[Funland] Ngoại hạng Anh - mùa giải mới chính thức bắt đầu

Dream Thai

Xe điện
trận đó e cũng xem mà
mancity nó đc 1 quả rồi nó đá bóng ma dụ ông lên để nó cắt tiết thôi :D
như e đã nói ở còm trên, trừ khi man xanh nó tự bắn vào chân mình thì chẳng đội nào đủ thực lực đua đc vs nó
nhìn dàn dự bị của nó là đã thấy oải rồi :D
Pep có chiến lược rõ ràng ở giải quốc nội nên nếu ko có gì đặc biệt MC sẽ tiếp tục vô địch.
Riêng ở UCL thì là dạng knock out, đối thủ đa dạng, trình độ cao. Cái MC thiếu là độ quái, bản lĩnh, khả năng xoay phỏm ở những trận đỉnh cao, cái này cũng đúng với con người Pep khi còn là cầu thủ.
O BC là 1 exception khi mà bộ khung là nòng cốt ĐT TBN, vô đich WC, EURO + Messi, Etoo, Suarez ... toàn cầu thủ mang ADN nhà vô địch các loại Cup >:D< >:D<

nidea

Xe tăng
thật sự là k hiểu đội hình này mà pep lại để thua real già nua của ancelotti đc, thật sự khó hiểu
Ở các trận đấu quyết định, MC vẫn áp đảo, cơ hội ghi bàn vẫn nhiều hơn đối thủ nhưng cầu thủ dứt điểm lại ko đủ bản lĩnh để kết liễu thì bị đâm lại thôi cụ.

mabu44

Xe điện
Năm nay MC mua đc ông tiền đạo sát thủ quá ngon. Tay Haaland vừa cao, nhanh, tốc độ , kỹ thuật, hợp với ngoại hạng luôn. Thêm ông Bruyne đỉnh cao phong độ chuyền bóng cho thì chắc ko có đối thủ.

thientudolong

Xe container
Ở các trận đấu quyết định, MC vẫn áp đảo, cơ hội ghi bàn vẫn nhiều hơn đối thủ nhưng cầu thủ dứt điểm lại ko đủ bản lĩnh để kết liễu thì bị đâm lại thôi cụ.
kiểu thằng real sinh ra để vô địch C1 ấy :D
nên a chủ tịch giờ ko thiết tha cái cúp ấy nữa, cố đấm ăn xôi đòi lập super league để kiếm tiền :D

Dream Thai

Xe điện
E nhớ ko nhầm thì đến phút 88 đang dẫn trước 2-0 chung cuộc (lượt đi thắng 1-0, phút 88 dẫn 1-0), 2 quả tạt vu vơ gỡ hòa 2-2 =)) .
Nhưng nói đi cũng phải nói lại là MC quá gà, lúc đó mà câu giờ, lui hết về phòng ngự thì RM hết cửa

nidea

Xe tăng
E nhớ ko nhầm thì đến phút 88 đang dẫn trước 2-0 chung cuộc (lượt đi thắng 1-0, phút 88 dẫn 1-0), 2 quả tạt vu vơ gỡ hòa 2-2 =)) .
Nhưng nói đi cũng phải nói lại là MC quá gà, lúc đó mà câu giờ, lui hết về phòng ngự thì RM hết cửa
Nếu tận dụng được các cơ hội mười mươi các phút trước đó thì Real làm gì còn cửa nữa :)) . Các trận quyết định của Pep đều vậy cả.

Supercub_90

Xe điện
Pep mà cho cầu thủ đá lui về phòng ngự có khi lại thua nặng hơn cụ ạ :D :D :D .
Tiếc cho MC họ chưa có lần đầu, qua lần đầu thì những lần sau sẽ dễ đá hơn.

Arizona

Xe tăng
Đừng hỏi câu hỏi trẻ con như thế bạn ạ, từ 1997 cho đến giờ tôi chưa bỏ trận Hammers nhà tôi đá bao giờ. OK :)
Cụ quạt Hammer ợ? Sếp em dân London nói chuyện bóng bánh ổng kéo mịa áo lên khoe hình xăm cái búa trên ngực. Bảo cả nhà tao là fan bọn này.
Cụ kia hỏi lại chắc vì đến nhà báo còn xem livescore để viết bài như này ợ : https://m.docbao.vn/the-thao/jorginho-nhay-chan-sao-ghi-ban-chelsea-gianh-3-diem-chat-vat-tintuc835582

Chauthanh11

Xe điện
kiểu thằng real sinh ra để vô địch C1 ấy :D
nên a chủ tịch giờ ko thiết tha cái cúp ấy nữa, cố đấm ăn xôi đòi lập super league để kiếm tiền :D
Vẫn là câu chuyện bản lĩnh thôi , MC hay PSG đều như nhau , để Real gỡ hòa là sụp đổ về tinh thần , gần như không lên bóng nổi chỉ biết phá bóng bừa bãi .

Với Real thì hiếm có đội nào lỳ đòn như họ . Bị dẫn tới tận phút 89 họ vẫn không vỡ trận , vẫn lầm lỳ tiến lên . Đó có lẽ là sự khá biệt giữa họ .

Dân Tổ

Xe container
Cụ quạt Hammer ợ? Sếp em dân London nói chuyện bóng bánh ổng kéo mịa áo lên khoe hình xăm cái búa trên ngực. Bảo cả nhà tao là fan bọn này.
Cụ kia hỏi lại chắc vì đến nhà báo còn xem livescore để viết bài như này ợ : https://m.docbao.vn/the-thao/jorginho-nhay-chan-sao-ghi-ban-chelsea-gianh-3-diem-chat-vat-tintuc835582
Vâng cụ à, em dân Hammers/ Irons từ ngày đặt chân đến Boleyn Ground năm 1997 ạ, giai đoạn 1999-2003 là giai đoạn Paolo Di Canio được bác Harry Redknapp cố đưa từ Sheffield Wednesday về là giai đoạn West Ham come back mạnh mẽ nhất sau 1 thời gian khó khăn về tài chính, khi mang về chiếc cup Intertoto cùng năm đó. Sếp em cũng người London, cũng dân Hammers đủ 4 thế hệ rồi. :)

Chauthanh11

Xe điện
Vâng cụ à, em dân Hammers/ Irons từ ngày đặt chân đến Boleyn Ground năm 1997 ạ, giai đoạn 1999-2003 là giai đoạn Paolo Di Canio được bác Harry Redknapp cố đưa từ Sheffield Wednesday về là giai đoạn West Ham come back mạnh mẽ nhất sau 1 thời gian khó khăn về tài chính, khi mang về chiếc cup Intertoto cùng năm đó. Sếp em cũng người London, cũng dân Hammers đủ 4 thế hệ rồi. :)
Sau giai đoạn của Di Canio em nhớ hình như West Ham lập kỷ lục là clb đoạt nhiều điểm nhất mà vẫn xuống hạng thì phải 42đ .
Trong mùa giải đó vẫn còn Lampart , Joe Cole , Carrick có phải không cụ nhỉ

maixuanhuong

Xe tăng
Có cụ nào fan Arsenal không? Mấy năm đá phập phù em chán chả buồn xem. Năm nay liệu top 4 không nhỉ?

Dân Tổ

Xe container
Sau giai đoạn của Di Canio em nhớ hình như West Ham lập kỷ lục là clb đoạt nhiều điểm nhất mà vẫn xuống hạng thì phải 42đ .
Trong mùa giải đó vẫn còn Lampart , Joe Cole , Carrick có phải không cụ nhỉ
Dạ đúng cụ ạ, cũng là 1 giai đoạn khá đáng buồn khi những thế lực ngầm mua bán tỷ số và gây ảnh hưởng đến Ngoại hạng Anh lúc đó. Chính vì vậy mà những Clb như West Ham United quyết tâm không để rơi vào tay những chủ người nước ngoài, chất Cockney và chất của England phải được tôn thờ và giữ vững dù có thể phải xuống hạng.

Xedap4banh2

Xe tăng
Oét Ham mạnh nhất là thời malon hewood, vào tận ck FA, xong phải 10 đá với 11 nên thua, mà thua LVP thì phải 😉

Dân Tổ

Xe container
Oét Ham mạnh nhất là thời malon hewood, vào tận ck FA, xong phải 10 đá với 11 nên thua, mà thua LVP thì phải 😉
Vâng cụ ạ, cũng nhiều duyên nợ với FA Cup và thương hiệu Football Academy của Hammers cũng được khẳng định từ những thế hệ đó. Nơi chuyên sản sinh, đào tạo lớp trẻ cho bóng đá Anh (giống Everton trên Merseyside) :)

Lam__Phương

Xe điện
Westham trận đá với MC k phải bố đá với con thì là quá hèn nhát có sờ được vào bóng đâu lối chơi của họ là phòng ngự thụ động vì TM của MC hiệp 1 về đón con xong ra chắc vẫn trắng lưới nhăm nhăm đổ bê tông cũng k xong, nói chung e cũng hay xem WH và thấy thất vọng.

Entropy

Xe tăng
Westham trận đá với MC k phải bố đá với con thì là quá hèn nhát có sờ được vào bóng đâu lối chơi của họ là phòng ngự thụ động vì TM của MC hiệp 1 về đón con xong ra chắc vẫn trắng lưới nhăm nhăm đổ bê tông cũng k xong, nói chung e cũng hay xem WH và thấy thất vọng.
Trận mở màn mùa giải nên có vẻ anh Moi muốn tử thủ để kiếm 1đ cho khỏi dông chăng?

fallingwater

Xe tăng
Đừng hỏi câu hỏi trẻ con như thế bạn ạ, từ 1997 cho đến giờ tôi chưa bỏ trận Hammers nhà tôi đá bao giờ. OK :)
Nếu xem trận đó mà không thấy sự chênh lệch đẳng cấp một trời một vực rồi phát biểu linh tinh như ở trên thì cũng chịu cụ.
À, cụ là fan của Hummers, trái tim che mờ lý trí rồi :)