Ngủ dậy... liệt tay trái.

xe_sam_bon

Xe tải
Cụ yên tâm, về cơ bản là không sao, chỉ cần uống thuốc theo đơn bác sỹ là ổn. Lần sau ngủ cụ bảo gấu buộc tay lại, khỏi gối tay khi ngủ là ngon ngay.:D:D:D

Justin115

Đi bộ
Bác thớt cho mình hỏi thăm tình hình của bác như thế nào rồi ạ ??

Dan du an

Xe ba gác
Kính các Bác sĩ OF!
Sáng nay em ngủ dậy thì tay trái không cầm nắm được vật gì, tê dại nhưng không đau, không giơ tay được. Đúng như người liệt...
Chủ nhật nên em chạy tới khám dịch vụ Khoa thần kinh bệnh viện Bạch Mai, vị Bác sĩ nữ ở đó nói đây là chấn thương cấp. Do ngủ sai tư thế dẫn đến chèn ép dây thần kinh, không cấp máu và õxi. Cũng không chiếu chụp gì được, không phẫu thuật, chỉ uống thuốc kháng viêm 10 ngày sau tái khám...
Em lo quá! Chiều nay đi khám gấu phải mặc quần cho. Liệu em có bị liệt như này mãi không. Các cụ Bác sĩ Of cho em lời khuyên. Em đội ơn!
Cụ đi khám khoa Thần kinh thì cũng được nhưng chưa chuẩn lắm đâu ạ. Để đánh giá liệt và chỉ định phục hồi chức năng sớm thì cụ phải vào Trung tâm Phục Hồi Chức Năng từ nhà xác cũ đi bộ vào một đoạn nữa....Em nghĩ cụ nên vào đó khám lại đi ạ. Họ chuyên hơn và đánh giá chính xác hơn ạ.

Euro561986

Xe máy
Bệnh của cụ thì ai cũng bị rồi. Nằm ngủ đúng tư thế và thể dục tt là ok

Justin115

Đi bộ
Tê bì , mất cử động tạm thời 1 vài giờ thì không nói , nhưng kéo dài vài ngày hoặc vài tuần thì lại khác

Khoalepham

Đi bộ
Kính các Bác sĩ OF!
Sáng nay em ngủ dậy thì tay trái không cầm nắm được vật gì, tê dại nhưng không đau, không giơ tay được. Đúng như người liệt...
Chủ nhật nên em chạy tới khám dịch vụ Khoa thần kinh bệnh viện Bạch Mai, vị Bác sĩ nữ ở đó nói đây là chấn thương cấp. Do ngủ sai tư thế dẫn đến chèn ép dây thần kinh, không cấp máu và õxi. Cũng không chiếu chụp gì được, không phẫu thuật, chỉ uống thuốc kháng viêm 10 ngày sau tái khám...
Em lo quá! Chiều nay đi khám gấu phải mặc quần cho. Liệu em có bị liệt như này mãi không. Các cụ Bác sĩ Of cho em lời khuyên. Em đội ơn!
Hi Bác, tình hình của bác sao rồi có thể cập nhật được ko ạ, e đang bị giống bác, lo lắng quá..

Justin115

Đi bộ
Mình cũng đang bị như vậy , hoang mang tột cùng