[Funland] Ngớ ngẩn hay lẳng lơ -3 ng làm sao điều trị

Thịnh LED

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
tính như vậy cg oải, nhiều khi kể cả voẹ cụ ko có j, nhưng chắc đối phương nại nghĩ đang mộng tưởng là sắp kiếm được tý màu lên càng săn đón mạnh

honda_cub79

Xe lăn
Đọc thấy vợ cụ thớt hồn nhiên như cô tiên.

Lucky.Cat

Xe buýt
Vợ cụ ngơ ngơ như bò đeo nơ. Nhưng e thật vợ cụ dạng gái hư đấy. Nên suy nghĩ kỹ khéo mọc sừng đầy đầu. Dạng vk cụ là luôn thích tình cảm trai gái, rắc thính và ngậm thính. Chứ như em ngoài chồng ra ai mà tán tỉnh là thấy tởm lợm rồi. Cứ ko phải Ck nói chuyện bt hơi có ý xa xôi là thấy gớm rồi. Chả phải chính chuyên nhưng tính vậy. Vì iu Ck, thấy Ck đẹp, và thích mỗi Ck thôi. Cái này do vk cụ rồi nên xem lại
Vợ chủ tóp là kiểu gái đú rồi sinh hư, rảnh quá suốt ngày lượn face, tube rồi nghĩ mình như những nhân vật giả tưởng đó. Face và tube toàn bọn ảo tung mọi thứ, nổ banh nhà lồng.
Chủ tóp đi đo canxi xem đã thừa chưa.

chandai.toinack

Xe điện
E bảo Cụ nhé
CỤ cứ ghen tợn vào cho em
Nt thằng nào là ghen cuồng luôn
Để nó ám ảnh vấn đề ghen của ck
Nó ám ảnh về việc ck luôn điên lên, áp đảo nó trong mọi việc Nhưng quan trọng nữa, để nó ko nghĩ rằng nó thiệt thân, rằng nó khổ khi có thằng chồnh như vậy
Thì Cụ ngoài đấm trong xoa
Cụ tâm lý với nó - để nó cảm nhận đc Cụ rất
Quan tâm nó, yêu nó
Yêu nó nhiều hơn cả đen lẫn bóng bằng cử chỉ và ngôn từ
Túm lại đừng để nó nghĩ Cụ là chỉ là thằng chồng khốn nạn ( nó sẽ càng tìm kiếm ng tâm sự qua tn đt đấy)

Lucky.Cat

Xe buýt
Hồi sinh viên đi xem SV có một em bò lạc theo cả hội về phòng tại ký túc xá, ở chơi mấy ngày, rất hồn nhiên ạ
Cả phòng nhấm nháy nhau mà không thằng nào dám chịch, vì thấy dễ xơi quá lại đâm sợ
Được mấy ngày thì em nó đi, đi đâu không biết :)
Nó phát hiện ra đội này cùng giới với nó thì nó phải đi tìm đội khác giơi chứ.

lanlanvnu

Xe hơi
K phải đâu, duyên số đó cụ. E biết một ng chồng khá tài giỏi, e rất ngưỡng mộ, nhưng luc găp vợ e cũng đặt câu hỏi k hiểu sao ông này ở dc với bà này, vì bà vợ cũng có vẻ giống giống vợ cụ :D. Nhưng rồi cái gì đến cũng đến, e nghe tin a chồng cũng có bồ rồi, chắc cũng chán vợ ngẫn ngẫn và chỉ sống trách nhiệm thôi.
Mong rằng chuyện nhà cụ sẽ khác.
Em lại cũng nghĩ là duyên số, nhưng duyên do trời xe, số do mình chọn. Chọn sai số thì hoặc là cố mà chịu rồi sửa cho đúng, hoặc là khi chịu không nổi thì xóa đi chọn số mới.
Nhiều cặp người ngoài không hiểu được vì sao họ ở được với nhau, nhưng nội tình chắc chắn 1 trong 2 hoặc cả 2 phụ thuộc vào nhau 1 số việc:
- Tình dục.
- Của cải.
- Địa vị xã hội (dựa danh nhau để làm ăn xưa giờ, bỏ nhau ra thì sợ không ngẩng mặt lên được.)
...
Lý do nữa là đổ vì con nên không nỡ li hôn, theo em, lí do này củ chuối nhất, khi vợ chồng tệ đến mức không thể chấp nhận được thì cố ở chung càng làm con cái tổn thương, nhưng không dám nói ra lí do thật nên đành đưa con ra viện cớ.

Rượu

Xe buýt
Mà nên đe thẳng với hắn là a biết tính e hay bị bản năng chi phối, dễ bị thằng khác theo nên liệu hồn... để xảy ra chuyện gì là ko còn ck con j nữa đâu. Biết đâu nó sợ mà biết kiềm chế hơn.

Ngoài ra có một giải pháp này, khả năng sẽ tởn đến già. Cụ nhờ người bạn cực thân hoặc thuê sinh viên gà vk cụ, bẫy cho nó hơi thích 1 chút rồi đi cafe riêng với nhau, lúc đó nhờ/thuê nữ khác vờ người yêu mang kéo, xô sơn đến giả đánh ghen đổ sơn lên đầu, cắt tí tóc ... cho nó phát khiếp... về nhà cụ có đủ bằng chứng dạy dỗ thêm 1 trận nữa cho nên thân. Chắc sẽ tởn éo dám đi với đàn ô khác nữa đâu
Jame Bond mà e cứ tưởng là Gia Cát Lượng =))

BadBoy79

Xe lăn
Bắt nó nằm lên giường kiếm cái roi mây ngày xưa, vụt cho nát m.ông, khôn ra ngay. Chắc cụ chưa bao giờ dậy vợ :))

alexandra

Xe điện
Vợ cụ là đối tượng có nguy cơ cao.

hưvô

Xe lăn
Kết mỗi quả con dâu cho chân vào trong chăn với bố chồng :-o@-)

DVG

Xe điện
Từ chân quê -》háo hức tìm hiểu cái mới -》đam mê -》 mù quáng -》 giải tán.
;) :(

Ural

Xe tải
Chả ai đúng, sai trong chuyện này. Chỉ là khác nhau về phông văn hóa

Jamebonds

Xe container
Chả ai đúng, sai trong chuyện này. Chỉ là khác nhau về phông văn hóa
Đúng, e nghĩ vk như này chưa vấn đề vì nó vô tư và vô mưu, chứ nhiều bà ngấm ngầm nó lừa m mới khổ.
Mà vk chủ thớt chắc phải khá xinh thì mới có thằng theo về tới nhà như thế, kinh nghiệm từ vk e (e khoe tí)..:P

Ngân Hà

[Tịch thu bằng lái]
Em đã xem tâm sự chuyện hôn nhân gia đình của khá nhiều cụ và 1 số ít mợ trên of và gần đây vc cũng có 1 chuyện mới xảy ra. Số là gấu nhà em cũng hiền lành con nhà nông, học vấn không cao, ít hiểu biết xã hội khi xưa tìm hiểu đúng thời điểm vừa chia tay ny cũ đang buồn nhưng thấy hình thức cũng được lại trẻ, mới dính vào mấy tháng gđ 2 bên đã giục cưới. Khi đó đang máu nên cảm xúc lấn át lý chí với thêm chút thương người dù biết là vợ ko có trình độ, hiền sẽ kém năng động mình sẽ vất vả sau này. Cũng hy vọng trẻ sẽ đào tạo huấn luyện được.
- Ngay khi mới về nhà ck đã có hành vi tự nhiên quá thành dở, trời lạnh bố ck đắp chăn nằm xem tivi, con dâu cũng ké cho chân vào chăn dù lúc đấy ko có ai khác, em và mẹ ck sau mới thấy cứ tròn mắt, sau ô già mới mắng khéo là đây là chỗ bố mẹ con cái ra chỗ khác mới đi ra:D.
- Đến khi cháu đầu được mấy tháng có lần 1 người đàn ông hàng xóm khoe là biết số mệnh bói toán, đoán này đoán nọ ai thích bói thì đưa tay tao xem, con vk liền ngồi trước mặt lão đó đưa tay cho lão cầm, dù em đứng ngay trước mặt, ko có gì những thật là thiếu nhạy cảm "nam nữ thụ thụ bất thân" và thiếu tôn trọng ck, bét ra cũng phải khuất mắt trông coi. Em chửi cho 1 trận
- Có lần khi chuyển chỗ ở mới, 1 buổi chiều con vk đi làm về hớt ha hớt hải có thằng nó cứ đi theo suốt mấy km về tận cổng mới thôi dù mới bắt chuyện dọc đường mà nó cứ đi theo, gần về nhà bảo em có ck rồi mà ko chịu.....em tra hỏi là vk nói chuyện gì mà nó bám, hay nó định cướp túi xách vì trong đó có tiền. Liền 1,2 ngày cũng y vậy cứ đến cổng mới quay về, khiến con vk phải cắt đuôi đi đường tắt. Sau đó em bố trí đi đón mang theo công cụ phòng thân và tìm hiểu đối tượng thì sau không thấy xuất hiện nữa.
- Đến lần có xuất du lịch nước ngoài mà bà chị vk ở SG cho để em đi nhưng vì đã đi nhiều nơi nên muốn dành cho vk đi để mở mang. Sau khi về cứ như nuối tiếc cái gì đó, động tí gọi điện thoại buôn cả tiếng suốt mấy ngày liền, sẽ không có gì nếu đấy là các người khác nhau, đằng này cứ gọi công khai cho 1 ông đứng tuổi chưa vk ở VT mà em cũng biết. Hơn 1 tuần em mới điên tiết lên chửi " thik đi với thằng đấy thì cút cho khuất mắt" ban đầu nó cự lại nói gọi đt có sao đâu anh cũng nghe thấy đấy thôi, anh toàn ghen linh tinh, tính hay ghen như anh thì bla bla....em chửi thậm tệ nhưng chưa đến mức dùng bạo lực mới ko dám gọi nữa. Phản tác dụng nhể cccm
- Rồi mấy lần đi gội đầu nó cứ thik vào hàng của 1 đôi vc mà vk thì cắt làm kiểu còn ck gội, cũng là bt. Nhưng hâm ở chỗ nó gội xong về cứ khoe với em là tay đàn ông khỏe bóp thik hơn đàn bà em cũng lơ đi. Rồi mấy lần nó cứ nấu cơm tối xong lại lẳng lặng bỏ đi ko nói ko rằng có lần cả tiếng có lần hơn mới thấy mò về, cứ lặp lại như thế 1 thời gian đến 1 lần khi về em mới hỏi sao đi lâu thế mà cứ thik hàng đàn ông là sao nhỡ nghiện thành tật thì sao...thế là to tiếng rồi nó mới ko dám đến hàng đấy nữa.
- Rồi ko biết ai rủ rê lại sắm váy giày đi học nhảy, em nói nhảy tự do thôi vì VN ko giống Tây nó khá là nhạy cảm, dễ sa ngã nó ko chịu phải thik nhảy có đôi nhảy van. Có lần rủ cả em đi, thấy toàn ông bà già với độc thân. Em bảo em tập earobic vừa khỏe vừa lành mạnh nó ko nghe, cứ nhất quyết làm theo ý mình. Sau cãi nhau mấy lần với hội đó bỏ nhiều nên mới tan.
- Gần đây nhất vk con chuyển vô SG, còn em vẫn ở lại HN sắp xếp ổn thỏa chuyển vào sau. Nhưng 2 tuần 1 tháng em lại vào đó thăm 5,7 ngày. Vì thực hiên start up cũng với bên chị vk và ảnh rể nên cảm giác khá là yên tâm. Cho tới khi Tết AL em vô đó liền sáng mồng 2 em thấy cuộc gọi nhỡ Zalo video của 1 cái tên đàn ông lạ hoắc em hỏi vk, nó nói đó 1 thợ quê TH đang muốn tuyển cho chị nhưng ko thik lắm, sau chiều mồng 2 lại thấy 1 cuộc nữa nhưng ko để tâm. Cho tới mồng 4 tới nhà 1 người thân chơi họ mời ăn nhưng em nói là nhà em vừa ăn xong mới thì đi chơi luôn nên vẫn rất no, rồi em và thằng lớn ra ngoài đi dạo 1 lúc quay lại thay mỗi vk đang ngồi ăn cùng với 1 tên thợ mà mâm đó ko có ai khác. Em chột dạ hay cái tên gọi nhỡ là tên này. Rồi lại tiếp tục đi chơi. Tối về em xem lại lịch sử zalo thấy có khoảng 20 cuộc gọi bắt đầu từ tháng 9 toàn tầm 9-11 giờ tối mà vk những cuộc đầu là chủ động gọi thoại sau đó tên kia mới gọi lại video và mật độ ngày càng dày càng dài nhất là gần Tết 22/01, 24/01 và 04/02 dài 30, 40'. Trùng với những hôm vk nói đi học tối muộn ko gọi em và đúng thời gian bà chị gọi bảo bất lực, bó tay với con em gái cứng đầu, kém cỏi và thờ ơ con cái. Em mới hỏi bà có biết tên thợ kia không, bà nói ko biết. Em hỏi lại vk nó nói đang rủ nó vào làm, nhưng em chất vấn mình là chủ là quản lý sao chèo kéo thợ từ tháng 9 mà toàn video khuya dài là như nào.
Em bảo là đã từ tào lao nhưng nc hợp nên mới tâm sự dài bằng video khuya như vậy chứ. Nó nói nc đâu biết thời gian, thợ đó nó biết khi đi học ở HN và vẫn ở HN. Mà ngày Tết đối với người VN là ngày đoàn viên, sum họp dành cho gia đình mà mình có ck tư cách là người nhà chủ sao lại tâm tình với thợ làm gì.
Dù biết mới là ĐT chưa có hẹn hò nhà nghỉ gì nhưng đã quá đà, mà mới xa ck có 1, 2 tháng với nữa tuần nc facetime đến 5 ngày mà đã như vậy do là cô đơn do nhu cầu hay do dại khờ.
Vk dại hại 1 đời, giờ dạy dỗ áp chế ra sao bỏ thì thương vương thì tội, con cái lại là thiếu tình cảm cha hoặc mẹ

cụ nhầm rồi

e cam đoan là vợ cụ và thằng TH kia xoạc nhau chán chê rồi

chia buồn cùng gia đình cụ

scorp8x

Xe container
Sao phải khộ thế :D con người hay sự việc cứ nên để ... phát triển tự nhiên
E bảo Cụ nhé
CỤ cứ ghen tợn vào cho em
Nt thằng nào là ghen cuồng luôn
Để nó ám ảnh vấn đề ghen của ck
Nó ám ảnh về việc ck luôn điên lên, áp đảo nó trong mọi việc Nhưng quan trọng nữa, để nó ko nghĩ rằng nó thiệt thân, rằng nó khổ khi có thằng chồnh như vậy
Thì Cụ ngoài đấm trong xoa
Cụ tâm lý với nó - để nó cảm nhận đc Cụ rất
Quan tâm nó, yêu nó
Yêu nó nhiều hơn cả đen lẫn bóng bằng cử chỉ và ngôn từ
Túm lại đừng để nó nghĩ Cụ là chỉ là thằng chồng khốn nạn ( nó sẽ càng tìm kiếm ng tâm sự qua tn đt đấy)

Bắt nó nằm lên giường kiếm cái roi mây ngày xưa, vụt cho nát m.ông, khôn ra ngay. Chắc cụ chưa bao giờ dậy vợ :))
Em đồng ý với ý kiến của cụ. Như cụ nào trên này đã nói: "người roi, voi búa..." với tính cách 3 ng của vợ chủ thớt thì phải già đòn non nhẽ thôi, chứ không là hỏng không chỉ vợ thớt mà còn con trẻ nữa.