[Funland] Nghiện trồng rau

Trungpv

Xe tăng
Mưa ngày xưa chưa ô nhiễm môi trường nặng như bây giờ thì tốt, mưa bây giờ bụi mịn nhiều và mưa axít rất cao, cây rau hấp thụ nước mưa đó không phát triển tốt, thậm chí có hại cho sức khỏe người ăn nữa.
Cụ có thể hứng nước mưa chủ động vào bể, sau đó để lắng cặn và đo giấy quỳ, nếu ổn thì lấy nước mưa ấy phun sương cho cây, nếu chỉ số không ổn thì đổ đi.
ối. nước mưa mà vẫn chưa đạt tiêu chuẩn tưới cây à cụ?.
này là các cụ chơi cây rồi chứ ko phải trồng rau nữa. cầu kỳ quá :D

TungThoc

Xe điện
Nếu tiêm đc cái đó thì của các anh cai trại hết :D
ối. nước mưa mà vẫn chưa đạt tiêu chuẩn tưới cây à cụ?.
này là các cụ chơi cây rồi chứ ko phải trồng rau nữa. cầu kỳ quá :D
Trồng được cây rau nào mình ăn phải chất lượng tuyệt đối
Ở nhiều nước phát triển họ ko ăn rau, quả, động vật tự nhiên, chỉ ăn đồ trồng, nuôi trong khu nông nghiệp được kiểm soát tuyệt đối về nước tưới, phân bón... không dùng nước mưa tự nhiên chưa xử lý để tưới

vihali

Xe container
trước quây kín 1 vụ rồi mà quây thì ko có xâu xanh nhưng ong bướm nó ko thụ phấn được cho cây dây leo như dưa, mướp....nên mình bỏ đi ngay sau đó, chấp nhận bắt sâu bằng tay vì lượng củ quả trên giàn khá nhiều
kia là chưa trồng kịp nên thưa vậy đó
Vườn thượng em quây bằng lưới inox, chống được chuột, sâu nhưng đúng là loại cây rau quả rất kém do không có ong bướm thụ phấn. Thế nên em chỉ trồng rau ăn. Mùa hè chui vào vườn cũng sướng vì không có muỗi. Thi thoảng có mưa to, anh chị em vườn thượng khóc do dập hết chứ em cười phe phé do mưa xuống là bị băm ra thành các hạt nhỏ, rau ko dập rách bao giờ.

Hôm nay em ở nhà, sáng ra chợ Hà Đông làm 60 gốc mùng tơi về trồng. Hè thì cứ muống, mùng tơi, khoai lang.

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
Vườn thượng em quây bằng lưới inox, chống được chuột, sâu nhưng đúng là loại cây rau quả rất kém do không có ong bướm thụ phấn. Thế nên em chỉ trồng rau ăn. Mùa hè chui vào vườn cũng sướng vì không có muỗi. Thi thoảng có mưa to, anh chị em vườn thượng khóc do dập hết chứ em cười phe phé do mưa xuống là bị băm ra thành các hạt nhỏ, rau ko dập rách bao giờ.

Hôm nay em ở nhà, sáng ra chợ Hà Đông làm 60 gốc mùng tơi về trồng. Hè thì cứ muống, mùng tơi, khoai lang.
Mình thì mưa cho rau nó tắm luôn chả sao cả ^^

ah99x6

Xe điện
Cà chua và ớt nhà e

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
E trồng 1 cây được gần 20 quả. Ăn sao nó chua gần như sấu.
khi nó đậu quả cụ bón tăng cường kali, nhưng cách xa giao đoạn thu hái.
với để nó chín hẳn đi mới ngọt

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
E trồng 1 cây được gần 20 quả. Ăn sao nó chua gần như sấu.
năm trước mình trồng 2 cây bạch tuộc mà thu cả tải quả ấy, đem hấp lên lọc lấy bột đóng túi nilon vừa ăn rồi cho đông đá, ăn đâu giã đông tự nhiên, ăn đến giờ chưa hết. vẫn ngon hơn cà chua chợ

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
Tập thể dục luôn cc