, em với gấu cũng câu, đêm nhiều mực lắm, mỗi tội lưỡi hơi cùn, các cụ đi kiếm cái lưỡi câu cho thích, em có số mấy cụ thuyền trưởng vui tính,theo ngu ý của em thì phải đi đông mới vui, mỗi người một khoang thì hơi buồn
Các Cụ đi nên chọn tàu to mà đi cho an toàn, hè năm ngoái đã có 1 vụ chìm làm 3 người thiệt mạng (2 Tây và 1 HDV). Do ngủ đêm trên biển gặp lốc. Bọn Tây thoát chết mất hết cả về nghỉ tạm ở 1 K/S chỗ Hàng Da gần nhà Cháu. Khi lên tàu phải để ý chỗ treo phao cứu sinh và định trước đường đến đó nếu gặp sự cố, lối thoát nếu có hỏa hoạn vì toàn tàu gỗ. Tất nhiên các Cụ đừng ngại gì cả nhưng mình nên đề phòng lo xa mọi trường hợp là tốt nhất. Ngủ đêm nên lên boong thượng, kiếm chỗ che sương rồi ngủ là sướng nhất, chứ vào buồng điều hòa mà ngủ thì thà ngủ ở nhà cho xong.
Không biết Cụ câu ở đâu chứ nhà Cháu câu trong Vịnh từ đầu những năm 90, đến năm ngoái đi Bhaya cũng chả thấy có con gì. Còn mực to thì phải ra ngoài cửa Vạn, đi ngược lên cồn Răng Lược, hoặc gần Long Châu mới có. Câu mực thì cần mang lưỡi chùm và ít chỉ kim tuyến nhiều mầu làm mồi. Quăng mồi ra xa ngoài đèn rồi kéo vào thôi mà.
Nạn trèo qua cửa sổ vào trộm đồ là có thật đấy.

Muỗi

Xe tải
thích nhỉ , hồm nào cháu đưa gấu đi thử xem sao , muỗi

Hanguyen87

Xe tải
Các Cụ đi nên chọn tàu to mà đi cho an toàn, hè năm ngoái đã có 1 vụ chìm làm 3 người thiệt mạng (2 Tây và 1 HDV). Do ngủ đêm trên biển gặp lốc. Bọn Tây thoát chết mất hết cả về nghỉ tạm ở 1 K/S chỗ Hàng Da gần nhà Cháu. Khi lên tàu phải để ý chỗ treo phao cứu sinh và định trước đường đến đó nếu gặp sự cố, lối thoát nếu có hỏa hoạn vì toàn tàu gỗ. Tất nhiên các Cụ đừng ngại gì cả nhưng mình nên đề phòng lo xa mọi trường hợp là tốt nhất. Ngủ đêm nên lên boong thượng, kiếm chỗ che sương rồi ngủ là sướng nhất, chứ vào buồng điều hòa mà ngủ thì thà ngủ ở nhà cho xong.
Không biết Cụ câu ở đâu chứ nhà Cháu câu trong Vịnh từ đầu những năm 90, đến năm ngoái đi Bhaya cũng chả thấy có con gì. Còn mực to thì phải ra ngoài cửa Vạn, đi ngược lên cồn Răng Lược, hoặc gần Long Châu mới có. Câu mực thì cần mang lưỡi chùm và ít chỉ kim tuyến nhiều mầu làm mồi. Quăng mồi ra xa ngoài đèn rồi kéo vào thôi mà.
Nạn trèo qua cửa sổ vào trộm đồ là có thật đấy.
hị hị, cháu cứ nghĩ là có số rồi cụ ạ, sống chết có số nên số cháu chưa chết cháu cứ đi

2R+

Xe điện
Bọn em đi cả hội 16 người thuê nguyên cả tàu. cả oto 24 chỗ hết 20 củ. tàu 10 phòng
bác kiếm được tầu to nhỉ, đợt bọn em đi chỉ kiếm được tầu có 2 phòng, còn đâu mười mấy người còn lại ngủ lăn lóc ở khoang chính, 5-6 ông nằm úp thì chung nhau 2 cái chăn, có ống còn bê cả bàn ra ngoài khoang tầu rồi năm lên bàn ngủ 1 mạch đến sáng :D

quangdzung

Xe điện
bác kiếm được tầu to nhỉ, đợt bọn em đi chỉ kiếm được tầu có 2 phòng, còn đâu mười mấy người còn lại ngủ lăn lóc ở khoang chính, 5-6 ông nằm úp thì chung nhau 2 cái chăn, có ống còn bê cả bàn ra ngoài khoang tầu rồi năm lên bàn ngủ 1 mạch đến sáng :D
Cái bọn chụp ảnh thì nằm ngoài boong là đúng rồi. Cái bọn bán máy ảnh chả đứa nào nó chịu nằm ngoài boong lên phải thuê tàu to. 20 củ cả tiền xe đưa đón. ăn 150k/bữa

Lập Tái

Xe điện
Cái bọn chụp ảnh thì nằm ngoài boong là đúng rồi. Cái bọn bán máy ảnh chả đứa nào nó chịu nằm ngoài boong lên phải thuê tàu to. 20 củ cả tiền xe đưa đón. ăn 150k/bữa
Phét như thật ! Mod trả tiền , ông có trả đâu mà biết rõ thế :))

ki30

Xe tải
Em có đọc qua mấy thớt của mợ hangngyuen87 ... không hiểu sao em lại không khoái cái kiểu bài của mợ này :P ... sặc mùi khoe khoang đi nhiều nơi chứ chả mấy thông tin hữu ích. Vài cảm tưởng cá nhân thế thôi........ em té :))

Hanguyen87

Xe tải
Em có đọc qua mấy thớt của mợ hangngyuen87 ... không hiểu sao em lại không khoái cái kiểu bài của mợ này :P ... sặc mùi khoe khoang đi nhiều nơi chứ chả mấy thông tin hữu ích. Vài cảm tưởng cá nhân thế thôi........ em té :))
Đa tạ, em vodka cụ. ;)

bau67

Xe container

Hanguyen87

Xe tải

getztam

Xe buýt

bau67

Xe container
hic, cái thuyền này chắc là thuyền nhỏ của người dân cụ ạ, cháu nghĩ bọn tau du lịch nó cũng có những phuơng pháp phòng rùi. tất nhiên ko thể nói trước điều j nhưng cháu vẫn cứ tin vào số cụ ạ :D
Cháu không nhầm thì cái thuyền chìm năm ngoái là của 1 hãng khá tên tuỏi đấy, to ngang với cái Bhaya. Là 1 người đã có rất nhiều năm lăn lộn trên biển nên cái gì cần nhắc các Cụ đề phòng thì Cháu nói. Tất nhiên điêu không hay ít khi xảy ra và không bao giờ xảy ra với tất cả mọi người. Vậy các Cụ có ý định đi thì cứ rất vững tâm nhưng mình cũng nên biết cần đề phòng điều gì.

Hanguyen87

Xe tải
Cháu không nhầm thì cái thuyền chìm năm ngoái là của 1 hãng khá tên tuỏi đấy, to ngang với cái Bhaya. Là 1 người đã có rất nhiều năm lăn lộn trên biển nên cái gì cần nhắc các Cụ đề phòng thì Cháu nói. Tất nhiên điêu không hchausay ít khi xảy ra và không bao giờ xảy ra với tất cả mọi người. Vậy các Cụ có ý định đi thì cứ rất vững tâm nhưng mình cũng nên biết cần đề phòng điều gì.
:D thanks cụ, cháu sẽ lưu ý

quangdzung

Xe điện
Phét như thật ! Mod trả tiền , ông có trả đâu mà biết rõ thế :))
He he. Vụ Mốc trả là năm ngoái nhé. Vụ đi tháng 6 vừa rồi ông có bán máy ảnh đâu mà được đi.
Mà tự nhiên sinh ra cái tật nhẩy vào họng ngườikhacs từ bao giờ thế hử

cinus

Xe đạp
Cháu cũng khoái vụ này,các cụ cho hỏi chương trình ở trên tàu có những gì,ăn ngủ, nghỉ,chơi chất lượng ra sao-So sánh giữa tàu 5* vả 3*

Hanguyen87

Xe tải
Cháu cũng khoái vụ này,các cụ cho hỏi chương trình ở trên tàu có những gì,ăn ngủ, nghỉ,chơi chất lượng ra sao-So sánh giữa tàu 5* vả 3*
iệt

Chương trình trên tàu thì hầu như đều giống nhau trừ các tàu nhỏ có hành trình đặc biệt
Đối với những chương trình 2 ngày thì sẽ đi thăm Sửng Sốt, Làng Chài, chèo kâyking vào hang luồn, tắm giữa vịnh hoặc bở bãi sồi sim or ti tốp

So sánh giữa 3 sao và 5 sao tất nhiên là khập khiễng, tuy nhiên em list ra các đầu mục dịch vụ 5 sao có mà 3 sao ko
- 5 sao có hoạt động tập thể dục dưỡng sinh buổi sáng
- cả 2 thằng đều có karaoke miễn phí buổi tối
- cả 2 thằng đều có welcome drink
- 5 sao nó cho đi thuyền thúng vào thăm làng chài
- 5 sao có cái cho chèo kayaking miễn phí có cái bắt charge 15$/ giời. 3 sao chèo đến khi nào chán thì thôi
- 3 sao ăn set menu tất tần tật, 5 sao ít nhất có 2 bữa buffet. Emeraude cho ăn buffet cả 3 bữa
- 5 sao bữa cuối cùng gần như là bữa brunch, 3 sao nó cho ăn sáng bánh mỳ, trững, bơ,...lên bờ rồi cho ăn 1 bữa nữa ở nhà hàng, 5sao thì về thẳng
- 3 sao thời gian trên vịnh dài hơn 5 sao, do 1 vài 3 sao nó phải chuyển khách sang Cát bà cho các khách đi 3 ngày 2 đêm do đó các cụ sẽ được nghía qua vịnh Lan Hạ, 5 sao đi thẳng về bờ.
- hehe, cuối cùng là giá của 3 sao rẻ hơn 5 sao =))

Thế thì phải thử cả ít sao lẫn nhiều sao cho nó biết để lần sau còn có sự lựa chọn đúng nhất .

xe365vn

Xe container
theo e nên thử 1 lần, cảm giác rất khác biệt