[Funland] [nghiêm túc] - "a có thể làm chú rể được ko? - nhưng cô dâu ko phải là e"

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Nên dùng dịch vụ thuê chú rể là ổn nhất... Kụ chủ k nên tham gia vai chính quả này.. ^#(^

XPQ

Xe cút kít
Cụ chủ lẫn hàng thế nào chứ hôm nay thì đã quá một tháng rồi còn gì!

slaz8

Xe ba gác
kể cả nhân đạo hay lý trí đều không vì đã sai lại càng sai, nhất là đây lại còn phải bái đường lại tổ tông liên quan đến tâm linh truyền thông

MiMi TT BonBon

Xe đạp
thôi chuẩn bị đi làm đã, đến cơ quan xin ý kiến các cụ mợ tiếp
Kể ra cũng khó lắm cụ ah,sau này cụ lập gđ biết bao nhiêu hệ lụy đấy chứ chẳng đùa đâu. Theo như e đc biết h có dịch vụ lo những chuyện này mà,Cụ thử đề cập phương án là thuê người xem sao. Mà bên nhà gái có biết là cụ "giúp" k? hay k biết j????

vaio9700

Xe buýt
Nhiều người khuyên bạn" KO" vì những lý do lãng xẹt sau này sảy ra lúc đấy bạn mới thấm câu" Làm ơn mắc oan, Làm phúc phải tội". XH bây giờ cũng vị tha hơn với những bà mẹ đơn thân, họ được sống được bình đẳng, được làm mọi việc tốt cho chính bản thân họ. Dù biết rằng Đất quê lề thói ko tránh được thị phi xúc xiểm nhưng chẳng ai rảnh rỗi nói suốt cuộc đời vì lỗi lầm của người khác. Bạn B bị di tật ở tay đấy cũng là 1 phần mọi người càng thương hơn để nâng đỡ trong cs, sự giúp đỡ là của nhiều người chứ 1 mình bạn tốt bụng giả làm chú rể trong ngày cưới rồi bỏ đi vĩnh viễn sẽ biến bạn trở thành kẻ tội đồ khốn nạn trong mắt gia đình họ hàng bạn B. Chúc bạn đã tìm được câu trả lời chuẩn xác.
cảm ơn cụ/mợ (e ko biết xưng hô sao cho phải nữa), việc họ hàng nhà B biết hết hay ko cũng là điều e chưa đc rõ. Nhưng chắc là chỉ 1 bộ phận nhỏ & cái cụ đang nói là..... chuẩn xác >"<

nghĩ chuyện của cụ giống trong film quá, chỉ cái tội về sau thôi, lắm chuyện phiền phức đấy cụ ah. tuy nhiên lòng tốt luôn luôn đúng mà
e ko ngờ & cũng chưa bao giờ từng nhĩ nó sẽ xảy ra. Lúc e nói với cô A "chắc chắn cảm giác a cảm nhận đc lúc e nói "a là chú rể đc ko" nó sẽ nhiều cảm nhận hơn rất nhiều so với khi a cầu hôn 1 ng"

thanks cụ nhé

em thấy cô B nên đối mặt thì hơn ạ, việc gì phải có một đám cưới giả như thế.
e cũng định thu sếp 1 buổi để lên giây cót tinh thần cho cô B đây mợ, nhưng có thể tác động đc đến đâu thực sự e ko chắc

Vụ này em gặp ngoài đời và chứng kiến rồi. Cô B nên thuê 1 người tít miền Nam ra thì sẽ ổn hơn và chỉ là hình thức thực sự - theo nghĩa không có liên quan gì đến pháp luật là ổn thôi mà. Với cụ chủ, nếu cụ ở cùng địa bàn với 2 cô thì nên tránh vì ít nhiều sẽ ảnh hưởng đến cụ, kể cả khi chưa có gia đình hoặc đã có gia đình.
e hiện tại sinh sống và làm việc tại HN, cùng TP với cô A cụ ợ. đang dọa cô A đền đạn cho e >"<

15/5 hết hạn, hôm nay 14/6 cụ mới hỏi thì có tác dung gì.
e nhầm mợ ah, ngày 15/6 >"<

Mk, thế cu C kia đâu rồi cụ chủ, em thì nghĩ việc này cu kia phải đứng ra xử lý chứ nhể, rõ là sướng con ku mù con mắt.
Còn em thấy một vài cụ nói bây giờ thì chuyện này ko còn wan trọng, hay bây giờ thời đại mới rồi... Nhưng thật, em cũng có dịp đi chỗ này chỗ kia, ở đâu đó, vẫn còn những wan điểm rất cố hữu. Nên nếu việc này là có thực, chắc em B và gia đình đã bàn bạc cụ thể và đưa ra giải pháp bất đắc dĩ đó.
Việc này thực ra cũng khó hỏi ý người ngoài, em nghĩ bản thân cụ có thể tìm hiểu thêm thông tin (xem có đang bị úp sọt ko :^o), rồi tự cân đối đưa ra hướng xử lý cho phù hợp.
gia đình cô B (mức gia đình chắc chỉ dừng lại ở bố mẹ và những ng thân cận nhất chứ ko thể nói là rộng đc) cũng đã thống nhất cho giữ lại & kiếm 1 chú rể. Nhưng tác động của nó mang lại thì e cũng ko rõ là bên đó đã tính tới chưa. Lợi hại chắc cụ cũng đã hình dung ra. còn với e, khái niệm "úp sọt" khác MỘT CHÚT cụ ợ
, cũng nên để ý

Chuyện này cũng khó thật. Thôi thì cứu một người phúc đẳng hà xa. Nếu cụ quyết định thì cũng nên nói chuyện thẳng thắn với bố mẹ cô B biết, và cụ có thể nhận đứa bé làm con nuôi cũng được
e có nói với cô A, nếu a nói "có" thì cũng là vì e chứ a ko vì B. Nhưng ý cụ đưa ra cũng là 1 ý để e tham khảo >"< vodka cụ

quangvya1

Xe hơi
Biết đến OF đã lâu và nói thật e cũng hơi khó nghĩ khi post bài này vì nó tương đối tế nhị nhưng thật sự lúc này e cũng hơi rối trí ko biết quyết định sao nữa, nhờ các cụ mợ tư vấn giúp e.

chuyện tương đối rắc rối: chả là e có 1 cô bạn thân từ thời ĐH (cô A >"<) (có thể nói là có 1 chút tình cảm nhưng có lẽ nên giữ ở tình bạn sẽ đẹp hơn rất nhiều), cô bé này lại chơi thân với 1 cô khác nữa (cô B). Cô B này lại có 1 chút khiếm khuyết ở tay nhưng là vì hồi nhỏ bố mẹ ko tiêm kịp vắc xin j j đó nên tay mới teo đi. Có 1 thời gian cô B này yêu 1 anh C (chắc tương đối sâu nặng), a C cũng đã có gia đình và hiện tại cả vợ a C và cô B này cũng có bầu, a C ko bỏ được vợ và bảo cô B này bỏ cái thai đi. Cô B này thì kiên quyết giữ, thứ nhất ko phải vì có níu kéo, mà chỉ vì đây là ng mà cô B yêu nhất nên muốn giữ; thứ nhì là vì cái khiếm khuyết kia nên cô B này quyết tâm chỉ có đứa con này rồi ko lập gđ nữa và cả bố mẹ cô B giờ cũng chỉ đành chấp nhận vì ko khuyên bỏ cái thai đi được. e cũng có chơi với cô B này ở thời ĐH nên cũng hiểu qua tính cách cô bé này ko phải thuộc lại lăng nhăng ong bướm. Cô B này giờ muốn giữ cái thai và cũng là "Hợp thức" hóa nó, vì môi trường làm việc nhà nước, ở quê và cũng là vì ko muốn dùng đến phương án bỏ đi 1 thời gian rồi quay về với đứa bé trên tay (sớm muộn mọi ng cũng biết).

Cô B ko dám nói trực tiếp chuyện này với e vì nói thật với e cũng chỉ là bạn bè thông thường và cô A bạn thân e lại nói với e điều này "a có thể làm chú rể được ko? nhưng chú rể là a, cố dâu ko phải là e - là B", "a chỉ phải xuất hiện 2 lần thôi (hôm cưới và dạm ngõ), tất cả mọi chuyện bên đó lo và chỉ a, e (cô A) và B biết chuyện này thôi"
thực sự e hơi choáng váng với câu hỏi này, như trên phim và cũng chưa từng tưởng tượng nó có thể xảy ra. lúc này e hơi rối trí, các cụ mợ cho e lời khuyên với, hạn trả lời của e chậm nhất là sáng 15/6 rồi. Nói thật, nếu trực tiếp là cô A thì ko nói, nhưng đây là là bạn thân của A (với e chỉ là bạn bình thường) nên e do dự nhiều. rất mong các cụ mợ phân tích, khai sáng cho e vụ này với [-O<
Bảo cô A alo cho em,em làm chú rể thay cho cụ chủ ... Em fun chút,cụ nên xem xét cẩn thận,ra quyết định cũng khó đấy

vaio9700

Xe buýt
Thuê em làm chú rể cho cụ ơi, hỏi đi đâu xa cho mệt. Giá tốt tốt chút là được mà ;)). Em đang chả có việc gì làm, khéo mở cty cho thuê chú rể, lại hay. Nếu dâu có nhu cầu, chú rể có thể phục vụ cả đêm tân hôn luôn nhá, =)).
cụ ơi là cụ, e mới tỉnh rượu nhưng đọc cm của cụ e cũng ko phì đc cười >"<

Em thật, nếu chỉ cần 1 thằng cha xuất hiện có nhõn 2 buổi thì ra chợ lao động, thuê chú nào mặt mũi sáng sủa tý là ok... đâu cần nhờ người quen thân cho phiền phức, ảnh hưởng đến uy tín, tương lai của người ta.
Nói chung cả gái A và gái B đều thuộc loại cạn nghĩ, chưa biết chừng còn có ý định lợi dụng sự dễ dãi, cả nể của cụ.
e ghi lòng tạc dạ lời của cụ. Cô A cũng nói, hiện tại e nghĩ tới a cũng vì bọn e chưa nghĩ ra được phuơng án nào khác tốt hơn. Nếu ko đc thì cùng nghĩ hướng giúp B. Có thể thuê, nhưng a có thể tìm hộ e ko?
theo e hiểu thì cái ng có thể tìm hộ đó cũng phải được 1 chút chứ ko phải dân đầu trộm đuôi cướp, đi mời rượu họ hàng đc vài chén 1 tí mà lại.... thì hỏng ^_^

Quyết định sinh con, nghĩa là chịu được búa rìu dư luận, vả lại thời nay cũng không còn quan trọng chuyện "bà mẹ đơn thân" này nữa.

Vậy kụ nên thuyết phục bạn kụ thay đổi cách suy nghĩ vì không sẽ ảnh hưởng cả đến tương lai đứa trẻ sau này nữa đấy.
dạ vâng, e ghi lời cụ

Í tưởng điên rồ. Cả hai cô này bệnh thần kinh hoang tưởng. Cụ chủ thớt cũng chả kém khi đem chuyện dở hơi này lên đây mà hỏi.
e ấn tượng với cụ MY&MAC từ sau vụ đi off lắm lắm (trên giấy tờ ^_^), cơ mà thực sự e hơi rối trí nên mới hỏi :(

Cháu hỏi nghiêm túc !

Từ hổm tới giờ , kụ nghiêm túc mấy lần rồi ?

Nghiêm túc ấy ợ !
e ko hiểu ý cụ cho lắm

Thế lúc đẻ con ra có mà vỡ mồm à. Xui dại.

@ chủ thớt: hỏi xong rồi, vậy cụ quyết định như nào. Là em thì em cho con bạn A 1 cái tát bảo: Mày điên hả con dở người. Thế mà cũng phải hỏi.
chậm nhất sáng mai e phải có câu trl cụ ah (sáng 15/6)

Định góp ý cho cụ tí nhưng mà chẳng biết viết cái gì nên đành thôi . Tùy ý cụ , nhưng cẩn thận không lại đùa thành thật thì nát đời đấy cụ ạ . ^:)^
cảm ơn cụ đã quan tâm

kể cả nhân đạo hay lý trí đều không vì đã sai lại càng sai, nhất là đây lại còn phải bái đường lại tổ tông liên quan đến tâm linh truyền thông
thêm cả vụ tâm linh nữa e cũng chưa nghĩ đến >"< e ko duy tâm nhưng bác thì e cũng ko dám. vodka cụ

Tân hôn để làm giề,cụ chưa hỏi mấy tháng cụ đã hỏi tân hôn.:)). Nói vậy thôi,câu view thiếu muối quá!Hay là em hb lại đội lốt hỏi vớ vỉn.
oan e quá, e thì đang trên mây cụ lại bảo e câu view :(

Taunhanh

Xe hơi
Em nghĩ giờ xu thế làm bà mẹ đơn thân nhiều mà với lại giờ thời buổi hiện đại cũng ít người xoi mói chuyện linh tinh này lắm. theo em cụ cứ nói thẳng là chẳng làm sao phải cưới giả làm gì, cứ đẻ con ra mà nuôi.

kahat

Xe tải
chốt cuối cùng, bác quyết định ra sao rồi, chia sẻ anh em học hỏi

vaio9700

Xe buýt
Em ngồi đọc hết 10 trang hình như là câu view thoai. XH giờ mà phải thế à, vớ vẩn.
hỏi thật, câu view thì đc cái j hả cụ. Nhờ có các cụ/mợ đóng góp ý kiến e cũng đã thấy được nhiều điều hơn, ko phải ai lúc nào cũng đủ sáng suốt để nhìn mọi việc từ tất cả các khía cạnh đc

chốt cuối cùng, bác quyết định ra sao rồi, chia sẻ anh em học hỏi
e còn 1 đêm cụ ah :(

cun01

Xe container
Mặt hướng ra sông, chổng mông vào nội thành.
hỏi thật, câu view thì đc cái j hả cụ. Nhờ có các cụ/mợ đóng góp ý kiến e cũng đã thấy được nhiều điều hơn, ko phải ai lúc nào cũng đủ sáng suốt để nhìn mọi việc từ tất cả các khía cạnh đc
Đây không phải thời chiến hay bao cấp mà phải sáng với suốt, em là em éo tin cụ về cụ hỏi Mẹ cụ xem nào..?

dugianghubt

Xe tăng
ca này khó ...chuyển lên tuyến trên

luklak

Xe điện
Thế này cho tiện cả đôi đường, sau khỏi lo dị nghị, cụ giúp B có chồng và A giúp cụ có vợ, thế là xong :D

haruharu

Xe buýt
Hix,chắc chắn là không rồi.Nếu mình mắc nợ gì đấy với người ta thì cố nhưng thông thường thì cụ gạt khỏi đầu đi

emnhaque

Xe máy
Sáng 15/6 rồi nè cụ, đang hóng câu trả lời cuối cùng của cụ đây!

smartman76

Xe tải
Biết đến OF đã lâu và nói thật e cũng hơi khó nghĩ khi post bài này vì nó tương đối tế nhị nhưng thật sự lúc này e cũng hơi rối trí ko biết quyết định sao nữa, nhờ các cụ mợ tư vấn giúp e.

chuyện tương đối rắc rối: chả là e có 1 cô bạn thân từ thời ĐH (cô A >"<) (có thể nói là có 1 chút tình cảm nhưng có lẽ nên giữ ở tình bạn sẽ đẹp hơn rất nhiều), cô bé này lại chơi thân với 1 cô khác nữa (cô B). Cô B này lại có 1 chút khiếm khuyết ở tay nhưng là vì hồi nhỏ bố mẹ ko tiêm kịp vắc xin j j đó nên tay mới teo đi. Có 1 thời gian cô B này yêu 1 anh C (chắc tương đối sâu nặng), a C cũng đã có gia đình và hiện tại cả vợ a C và cô B này cũng có bầu, a C ko bỏ được vợ và bảo cô B này bỏ cái thai đi. Cô B này thì kiên quyết giữ, thứ nhất ko phải vì có níu kéo, mà chỉ vì đây là ng mà cô B yêu nhất nên muốn giữ; thứ nhì là vì cái khiếm khuyết kia nên cô B này quyết tâm chỉ có đứa con này rồi ko lập gđ nữa và cả bố mẹ cô B giờ cũng chỉ đành chấp nhận vì ko khuyên bỏ cái thai đi được. e cũng có chơi với cô B này ở thời ĐH nên cũng hiểu qua tính cách cô bé này ko phải thuộc lại lăng nhăng ong bướm. Cô B này giờ muốn giữ cái thai và cũng là "Hợp thức" hóa nó, vì môi trường làm việc nhà nước, ở quê và cũng là vì ko muốn dùng đến phương án bỏ đi 1 thời gian rồi quay về với đứa bé trên tay (sớm muộn mọi ng cũng biết).

Cô B ko dám nói trực tiếp chuyện này với e vì nói thật với e cũng chỉ là bạn bè thông thường và cô A bạn thân e lại nói với e điều này "a có thể làm chú rể được ko? nhưng chú rể là a, cố dâu ko phải là e - là B", "a chỉ phải xuất hiện 2 lần thôi (hôm cưới và dạm ngõ), tất cả mọi chuyện bên đó lo và chỉ a, e (cô A) và B biết chuyện này thôi"
thực sự e hơi choáng váng với câu hỏi này, như trên phim và cũng chưa từng tưởng tượng nó có thể xảy ra. lúc này e hơi rối trí, các cụ mợ cho e lời khuyên với, hạn trả lời của e chậm nhất là sáng 15/6 rồi. Nói thật, nếu trực tiếp là cô A thì ko nói, nhưng đây là là bạn thân của A (với e chỉ là bạn bình thường) nên e do dự nhiều. rất mong các cụ mợ phân tích, khai sáng cho e vụ này với [-O<
Bây giờ có dịch vụ cho thuê cô dâu chú rể đầy ra đấy,cụ ở HN hay ở đâu,ở Hn cụ lên mạn Hàng Giầy,hàng than đầy các dịch vụ,thậm chí cụ ngồi một chỗ và bấm Enter thôi cũng được,đâu cần phải làm khó cho bản thân mình như thế.