[Funland] Nghĩa vụ quân sự 2023

Isu_zu

Tháo bánh
Trước có ai đề xuất không đi nghĩa vụ đóng tiền mà có ông bà dở hơi nào bác bỏ. Nếu 70tr/ xuất miễn trọn đời hay 10tr/năm thì chỉ cần đóng cho nhà nước một nửa như vậy thu ngân sách ối ra, hơn là rơi vào túi cán bộ phường quận đội. Vẫn còn nhiều cháu nhà khó khăn muốn đi bộ đội mà. Tiền đóng kia nâng phụ cấp cho các cháu đi bộ đội có phải hơn không?
Nói như cụ thì khác gì thu thuế dịch vụ tươi mát ở Đồ Sơn. Theo như những nguồn tin chính thống thì Đồ Sơn chưa và sẽ ko bao giờ có nạn mua bán dâm nha cụ. Hình như chỉ có bán bánh suse, nghe nói bóc bánh trả tiền thôi :))

fantasy0178

Xe tăng
Các cụ vẫn quan tâm đến vụ này thế thì sao không đến tận nhà bạn ấy, xem giấy tờ nếu các cụ thấy oan thì họ đến cơ quan nào mình đi cùng ủng hộ đi. Em thấy gia đình họ chả có ý kiến mà thuyết âm mưu vẫn còn kinh nhể?
Những vụ như thế này và tự tử ở CAP thì ko cần thuyết âm mưu cũng hiểu đc bản chất, trừ những người quá mù quáng hoặc cố tình ko muốn hiểu, thế nên tốt nhất bản thân mình tự lo cho mình và người nhà, hạn chế tối đa rủi ro trong khả năng có thể.

caisua

Xe lăn
Giao chỉ tiêu vd 1 phường 100 cháu lên đường kiểu gì cũng phải đủ 100 cháu
Còn lại các cháu kia thi đấu cháu nào chạy trc thì thôi, chạy muộn thì hết slot là phải lên đường.
E có thg ban trc chạy muộn phải lênđường. Nhưng nó chạy nghĩa vụở doanh trại ở nội thành
Chỉ vọng gác vs việcđơn giản, xong nó xin làm anh nuôi vs tham gia văn nghệ. Thấy nhàn lắm =))
CÒn mấy thg bạn khác thì đi tỉnh xa, đóng gạch, tăng gia sx, giúpđỡ dân đào ao ..... vất vả phết
Xong đói nợ căngtin cũng khá tiền, hoàn thành xong trả nợ căng tin mấy chục =)).
Chạy nội thành hết bao tiền cụ nhỉ? Thằng nhà em nấu ăn có nghề, oánh đàn piano và guita ở mức kiếm tiền được, tennis đi thi đấu ổn, ielts 8.0 nhưng chưa thấy biết nịnh nọt thì liệu có được doanh trại HN ưu tiên nhận ko nhỉ

Mũi tên bạc

Xe container
Những vụ như thế này và tự tử ở CAP thì ko cần thuyết âm mưu cũng hiểu đc bản chất, trừ những người quá mù quáng hoặc cố tình ko muốn hiểu, thế nên tốt nhất bản thân mình tự lo cho mình và người nhà, hạn chế tối đa rủi ro trong khả năng có thể.
Không người nhà, không luật sư, không biết vụ việc thế nào, ... cái gì cũng không biết nhưng ngỡ rằng thế này thế kia thì chỉ có đội xem tát ao thôi!

vneseman

Xe lăn
Hà Nội - Quận TX, năm nay em thấy đòi 10 củ rồi, năm sau ốp nộp tiếp.

fantasy0178

Xe tăng
Không người nhà, không luật sư, không biết vụ việc thế nào, ... cái gì cũng không biết nhưng ngỡ rằng thế này thế kia thì chỉ có đội xem tát ao thôi!
Vâng, chính vì vậy nên dắt mũi đội tát ao hơi khó cụ ah, ko phải nói gì cũng gật như ngan, :))

xe365

Xe buýt
Đi hết. Nhưng giờ ở xã hội mấy người bị đâu. Nhưng vào đấy môi trường tập thể, sinh hoạt sử dụng nguồn nước thiếu vệ sinh nên dễ dính lắm. Trước e lên thăm thằng bạn đang thời kì tân binh của f362 nằm ờ d11 ( e ko nhớ rõ lắm là d nào ) chỗ Thú Y Hoài Đức, vào nhà vệ sinh của chúng nó phát sợ luôn
Thế mà ngày trước ông anh em kể đi ktra NVQS bị bắt lột ra hết xem có bị ko, mấy ông bị đều bị đuổi về nên em tưởng dính tí ghẻ là miễn :D

Ko rõ giờ kỉ luật ra sao chứ đợt 2009 em làm quán net cạnh sư KQ 371, chả biết các cậu làm thế nào nhưng có gần chục cậu tuần 3 4 buổi ra chơi game từ khuya khuya đến 1 2h sáng lại mò về, toàn bắn Háp lai :D
Thế nên bảo đi để rèn luyện cũng chỉ đúng phần nào

maroon5788

Xe buýt
Chạy nội thành hết bao tiền cụ nhỉ? Thằng nhà em nấu ăn có nghề, oánh đàn piano và guita ở mức kiếm tiền được, tennis đi thi đấu ổn, ielts 8.0 nhưng chưa thấy biết nịnh nọt thì liệu có được doanh trại HN ưu tiên nhận ko nhỉ
E cũng ko rõ cụ ạ, nhưng từ năm 2011 cơ cụ. Nó đóng quân ở ngay thanh xuân.
E thấy đợt đấy nó toàn chụp ảnh post FB ăn chơi các kiểu.

TÔN

Xe container
Thế mà ngày trước ông anh em kể đi ktra NVQS bị bắt lột ra hết xem có bị ko, mấy ông bị đều bị đuổi về nên em tưởng dính tí ghẻ là miễn :D

Ko rõ giờ kỉ luật ra sao chứ đợt 2009 em làm quán net cạnh sư KQ 371, chả biết các cậu làm thế nào nhưng có gần chục cậu tuần 3 4 buổi ra chơi game từ khuya khuya đến 1 2h sáng lại mò về, toàn bắn Háp lai :D
Thế nên bảo đi để rèn luyện cũng chỉ đúng phần nào
Thằng bạn e đóng quân ở Hoàng Ngân, cách nhà 200m. Mùa đông toàn trèo tường về tắm nước nóng :))

conngua280390

Xe buýt
Vâng, chính vì vậy nên dắt mũi đội tát ao hơi khó cụ ah, ko phải nói gì cũng gật như ngan, :))
Nói rứa em hoàn toàn tin, nói A B C gì cũng tin, nhưng bảo em có chạy không thì e chạy chắc chứ, tin thì tin nhưng lo thân mình chứ!

Trung_Si

Xe hơi
Gửi cụ
Luật là vậy nhưng các bố Phường (xã) sẽ vẫn cứ dọa để lùa gà (Dọa thiếu chỉ tiêu nên cận cũng lấy, ghi giảm số diop), yếu tinh thần vẫn phải phong bì đấy nhé!

caisua

Xe lăn
Thằng bạn e đóng quân ở Hoàng Ngân, cách nhà 200m. Mùa đông toàn trèo tường về tắm nước nóng :))
Hỏi giúp em cách nào để được đóng quân ở Hoàng Ngân với ạ, để được cách nhà 500m, được tennis mệt nghỉ

TÔN

Xe container
Hỏi giúp em cách nào để được đóng quân ở Hoàng Ngân với ạ, để được cách nhà 500m, được tennis mệt nghỉ
Cụ nhà gần đấy à, bạn e là nó đi nghĩa vụ cho f361

Cuongheisei

Xe buýt
Làm gì nhiều vậy, thời e 3 củ 5 củ là trôi. Chẳng lẽ sau 20 năm giá nó lên như giá nhà đất ;))
thật đấy cụ, ông a e vừa làm xong cho 2 đứa e, hôm nọ ngồi nhậu kể các vùng ngoại thành giờ cũng từng ý r. Ông a ruột e sn 87 ngày xưa chạy ở quận nào đó cũng đã chục củ khoai r cụ ạ.

TÔN

Xe container
thật đấy cụ, ông a e vừa làm xong cho 2 đứa e, hôm nọ ngồi nhậu kể các vùng ngoại thành giờ cũng từng ý r. Ông a ruột e sn 87 ngày xưa chạy ở quận nào đó cũng đã chục củ khoai r cụ ạ.
E ngày xưa ko phải chạy vì vẫn đi học, học xong đi làm nhà nước nên ko bị gọi. Nhưng thấy mấy đứa bạn nó chạy hết có mấy củ. Quen ông nào phụ trách quân sự ở phường thì có khi chỉ bữa nhậu là xong

TÔN

Xe container
Thằng ở cùng khu tập thể với e gia đình nó phải nói với tổ dân phố xin cho nó đi bộ đội. Đi bộ đội gì mà ngày thường toàn thấy nó ở nhà đánh võng mặt đường. Nó khoe với e : tao cho nửa tiểu đội nghiện theo tao, đến giờ tao bỏ rồi mà chúng nó thì vẫn nghiện =))

Cuongheisei

Xe buýt
E ngày xưa ko phải chạy vì vẫn đi học, học xong đi làm nhà nước nên ko bị gọi. Nhưng thấy mấy đứa bạn nó chạy hết có mấy củ. Quen ông nào phụ trách quân sự ở phường thì có khi chỉ bữa nhậu là xong
ông a e cũng làm nhà nc mà cụ, thế mà vẫn bị nó gọi, mà cái bọn gọi k phải là phường chỗ ở, mà là phường chỗ làm, chỗ ở thì nhờ ng nhà phút mốt cụ ạ, tính ra vụ ông a e cũng hơn chục năm có lẻ rồi

vu nhat hung

Xe buýt
Thằng con cụ vào bộ đội thì hết 3 tháng huấn luyện là về đoàn văn công của quân khu ngay và luôn

TÔN

Xe container
ông a e cũng làm nhà nc mà cụ, thế mà vẫn bị nó gọi, mà cái bọn gọi k phải là phường chỗ ở, mà là phường chỗ làm, chỗ ở thì nhờ ng nhà phút mốt cụ ạ, tính ra vụ ông a e cũng hơn chục năm có lẻ rồi
Nhiều khi là đi theo cơ quan học sỹ quan dự bị