[Thảo luận] Nghiên cứu giảm ùn tắc qua quýt thế này có giảm được không các cụ

archfun

Xe đạp
vừa đọc xong, ngứa quá cóp bết vào đây cho các cụ

http://vnexpress.net/gl/xa-hoi/2011/10/ha-noi-se-xay-cau-vuot-tam-de-giam-un-tac/

Các cụ xem cái ảnh, tất cả các xe đi ngược chiều hết, có mà giảm tắc vào mắt,
nhưng đó là chuyện nhỏ, qua đây tôi thấy chuyện nghiên cứu nghiên cò này cũng qua loa dối trá, làm cho xong việc. Hay lại cũng cóp bết từ trời tây về?
mà trong cái ảnh minh họa cho cầu vượt tạm trông cũng chẳng tạm chút nào?

không biết tại lính cụ Thăng làm ẩu , hay cha viết bài ẩu đây, tóm lại là cứ đại khái như này thì đi bộ hết cả thôi !!!

xuandai

Xe buýt
Theo em nghĩ cần quy hoạch đường 1 chiều nữa, và tính toán luồng lưu lượng để đỡ cắt ngang nhau nhất sẽ giảm rất nhiều, và đỡ kinh phí

tdang1

Xe tăng
Đường ở Hà nội dạng bàn cờ nên có thể tính đến phương án chuyển thành đường 1 chiều là cũng sẽ đỡ được xung đột giao thông.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
vừa đọc xong, ngứa quá cóp bết vào đây cho các cụ

http://vnexpress.net/gl/xa-hoi/2011/10/ha-noi-se-xay-cau-vuot-tam-de-giam-un-tac/

Các cụ xem cái ảnh, tất cả các xe đi ngược chiều hết, có mà giảm tắc vào mắt,
nhưng đó là chuyện nhỏ, qua đây tôi thấy chuyện nghiên cứu nghiên cò này cũng qua loa dối trá, làm cho xong việc. Hay lại cũng cóp bết từ trời tây về?
mà trong cái ảnh minh họa cho cầu vượt tạm trông cũng chẳng tạm chút nào?

không biết tại lính cụ Thăng làm ẩu , hay cha viết bài ẩu đây, tóm lại là cứ đại khái như này thì đi bộ hết cả thôi !!!
Cụ bao niên rồi mà săm soi mấy thứ đó!
Cái ảnh em đoán là pv post ảnh bị ngược thôi. Cái ảnh đó là phối cảnh minh hoạ chứ có phải bản vẽ thi công đâu mà cụ vặn vẹo.
Tập trung vào phần chính í cụ ạ

Cóp bết từ đâu cũng được, miễn là khắc phục được phần nào tình trạng hiện giờ. Cụ cũng họ kiến phỏng ạ ? 150 tỷ ko qua loa được đâu

Chỉnh sửa cuối:

8181

Xe tải
Nhảm... Ko nghĩ được cái hay hơn mà bình luận à... Ảnh chỉ là minh họa. Còn có cái loại lập theart kiểu ko có ý thức xây dựng, bới bèo ra bọ kiểu này thì mong mod band khẩn trương cho đỡ tốn tài nguyên và mọi ng đỡ ngừa mặt.

Cahtra2008

Xe tăng
Lại là chiêu làm tiền hợp pháp thôi,chỉ chết dân

Mr Winter

Xe tăng
Em nghĩ có giải pháp là tốt rồi. Còn hơn không làm gì.
Thật ra mấy giải pháp này chỉ giải quyết phần ngọn của vấn đề thôi, nhưng chắc cũng giảm được khá khá áp lực về ùn tắc giao thông.

tratida

Xe container
Vote trừ cụ chủ. Em thấy bác Thăng lên thì cũng có nhiều giải pháp đưa ra và có thể sẽ được làm quyết liệt. Tốn tiền thì ko nói, ngày nào cũng tắc đường thì tiền cũng đang rơi ầm rồi. Sắp hết tháng, mình nhắc các báo kiểm tra lại vụ xe bus cái ( bác # hứa tháng này làm việc với đội bus thì phải...?)

Tianangdem

Xe tải
Đấy là ảnh copy từ nguồn nước ngoài có luật đi bên trái thôi (như Nhật, anh, úc...)
Tác giả đã ghi nguồn ảnh: Đoàn Loan còn gì

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Thứ nhất, phát hiện ra cái ảnh toàn xe đi bên trái đã có Cụ pót rồi
Thứ 2, đây là hình minh họa của mấy tay nhà báo kiếm đâu đó trên mạng. Còn cái DA kia còn đang trong lúc bàn, xxx còn bàn chán thì Tư vấn người ta mới làm, vì khi đó mới chắc có tiền. Bây giờ bỏ công ra vẽ đòi..vnexpress à?

funyfull

Xe hơi
Đấy là ảnh copy từ nguồn nước ngoài có luật đi bên trái thôi (như Nhật, anh, úc...)
Tác giả đã ghi nguồn ảnh: Đoàn Loan còn gì
Không phải ảnh từ quốc gia có luật đi bên trái mà là ảnh bị "lật ngược" (flip horizont). Post bài như vậy là chưa tôn trọng người đọc. Mà khổ là rất nhiều báo copy bài của vnexpress vẫn để nguyên vậy!!! Em "flip" lại các bác xem xe chạy đúng chiều chưa nhé.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Không phải ảnh từ quốc gia có luật đi bên trái mà là ảnh bị "lật ngược" (flip horizont). Post bài như vậy là chưa tôn trọng người đọc. Mà khổ là rất nhiều báo copy bài của vnexpress vẫn để nguyên vậy!!! Em "flip" lại các bác xem xe chạy đúng chiều chưa nhé.
Cụ mất công quá :D Em dự là cụ chủ thớt sắp la lên là xxx cấm xe máy đến nơi rồi, mà cầu vượt dự kiến 4 làn xe mà thiết kế chỉ có 2 làn, vậy là đút túi 75 tỷ rồi các cụ ơi =)) =)) =))

biahoihanoi

Xe lăn
Thế cụ không biết mỗi đề tài nghiên cứu ôm bao nhiêu tiền à? Làm chơi ăn thật đấy. Làm tiến sĩ còn nhàn hơn học tiểu học chứ đề tài này đã là gì!

MIT-ONE

Xe điện
Đường ở Hà nội dạng bàn cờ nên có thể tính đến phương án chuyển thành đường 1 chiều là cũng sẽ đỡ được xung đột giao thông.
Em đề xuất nhé : Phố cổ HN toàn nhà thấp
Lên mình léo cần nghiên cứu ló mệt cán bộ ra
Làm đường hết lên trên các lóc nhà vừa rộng lại vừa mát cho nhà ( hoặc là làm cáp treo ???)=D>

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Em đề xuất nhé : Phố cổ HN toàn nhà thấp
Lên mình léo cần nghiên cứu ló mệt cán bộ ra
Làm đường hết lên trên các lóc nhà vừa rộng lại vừa mát cho nhà ( hoặc là làm cáp treo ???)=D>
Cụ nói em mới nhớ, ngày trước có 1 cụ cũng phát kiến ra trò tương tự, nhưng mà ngược lại, nhà trên đường (cho nó tít kịm)
http://vnexpress.net/gl/khoa-hoc/2008/04/3ba01538/

Tài mới

Xe tăng
Cái này có giảm vào mắt. chỉ có tổ tắc thêm thôi. Theo em chuyển thủ đô ra chỗ khác xây lại là ok. Chứ các cụ nghĩ một cái vòng luẩn quẩn mà xem. Đưa con đi học thì sớm thì vẫn là ngàn nấy người rồi thì cũng tắc. Sau đó tới cơ quan sớm thì chẳng biết làm cái gì cả rồi thì cafe sát giờ mới tới cơ quan thế nên vẫn tắc mà các cụ. Em nghĩ chúng ta nên mở cafe công sở buổi sáng chắc kiếm.

canhnp

Xe đạp
150 tỷ cho 2 cái cầu vượt tạm , chắc vài tháng bỏ , không hiểu chất lượng công trình sẽ thế nào , hic , đúng là chỉ có tại việt nam .