[Funland] Nghiệp tụ vành môi!

GloryJack

Xe container
Cụ xem phim Tây du ký chưa ạ?
Em thấy trong phim, tai ương và ma quỷ, phần lớn đều do những ông này nặn ra.
Hiểu thế nào ạ?
Bàn về Tây Du Ký thì trong quán Cà phê OF này có mấy thớt hay lắm, cụ tìm lại đọc là hiểu ngay mà...

dexom

Xe Cứu Trợ
Em có chơi đao đâu em chỉ dùng dao găm thôi.

Jeep2017

Xe tăng
em chưa chửi ai trên đây mà em tuyền bị chửi là ngu ...=))=))

Duyphuongstore

Xe tải
làm ấm chè nhâm nhi đi cụ

khoailangvietnam

[Tịch thu bằng lái]
Cuộc đời vốn dĩ như thế. Người ít nói chưa chắc có tâm tốt. Người talktive chưa chắc đã tâm ko tốt. Có nóng có lạnh có ác có hiền âm dương...bản chất cs nó vận hành như thế. Sao cụ cứ lôi Phật vào làm gì. Nói về sự tham lam ko ai bằng mấy tay đứng đầu tôn giáo đâu. Họ ko thèm thống trị con người bằng quyền lực hay tiền bạc...mà thống trị bằng Tinh thần. Cái này nó mới siêu cấp của sự tham vọng.
Những người bộc trực như thế thực ra lại lành nhất. Ngoài đời chắc như Binh Chức Chí Phèo hồi trẻ :D

Mr.KuTeu

Xe tải
Thớt căng thẳng quá, em chả chởi ai đau ná, nghiệp dầy quá rầu, tạo thêm thì ... rất dở.

Dragon Carp

Xe máy
Kệ thôi cụ ạ. Quên đi cho nhẹ đầu

GloryJack

Xe container
Cuộc đời vốn dĩ như thế. Người ít nói chưa chắc có tâm tốt. Người talktive chưa chắc đã tâm ko tốt. Có nóng có lạnh có ác có hiền âm dương...bản chất cs nó vận hành như thế. Sao cụ cứ lôi Phật vào làm gì. Nói về sự tham lam ko ai bằng mấy tay đứng đầu tôn giáo đâu. Họ ko thèm thống trị con người bằng quyền lực hay tiền bạc...mà thống trị bằng Tinh thần. Cái này nó mới siêu cấp của sự tham vọng.
Những người bộc trực như thế thực ra lại lành nhất. Ngoài đời chắc như Binh Chức Chí Phèo hồi trẻ :D
Chửi bới mạt sát người khác mà cụ bảo đấy là bộc trực thì cũng đến chịu ợ!

Láu

Xe điện
Em thấy nhiều cụ chơi ở OF này hơi tí là nhảy vào mạt sát người khác, cho dù chưa hề biết rõ người mình mạt sát là người xấu hay người tốt, đáng chửi hay không đáng chửi...cứ lệch phát là mang đao giết người ngay. Đặc biệt là các thớt kiện cáo như thớt bán Loa, đến các thới chính trị chính em, Nga phang Mẽo... Đến cả thớt đấu giá từ thiện biển số OF cũng có người vào chửi!
Mạng ảo nhưng người thật, ác phím cũng như ác khẩu thôi các cụ ạ! Buông đao xuống là thành Phật!
Nhậu đê!

CSKH TMCARe

Xe buýt
Em đang nói việc chửi bới, mạt sát chứ ko phải việc phát biểu ý kiến cụ nhé.
Cụ định nghĩa thế nào là chửi bới mạt sát ạ? Như thớt ông Gà bán loa, em chưa thấy ông ấy mạt sát ai, mà nhiều người văn hay ghê lắm bảo ông ấy mạt sát người :D
Thế mới nói mỗi góc nhìn một khác. Ai làm người ấy hưởng, nghiệp cũng tụ vành môi cả em và cụ, nếu tin. Không tin thì thôi.

GloryJack

Xe container
Cụ định nghĩa thế nào là chửi bới mạt sát ạ? Như thớt ông Gà bán loa, em chưa thấy ông ấy mạt sát ai, mà nhiều người văn hay ghê lắm bảo ông ấy mạt sát người :D
Thế mới nói mỗi góc nhìn một khác. Ai làm người ấy hưởng, nghiệp cũng tụ vành môi cả em và cụ, nếu tin. Không tin thì thôi.
Em có bảo ông Gaz_66 mạt sát chửi bới đâu. Còn cụ ko phân biệt dc thế nào là tranh luận với thế nào là chửi bới mạt sát thì em cũng ko giúp cụ phân biệt dc đâu!

CSKH TMCARe

Xe buýt
Em có bảo ông Gaz_66 mạt sát chửi bới đâu. Còn cụ ko phân biệt dc thế nào là tranh luận với thế nào là chửi bới mạt sát thì em cũng ko giúp cụ phân biệt dc đâu!
Em có bảo cụ đâu ạ? Vào thớt ấy ông văn hay sáng lồng lộng tới mức em còn chả biết cụ vào đấy còm hay không cơ? Vì cụ lấy thớt ấy làm ví dụ trong còm của mình em mới vào đọc kỹ :)
Em đang hỏi cụ định nghĩa thế nào là mạt sát để chém, cụ có thể trả lời hoặc không. Cụ trả lời thế khó rồi. Chào cụ

January April

Xe hơi
Mở thớt đã rủa ác khẩu, ác phím rồi, mong giề :))

CSKH TMCARe

Xe buýt
Nếu cụ đọc còm của cụ chửi thớt từ thiện bên thớt cụ Gà bán loa, và xâu chuỗi, có thể cụ sẽ nhìn ra góc nhìn của cụ ấy khi viết. Có thể chưa đúng, chưa hay, nhưng cũng là góc nhìn của cụ đấy. Thôi em chạy trả thớt ạ. Have fun.

mr.wine

Xe tăng
Em thấy nhiều cụ chơi ở OF này hơi tí là nhảy vào mạt sát người khác, cho dù chưa hề biết rõ người mình mạt sát là người xấu hay người tốt, đáng chửi hay không đáng chửi...cứ lệch phát là mang đao giết người ngay. Đặc biệt là các thớt kiện cáo như thớt bán Loa, đến các thới chính trị chính em, Nga phang Mẽo... Đến cả thớt đấu giá từ thiện biển số OF cũng có người vào chửi!
Mạng ảo nhưng người thật, ác phím cũng như ác khẩu thôi các cụ ạ! Buông đao xuống là thành Phật!
Đây chính là tư duy của lãnh đạo tầu.
Cấm triệt để và doạ triệt để dân tình nói năng lung tung.
Ví dụ nói cái gì sai ý đa?ng là khẩu nghiệp ngay. Nhưng nếu mà nói đa?ng cơm thịt vĩ đại thì thành phật luôn.