[Funland] Nghĩa vụ quân sự

202

Xe container
Các cụ cho e hỏi,thằng em trai e mới có giấy bào quân sự vì chưa hết 27t, cái vấn đề khó nói khoảng bao nhiêu ?
Năm nào cũng thấy gọi, tưởng mất chi phí 1 lần là thôi k gọi nữa chứ nhỉ ?
Haizz, luật đã quy định rồi thì thực hiện đi, tìm cách lách làm gì cho xấu xí cái thằng đàn ông ra.
Hôm nay ngồi uống rượu nhà ông anh gấu cũng thấy nói về chuyện này.
Nó ko đơn giản là như vậy. Đi học DH về họ cũng gọi. Mỗi lần lại mất 2-5 củ. Mà họ gọi hết, gọi cả thằng chết rồi để kiếm xèng. Có khi chỉ vài thằng đi nhưng gọi cả trăm thằng.

kokhodau

Xe buýt
Hết tuổi rồi cụ nhé.

Mấy thánh cho mình hỏi, nếu sinh vào tháng 10-91 thì năm sau có còn bị kêu ko! Nó tính là lấy năm hay tính luôn cả ngày tháng sinh! Nếu tính năm thì 2019-91 =28 ngon rồi! Còn tính ngày tháng năm thì vẫn còn 27 tuổi mấy tháng! Tới tháng 6-7/19 nó kêu nữa là bỏ mẹ!

Chỉnh sửa cuối:

huutrinh6688

Xe điện
NVQS bây giờ nó như kiểu bắt nợ. Ai trốn được thì trốn. Chả có thằng nào thiết tha hay gọi là đi vì lý tưởng, vì trách nhiệm cả.

cunglatruong1

[Tịch thu bằng lái]
Bố Mẹ cụ chắc thăng hết rồi nhỉ :))
cám ơn vẫn khỏe và minh mẫn. ko phải như ai lẩm cẩm bố đời.đó là điềm sắp lên nóc tủ:)) thích món gì ngon thì ăn nhiều vào với ra vườn ngủ cho quen mùi đất đi nhé;))

Matxech

Xe container
Cứ làm tròn bổn phận CD của mình đã cụ, còn trốn hết nvqs nghĩa là mất luôn TQ rồi còn gì.
Vâng cám ơn cụ
Bổn phận của e e làm xong cách đây 33 năm rồi
Bh còn bổn phận của các thế hệ sau thôi
Mà bọn cb qs bh nó cũng nhiều trò vặt lắm
Các cháu đi học đh đã làm giấy chuyển nvqs về trường rồi mà nó vẫn gọi đi khám hàng năm
Chắc để rung xem cá có nhảy ko

madcobra

Xe máy
Lên gặp bí thư phường ( thường là trưởng ban tuyển) để trình bày hoàn cảnh đi Cụ... Chứ tuổi lớn rồi đi nghĩa vụ buồn lắm

Công Tôn Chén

Xe buýt
Cụ cứ xạo quần
Cận từ 1 độ rưỡi trở lên là khỏi phải đi
Thằng phường hay quận mất dạy nào bắt đi thì lên đến đơn vị huấn luyện vài buổi cũng được trả về nhé

Ai bảo cụ là đi 18 tháng ?
2 năm tròn nhé

Nhà cụ ở đâu ?
Nếu trong phạm vi phố trung tâm Hà Lội gốc như quận Hoàn Kiếm (trừ đê ra) thì giờ giá là 20 củ để cancel 1 lần gọi nhé cụ :))
Còn các quận khác ở Hà Lội thì 10 củ
Đến kỳ sau không muốn bị gọi nữa thì bảo thằng em thuê nhà trọ ở quận khác mà ở
Và trong 1 tháng kỳ gọi thì đừng có vác mặt về

Còn cụ nào ủng hộ đi bộ đội cho khỏe người, hay chững chạc lên thì bái các cụ
Đang công ăn việc làm, tuổi 27 bị gọi đi, 29 trở về thì lại theo các cụ đi lái taxi
hay làm ít mực, cái dây chuyền rồi đi đòi họ góp à :T

Còn cụ nào so sánh với Hàn Quốc thì xin thưa là Hàn Quốc nó đang trong tình trạng chiến tranh
giờ Việt Nam đang hòa bình, không thường trực chiến tranh với ai cả
Thế ai đang cầm súng, ai đang bảo vệ đất nước cho cụ ngồi gõ bàn phím mà cụ nói ra được những câu như thế?

Công Tôn Chén

Xe buýt
Bộ đội mới hay bất cứ đơn vị nào cũng có tình trạng này tất,bạn e đi học sĩ quan cũng nhẹ thì 1 trận,lì đòn bật lại thì đánh dài dài.
Khổ cái mà thưa lên cán bộ,hôm sau cán bộ còn nói với bọn ma cũ là đánh sao thì đánh,đừng đánh chết là dc :))
Đừng vơ đũa cả nắm nhé.

Công Tôn Chén

Xe buýt
Cụ cứ xạo quần
Cận từ 1 độ rưỡi trở lên là khỏi phải đi
Thằng phường hay quận mất dạy nào bắt đi thì lên đến đơn vị huấn luyện vài buổi cũng được trả về nhé

Ai bảo cụ là đi 18 tháng ?
2 năm tròn nhé

Nhà cụ ở đâu ?
Nếu trong phạm vi phố trung tâm Hà Lội gốc như quận Hoàn Kiếm (trừ đê ra) thì giờ giá là 20 củ để cancel 1 lần gọi nhé cụ :))
Còn các quận khác ở Hà Lội thì 10 củ
Đến kỳ sau không muốn bị gọi nữa thì bảo thằng em thuê nhà trọ ở quận khác mà ở
Và trong 1 tháng kỳ gọi thì đừng có vác mặt về

Còn cụ nào ủng hộ đi bộ đội cho khỏe người, hay chững chạc lên thì bái các cụ
Đang công ăn việc làm, tuổi 27 bị gọi đi, 29 trở về thì lại theo các cụ đi lái taxi
hay làm ít mực, cái dây chuyền rồi đi đòi họ góp à :T
Còn cụ nào so sánh với Hàn Quốc thì xin thưa là Hàn Quốc nó đang trong tình trạng chiến tranh
giờ Việt Nam đang hòa bình, không thường trực chiến tranh với ai cả
Xin phép vang nhé.

Long921

Xe tăng
Hôm nay ngồi uống rượu nhà ông anh gấu cũng thấy nói về chuyện này.
Nó ko đơn giản là như vậy. Đi học DH về họ cũng gọi. Mỗi lần lại mất 2-5 củ. Mà họ gọi hết, gọi cả thằng chết rồi để kiếm xèng. Có khi chỉ vài thằng đi nhưng gọi cả trăm thằng.
Ông anh cụ phải đi giá bn, phường nào, cụ ngại thì mật thư cho em nhé để e còn biết đường

202

Xe container
Ông anh cụ phải đi giá bn, phường nào, cụ ngại thì mật thư cho em nhé để e còn biết đường
Gia Lâm thôn. Mấy đứa cháu đều phải nộp xèng lần thì 2 lần thì 5 củ.