[Funland] Nghỉ việc ở nhà chồng nuôi

comiki

Xe ba gác
Người OF
Nhưng ck em bảo em ở nhà ạ.
Em biết trường hợp ở nhà như vậy. Chị ấy là người rất khéo léo, thu vén, đảm đang. Nhìn ngoài ko ai nghĩ đó là một bà nội trợ, ông chồng vẫn nể một phép và dính như sam, nhà chồng cũng rất quý. Có thể nói như là một nội tướng vậy. Cho nên mọi thứ vẫn là tùy thuộc hoàn cảnh và bản lĩnh mỗi người.
Chắc mợ cũng đã cân nhắc, tham khảo nhiều, nếu mợ thấy đủ tin tưởng, đủ điều kiện thì cứ thực hiện. Nếu mợ vẫn có khả năng apply một công việc khác sau này thì lại càng đơn giản.

Trục

Xe ba gác
Có nên nghỉ việc ở nhà hẳn để chăm con và chồng nuôi không các bác.
Mợ để em mở thớt có nên nghỉ việc ở nhà để vợ nuôi không rồi mợ đúc rút kinh nghiệm nhá. ;)

barca6996

Xe container
Mợ thớt đừng nghe các mợ trên này,một là những mợ chưa có chồng, hai là những mợ k được chồng nuôi. Cho nên mợ thớt thấy mình ngoan mà chồng yêu chồng bẩu ở nhà thì ở nhà thôi 😀

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Không nhé mợ! Nghỉ ở nhà 1, 2 tháng thì được, lâu dài thì không được. Ở nhà chăm con và chồng nuôi là cách nhanh nhất đẩy mình xa chồng về tư duy, hôn nhân bị đe doạ.
Nghỉ ở nhà vợ nuôi, nghe còn xuôi tý :D

lodudu

Xe điện
Nghỉ luôn đi mà chăm con cái

Trục

Xe ba gác
Em thấy hình như hầu hết các mợ giúp em. Thế có cụ nào có vk ở nhà để cụ phải nuôi mấy năm rồi chưa ạ? Suy nghic các cụ ntn ạ?
Nếu nhà có khả năng thuê giúp việc rồi thì vợ ở nhà cũng không sao.
Nhưng kinh tế mà không tốt thì mợ nên thận trọng.
Như em trải qua rồi, nhiều lúc cũng vật vã lắm, nên cùng lúc phải tạo ra nhiều nguồn thu để bù lại khoản thu nhập còn thiếu.

Chĩm111

Xe điện
Cũng được, sướng phết!
Như em đây, ở nhà vợ nuôi, người béo ú, chả phải lo nghĩ gì, suốt ngày quần đùi, áo cộc, đầu tóc chả cần chải, râu lâu lâu mới cạo... Thỉnh thoảng mới rụt rè xin phép vợ ra làm cốc cafe vỉa hè, phải hôm vợ vui thì được duyệt 50k và cho đi 30 phút. Hôm nào mà thấy mặt mũi cau có thì có thèm cafe đến mấy em cũng đếch dám xin, vì biết chắc không những chẳng được duyệt mà còn bị chửi cho sấp mặt. :D

budu2810

[Tịch thu bằng lái]
xui người ta thuê người giúp việc để làm thay công việc nhà , là việc đi ngược lại văn minh của nhân loại.
1- Không ai chăm con tốt bằng mẹ, không ai chăm chồng tốt bằng vợ, người ngoài đâu thể chăm sóc gia đình mình tốt như chính mình
2- nhờ giúp việc làm thay việc thì cũng gián tiếp phá hỏng 1 gia đình khác (khi ấy chồng con của chị giúp việc ai chăm? hay là con của chị ấy sẽ phải lớn lên thiếu bàn tay chăm lo của mẹ. (trong xã hội văn minh thì sẽ dùng máy móc thay thế sức người chứ ko dùng sức người này để thay thế người kia chăm sóc gia đình người khác)
3- Sự nghiệp có thành công đến đâu nhưng không chăm lo được gia đình thì cũng chỉ là 1 người bố người mẹ thất bại
P/S: Vợ chồng em không thuê giúp việc và chia sẻ việc nhà cùng nhau ạ

pham minh

Xe container

-Mẹ bảo, phụ nữ nhất định phải ra ngoài làm việc, cho dù là kiếm được nhiều hay ít, làm việc chính là sự thể hiện giá trị cuộc sống của bản thân. Nếu con cứ ở nhà mãi, anh ta sẽ có cơ hội nói trước mặt con rằng: “Tôi đang nuôi cô đấy.”
-Mẹ bảo, con đi làm bên ngoài, dù có bận lắm là bận thì vẫn phải làm việc nhà, nếu không thì dùng tiền của mình mà tìm một người giúp việc theo giờ. Việc trong nhà nhất định phải lo liệu tốt

Suu tầm

thinhtd

Xe container
Nếu chồng mợ làm được nhiều. Ở nhà trông con là hi sinh nhiều lắm đấy. Chỉ sợ mợ suy nghĩ xấu thôi.
Vợ em sắp nghỉ việc, chưa biết làm gì mà ở nhà trông con thì em vỡ mồm. Lấy gì nuôi nhau bây giờ?

waterlilyhn

Xe tải
Còn tuỳ độ tuổi nào nghỉ mợ ạ. Tầm 4 sọi trở đi, gd tự chủ đc kinh tế rồi, k cần sấp mặt vì tiền nữa thì mợ cứ xoã cho em.

congngo

Xe điện
Tùy hoàn cảnh gia đình mà quyết định, không ai giống ai nên ý kiến người khác chỉ để tham khảo.
Như em, gấu nhà em cũng nghỉ ở nhà chăm con gần chục năm nay rồi và năm nay cháu thứ hai cũng đã hết lớp 12. Em thấy gấu nhà em nghỉ là đúng đắn.
Nhiều cụ bảo nghỉ ở nhà ngu người, em thấy gấu nhà am lại ngược lại, lúc đi làm thì công việc buồn tẻ, nghỉ một thời gian vì hai F1 cũng lớn rồi nên không bận bịu lắm, tham gia hội nhóm chị em tập yoga, bán hàng online ( chả kiếm được mấy nhưng thấy say ra phết và cũng chả mất nhiều thời gian lắm vì chủ yếu bán trong khu chung cư đang ở). Cùng mấy mẹ hàng xóm cũng nghỉ ở nhà như gấu nhà em tham gia tý chứng cho nó xôm tụ ( cũng chỉ bảo em cấp cho 200 củ tiền vốn để chơi cho vui thôi - nhưng lạ là mấy bà ấy chả tháng nào lỗ, hai năm nay rồi thấy bảo tháng nào cũng ăn ra 5 - 7 củ/ 200 củ tiền vốn). Trong nhà thì em mà vớ vẩn là nó sút ra đường ngay mặc dù tài chính trong gia đình lớn bé một tay em lo tất.

thngaylangthang

Xe ngựa
Nếu công việc của xã ổn định đến khi các con học hết ĐH và xác định đc là Xã của Mợ rất yêu vợ, không so bì Mợ với người khác, tiền hàng tháng đưa đủ để tích lũy và tiêu dùng. Phía Mợ cũng ko so bì hơn, kém chồng mình với người khác, hạn chế đc vào các web về gia đình, đảm bảo luôn ở tròn tâm trạng và hình thức tốt nhất( tùy từng hoàn cảnh) khi Xã về đến nhà... nếu ok thì quyết nghỉ ạ.
... và đừng vào đây nữa nhỉ :)

ubisapro

Xe trâu
Nghỉ hẳn thì e nghĩ ko nên. Nghỉ vài tháng chăm con nhỏ thì được.

Ducphuc

Xe điện
Website
www.phucvinh.tech