[Funland] Nghịch lý bệnh viện tại VN

Khongdanhvong

Xe điện
Các cụ có thấy ở VN mình có nghịch lý quá không:
- Viện tư dịch vụ rất tốt, mình như thượng đế vậy. Tuy nhiên khi bệnh nặng nặng, khi mổ xẻ vẫn phải chạy vào viện công.
- Viện công chuyên môn tốt, tập trung các bác sĩ giỏi nhưng dịch vụ khá tệ, thái độ với bệnh nhân phụ thuộc vào quà cáp.

Em mới phải đi mổ ở viện công đây, thích viện tư vì em có bảo hiểm ngoài nhưng khó chọn bác sĩ quá. Vào viện công rồi lấy được giấy tờ thanh toán bảo hiểm sắp hết hơi rồi ạ. Mà viện công cứ như nhập gia tùy tục, họ có mình không có thái độ khác ngay và luôn 😁

Toietmoi

Xe điện
Bv tư chủ yếu chữa bệnh nhẹ, khám tổng quát để lấy tiền tươi thóc thật với giá trên trời. Khi gặp ca khó là chúng nó làm giấy chuyển viện sang Bv công ngay.
Ngay như thai sản cũng vậy, bv tư rất thích theo dõi thai kỳ nhưng nếu coi chừng khó sinh, dễ gặp biến chứng là tư vấn người nhà đẩy sang bv công, khỏi lo tai nạn nghề nghiệp.

Euro2CityStar

Xe lăn
- Viện tư dịch vụ rất tốt, mình như thượng đế vậy. Tuy nhiên khi bệnh nặng nặng, khi mổ xẻ vẫn phải chạy vào viện công.
- Viện công chuyên môn tốt, tập trung các bác sĩ giỏi nhưng dịch vụ khá tệ, thái độ với bệnh nhân phụ thuộc vào quà cáp.

Em mới phải đi mổ ở viện công đây, thích viện tư vì em có bảo hiểm ngoài nhưng khó chọn bác sĩ quá. Vào viện công rồi lấy được giấy tờ thanh toán bảo hiểm sắp hết hơi rồi ạ. Mà viện công cứ như nhập gia tùy tục, họ có mình không có thái độ khác ngay và luôn 😁
vào đâu vậy . phủ doãn ư .

Grandtouring

Xe điện
Khốn khổ nhất ở BV là người nhà phải chăm bệnh nhân, nhất là bệnh nhân nặng, trong khi không có chỗ cho họ.

fanmu1234

Xe container

Cụ muốn sướng, thì mua BHYT tư nhân, 1 năm từ 5-10 củ, sau đó cụ vào BV công sử dụng full dịch vụ hoặc cụ tự bỏ tiền túi sử dụng full dịch vụ giá cao.

Cụ sẽ được BS có chuyên môn chăm sóc ngon lành như BV tư nhé.

• Vodka
Reactions: dpl

longdelta

Xe tăng
Em khám lặt vặt toàn vào Thu Cúc Trần Duy Hưng, vào đấy nhìn mấy em hd xinh tươi cũng mát cả mặt :))

jazzzzz

Xe lăn
Túm lại là dịch vụ như BV tư và chất lượng bác sỹ như bv cokng mới đúng tinh thần XHCN

Khongdanhvong

Xe điện
Cụ muốn sướng, thì mua BHYT tư nhân, 1 năm từ 5-10 củ, sau đó cụ vào BV công sử dụng full dịch vụ hoặc cụ tự bỏ tiền túi sử dụng full dịch vụ giá cao.

Cụ sẽ được BS có chuyên môn chăm sóc ngon lành như BV tư nhé.
Em có BHYT tư nhân mà cụ, nhưng BHYT này vào viện công chả có giá trị mấy nhé.

fanmu1234

Xe container
Em có BHYT tư nhân mà cụ, nhưng BHYT này vào viện công chả có giá trị mấy nhé.
Em không hiểu ý cụ.

Cụ vào BV viện công, dùng full dịch vụ như 1 + 2 người, các thuốc tốt nhất, mổ xẻ dịch vụ, khám BS dịch vụ

Lấy hóa đơn và gửi về nơi bán BHYT tư nhân. Họ sẽ thanh toán thôi

Khongdanhvong

Xe điện
Em không hiểu ý cụ.

Cụ vào BV viện công, dùng full dịch vụ như 1 + 2 người, các thuốc tốt nhất, mổ xẻ dịch vụ, khám BS dịch vụ

Lấy hóa đơn và gửi về nơi bán BHYT tư nhân. Họ sẽ thanh toán thôi
Em có bhyt tư nội trú trăm triệu 1 năm. Nhưng ở viện công cụ muốn dùng dịch vụ ngon rồi thanh toán với bhyt tư cũng không được nhé, nguyên tắc "sướng" duy nhất ở đây là quà, ai quan tâm cụ có bhyt ở đâu đâu.
Em đang lấy giấy tờ để thanh toán bhyt tư đây mà gần hết hơi.

fanmu1234

Xe container
Em có bhyt tư nội trú trăm triệu 1 năm. Nhưng ở viện công cụ muốn dùng dịch vụ ngon rồi thanh toán với bhyt tư cũng không được nhé, nguyên tắc "sướng" duy nhất ở đây là quà, ai quan tâm cụ có bhyt ở đâu đâu.
ở SG không có cảnh quà nhé. Cứ bỏ tiền ra đăng ký dịch vụ cao cấp tại BV công thôi.

Khongdanhvong

Xe điện
Tư bổn thì zá cắt cổ, XHCN là làm theo năng lực và hưởng theo nhu cầu
Cụ vào viện tư xem giá có rẻ không. Ý em là có viện công không có dịch vụ giá cao chăm sóc ngon lành như viện tư, thứ duy nhất giúp cụ được chăm sóc là ....

MuathuHN252

Xe cút kít
Quy định của viện từ xưa nay vẫn thế.chứ ko fai là họ hành mỗi cụ hoặc cụ ko pbi thì họ hành đâu ạ. Em thấy các viện h tiến bộ hơn ngày xưa rất nhiều, nhiều bs và nhiều viện cấm bs nhận pbi, đưa còn ko lấy luôn vì sợ phát hiện ra là đuổi cơ ạ. Có viện thì đưa bs vẫn lấy nhưng ko fai là có pbi thì bs vui vẻ, tận tâm ko có thì mặt nặng mày nhẹ hoặc bỏ mặc bệnh nhân đâu. BS h cũng sợ bệnh nhân lắm, ko cẩn thận là dc lên mạng xã hội ngồi ngay hoặc bỏ bê ko chữa cho ng ta mà lỡ bệnh nhân bị lsao thì bác sĩ cũng lo sẽ bị kiện cáo. Đi làm đã mệt mỏi lắm rồi, chỉ mong chữa cho nhanh nhanh hết số bệnh nhân đang chờ, mấy ai hơi sức mà hành bệnh nhân đâu