[Funland] Ngon rồi! Ăn trộm bị phát hiện thì trả lại tiền là thoát tội!

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em thắc mắc từ lâu không hiểu ông ấy là lò hay củi. Dạo này tâm tư quá vì VKS cho giảm án khi nộp tiền, dù không nộp tiền thì cũng tịch thu nhà.

Cụ nên đọc lại BLHS, BLTTHS. Nộp tiền khắc phục hậu quả là 1 trong các tình tiết giảm nhẹ (áp dụng cho mọi thành phần :)) )

Mt6366

Xe buýt
Vẽ thêm hay không em không biết nhưng em đọc thì hiểu như em vừa chém. Chắc em khả năng đọc hiểu có hạn nên ... nhầm :))
Có thể khả năng đọc hiểu của cụ nó ở cái tầm cao hơn bình thường. Chỉ hiểu cái cụ muốn hiểu thôi?
Ví dụ như đoạn này cụ hiểu ntn?

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Có thể khả năng đọc hiểu của cụ nó ở cái tầm cao hơn bình thường. Chỉ hiểu cái cụ muốn hiểu thôi?
Ví dụ như đoạn này cụ hiểu ntn?
Nhắc đến kinh nghiệm, học theo thì đồng nghĩa rập khuôn à? :))

Pigwalk

Xe container
Cứ theo đề xuất của ông này thì chả mấy mà XH loạn.
Chắc phát biểu dọn đường trước cho mình đây mà.

.Bo My

Xe lăn
Em là Người Ngoài, tên là Phu Nhân, muốn xin nộp 1.000 tỉ có được không anh Trí ơi?!

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Vâng. Em thua khả năng đọc hiểu (hoặc suy diễn) của cụ.
Vâng, em suy diễn đoạn này: "Xử lý nghiêm người chủ mưu cầm đầu nhưng cần giảm nhẹ cho người phải làm theo, do chấp hành mệnh lệnh và không vụ lợi nếu khai nhận, hợp tác tốt, khắc phục không còn hậu quả" :))

minhhai985

Xe lăn
Đã xuất hiện 1 số cán bộ vks trong thớt :D

Mt6366

Xe buýt
Vâng, em suy diễn đoạn này: "Xử lý nghiêm người chủ mưu cầm đầu nhưng cần giảm nhẹ cho người phải làm theo, do chấp hành mệnh lệnh và không vụ lợi nếu khai nhận, hợp tác tốt, khắc phục không còn hậu quả" :))
Bởi vậy mới nói cụ chỉ hiểu những đoạn cụ muốn. Ý toàn bài như thế nào, hoặc những đoạn gắt thì cụ lờ đi hoặc vặn vẹo câu chữ. Mà cụ tranh luận vui vẻ là dc cứ thả haha làm em chả muốn nói.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Bởi vậy mới nói cụ chỉ hiểu những đoạn cụ muốn. Ý toàn bài như thế nào, hoặc những đoạn gắt thì cụ lờ đi hoặc vặn vẹo câu chữ. Mà cụ tranh luận vui vẻ là dc cứ thả haha làm em chả muốn nói.
Toàn bài là ý thằng viết. Các cụ cũng hay chê chỉ 9 điểm chả lẽ bắt em phải xem là chân lý? Lạ nhỉ :))

lai 4 fun

Xe tải
Cụ ơi. Next đi. Cụ có thấy ai đôi co với cái nick chuyên thích ngược dòng để thể hiện bản thân đấy ko. Quan tâm làm gì cho mệt.

Mt6366

Xe buýt
Toàn bài là ý thằng viết. Các cụ cũng hay chê chỉ 9 điểm chả lẽ bắt em phải xem là chân lý? Lạ nhỉ :))
Em có bắt đâu. Đang tranh luận với cụ mà. Em chỉ có điều kiện biết dc ông này qua bài viết này, nên em đọc hiểu và tranh luận với cụ về ô này, qua góc nhìn của bài viết.
Qua bài viết thì em, và nhiều cụ khác, đọc hiểu, và đánh giá là khốn nạn, và "nhảy dựng lên", như cụ nói.
Cụ thì nhìn vài đoạn cụ muốn hiểu xong ý là anh em k biết đọc, mình cụ biết.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em có bắt đâu. Đang tranh luận với cụ mà. Em chỉ có điều kiện biết dc ông này qua bài viết này, nên em đọc hiểu và tranh luận với cụ về ô này, qua góc nhìn của bài viết.
Qua bài viết thì em, và nhiều cụ khác, đọc hiểu, và đánh giá là khốn nạn, và "nhảy dựng lên", như cụ nói.
Nếu cụ muốn tranh luận nghiêm túc thì cứ căn cứ vào những câu ông Trí đã phát biểu, xem như lều báo trích đúng không thêm bớt vì sẽ phải chịu trách nhiệm chứ không phải là nội dung "đại khái" vì nó có lồng vào quan điểm của người viết (chắc gì người viết đọc hiểu đúng? :)) )

lai 4 fun

Xe tải
Dặn cụ lần 2 rồi nhá. Coi như ko thấy đi.
nhắc nhở cụ lần 2 nhé. Em cũng ko dính bẫy đâu heheh. Em cứ thấy cmt của đồng chí đấy là em buồn cười đau cả đýt.

Mt6366

Xe buýt
Nếu cụ muốn tranh luận nghiêm túc thì cứ căn cứ vào những câu ông Trí đã phát biểu, xem như lều báo trích đúng không thêm bớt vì sẽ phải chịu trách nhiệm chứ không phải là nội dung "đại khái" vì nó có lồng vào quan điểm của người viết (chắc gì người viết đọc hiểu đúng? :)) )
Nếu vậy phải có toàn văn phát biểu.
Giờ em và các cụ đây đọc báo và tranh luận, chứ có đọc nguyên bài phát biểu đâu. Đọc báo xong muốn chửi cmnl là hoàn toàn bình thường, chứ k phải đọc hiểu có vấn đề như có vẻ cụ ý nhị.
Tuy nhiên, theo suy đoán (suy đoán chứ k phải đọc hiểu qua bài báo) của em, là có ý bật tín hiệu nhẹ tay, đặng kinh tế còn phát triển, nếu ko thì dừng hết.
Một bài báo khác, viết trên báo lề phải vietnamnet, viết đúng ý cụ hơn. Nhưng tín hiệu là như vậy.

binhsu7273

Xe cút kít
Cái này thì đúng, khi Quốc hội nghiên cứu sẽ đưa ra các mức độ nhất định, sẽ có những trường hợp chủ động khắc phục hết thì sẽ không xem xét hình sự hóa mà dùng biện pháp hành chính như: cách chức, buộc thôi việ...
1 kẻ Tham Nhũng, làm trái Pháp Luật mà chỉ xử lý Hành Chính...? 8-> 8-> 8->
Thế thì ném cái quyển luật vào sọt rác đi, vì để ở đó thêm chật chỗ.