Ngõ rộng 2m2, mặt tiền 5m. Xe KM

fusionvie

Xe điện
Nếu thế, cụ mở rộng cái cửa 2.5m lên 3m là vào được.

Ngangondenho

Xe đạp
Nếu thế, cụ mở rộng cái cửa 2.5m lên 3m là vào được.
Liệu 2.5m có khả thi không cụ, em rất ngại khoản mở rộng cửa vì vài lí do riêng. Chứ nếu bí quá bắt buộc phải mở rộng cửa thì em sẽ mở rộng hết cỡ luôn khoảng hơn 4m ạ.

Thêm nữa, theo cụ, từ ngõ 2m7 vào nhà thì em nên tiến xe vào hay lùi vào ạ? Lúc cho vào nhà nên tiến hay lùi. Em cảm ơn :D

fusionvie

Xe điện
Về nguyên tắc, từ đường to vào đường nhỏ thì lùi, nhở ra ro thì tiến.

sontung2402

Xe buýt
Ca này tương đối khó. Cụ chủ lái cứng và quen xe nhờ người xi nhan vào cho chắc ăn. Và phải rất nhiều đỏ mới vào được ạ

chebon

Xe buýt
Vào ngon lành chả phải làm j hết con Mn ngắn tý đầu cg ngắn lùi cái là vào thôi cụ bám sát bánh sau bên phụ vào sát cổng mới bẻ lái nhé nói thì dễ nhưng làm thì hơi khó cụ nhé.cụ mua bảo hiểm đi rồi lùi

chebon

Xe buýt
Vào nhà cụ thì chỉ lùi từ ngõ 2,7 vào cổng thôi chứ đâm đầu vào khóc tiếng mán cg ko cho xe vào nhà đc cụ nhé nói tóm lại vào nhà cụ OK ko chỉnh sửa j cg đc nhưng nói thẳng lái non ko vào đc cái này cần trình cao cao một chút

Ngangondenho

Xe đạp
Vào nhà cụ thì chỉ lùi từ ngõ 2,7 vào cổng thôi chứ đâm đầu vào khóc tiếng mán cg ko cho xe vào nhà đc cụ nhé nói tóm lại vào nhà cụ OK ko chỉnh sửa j cg đc nhưng nói thẳng lái non ko vào đc cái này cần trình cao cao một chút
Cám ơn cụ. Em vừa đo lại kích thước chính xác ạ.

nguyentrongtu

Xe đạp
quá khó, có ra vào được cũng toát mồ hôi hột, lắm lúc tâm lý căng thẳng nhích 1 phát là ...méo luôn
sao cụ không ra kêu chú taxi morning nào đó thử vào xem, trả 200k để tận mắt cảm nhận ra vào là ok,
taxi thì cơ bản tay lái khá rồi, còn cụ tay non thì cứ tập xác định đi là vừa
chúc cụ quyết định sáng suốt

Ngangondenho

Xe đạp
Như vậy ko phải j chứ cụ mời e chén nữa e chỉ cho phát vào luôn he he
:P em phải đi mời rượu 20 cụ nhưng diễn đàn chỉ cho mời 20 chén 1 ngày thôi ạ. Em nợ cụ 1 chén ngày mai. À thêm nữa là ngay đầu bên nhà em thì nhà kia lại xây vống ra 1 chút (chán thật) nên có 1 đoạn ngắn ngắn bên phải nhà em còn có 2m.

quá khó, có ra vào được cũng toát mồ hôi hột, lắm lúc tâm lý căng thẳng nhích 1 phát là ...méo luôn
sao cụ không ra kêu chú taxi morning nào đó thử vào xem, trả 200k để tận mắt cảm nhận ra vào là ok,
taxi thì cơ bản tay lái khá rồi, còn cụ tay non thì cứ tập xác định đi là vừa
chúc cụ quyết định sáng suốt
Vâng, em xác định là gửi xe 1 thời gian cho lái tốt tý tý ạ.

phucdiep

Xe tăng
Em là lái mới, lần đầu mua xe còn non nớt và nhiều kinh nghiệm có gì sai sót mong các cụ thông cảm :)
Em xin trình bày với các cụ thế này ạ: nhà dự định mua xe lại muốn đưa xe vào nhà vì cái bãi gửi xe gần nhất cũng khá xa, đi ra đến bãi cũng hơi oải nhưng mà ngõ vào nhà lại bé quá sợ không cho xe vào được nên lên đây thỉnh giáo các cụ trước.
Địa thế nhà em như sau:
|| Chữ A là nhà em ạ, mặt tiền hết cỡ chỉ được 5m. Cửa mở rộng hết cỡ được 2m5.
|| Ngõ vào nhà là 2m7, đường trước cửa nhà chỉ được 2m2.
|| Trong nhà từ cửa vào sâu thêm 4m để đỗ xe.
Vậy theo kinh nghiệm các cụ, với cái ngõ nhỏ và hẹp như thế này, xe Kia Morning có đi vào được nhà không ạ?
||| Em vừa sửa lại hình rồi ạ. Chỗ chữ B là đất của 1 nhà người quen chưa xây, và bên cạnh là 1 ngõ nhỏ. Nhà em xây thụt vào so với ngõ.
Em xin chân thành cảm ơn tất cả các cụ đã vào xem thớt của em. Hôm qua em đã ra đo lại chính xác các kích thước và vẽ lại toàn bộ. Các cụ có lòng xem hộ em ạ. Em cảm ơn. Em không có năng khiếu vẽ nên tỷ lệ nó có sai sót chút. Mong các cụ bỏ qua cho :D
Hình ảnh chỉnh sửa lần cuối cùng 15/08/2015
Quá đơn giản lùi đít vào 2 đỏ

nambui000111

Xe máy
thử trước di cụ

Mr_bin

Xe đạp
Trước đây em cũng đi Morning đời 2010. Độ rộng ngõ khoảng hơn 2m (vừa đủ lọt xe bán tải), gara tầm 2.5 m. Ban đầu em để mặt gara vuông góc với ngõ thì cần 2 đỏ để tiến vào, lùi ra cũng cần phải 2 đỏ. Sau khi sửa lại một tí thì chỉ cần một đỏ là Ok.
Cũng như mọi người, cụ nên thử nghiệm thực tế là OK nhất! Chúc cụ thành công!

Ngangondenho

Xe đạp
Trước đây em cũng đi Morning đời 2010. Độ rộng ngõ khoảng hơn 2m (vừa đủ lọt xe bán tải), gara tầm 2.5 m. Ban đầu em để mặt gara vuông góc với ngõ thì cần 2 đỏ để tiến vào, lùi ra cũng cần phải 2 đỏ. Sau khi sửa lại một tí thì chỉ cần một đỏ là Ok.
Cũng như mọi người, cụ nên thử nghiệm thực tế là OK nhất! Chúc cụ thành công!
Cám ơn cụ. Em thử thực tế rồi sẽ chỉnh sửa sau như cụ. Theo cụ như hình em vẽ thì nên tiến vào nhà hay lùi vào nhà ạ? Từ ngoài ngõ vào thì tất nhiên là lùi rồi ạ.

Mr_bin

Xe đạp
Cám ơn cụ. Em thử thực tế rồi sẽ chỉnh sửa sau như cụ. Theo cụ như hình em vẽ thì nên tiến vào nhà hay lùi vào nhà ạ? Từ ngoài ngõ vào thì tất nhiên là lùi rồi ạ.
Tùy thuộc vào tay lái của cụ, quản điểm của em là ra khỏi nhà là xe phải đi tiến. Trước đây e để gara cũ phải tiến vào sau đó lùi ra khỏi gara, nhưng từ gara ra đến cổng còn một đoạn ngõ nữa nên khi ra khỏi cổng xe vẫn đi tiến. Bây giờ e đi K3, gara của em cũng đủ lọt em nó, mặt đường trước gara gần 4 m nên e thoải mái lùi xe vào. Tốt nhất là cụ nên thử nghiệm cả hai cách. Cách nào cụ cảm thấy dễ hơn thì sử dụng, đến khi lái thành thục rồi thì chuyện đó không còn vấn đề. Chúc cụ thành công!

chebon

Xe buýt
Cụ lùi xe bám sát bên phụ để khi gần cổng cụ bắt lái ko bị vả đầu vào tường về cơ bản thì như vậy cg dễ thôi mà cụ nói khó hình dung nhưng thực tế là như vậyko phải j chứ như nhà cụ e lùi phát vào luôn chẳng cần phải mấy đỏ làm j cho mệt mà nhà cụ ở đoạn nào nói ra xem có a e nào gần qua chỉ cho cụ vài hôm là ok ngay

chebon

Xe buýt
Tiến ko vào đc đâu cụ ah hic cụ hỏi thế e thấy cụ ngô nghê quá mới lại quan điểm là xe phải tiến khi đi ra nhé

tradeinhn

Xe đạp
Vụ này của Cụ cũng như ngày đầu đi tập lái xe thôi mà, trong đầu nghĩ ra đủ mọi thứ rủi ro, lên xe luống cuống thầy nó nói k ra gì.
Cụ cứ thuê xe tự lái, lùi vào nhà, mỗi lần thử nhớ các điểm mốc như khi đi học lùi chuồng ý.
Chỗ nhà Cụ quá rộng so với mơ ước của nhiều Cụ.
Cụ cũng k mất đến 3 lần tập là 2 đỏ vào nhà (Cụ nhớ bám bên phụ, vào vuông đét).

tunghuong

Xe hơi
Như cụ nói cũng đúng. Nhưng sợ gặp đúng thằng taxi tài non nó ko dám vào đâu.
em cũng thấy gọi thằng taxi vào, nó mà tay lái lụa nó đi ngay, k thì nó cũng chịu đấy ạ. Cụ ơi, vào thì khó, ra còn khó hơn nếu vòng cua nhà cụ bé như thế.