[Funland] Ngớ ngẩn hay lẳng lơ -3 ng làm sao điều trị

duytrong

Xe lăn
Có chồng con rồi mà vẫn chả có ý tứ gì,cái này theo em do nhà vợ dạy dỗ không chu đáo,lại phải đứa không có ý thức,tự do ,buông tuồng nó quen rồi.giờ chỉ còn cách dạy bảo dần thôi chứ biết làm sao.nếu không thay đổi thì phải tính thôi,chứ cái người như thế sống cả đời sao được.

AMATAX

Xe điện
Có chồng con rồi mà vẫn chả có ý tứ gì,cái này theo em do nhà vợ dạy dỗ không chu đáo,lại phải đứa không có ý thức,tự do ,buông tuồng nó quen rồi.giờ chỉ còn cách dạy bảo dần thôi chứ biết làm sao.nếu không thay đổi thì phải tính thôi,chứ cái người như thế sống cả đời sao được.
Đã thế mấy con chị gái còn bênh, cứ nói em hay quan tâm chuyện đàn bà:o)hay chúng nó có máu giống nhau

duytrong

Xe lăn
Đã thế mấy con chị gái còn bênh, cứ nói em hay quan tâm chuyện đàn bà:o)hay chúng nó có máu giống nhau
Chỗ em có gia đình có 4 đứa con gái,thì 3 đứa bồ bịch, có đứa còn ngang nhiên đưa bồ về nhà,mà tài cái cả mấy thằng chồng đều biết mà không làm gì được,em tìm hiểu ra thì ông bố ngày xưa thuộc loại trai gái nổi tiếng cả vùng.

toilatho

Xe tăng
Website
topbds.vn
Cụ chỉnh càng sớm càng tốt, mà tốt nhất là ko nên xa nhau cụ ạ, video call tần suất như vậy thì hoàn toàn ko bình thường tẹo nào

AMATAX

Xe điện
Em định cải tạo lần cuối bằng moorphin thế này. Nhồi sọ Đạo Khổng Mạnh với đơn ly hôn viết sẵn,cắt giảm viện trợ hàng tháng chỉ chịu trách nhiệm 1 đứa cho nó chọn

Chỉnh sửa cuối:

hungvu

Xe tải
Em chưa bao giờ khuyên ai bỏ vợ hoặc chồng cả, nhưng ở tình hình của cụ chủ thì em khuyên chân thành là cụ nên lo thân cụ đi, bây giờ cũng là muộn rồi đấy

catcx

Xe tải
Vợ cụ có vấn đề với tay thợ kia rồi, mà đám thợ là dẻo lắm đấy. Cụ phải có cách theo dõi thường xuyên và ngăn chặn kịp thời trước khi sừng mọc

Kim J. Ủn

Xe tăng
Để tư vấn cụ thể cho cụ thì em hỏi cụ 1 số vấn đề sau:
1. Trên giường thì vợ cụ có bộc lộ bản năng nhiều ko: kiểu như khẩu dâm, muốn tư thế mới, khó, muốn ck chiều nhiều lần
2. Mợ nhà năm nay bao tuổi ạ? Nếu tầm 35-40 thì đang hồi xuân (nhưng ở đây như cụ kể thì là có tính hệ thống và lịch sử rồi)
3. Cụ có mấy con, chuyện làm ăn trong kia thì cụ có định chuồn vào đó làm chung ko? hay vợ cụ vào đó cả năm nay cụ vẫn hà nội

Hư Không

Xe tăng
Cụ chủ bình tĩnh, uốn nắn vk dần dần, cũng nói trước với vk là nếu phát hiện ra điều gì thì cho nghỉ luôn. E đã từng gặp 1 cô bé nhân viên kiểu này rồi, xinh xắn nhưng vô tư quá độ, nhiều khi mình quá xấu hổ vì tính cách vô duyên của cô bé đó, dễ làm người khác hiểu lầm. Vì là đồng nghiệp nên chỉ dám góp ý nhẹ nhàng, cuối cùng phải cho nghỉ.

AMATAX

Xe điện
Để tư vấn cụ thể cho cụ thì em hỏi cụ 1 số vấn đề sau:
1. Trên giường thì vợ cụ có bộc lộ bản năng nhiều ko: kiểu như khẩu dâm, muốn tư thế mới, khó, muốn ck chiều nhiều lần. Chưa có gì lạ, nhưng từ khi mắng chuyện đó nó quan tâm nhiều hẳn lên, chiều em mọi lúc mọi nơi tới bến luôn
2. Mợ nhà năm nay bao tuổi ạ? Nếu tầm 35-40 thì đang hồi xuân (nhưng ở đây như cụ kể thì là có tính hệ thống và lịch sử rồi) 38 AL là 39
3. Cụ có mấy con, chuyện làm ăn trong kia thì cụ có định chuồn vào đó làm chung ko? hay vợ cụ vào đó cả năm nay cụ vẫn hà nội
2F1, nó vào đó theo kế hoạch của em chứ ko phải tự đi, nên có trách gì thì trước tiên trách mình trước ...đáng tiếc chưa ra trận đã bị hạ gục từ loạt đạn đầu tiên. Còn bao nhiêu cửa ải khó khăn trước mặt mà chút thử thách nhỏ xíu đã tèo, thì sao làm đc việc lớn

H.U.Y

Xe điện
Các cụ dạy rồi "dạy con từ thủa còn thơ, dậy vợ từ thủa bơ vơ mới về". Ngay từ đầu cụ đã để "trờn gien", vợ nó không có nể, sợ với cụ. Cơ mà vẫn chưa muộn, láo nháo cụ cứ bợp cho vài phát là sợ ngay

Kim J. Ủn

Xe tăng
2F1, nó vào đó theo kế hoạch của em chứ ko phải tự đi, nên có trách gì thì trước tiên trách mình trước ...đáng tiếc chưa ra trận đã bị hạ gục từ loạt đạn đầu tiên. Còn bao nhiêu cửa ải khó khăn trước mặt mà chút thử thách nhỏ xíu đã tèo, thì sao làm đc việc lớn
Vợ cụ rõ ràng có vấn đề. Nhưng mức độ nghiêm trọng không thì mong cụ tìm hiểu, đánh giá rất kỹ càng.
Nếu vợ cụ là 1 người có máu dâm đãng, nhưng 1 số đối tượng mà trên chuyên trang Thiendia hay có thì rất khó để hàn gắn

vertaq

[Tịch thu bằng lái]
Em đã xem tâm sự chuyện hôn nhân gia đình của khá nhiều cụ và 1 số ít mợ trên of và gần đây vc cũng có 1 chuyện mới xảy ra. Số là gấu nhà em cũng hiền lành con nhà nông, học vấn không cao, ít hiểu biết xã hội khi xưa tìm hiểu đúng thời điểm vừa chia tay ny cũ đang buồn nhưng thấy hình thức cũng được lại trẻ, mới dính vào mấy tháng gđ 2 bên đã giục cưới. Khi đó đang máu nên cảm xúc lấn át lý chí với thêm chút thương người dù biết là vợ ko có trình độ, hiền sẽ kém năng động mình sẽ vất vả sau này. Cũng hy vọng trẻ sẽ đào tạo huấn luyện được.
- Ngay khi mới về nhà ck đã có hành vi tự nhiên quá thành dở, trời lạnh bố ck đắp chăn nằm xem tivi, con dâu cũng ké cho chân vào chăn dù lúc đấy ko có ai khác, em và mẹ ck sau mới thấy cứ tròn mắt, sau ô già mới mắng khéo là đây là chỗ bố mẹ con cái ra chỗ khác mới đi ra:D.
- Đến khi cháu đầu được mấy tháng có lần 1 người đàn ông hàng xóm khoe là biết số mệnh bói toán, đoán này đoán nọ ai thích bói thì đưa tay tao xem, con vk liền ngồi trước mặt lão đó đưa tay cho lão cầm, dù em đứng ngay trước mặt, ko có gì những thật là thiếu nhạy cảm "nam nữ thụ thụ bất thân" và thiếu tôn trọng ck, bét ra cũng phải khuất mắt trông coi. Em chửi cho 1 trận
- Có lần khi chuyển chỗ ở mới, 1 buổi chiều con vk đi làm về hớt ha hớt hải có thằng nó cứ đi theo suốt mấy km về tận cổng mới thôi dù mới bắt chuyện dọc đường mà nó cứ đi theo, gần về nhà bảo em có ck rồi mà ko chịu.....em tra hỏi là vk nói chuyện gì mà nó bám, hay nó định cướp túi xách vì trong đó có tiền. Liền 1,2 ngày cũng y vậy cứ đến cổng mới quay về, khiến con vk phải cắt đuôi đi đường tắt. Sau đó em bố trí đi đón mang theo công cụ phòng thân và tìm hiểu đối tượng thì sau không thấy xuất hiện nữa.
- Đến lần có xuất du lịch nước ngoài mà bà chị vk ở SG cho để em đi nhưng vì đã đi nhiều nơi nên muốn dành cho vk đi để mở mang. Sau khi về cứ như nuối tiếc cái gì đó, động tí gọi điện thoại buôn cả tiếng suốt mấy ngày liền, sẽ không có gì nếu đấy là các người khác nhau, đằng này cứ gọi công khai cho 1 ông đứng tuổi chưa vk ở VT mà em cũng biết. Hơn 1 tuần em mới điên tiết lên chửi " thik đi với thằng đấy thì cút cho khuất mắt" ban đầu nó cự lại nói gọi đt có sao đâu anh cũng nghe thấy đấy thôi, anh toàn ghen linh tinh, tính hay ghen như anh thì bla bla....em chửi thậm tệ nhưng chưa đến mức dùng bạo lực mới ko dám gọi nữa. Phản tác dụng nhể cccm
- Rồi mấy lần đi gội đầu nó cứ thik vào hàng của 1 đôi vc mà vk thì cắt làm kiểu còn ck gội, cũng là bt. Nhưng hâm ở chỗ nó gội xong về cứ khoe với em là tay đàn ông khỏe bóp thik hơn đàn bà em cũng lơ đi. Rồi mấy lần nó cứ nấu cơm tối xong lại lẳng lặng bỏ đi ko nói ko rằng có lần cả tiếng có lần hơn mới thấy mò về, cứ lặp lại như thế 1 thời gian đến 1 lần khi về em mới hỏi sao đi lâu thế mà cứ thik hàng đàn ông là sao nhỡ nghiện thành tật thì sao...thế là to tiếng rồi nó mới ko dám đến hàng đấy nữa.
- Rồi ko biết ai rủ rê lại sắm váy giày đi học nhảy, em nói nhảy tự do thôi vì VN ko giống Tây nó khá là nhạy cảm, dễ sa ngã nó ko chịu phải thik nhảy có đôi nhảy van. Có lần rủ cả em đi, thấy toàn ông bà già với độc thân. Em bảo em tập earobic vừa khỏe vừa lành mạnh nó ko nghe, cứ nhất quyết làm theo ý mình. Sau cãi nhau mấy lần với hội đó bỏ nhiều nên mới tan.
- Gần đây nhất vk con chuyển vô SG, còn em vẫn ở lại HN sắp xếp ổn thỏa chuyển vào sau. Nhưng 2 tuần 1 tháng em lại vào đó thăm 5,7 ngày. Vì thực hiên start up cũng với bên chị vk và ảnh rể nên cảm giác khá là yên tâm. Cho tới khi Tết AL em vô đó liền sáng mồng 2 em thấy cuộc gọi nhỡ Zalo video của 1 cái tên đàn ông lạ hoắc em hỏi vk, nó nói đó 1 thợ quê TH đang muốn tuyển cho chị nhưng ko thik lắm, sau chiều mồng 2 lại thấy 1 cuộc nữa nhưng ko để tâm. Cho tới mồng 4 tới nhà 1 người thân chơi họ mời ăn nhưng em nói là nhà em vừa ăn xong mới thì đi chơi luôn nên vẫn rất no, rồi em và thằng lớn ra ngoài đi dạo 1 lúc quay lại thay mỗi vk đang ngồi ăn cùng với 1 tên thợ mà mâm đó ko có ai khác. Em chột dạ hay cái tên gọi nhỡ là tên này. Rồi lại tiếp tục đi chơi. Tối về em xem lại lịch sử zalo thấy có khoảng 20 cuộc gọi bắt đầu từ tháng 9 toàn tầm 9-11 giờ tối mà vk những cuộc đầu là chủ động gọi thoại sau đó tên kia mới gọi lại video và mật độ ngày càng dày càng dài nhất là gần Tết 22/01, 24/01 và 04/02 dài 30, 40'. Trùng với những hôm vk nói đi học tối muộn ko gọi em và đúng thời gian bà chị gọi bảo bất lực, bó tay với con em gái cứng đầu, kém cỏi và thờ ơ con cái. Em mới hỏi bà có biết tên thợ kia không, bà nói ko biết. Em hỏi lại vk nó nói đang rủ nó vào làm, nhưng em chất vấn mình là chủ là quản lý sao chèo kéo thợ từ tháng 9 mà toàn video khuya dài là như nào.
Em bảo là đã từ tào lao nhưng nc hợp nên mới tâm sự dài bằng video khuya như vậy chứ. Nó nói nc đâu biết thời gian, thợ đó nó biết khi đi học ở HN và vẫn ở HN. Mà ngày Tết đối với người VN là ngày đoàn viên, sum họp dành cho gia đình mà mình có ck tư cách là người nhà chủ sao lại tâm tình với thợ làm gì.
Dù biết mới là ĐT chưa có hẹn hò nhà nghỉ gì nhưng đã quá đà, mà mới xa ck có 1, 2 tháng với nữa tuần nc facetime đến 5 ngày mà đã như vậy do là cô đơn do nhu cầu hay do dại khờ.
Vk dại hại 1 đời, giờ dạy dỗ áp chế ra sao bỏ thì thương vương thì tội, con cái lại là thiếu tình cảm cha hoặc mẹ
Em nói thật, mong cụ không giận, vợ cụ 1 là vô tâm, cộng thêm bố mẹ thiếu uốn nắn nên đến tuổi này thiếu chín chắn và tế nhị, sau này cụ đừng bao giờ nghĩ đến chuyện sang vì vợ. Đến tuổi này mà vẫn thế là hết thuốc chữa
Chính vì vô tâm nên nhiều khi vợ cụ suy nghĩ đơn giản và dễ bị lợi dụng và ăn bánh ngọt, từ việc dễ bị nịnh đến bị lợi dụng sex là điều rất ngắn
Mà người như vậy nuôi con cũng chả ra gì
Giờ theo em cụ nói chuyện rõ ràng: ranh giới nào không được phép chạm đến và nếu vượt qua thì không có cơ hội lần sau, có cả chị em vợ cụ thì càng tốt
Nếu vượt qua redline thì next, con cái cụ ở với mẹ như thế này thì không chừng nhiễm độc tính xấu từ mẹ nó luôn

vertaq

[Tịch thu bằng lái]
Chúng nó không được uốn nắn giống nhau và do gene nữa cụ ạ
Nhiều kẻ vô tâm+ thiếu hiểu biết không hiểu tế nhị và ranh giới đâu cụ

aaathanh

Xe tải
Trước khi quyết định gì đó, sao 2 vc ko ngồi nói chuyện thắng thắn với nhau. Cụ chủ thử đưa ra biện pháp ràng buộc và quản lý chặt kinh tế, phương tiện, thời gian, các mối quan hệ (cả thật lẫn mạng ảo ) một thời gian xem sao. Biết đâu do mình dễ tính, dân chủ quá lại thành quá chớn ???

cuhaifus

Xe container
Hỏng rồi, chả có đứa méo nào có Ck lại còn chat video với giai khác cả, e khẳng định ko có Ck bên cạnh mà video call chắc chắn thả và ngậm thính, thính đây là cái gì thì cụ thừa biết

Jamebonds

Xe container
Em định cải tạo lần cuối bằng moorphin thế này. Nhồi sọ Đạo Khổng Mạnh với đơn ly hôn viết sẵn,cắt giảm viện trợ hàng tháng chỉ chịu trách nhiệm 1 đứa cho nó chọn

Dạy dỗ vợ teen như ô già thế này thảo nào nó chán. Cụ lấy vk xinh, teen thì cụ cũng ko nên nghiêm nghị, zừ quá

AMATAX

Xe điện
Sẽ nhồi sọ bắt nó đọc thuộc nội qui, giáo lý Khổng Mạnh khoảng 10 lần. Ko vượt qua đc sẽ out

AMATAX

Xe điện
Dạy dỗ vợ teen như ô già thế này thảo nào nó chán. Cụ lấy vk xinh, teen thì cụ cũng ko nên nghiêm nghị, zừ quá
Lần này em mới kết hợp như thế, các lần trước ko như vậy. Thử tuyền truyền xem sao