[Funland] Nghiện cờ bạc, làm sao để bỏ?

thaibom

Xe buýt
Chỉ có 1 cách duy nhất đó là cho 1 liều diệt cỏ, em có mới tham gia minigame giờ còn khó bỏ 😁

tienlong

Xe buýt
Chỉ có 1 cách duy nhất đó là cho 1 liều diệt cỏ, em có mới tham gia minigame giờ còn khó bỏ 😁
Chán quá cụ nhỉ, vào vai thằng anh được dì gọi điện về khuyên răn nó lại nói nó thế thì chết. Hichic.
E đọc mấy thớt thấy bọn này hay nói dối về số tiền nợ lắm, mà thằng này nó vay App; sợ bọn chủ App nó tính tiền nợ thì lãi suất kinh khủng lắm. Lo chuyện này quá :(

NguyenAnhPhan

Xe container
K

Kệ mẹ nó. Viết giấy từ con. Vợ ly dị cho nó chơi một mình. Xem đú đc mấy tuần trăng.
Ko phải tàn nhân mà là em cụ nó chưa nhớn, vẫn đang tuổi ăn bám nên phải dạy.
Ý hay. Chỗ em đầy. Ra Ủy Ban thông báo từ con. Bọn chủ nợ đến hạch, phút mốt báo Von Ngan đến. Té hết. Bẩu: nó không phải con tau. Đi mà tìm nó. Âu Cơ. Tạnh.
--> Thằng kia sau thắt cổ. Hết chuyện

tienlong

Xe buýt
Ý hay. Chỗ em đầy. Ra Ủy Ban thông báo từ con. Bọn chủ nợ đến hạch, phút mốt báo Von Ngan đến. Té hết. Bẩu: nó không phải con tau. Đi mà tìm nó. Âu Cơ. Tạnh.
--> Thằng kia sau thắt cổ. Hết chuyện
Hic, để nó thắt cổ thì cũng thương tâm quá :(

NguyenAnhPhan

Xe container
Em chơi cá 1 trận bóng trên OF mà âm cần kia mã lực là em bỏ ngay, chán chả quan tâm đến mã lực làm gì. Thế mà chơi cờ bạc lỗ nhiều mà éo hiểu sao các ông tướng vẫn chơi tiếp được nhỉ, có éo gì hay đâu mà chơi.
Cụ chơi ảo còn thế. Chơi thật thì...

tienlong

Xe buýt
Nó chết, không thì còn chuyện. Ma rồi, sao cứu ? Ngấm máu đâu chữa được.
--> Chỗ em có câu "Bát nước nguội dần". Không cách chi cả.
Còn vợ với 2 đứa con nó nữa, chết thì hết chuyện thì người ngoài nói được thôi, người trong nhà sao nói vậy được

tienlong

Xe buýt
Cụ chơi ảo còn thế. Chơi thật thì...
Giờ em cũng chả nhớ trận gì, hình như theo 1 cái link thớt trận có Việt Nam.
Em thì thích bóng đá nên dự đoán theo thôi, chứ riêng món cờ bạc lô đề em ko bao giờ chơi, còn cách tính thắng - thua mã lực em ko tìm hiểu. E cũng ko quan trọng chuyện đó lắm.
Mà mã lực âm to tướng cũng hay, nhìn cũng thấy vui vui :D

NguyenAnhPhan

Xe container
Còn vợ với 2 đứa con nó nữa, chết thì hết chuyện thì người ngoài nói được thôi, người trong nhà sao nói vậy được
Vì bi lụy, mà mãi không thoát được.
- Nói dư với cụ là chỗ em đầy. Trước còn khủng khiếp hơn chuyện cụ kể. Cơ mà rồi cũng bó tay...
--> Thằng ý mờ khôn ra, thì 1 là bỏ, hai là tự....chứ không ai giúp nổi. Vì giúp 1 nó vã 10 , có núi xèng cũng lụt...cụ hiểu ý em rồi...

NguyenAnhPhan

Xe container
Giờ em cũng chả nhớ trận gì, hình như theo 1 cái link thớt trận có Việt Nam.
Em thì thích bóng đá nên dự đoán theo thôi, chứ riêng món cờ bạc lô đề em ko bao giờ chơi, còn cách tính thắng - thua mã lực em ko tìm hiểu. E cũng ko quan trọng chuyện đó lắm.
Mà mã lực âm to tướng cũng hay, nhìn cũng thấy vui vui :D
Em tờ rịu á...

tienlong

Xe buýt
Vì bi lụy, mà mãi không thoát được.
- Nói dư với cụ là chỗ em đầy. Trước còn khủng khiếp hơn chuyện cụ kể. Cơ mà rồi cũng bó tay...
--> Thằng ý mờ khôn ra, thì 1 là bỏ, hai là tự....chứ không ai giúp nổi. Vì giúp 1 nó vã 10 , có núi xèng cũng lụt...cụ hiểu ý em rồi...
Căng quá nhỉ, ko biết có 1 cái hướng nào đó cho thằng này nó thoát ko? Tội bà dì cứ có việc là gọi các chị em và các anh chị đến khuyên em nó. Hichic

ubisapro

Xe trâu
Thế nên e thấy mấy cụ âm mã chắc cũng có tí kinh nghiệm ko nên dính vào. Chơi trên ốp, các mod thương mà còn thua đứt đuôi như vậy :D

Các cụ nhiều mã đừng ảo tưởng ngon ăn nhé. Ra ngoài lại thành gà trụi lông :))

tienlong

Xe buýt
Thế nên e thấy mấy cụ âm mã chắc cũng có tí kinh nghiệm ko nên dính vào. Chơi trên ốp, các mod thương mà còn thua đứt đuôi như vậy :D

Các cụ nhiều mã đừng ảo tưởng ngon ăn nhé. Ra ngoài lại thành gà trụi lông :))
Hihi, chơi thì thua chắc thôi. Liên quan vụ này em đang tìm hiểu để tư vấn mới khổ cụ ạ. Mà ko hiểu rõ vấn đề, tâm lý thằng em nó suy nghĩ như nào thì khó nói chuyện lắm.
Em thì thương bà dì khóc lóc suốt, mà ngày xưa bà dì trẻ chưa lập gia đình mẹ em kể hay bế các anh chị em em lắm :(

NguyenAnhPhan

Xe container
Căng quá nhỉ, ko biết có 1 cái hướng nào đó cho thằng này nó thoát ko? Tội bà dì cứ có việc là gọi các chị em và các anh chị đến khuyên em nó. Hichic
Không khuyên được đâu cụ. Nó không tự khuyên nó, đố ai tác đông được. Để buồn cắt đâu. Chịu thôi. Thực tế nó đắng lắm. Biết sao khác được...

tienlong

Xe buýt
Không khuyên được đâu cụ. Nó không tự khuyên nó, đố ai tác đông được. Để buồn cắt đâu. Chịu thôi. Thực tế nó đắng lắm. Biết sao khác được...
Cảm ơn cụ, em hẹn hôm nay qua nhà dì mà trong đầu cũng chưa có giải pháp/ câu chuyện gì mà nghĩ cả sáng nay. Thằng cu em và gia đình nó vẫn ở cùng với chú dì, ông chú thì làm bảo vệ cục tính lắm, mắng chửi suốt nó còn ko nghe thì ko biết phải nói sao.
Hic hic

tienlong

Xe buýt
Cụ nào có câu nào chửi thật thâm nho post cho em phát để chiều em chửi nó. Kiểu gì cũng phải chửi chứ e nghĩ nhẹ nhàng cũng chả giải quyết gì, song lại nghĩ chửi nó thì nhiều người chửi rồi nên vẫn mâu thuẫn vấn đề. Hic hic.

tomo21311

Xe tăng
Ngày xưa em với thằng bạn là một cặp cờ bạc gạo kiếm cơm thời sinh viên. Em còn đc mấy anh hay cờ bạc bịp trên xe bus dậy vài món. Em cũng ít khi thua khi đánh bạc, nhưng khi đi làm thì ko thích nữa, chỉ chơi với bọn bạn cho vui. Thằng bạn thì giờ bắt đầu nát mà nó công việc cũng ổn định, mà nó vay tiền em cả năm còn chưa trả. Nghiện món này khó bỏ lắm, nhiều khi cũng ko hẳn là vì tiền mà vì cả giải khuây ko đánh ko chịu được. Em trừ thời sv, còn sau này thỉnh thoảng chơi cho vui. Nên dành một khoản riêng cố định ko liên quan đến gia đình để chơi hết thì thôi, vay để đánh bạc thì xem như hỏng rồi vì sẽ nói dối và lừa người quen. Ko đc sẽ vay lãi nên chết chắc. Các cụ già ở bên Nhật rất hay đánh bạc, nhưng nhiều người cũng thực hiện một nguyên tắc để ko say là mỗi tháng chỉ dành khoảng 3 vạn yên để đánh, hết dừng tháng sau có lương chơi tiếp. Xem nó đúng như một trò giải trí, ko nghĩ dỡ nhà hàng xóm về làm chuồng xí là được.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Có 1 cái lợi của mấy thằng nghiện bài bạc là nhiều người mua đc nhà giá rẻ do cần bán để trả nợ ;))