[Funland] Ngôi nhà ........ của những ai yêu thơ....:)

Trạng thái
Thớt đang đóng

laccoiTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Tưởng D nâu vào đây gặp bạn cho vui. Ai ngờ lắm chuyện nhỉ. Có bài nào mới D nâu cũng đưa cho để cùng đọc. Ở trên thớt thơ tưởng đùa cho vui chứ lại thành thế này à? Thế mà mấy lần tôi còn hỏi D nâu bên thớt thơ có ai hay thích đi uống bia không? hoặc hay đi Hatkaraoke không em rủ mọi người thì ta đi tham gia cho vui!
D nâu viết thơ đơn giản thật thà, mà chẳng biết mình viết hố về nhà toàn bực mình? Nếu chưa hiểu chưa biết về một ai đó không nên mượn thơ để mà xúc phạm.

CAP_bl

Xe điện
Vậy là có sự không hiểu nhau ở đây. Không hiểu thì dừng lại là đúng.
Ở đây, mọi người vui, đùa, nói chuyện thơ chút mà trêu nhau một chút cho vui cũng có. Không hiểu thì sẽ không chia sẻ được, tự nhiên làm mọi chuyện mất vui.

Nói chung, trước khi vào đâu cũng nên cân nhắc, ngó ngàng một chút, sau đó cũng xem xem nếu hợp thì ở, không thì thôi, "fun" vẫn là một trong những tiêu chí được đặt hàng đầu.

Nhạc

Xe container
Em vào thớt thơ ca tình cờ do em mở thớt Băng Khuâng Hoa tím Bằng Lăng, em cảm nhận được tình yêu thơ ca trong mọi người có chút gì đó đồng điệu với em. Và ấn tượng nhất là bạn Xmiusic đã đối đáp thơ với em, bạn ấy cũng là con gái. chả có gì không làm bạn thơ cho vui. Sau đó em biết thêm Sid, Bác Quang, Hatcatnho và một số người nữa. Em chả biết mọi người như nào, còn em chỉ có thích thơ và nói với nhau bằng thơ cho vui. Thơ là trong sáng là thuần khiết của ngôn ngữ, Em không thích thơ nói tục chửi bậy nên em bắt gặp ai đó có sự đồng cảm, là quý mến thích nói chuyện bằng thơ với nhau thì chả có gì đáng lên án cả. Còn ai hiểu như thế nào thì hiểu . Em chả làm gì sai mà phải sợ. Em nhận thấy đây không phải là nơi là những người bạn yêu thơ mà thích miệt thị, nói cạnh nói khóe như vậy thì em cũng không cần ở lại.
Ôi chị, iêm đã nói nhiều lần là mọi người trêu nhau cho vui thôi, tại chưa đi off và gặp tất cả thành viên hay lê la trong này nên chị chưa quen với cách đùa của các cụ ý. Đó có thể là sự quý khách hơi sock của cụ ý, nhưng sự thật là mọi người ở nhà lài hay có kiểu mến ai là trêu tới tấp chị ạ.
Chị mong manh dễ vỡ quá, đi chơi thôi mờ cũng khiến người yêu phải đi theo hộ tống như này làm iêm thấy nghĩ ngợi quá. Có lẽ iêm quen tự xử lý mọi thứ trong cuộc sống này từ thực tế cho đến chém gió (vì chả có ai đỡ hộ) nên cái mẹt phớt đời hơn cả một female như chị? Đến chị làm em bối rối quá :D
Túm lại là iêm mong nhà miềng off to to chút một buổi để chị không bức xúc mỗi khi có người trêu như này.
Nếu đợi đến đoạn ý lâu wa thì iêm sẽ cố lôi kéo dụ dỗ mụ Tùng mí cả một số người hay trêu chị đi off để chị khỏi ấm ức mà khiến người yêu chị cũng phải bận tâm như kia :P Sau đó chị nói tạm biệt hay ko cũng chưa muộn, người điệp nhá \m/

vietnamarc

Xe điện
Ôi trời! Có đánh nhau sứt đầu mẻ trán mới quen nhau chứ? Mà đã choảng phát nào ra hồn đâu?
Xưa em mon men vào đây còn chảy máu cam nữa í chứ!:))

Nhạc

Xe container
Ôi trời! Có đánh nhau sứt đầu mẻ trán mới quen nhau chứ? Mà đã choảng phát nào ra hồn đâu?
Xưa em mon men vào đây còn chảy máu cam nữa í chứ!:))
Iêm choảng ca à, mà iêm nhớ iêm chỉ hỏi thăm cà bé thôi chứ nhể :))
Hay qua tuần chúng ta thầu vụ hòa giải này đi ca, khiến một người ấm ức là tội lỗi lắm đấy. Nhất lại là một phụ nữ đẹppppppppppppppppppppppppppppppp :P

CAP_bl

Xe điện
Iêm choảng ca à, mà iêm nhớ iêm chỉ hỏi thăm cà bé thôi chứ nhể :))
Hay qua tuần chúng ta thầu vụ hòa giải này đi ca, khiến một người ấm ức là tội lỗi lắm đấy. Nhất lại là một phụ nữ đẹppppppppppppppppppppppppppppppp :P
Ờ ờ, lại kéo dài giọng thế này, dễ bị nghĩ oan là đùa cợt đấy nhá, lúc đó thì có mà ấm ức :D

Nhạc

Xe container
Ờ ờ, lại kéo dài giọng thế này, dễ bị nghĩ oan là đùa cợt đấy nhá, lúc đó thì có mà ấm ức :D
Cụ gặp D nhue iêm rồi khéo còn kéo dài hơn, ko những dài mà còn: cỡ chữ 30 đẹpppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp

@D: hy vọng iêm ko làm chị hiểu lầm hoặc thất vọng ji

CAP_bl

Xe điện
Cụ gặp D nhue iêm rồi khéo còn kéo dài hơn, ko những dài mà còn: cỡ chữ 30 đẹpppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp

@D: hy vọng iêm ko làm chị hiểu lầm hoặc thất vọng ji
Em chẳng "kéo dài" được đâu, nhất là ở tuổi em lại càng khó, mợ nhé :D

tungcalo

Xe điện
Em vào thớt thơ ca tình cờ do em mở thớt Băng Khuâng Hoa tím Bằng Lăng, em cảm nhận được tình yêu thơ ca trong mọi người có chút gì đó đồng điệu với em. Và ấn tượng nhất là bạn Xmiusic đã đối đáp thơ với em, bạn ấy cũng là con gái. chả có gì không làm bạn thơ cho vui. Sau đó em biết thêm Sid, Bác Quang, Hatcatnho và một số người nữa. Em chả biết mọi người như nào, còn em chỉ có thích thơ và nói với nhau bằng thơ cho vui. Thơ là trong sáng là thuần khiết của ngôn ngữ, Em không thích thơ nói tục chửi bậy nên em bắt gặp ai đó có sự đồng cảm, là quý mến thích nói chuyện bằng thơ với nhau thì chả có gì đáng lên án cả. Còn ai hiểu như thế nào thì hiểu . Em chả làm gì sai mà phải sợ. Em nhận thấy đây không phải là nơi là những người bạn yêu thơ mà thích miệt thị, nói cạnh nói khóe như vậy thì em cũng không cần ở lại.
Ối oan em quá mợ Nâu ơi
Thơ vui, chọc ghẹo fun với đời
Còn em đoan chính nhất OF
Phải vậy không nhỉ Miu Sid ơi?

Ghép gán cũng chỉ để vui thôi
Còn như ghép thật ? Chạy lâu rồi
Ma mới nên mợ mong manh quá
Sau này sẽ hiểu cái thân tôi

Nếu không bằng lòng mợ nhắn em
Rằng đang bực đấy, chớ . . . e hèm
Như thế em vui, mợ thoải mái
Ý hay, lời đẹp cả nhà xem

Nhạc

Xe container
Cái lúc cười toa chả gọi iêm
Giờ lại kêu iêm chạy lại xem
Mụ oan gì nữa mà chạy tội
Iêm giả thù tí nhé, e hèm

Thế là đến lượt Tùng mong manh rồi :-ss

tungcalo

Xe điện
Tưởng D nâu vào đây gặp bạn cho vui. Ai ngờ lắm chuyện nhỉ. Có bài nào mới D nâu cũng đưa cho để cùng đọc. Ở trên thớt thơ tưởng đùa cho vui chứ lại thành thế này à? Thế mà mấy lần tôi còn hỏi D nâu bên thớt thơ có ai hay thích đi uống bia không? hoặc hay đi Hatkaraoke không em rủ mọi người thì ta đi tham gia cho vui!
D nâu viết thơ đơn giản thật thà, mà chẳng biết mình viết hố về nhà toàn bực mình? Nếu chưa hiểu chưa biết về một ai đó không nên mượn thơ để mà xúc phạm.
Thanks cụ nhắc nhở cụ Lắc Còi
Cụ nghiêm trọng quá cũng dễ toi (cái thân em)
Hôm nào đi ọp, mời cụ chén
Cụ hiểu rõ hơn, (em)đỡ bị soi

Nhạc

Xe container
Thanks cụ nhắc nhở cụ Lắc Còi
Cụ nghiêm trọng quá cũng dễ toi (cái thân em)
Hôm nào đi ọp, mời cụ chén
Cụ hiểu rõ hơn, (em)đỡ bị soi
Có mời ai chứng kiến hok Tùng, e lo mụ bị hội đồng D max team ấy lắm :P

tungcalo

Xe điện
Cái lúc cười toa chả gọi iêm
Giờ lại kêu iêm chạy lại xem
Mụ oan gì nữa mà chạy tội
Iêm giả thù tí nhé, e hèm

Thế là đến lượt Tùng mong manh rồi :-ss
Đã thế đi ọp ứ gọi Miu
Diệu bia thì lắm, thịt hơi nhìu
Kara thoải mái, xong ô kế
Có kẻ nằm nhà khóc bùn thiu

Nhạc

Xe container
Đã thế đi ọp ứ gọi Miu
Diệu bia thì lắm, thịt hơi nhìu
Kara thoải mái, xong ô kế
Có kẻ nằm nhà khóc bùn thiu
Thế thì bị ném u đầu cũng đừng mong iêm cho mụ mượn mũ bảo hiểm :))

lewin

Xe điện
Nhà nay cũng dài nên khép lại
Đóng cơn bĩ cực mở thái lai
Hẹn ngày đoàn viên mà giao kết
Phấn chấn vui mừng sáng mặt ai

Trạng thái
Thớt đang đóng