[Funland] Ngỗi rỗi nhớ lại chuyện ở chỗ làm cũ.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ret

Xe đạp
Khu tập thể cơ quan, có 1 anh lấy vợ. Đêm tân hôn, cả lũ đứng ngoài cửa phòng rình xem làm ăn thế nào, thấy AAAAA...UUWUWUWWWW...Ôi anh ơi....! 1 lúc sau thì nghe tiếng cô dâu ỏn ẻn : " A ơi e mặc quần vào nhé???" , chú rể : " Mặc làm gì cho mất công, đằng nào tý nữa chả làm cái nữa như mọi lần..."....

tqppmpc

Xe buýt
Em đoán nơi làm việc của bác chủ top là ks to to cũ cũ mới phát hiện ra cái hầm :D
thì hồi 1993 Horison chưa xây, ăn kem Tràng Tiền thì chỉ có làm ở Ngô Quyền thôi mà

kien_ktnl

Xe buýt
hôm nay e lại trốn giờ vào đọc tiếp, trời mưa, làm cốc cafe và đọc truyện của cụ, thú vị phết

4banhhanoi

Xe tải
Nửa ký thì buộc vào cần câu là vừa xinh =)), bảo vệ phát hiện thế đếch nào được.
Bếp ở Ks xịn đc cái của ngon vật lạ đc ăn thử hết. Đến giờ cơm canteen, bên bếp và nhà hàng chả mấy khi ăn. Nhưng mang về nhà dùng là điều cấm kỵ. Bắt đc là chỉ có đi.

kduc

Xe Cứu Trợ
Cu chu lam o Shearaton dung ko ah?
Các cụ nhà mềnh cứ hay đoàn già đoán non làm j, cứ để cụ chủ kể chuyện, ae nếu có mực nướng bia chai thì góp cùng :D, nhớ bên Liên Xô có mấy chuyện tự bạch cũng hay, ae cũng xúm vào nói làm lộ chủ ==> mất chuyện hay để đọc :-q

Tít Mù

Xe tải
Các cụ nhà mềnh cứ hay đoàn già đoán non làm j, cứ để cụ chủ kể chuyện, ae nếu có mực nướng bia chai thì góp cùng :D, nhớ bên Liên Xô có mấy chuyện tự bạch cũng hay, ae cũng xúm vào nói làm lộ chủ ==> mất chuyện hay để đọc :-q
Cụ nói chuẩn cứ để chủ thớt tự nhiên cho chuyện dí dỏm;;)

Minhnd

Xe điện
Cơ quan cũ của e chẳng có gì đặc biệt..
Luơng 700k/tháng. Thế mà tháng nào cũng gửi ở nhà 400. Tiêu cả tháng là 300k. Nghĩ lại thấy mình siêu( đó là năm 2005, vàng là 1,8tr/chỉ)
:)
Năm 2005 vàng làm gì đã lên đến 1,8tr/ chỉ hả cụ?

thuypt

Xe hơi
Chuyện 24: Xích lô với khách Tây.
Chuyện này giống y chuyện của em đấy, em đi Huế cũng gặp một ông xích lô tham lam như thế này dù người ta bằng tuổi cha, chú mình (ông làm bảo vệ ở khách sạn Kinh đô ở Huế). Trước khi đi em bảo dẫn em đi ăn rồi đi loanh quanh TP, đi Đại Nội, đã mặc cả giá hết rồi dù em biết giá cao hơn chỗ khác nhưng em thấy ông già nên mới thương mà đi.Ông dẫn em vào quán ăn thì sau khi cất xe xong thì cũng chạy vào ngồi bàn của 2 mẹ con em ăn, em lịch sự hỏi chú có uống gì không thì cũng đồng ý luôn, đến khi em thanh toán tiền thì lại chạy đi lấy xe. ăn xong thì em bảo chở em đi ăn chè, xem hàng chè nào ngon thì dẫn vào, đến khi vào hàng chè thì ông cũng ngồi ngay cạnh mình, mình ăn gì ông ăn nấy, nhưng lúc thanh toán tiền thì lại chạy đi, hài thế không biết. Lúc ăn em có dặn là ăn xong chú phải đưa cháu đi Đại nội, ông cũng đồng ý luôn. Thế mà lúc ăn xong thì ông chở thẳng mình về khách sạn, lúc đến gần ksạn em mới hỏi là sao chú k đưa cháu đi chơi thì lại bảo chú quên mất, giờ thì đi ngược đường. Em tức quá không thèm nói gì vì người ta lớn tuổi mình k muốn đôi co, đến khi trả tiền cho ông thì em cố tình đưa tiền chẵn để xem ông có biết ý trả tiền ăn uống mình đã trả không, thế mà ông không trả chứ. Em tức lắm, nếu mà trẻ trẻ một tý kiểu gì em cũng nói cho một trận, chẳng đáng baonhiêu tiền mà ăn mang tiếng ra.

Minhnd

Xe điện
Lần đầu đi làm hưởng mức lương ba trăm ba mươi mốt nghìn tám trăm đồng. Nhớ mãi con số này $-)

hnvn1234

Xe điện
Có lần em và 1 ông nữa đến làm ở ĐSQ Mẽo.
Thằng IT có việc đi ra ngoài gọi 1 chú TQLC đen xì vào trông. Chú này không nói năng gì cả, chỉ đứng nhìn, nhưng anh em cứ làm gì là chú ý lại ngăn cản không cho làm.
Ông kia cáu quá chửi "M.ị.a thằng nhọ này, éo cho làm gì cả".
Chú đen nói 1 câu bằng tiếng Việt hẳn hoi: "Tôi không phải là thằng nhọ, tôi là người Mỹ gốc Phi"
!!!!!!!!

theanh_vnpt

Xe điện
Khu tập thể cơ quan, có 1 anh lấy vợ. Đêm tân hôn, cả lũ đứng ngoài cửa phòng rình xem làm ăn thế nào, thấy AAAAA...UUWUWUWWWW...Ôi anh ơi....! 1 lúc sau thì nghe tiếng cô dâu ỏn ẻn : " A ơi e mặc quần vào nhé???" , chú rể : " Mặc làm gì cho mất công, đằng nào tý nữa chả làm cái nữa như mọi lần..."....
thật hay fun hả cụ?

Minhnd

Xe điện
Chỗ làm cũ của em cũng có một chuyện giống chuyện của cụ hnvn1234. Một đồng chí trong cơ quan có nhiệm vụ dẫn mấy chú Hàn Quốc đi xem địa điểm để đầu tư, trình độ tiếng Anh của đồng chí này khá còi nên nói mấy chú Hàn không hiểu. đồng chí quay ra nói với lái xe "ĐM, mấy thằng này ngu quá, nói mãi mà cũng không hiểu", bỗng dưng 01 chú Hàn lên tiếng (bằng tiếng Việt): "anh vừa nói gì đấy"?

Chỉnh sửa cuối:

biahoihanoi

Xe lăn
Bếp ở Ks xịn đc cái của ngon vật lạ đc ăn thử hết. Đến giờ cơm canteen, bên bếp và nhà hàng chả mấy khi ăn. Nhưng mang về nhà dùng là điều cấm kỵ. Bắt đc là chỉ có đi.
Cụ này nói chuẩn đấy, cứ ý như cùng hội nhà em ấy nhẩy.

biahoihanoi

Xe lăn
Có lần em và 1 ông nữa đến làm ở ĐSQ Mẽo.
Thằng IT có việc đi ra ngoài gọi 1 chú TQLC đen xì vào trông. Chú này không nói năng gì cả, chỉ đứng nhìn, nhưng anh em cứ làm gì là chú ý lại ngăn cản không cho làm.
Ông kia cáu quá chửi "M.ị.a thằng nhọ này, éo cho làm gì cả".
Chú đen nói 1 câu bằng tiếng Việt hẳn hoi: "Tôi không phải là thằng nhọ, tôi là người Mỹ gốc Phi"
!!!!!!!!
Ha ha, gặp quả này thì chán rồi, bọn em cũng thỉnh thoảng bị vì cứ tưởng khách không biết Tiếng Việt. Cứ bô bô mẹ nó, cha nó, sau KS phải có 1 buổi tập huấn riêng về vụ này.

biahoihanoi

Xe lăn
Chuyện 27: Cứ tưởng Sếp cưng.
Lại nói chuyện chú T bảo vệ hay bắt bớ, lọc lọi, khám xét thì Sếp cũng biết chuyện và có vẻ được đánh giá là có năng lực nên cũng hơi tinh vi, tinh tướng:ar!.
1 ngày, sau khi hết ca sáng ra về đến ngoài đường thì bỗng cảm thấy có gì không ổn ở.... bàng quang, à té ra mình mắc tè. Bực thật, lúc nãy ở trong phòng thay đồ thì chả buồn bây giờ ra đến ngoài đường rồi thì làm thế nào? Xung quanh không có cái nhà vệ sinh công cộng nào, quay lại toilet cho nhân viên thì đi vòng vèo cũng xa, chả nhẽ lại ra gốc cây? Ngẫm nghĩ 1 tí thì..... hay là mình chui đại vào toilet của khách tè phát ra ngay, chắc không sếp nào thấy đâu, chỗ này gần nhất mà lại sạch. Nghĩ là làm, chú T liền mò vào sảnh ngó nghiêng không thấy sếp nào là chui ngay vào toilet. (Ở cửa bao giờ cũng có bảo vệ nhưng cùng là bảo vệ nên chú trong ca trực ngó lơ chứ nhân viên khác thì đừng hòng vào)b-).
Sung sướng tè xong thì nào là rửa tay này, khăn ướt lau tay này, khăn giấy tissue để lau lại này rồi máy sấy tay cho khô này, xong rồi chuồn thôi. Vừa mở cửa toilet đi ra thì sếp cũng ...đi vào. Dạ,...em....em chào anh ạ...chú T lắp bắp, quả này chắc tụt huyết áp mất thôi .....X_X[-O<. Sếp hầm hầm không nói gì.
Hôm sau thì bọn em nhận được 1080 báo lại là chú T chỉ vì đi tè khống đúng chỗ nên được Sếp... ưu ái ...hạ 1 bậc lương và chuyển 3 tháng tiền thưởng sang công đoàn. Ôi giời ơi, sau bao thời gian phấn đấu lên lương giờ lại quay về mo, lại còn âm 3 tháng thưởng nữa chứ. Tại mày đấy, cái thằng .........cu kia.

Chỉnh sửa cuối:

anhhao

Xe tải
Gia đình em ở tầng 5 chung cư , trên em có đôi vợ chồng mới cưới , anh chồng hay phải đi công tác xa dài ngày .., mùa hè tầng trên và tầng dưới cửa sổ đều mở cứ hôm nào anh chồng đi công tác về là em lại k ngủo được với vợ chồng anh ấy , rên la , rồi thở đủ các kiểu , đến mức bọn em còn đoán được là ....sắp đi tắm =)) khổ thân em vợ lại bầu bí .

Ga Tay

Xe tăng
Chuyện này của thằng bạn em , nó làm cty xuất khẩu. Một hôm tiếp mấy ông Nhật sang mua tre, mà lại đòi mua tre không có lỗ (tre đặc). Ông trưởng phòng cáu quá nói tiếng Việt: mựa nó chứ toàn chơi khó nhau, đến người cũng còn có lỗ nữa là tre.
Một ông Nhật trẻ tủm tỉm cười hỏi bằng tiếng việt sõi luôn: người có mấy lỗ hả anh?

kh6d

Xe tăng
Gia đình em ở tầng 5 chung cư , trên em có đôi vợ chồng mới cưới , anh chồng hay phải đi công tác xa dài ngày .., mùa hè tầng trên và tầng dưới cửa sổ đều mở cứ hôm nào anh chồng đi công tác về là em lại k ngủo được với vợ chồng anh ấy , rên la , rồi thở đủ các kiểu , đến mức bọn em còn đoán được là ....sắp đi tắm =)) khổ thân em vợ lại bầu bí .
Những hôm a hàng xóm đi vắng cụ lên luyện cho cô hàng xóm đỡ kêu và thở mạnh là ok :D

MeogiaTL

Xe tải
Chuyện của cụ hay quá, chắc cụ biết anh Thế H nhà ở Gia Lâm nhỉ?

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
chuyện cụ chủ hay quá. e đọc mà cứ cười như dở í.

Trạng thái
Thớt đang đóng