[Camera] Ngõ to nhưng vẫn phải tập lái các cụ ạ

Huthasa

Xe container
Phải em thì 2 thằng taxi này kiểu gì cũng phải đi chứ em chả tội gì phải vòng vèo thế.

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
Lái chuẩn là hay cách nói khác là cảm giác lái tốt, cảm giác tốt đồng nghĩa với phản xạ tốt, cảm giác không tốt mà đi tốc độ như cụ nói thì hậu quả thía lào cả em và cụ đều thấy hàng ngày rồi phải không ạ:D. Như trẻ con tập đi rất là hay chạy nhanh, lớn chút rồi đi từ tốn mình đỡ lo hơn:)). Vài lời tâm sự cùng cụ!
Nói túm nại nà ý iem cũng giống ý cụ thôi. Tuy cái iem nói nó hơi ngược 1 chút. e k ủn hộ việc chạy nhanh, dưng cũng k có nghĩa là lái chậm. việc lái chuẩn + phản xạ + tốc độ chuẩn thì mới an toàn. E nói vậy vì giờ có nhiều sự cố quá, 1 phần do ý thức lởm, dưng nhiều phần khác do kỹ thuật lái iem thấy nhều cụ thực sự có vấn đề.

lx3079

Xe tăng
Nói túm nại nà ý iem cũng giống ý cụ thôi. Tuy cái iem nói nó hơi ngược 1 chút. e k ủn hộ việc chạy nhanh, dưng cũng k có nghĩa là lái chậm. việc lái chuẩn + phản xạ + tốc độ chuẩn thì mới an toàn. E nói vậy vì giờ có nhiều sự cố quá, 1 phần do ý thức lởm, dưng nhiều phần khác do kỹ thuật lái iem thấy nhều cụ thực sự có vấn đề.
Vâng, tại các cụ ý lái mà trong ví có nhiều tờ in ảnh Bác quá nên "tự tin", ví lép hơn (như iem chẳng hạn) là ý thức chuẫn không phãi chĩnh luôn ý ạ :D. Tự nhiên em lại nghĩ đến câu của bác nào quan chức mới phát ngôn "Tóm lại đã nghèo thì đừng nên vi phạm luật giao thông".

lx3079

Xe tăng
Vâng, lại nói đến tốc độ em mới nhớ có lần đi tỉnh, có chú biển địa phương đi sau mình biển vùng lụt lội, đang đi đường hẹp một bên là bờ sông mình rón rén đi trước, chú còi thúc liên hồi , ok cho vượt, được đà chú phi lên chạy mất dạng (thể hiện cho biết vùng lày có chủ :))). Em biển lạ chứ vùng đó em đâu có lạ, có lần thấy một bác già mới mua xe xong vài tháng phi xuống sông rồi phải bán tống bán táng đi, kiểu đi như thế mình phải tự rút kinh nghiệm cho bản thân.

Chỉnh sửa cuối:

phlam

Xe hơi
2 xe taxi kia họ đỗ là cũng căn sao cho xe khác vẫn lách qua được rồi mà.

anhtho

Xe ngựa
Theo luật là 2 xe đỗ 2 bên đường phải cách nhau 20m. Nhưng trường hợp ngõ nhỏ, phố nhỏ thế này thì cứ lách qua là ổn rồi.

phuonghuongngoc

Xe container
Thế thì trong trường họ mới dạy lái chữ chi tiến và lùi,không biết bây giờ có còn không.