[Funland] Ngỗi rỗi nhớ lại chuyện ở chỗ làm cũ.

Trạng thái
Thớt đang đóng

xe chở hàng

Xe hơi
em mời 2 cụ vodka vì đã chia sẻ an ủi em. Nghĩ cũng bực và đau (cảm giác như kiểu mình bị lừa), nhưng vẫn phải ngậm bồ hòn làm ngọt (vì đồng nghiệp thân với nhau bao năm nay). Em vẫn muốn "ra ngô, ra khoai" nên tạm thời em đang tìm lại bằng chứng và có thời gian để cho em ý nhớ lại ạ. Đúng là mệt và bực quá các cụ ạ.

xe chở hàng

Xe hơi
Quả này khoai thật, ai lại đi noppj tiền mà khôpng có lấy 1 chứ ký nhận! Nhiều thì chả nhiều nhưng ít cũng chả it, thôi thì cụ cố tìm ra bằng chứng ví dụ là thời gian mua CP vì nếu không có đủ tiền thì sao mấy tháng không kêu lên? mua thì phải có thời điểm, giá CP cùng mua 1 lúc chứ ai lại để tiền trong TK mấy tháng không mua. Còn bạn kia mà chối thì coi như ...đánh rơi tiền vậy
em không ký là vì 1 lô cổ phiếu, bọn em kêu gọi xem có ai mua không rồi chia đều tiền và nộp đi mua luôn là xong, ai cũng sở hữu CP giống ai, mọi người cũng như em có ai ký tá gì đâu. Giờ bạn ấy bảo vậy đúng là em bó tay.

kduc

Xe Cứu Trợ
Chia buồn với cụ. Cụ nộp tiền mà ko có giấy biên nhận thì ngang cụ cầm dao đằng lưỡi rồi. Hoặc giả là bạn thu tiền kia gian, cố tình ỉm đi của cụ, hoặc bạn ấy lầm mất hoặc thu thiếu. Thôi thì cụ kêu gọi bạn đấy chia xẻ với cụ, mỗi người 50/50, mỗi ng chịu một nửa. Còn bạn ấy mà ko chịu thì đúng là số cụ đen thật.
Giống chuyện thừa một con bò, có khi chính em ý chưa đóng nên chưa ghi tên em ý vào đó thì sao?

biahoihanoi

Xe lăn
Chuyện 21: Chuyện tip của khách Nhật.
1 tối chú H bellboy cứ đứng tần ngần rồi nói với em. Này anh biahoihanoi, chiều nay em mang hành lý cho 1 thằng khách người Nhật lên phòng 32...Nó tìm tiền để tip thì không có tiền lẻ. Nó viết cho em tờ giấy có chứ tip 10 USD=P~, hứa sẽ đưa em sau và nó còn ghi tên em lại nữa, lúc vừa rồi nó đi ăn tối về thì gặp em nhưng nó đưa có ...1 USD~X(. Bây giờ tính sao nhỉ? Ái chà, thiếu những 9 USD nữa cơ mà, tiếc phết nhỉ, em bảo nó thế.
2 anh em đang nghĩ ra cách nào để thu hồi lại 9 đồng nữa thì gặp khách đi từ quầy bar ra. A hay quá, mày tự chui vào rọ nhé, ra hỏi luôn khách là buổi chiều như thế...như thế và mày có đưa tờ giấy này ...Khách có vẻ ngạc nhiên và bảo đưa tao tờ giấy đó và...rút bút ra gạch tọet số 0 đi. Ôi giờ ơi, chú bellboy mặt ngắn tũn.

paragames

Xe máy
Chuyện cụ chủ càng đọc càng thú vị , dí dỏm phết.
thích chuyện #13. vot ka cụ

Tien_TCFC

Xe điện
Cụ Bia sau thớt này nổi tiếng và dễ max lắm :P

mepeo

Xe buýt
Cụ biahoihanoi làm cùng bố em :)) Hồi nửa cuối 90 đấy VN mới mở cửa đón gió, con người vẫ hiền lành, xh vãnthanh bình cụ nhỉ. Thế mà mới độ 15 năm có khi gió độc hơi nhiềuthay đổi hết cả.

biahoihanoi

Xe lăn
Chuyện 22: Bảo vệ và lái xe.
Chú S làm bảo vệ cũng được vài năm, tính hơi ngang tàng theo kiểu ăn to nói lớn. Một sáng đang trong ca trực thì có tiếng nói: Ê, toilet đâu mày? S ta quay lại thì thấy 1 cậu người VN cũng trạc tuổi thì đoán chắc không phải khách thì cũng nóng mắt b-)liền hỏi lại: Mày là thằng nào? Tao là lái xe vừa đưa khách vào đây. S ta tức lắm liền chỉ ra.........gốc cây ngoài đường. Chú lái xe liền hỏi: Tao hỏi mày, toilet dành cho ai? Toilet dành cho người có tiền, S đáp luôn. Thế tao có tiền, chú lái xe cũng không vừa. S bảo: Mày có tiền thì vào nhà hàng, ăn xong thì muốn ị, tè chỗ nào tao chỉ cho. Mày ra bờ hồ thì cũng mất 500-1000 mày có 10 USD đưa đây thì vào mà tè trong toilet 5 sao. Chú lái xe chán quá đành đi ra, chắc tìm chai lavie giải quyết. He he, chừa thói tinh vi nhé:-q.
(thật ra thì chú lái xe kia tinh vi nên bị ghét chứ lái xe vẫn vào ị tè đầy)

Chỉnh sửa cuối:

trungnn

Xe tăng
biahoihanoi nói:
Chuyện 22: Bảo vệ và lái xe.
Chú S làm bảo vệ cũng được vài năm, tính hơi ngang tàng theo kiểu ăn to nói lớn. Một sáng đang trong ca trực thì có tiếng nói: Ê, toilet đâu mày? S ta quay lại thì thấy 1 cậu người VN cũng trạc tuổi thì đoán chắc không phải khách thì cũng nóng mắt b-)liền hỏi lại: Mày là thằng nào? Tao là lái xe vừa đưa khách vào đây. S ta tức lắm liền chỉ ra.........gốc cây ngoài đường. Chú lái xe liền hỏi: Tao hỏi mày, toilet dành cho ai? Toilet dành cho người có tiền, S đáp luôn. Thế tao có tiền, chú lái xe cũng không vừa. S bảo: Mày có tiền thì vào nhà hàng, ăn xong thì muốn ị, tè chỗ nào tao chỉ cho. Mày ra bờ hồ thì cũng mất 500-1000 mày có 10 USD đưa đây thì vào mà tè trong toilet 5 sao. Chú lái xe chán quá đành đi ra, chắc tìm chai lavie giải quyết. He he, chừa thói tinh vi nhé:-q.
(thật ra thì chú lái xe kia tinh vi nên bị ghét chứ lái xe vẫn vào ị tè đầy)
Cần gì lái xe, ngày xưa bọn em hay uống bia đối diện Melia nhưng khi đi tè toàn sang Melia cho sạch, chê toilet bán bia vỉa hè. Bọn em đi đâu toàn vào ks 5 sao tè và ị, thay phiên nhau thằng trông xe thằng vào cho đỡ tốn mấy K gửi xe.

Sent from my iPad 3-2=1 using Forum Runner

leminhkhuong

Xe tải
Chuyện 13: Con dở hơi.
1 hôm có con dở hơi đi trên vỉa hè ngang qua cửa KS, nhìn thì cũng hơi lập dị về cách ăn mặc, váy đỏ, áo xanh lá cây trông tức mắt nhưng sạch sẽ, chú bellboy thấy người đi qua thì mở của (cũng chả nghĩ nó là con dở hơi vì quen nhìn bọn Tây nhiều đứa cũng lập dị). Con dở hơi thấy của mở thì chui vào thẳng tiến đến quầy bar ngồi chệm chệ.
1 lúc sau thì nhân viên quầy bar đến hỏi cô dùng gì ạ? con dở hơi cứ he he he cười. Nhân viện bar lại tưởng nó không phải người VN lại hỏi bằng tiếng Anh, đáp lại vẫn chỉ cười he he he.
Chú nhân viên chả biết thế nào liền vào bảo với supervisor (giám sát) là chị ra xem bà kia uống cái gì, nói gì bà ấy cũng cười. Supervisor ra hỏi mấy câu thì ôi trời ơi, con dở hơi chúng mày ơi. Ra goi ngay bảo vệ vào đây tống cổ nó ra ngoài.
Cụ sáng tác hay thật! Kể tiếp đi cụ.

Streamline

Xe điện
Thớt của cụ rất thú vị. Đọc nó thư thái cái thằng người. Khác hẳn thớt nặc nô cãi nhau.
Em vote cụ.

beodeptrai

Xe buýt
Website
thamlo.vn
Oài, đang buồn ngủ vớ sê gi bài của cụ đọc một phát 16 trang. Tỉnh cả ngủ!

Hay lắm cụ chủ ạ!

dungce912

Xe điện
Cần gì lái xe, ngày xưa bọn em hay uống bia đối diện Melia nhưng khi đi tè toàn sang Melia cho sạch, chê toilet bán bia vỉa hè. Bọn em đi đâu toàn vào ks 5 sao tè và ị, thay phiên nhau thằng trông xe thằng vào cho đỡ tốn mấy K gửi xe.

Sent from my iPad 3-2=1 using Forum Runner
Nhắc mới nhớ, em và Gấu có lần đi 2b qua đoạn Cát Linh mót lái quá ko chịu nổi, phi vào Horison gửi xe, rồi vào toilet, đc cái lúc đó ăn mặc đàng hoàng nên cũng đỡ ngại, tổng kết mất mấy nghìn gửi xe :D

khanht

Xe điện
Em đang chán, chả biết gửi gắm "tâm sự" vào topic nào, mượn topic của Cụ vào than phiền vài câu với ạ.

Chả là cách đây Mấy tháng rồi, cơ quan em góp tiền mua cổ phiếu, 9 người chung, mỗi người hơn 10 triệu. Em đóng tiền ngon lành cành đào xong xuôi, mấy tháng trôi qua. Cũng chả ký tá gì. Tự dưng hôm nay đồng nghiệp đòi tiền, bảo là em chưa đóng. Lý do là sổ của em ấy chưa ghi tên em. Hôm đó, em đóng cùng mọi người, em nhờ mọi người trong phòng làm chứng, thì mọi người bảo cùng thu tập trung, với lại, cũng thấy em cầm cọc tiền, không hiểu là em có đưa không thì mọi người không biết, vì lâu quá rồi, chỉ biết có cầm tiền lúc chuẩn bị đưa là nhớ. Đến khi em đi ăn trưa, mấy đồng nghiệp lại thi nhau điện bảo "hôm ấy chị cũng nhớ là em có đưa, nhưng chị ko dám khẳng định vì không chắc chắn lắm, đồng nghiệp với nhau, thấy em ấy kiên quyết bảo chưa đưa nên chị ngại"....

Số tiền không phải là lớn, nhưng nó không đúng sự thật như vậy, nên em làm rõ ràng. Nhưng giờ 1 bên bảo đưa, 1 bên bảo chưa đưa. Đồng nghiệp thân thiết mà lại vậy. Những người khác họ không dám công khai mình đã đưa vì nếu họ bảo thế thì hóa ra sẽ có 1 người trong số họ chưa nộp, vì em kia kiên quyết nói là có 1 người chưa đóng. Em nêu rõ ràng hoàn cảnh em đưa tiền thế nào.... nhưng em đồng nghiệp căn cứ vào "sổ theo dõi" của em ý bảo chưa có tên em, mà cái sổ này em ý lập bao giờ chả ai biết. Bọn em mua chung 1 lô CP, số tiền chia đều nên không thể có chuyện "quên" được, vì quên là thiếu tiền không đủ mua 1 lô.

Các cụ có cao kiến gì giúp em với, làm sao để không bị mất lòng đồng nghiệp (vì lâu dài, và gần nhau 8 h 1 ngày, nhiều hơn với vơ/chồng ở nhà), nhưng cũng phải rõ ràng và đúng sự thật với ạ.
Nhà em cũng dính một vụ tương tự thế này, cũng tin tưởng chẳng lấy biên nhận, sau phải ngậm bồ hòn làm ngọt, đành tự mình an ủi rút kinh nghiệm lần sau. Một bài học quá đắt ...

webzy

Xe tải
Câu chuyện cụ nhẹ nhàng , vui. Vodka cho cụ . E đi làm mà ko có những chuyện vui như cụ.

Trạng thái
Thớt đang đóng