[Funland] Ngồi trong xe oto cũng phải đeo khẩu trang ???

edc

Xe lăn
Không gian nhỏ , điều hòa dưới 26 độ là nguồn lây lý tưởng cho cô vy rồi . Đeo là đúng thôi cc thắc mắc gì nữa
Kể cả toàn ng trong gđ có chắc chắn đc trong quán trình di chuyển trên đường sẽ có chuyện gì
Xe cá nhân thì đeo để làm gì cụ? kể cả vợ con ngồi cùng. vì k giải quyết được vấn đề gì. Trừ khi cụ cách ly mỗi người 1 nhà :))

het_tien

Xe tải
Xàm lồng quá, CSGT chỉ là cái thằng được dân giao nhiệm vụ thực thi luật pháp nhé chứ *** phải bố tổ người ta ma thích làm gì thì làm.

haivanphe

Xe container
Trong clip thì ông áo vàng có khẩu trang nhưng không kéo lên che mũi ạ.

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
cùng 1 sự việc nhưng nếu sẩy ra ở Bển sẽ được khen là văn minh và nhân văn. Còn ở VN thì random lắm ;))

Pumzen

Xe ba gác
Ông áo xanh chống đẩy dẻo phết, bình thường động tác chống đẩy thì toàn thân ko cử động, chỉ có 2 tay đẩy lên xuống, đằng này bố cháu đẩy kiểu dập xuống phần giữa cứ như đang oto phang nhau í. :D

Vncard123

Xe đạp
nên đẹo cccm ạ

Hantinhkiepnay

Xe hơi
Theo em đeo là đúng đó ạ. 1 mình thì không nói nhưng 2 mình trở lên thì khi nc giao tiếp với nhau mà có khẩu trang cũng đỡ dc phần nào cccm ạ.

Vong Ưu Thảo

Xe máy
Ông áo xanh chống đẩy dẻo phết, bình thường động tác chống đẩy thì toàn thân ko cử động, chỉ có 2 tay đẩy lên xuống, đằng này bố cháu đẩy kiểu dập xuống phần giữa cứ như đang oto phang nhau í. :D
Nhiều người ko biết chống đẩy cụ ạ. Con gấu nhà em mà chống đẩy em chỉ muốn đạp cho nằm mợ luôn, ngứa cả mắt =))

edc

Xe lăn
Chỉnh sửa cuối:

tqtuan

Xe tăng
Tóm lại là nếu em lái xe một mình có phải đeo khẩu trang không ạ?

Em biết rõ vụ này, để e hầu chuyện các cuu cho nó thủng. Chỗ cao tốc Hà Nội - Bg chạy qua khu vực cụm công nghiệp Vân Trung thường xuyên tắc dù có đường gom cho khu công nghiệp riêng, có cầu vượt hai bên đường rồi. Nguyên nhân tắc là do xe khách Hà nội lạng sơn hay dừng vợt khách, rồi xe chở chuyên gia, quản lý nước ngoài đỗ để thả người xuống. Csgt mới lập chốt để ngăn cản tình trạng này, họ chủ yếu nhắc nhở lái xe chứ ko phạt, mà lỗi dừng trên đường cao tốc là tiền triệu nha các cụ, ko phải 200k đâu. Nhiều lái xe xuống giải thích và đc csgt bỏ qua và ko phạt. Thấy nhiều bác tài ko đeo khẩu trang anh em có nhắc nhở : chở khách mà ko đeo khẩu trang phòng dịch hay sao. Mấy bác tài cũng húng bảo : em bao khoẻ sếp ơi, miễn dịch rồi. Bao khoẻ thì chống đẩy 40 phát, làm đc miễn phạt lỗi dừng đỗ. Và các bác tài chống đẩy như clip thôi. Bản chất là như vậy chứ csgt ko phạt lỗi ko đeo khẩu trang như vài trang lá cải xuyên tạc. Em nghĩ đây cũng là hành động tốt đáng khích lệ về việc tuyên truyền đeo khẩu trang chống dịch.

Tintolaioto

[Tịch thu bằng lái]
Vđề là bọn GT ko đc phép yêu cầu dân chống đẩy cụ ạ. Đó là trò mèo của bọn vô pháp
Em cũng nghĩ như cụ dưới, trừ khi CSGT họ bắt làm gì phản cảm, chứ đây là hành động tự nguyện 2 bên thì fun thôi mà cụ. Bọn lá cải thì đọc cho vui.
Em biết rõ vụ này, để e hầu chuyện các cuu cho nó thủng. Chỗ cao tốc Hà Nội - Bg chạy qua khu vực cụm công nghiệp Vân Trung thường xuyên tắc dù có đường gom cho khu công nghiệp riêng, có cầu vượt hai bên đường rồi. Nguyên nhân tắc là do xe khách Hà nội lạng sơn hay dừng vợt khách, rồi xe chở chuyên gia, quản lý nước ngoài đỗ để thả người xuống. Csgt mới lập chốt để ngăn cản tình trạng này, họ chủ yếu nhắc nhở lái xe chứ ko phạt, mà lỗi dừng trên đường cao tốc là tiền triệu nha các cụ, ko phải 200k đâu. Nhiều lái xe xuống giải thích và đc csgt bỏ qua và ko phạt. Thấy nhiều bác tài ko đeo khẩu trang anh em có nhắc nhở : chở khách mà ko đeo khẩu trang phòng dịch hay sao. Mấy bác tài cũng húng bảo : em bao khoẻ sếp ơi, miễn dịch rồi. Bao khoẻ thì chống đẩy 40 phát, làm đc miễn phạt lỗi dừng đỗ. Và các bác tài chống đẩy như clip thôi. Bản chất là như vậy chứ csgt ko phạt lỗi ko đeo khẩu trang như vài trang lá cải xuyên tạc. Em nghĩ đây cũng là hành động tốt đáng khích lệ về việc tuyên truyền đeo khẩu trang chống dịch.

TrungLong

Xe hơi
Vđề là bọn GT ko đc phép yêu cầu dân chống đẩy cụ ạ. Đó là trò mèo của bọn vô pháp
Ở một nơi xa lắm khi mà CS không phạt tiền mà vụt roi hoặc cũng bắt hít đất tương tự thì lại được người An Nam khen là nhân văn, đầy tính giáo dục chứ không kè kè phạt tiền để được trích.
Mà em cũng nhắc lại giống cụ trên đã nhắc, lỗi ở đây là dừng xe trên đường cao tốc, tiền triệu đấy. Cụ phải hiểu cho ae chạy xe dịch vụ chứ.

STElectrics

Xe lăn
Dù ở tỉnh nào thì thấy cũng hay hay đấy chứ, còn vấn đề dịch tễ em không dám bàn.
Em ủng hộ việc phạt theo luật chứ không hành xử tùy tiện vô thiên vô pháp dư này. Mới có quy định đeo khẩu trang khi ở chỗ đông người chứ không bắt buộc đeo khẩu trang khi tham gia giao thông. Tay xxx này vừa dốt vừa lộng quyền.

phamhungbs

Xe điện
Em ủng hộ việc phạt theo luật chứ không hành xử tùy tiện vô thiên vô pháp dư này. Mới có quy định đeo khẩu trang khi ở chỗ đông người chứ không bắt buộc đeo khẩu trang khi tham gia giao thông. Tay xxx này vừa dốt vừa lộng quyền.
Cụ dạy phải rồi, nhưng thôi thư giãn như Chã giải thích ở đây https://www.otofun.net/threads/ngoi-trong-xe-oto-cung-phai-deo-khau-trang.1673456/page-3#post-55105838

otothanglong

Xe điện
Chẳng cần phạt từ đầu dịch em toàn đeo, giờ quen không đeo thấy thiếu. Nhưng nghĩ lại cũng thấy hơi hài một chút, lúc dịch lom dom khẩu trang khan hiểm thì báo đài có nói hạn chế dùng, khẩu trang chỉ dành cho người bệnh và người chăm sóc người bệnh. Tóm lại nên sáng suốt tự bảo vệ mình chứ cũng chẳng cần ai nhắc mới làm, nghe tin xem báo hàng ngày bên các nước quan tài để cả đống ghê thấy bà luôn.