[Funland] Nghi ngờ Tq giấu thiệt hại trước khi thay dàn lđ hôm 11/02

Chúng ta có lẽ nên chúc mừng những người nhiễm sớm hơn, họ sẽ đc chăm sóc bởi đội ngũ y tế và thiết bị khá đầy đủ, khi mà mọi thứ chưa quá tải.

Khi đã nhiễm virus corona, cơ thể có được miễn dịch sau này? - Denise Mitchell, Bicester, Oxfordshire
Khi cơ thể hồi phục sau khi bị nhiễm bệnh, cơ thể sẽ tự phản kháng với virus đó sau này. Tuy nhiên, khả năng miễn dịch này không phải luôn luôn kéo dài hoặc hiệu quả triệt để và có thể giảm dần theo thời gian. Người ta không biết khả năng miễn dịch có thể kéo dài bao lâu sau khi bị nhiễm bệnh.

Biết đâu nếu cần thiết, một đám cháy có kiểm soát có thể ngăn ngừa thảm hoạ.
Chuẩn đấy cụ. Em vẫn thường đùa mn. Nếu đằng nào phải mắc thì mắc sớm điều trị tốt hơn, tuy phải mầy mò. Sau quá tải chỉ có chết. Nhỡ thằng sớm lên thiên đàng chiếm chỗ đẹp :))

Xinxàphòng

[Tịch thu bằng lái]
Thay đổi cách tính thống kê là lời nguỵ biện cẩu thả, nó chỉ giải thích cho con số nhiễm công bố đột biến (bảo tính cả chưa xét nghiệm nhưng có triệu chứng) , còn con số chết đang đều 15% tăng 100% thì giải thích kiểu gì
Nhẽ đúng như cụ nghi ngờ, con số died được thể hiện là trong ngày (nếu là số cộng dồn từ những ngày chưa thống kê thì họ đã ghi rõ).

Website
talata.uk
Em ko hiểu sao khi chưa có bộ kit để kiểm tra nhanh mà TQ công bố được số ca nhiễm mới lên tới 15.000 người?
Kiểm tra sao được 15k người trong 1 ngày nhể? hay là con số công bố theo chỉ đạo?
Việt Nam chế tạo thành công kit thử nhanh virus corona
09/02/2020 18:52

Họ chắc chắn có bộ kit nhưng ko đưa ra thôi

Website
talata.uk
Chuẩn đấy cụ. Em vẫn thường đùa mn. Nếu đằng nào phải mắc thì mắc sớm điều trị tốt hơn, tuy phải mầy mò. Sau quá tải chỉ có chết. Nhỡ thằng sớm lên thiên đàng chiếm chỗ đẹp :))
Thiên đàng e ko biết nhưng chỗ đẹp trong bv thì chắc rồi, còn đc tặng hoa khi rời đi.

Crusaderland

Xe điện
Trước đây xét nghiệm dương tính thì mới công bố là nhiễm nCoV, nay chỉ cần có dấu hiệu lâm sàng là đưa vào thống kê nhiễm dịch nên số lượng tăng vọt thôi các cụ.

XPQ

Xe cút kít
Toàn các cụ vào chửi mà chưa thấy cụ nào phân tích vào bản chất vấn đề nhỉ? Chửi thì được cái đếch gì, có khác gì mấy bà osin tán chuyện và truyền tin với nhau? Biết đúng bản chất thì mới không lo lắng thái quá nhưng vẫn có căn cứ mà đề phòng trước.

Chửi gì mà chửi, em đố bác bình luận về nhan sắc của Thị Nở mà thành ra khen thật lòng đấy!

Nhiều người nói Trung cuốc đang làm tốt nhất có thể, theo em thì Trung cuốc chỉ đang làm mạnh nhất có thể.

Số liệu mặc dù chắc chắn đã được kiểm duyệt của Trung cuốc vẫn cho thấy hiển nhiên là số người chết rất cao tập trung tại Vũ Hán. Điều đó cho thấy hệ thống quân dân đông tây y của Vũ Hán bị quá tải dẫn tới bệnh nhân không được chăm sóc đúng và thiệt mạng. Điều này được chính một cán bộ y tế Trung cuốc thừa nhận là do ý chí chủ quan khi giai đoạn đầu họ hạn chế số bệnh viện được tiếp nhận bệnh nhân.
Nghèo như mình bảo không đủ lực, chứ mạnh như Trung cuốc thì phải nói là do trình độ tổ chức và cách thức xử lý.

Hiendai

Xe tăng
Toàn các cụ vào chửi mà chưa thấy cụ nào phân tích vào bản chất vấn đề nhỉ? Chửi thì được cái đếch gì, có khác gì mấy bà osin tán chuyện và truyền tin với nhau? Biết đúng bản chất thì mới không lo lắng thái quá nhưng vẫn có căn cứ mà đề phòng trước.
Thay đổi cách tính thống kê là lời nguỵ biện cẩu thả, nó chỉ giải thích cho con số nhiễm công bố đột biến (bảo tính cả chưa xét nghiệm nhưng có triệu chứng) , còn con số chết đang đều 15% tăng 100% thì giải thích kiểu gì
Chửi gì mà chửi, em đố bác bình luận về nhan sắc của Thị Nở mà thành ra khen thật lòng đấy!

Nhiều người nói Trung cuốc đang làm tốt nhất có thể, theo em thì Trung cuốc chỉ đang làm mạnh nhất có thể.

Số liệu mặc dù chắc chắn đã được kiểm duyệt của Trung cuốc vẫn cho thấy hiển nhiên là số người chết rất cao tập trung tại Vũ Hán. Điều đó cho thấy hệ thống quân dân đông tây y của Vũ Hán bị quá tải dẫn tới bệnh nhân không được chăm sóc đúng và thiệt mạng. Điều này được chính một cán bộ y tế Trung cuốc thừa nhận là do ý chí chủ quan khi giai đoạn đầu họ hạn chế số bệnh viện được tiếp nhận bệnh nhân.
Nghèo như mình bảo không đủ lực, chứ mạnh như Trung cuốc thì phải nói là do trình độ tổ chức và cách thức xử lý.
Như quote trên của em, các cụ nên suy nghĩ khác đi. Con số chả có gì đột biến cả mà con số trước đây bị kéo thấp đi (chưa đủ xét nghiệm 3 lần chưa được tính là nhiễm trong khi thực tế là chưa kịp xét nghiệm đã chết rồi. Mà chết lúc chưa xét nghiệm thì bị tính vào chết các bệnh nền khác). Con số chết tăng vì nó phản ánh đúng hơn - chỉ cần chết với các triệu chứng ho, sốt, viêm như của virus là được tính vào chết dịch chứ không phải vì chết do bệnh khác.
Tóm lại thực tế nó vẫn đang diễn ra như nó đã diễn ra, chả có gì phải lo thêm cả, chỉ có câu chuyện thực tế được bộc lộ ra thôi.

Website
talata.uk
Trước đây xét nghiệm dương tính thì mới công bố là nhiễm nCoV, nay chỉ cần có dấu hiệu lâm sàng là đưa vào thống kê nhiễm dịch nên số lượng tăng vọt thôi các cụ.
Không thể vì dấu hiệu lâm sàng luôn ko rõ nét đối với nC cụ ạ, đôi khi ko có dấu hiệu.

Vđ được hiểu là còn nhiều trường hợp bị bỏ sót nên con số phù hợp phải khác.

Tuy nhiên nghiên cứu khoa học nên họ buộc ghi đúng những trường hợp nhiễm sau khi text nhanh một cách chính xác.

Crusaderland

Xe điện
Không thể vì dấu hiệu lâm sàng luôn ko rõ nét đối với nC cụ ạ, đôi khi ko có dấu hiệu.

Vđ được hiểu là còn nhiều trường hợp bị bỏ sót nên con số phù hợp phải khác.

Tuy nhiên nghiên cứu khoa học nên họ buộc ghi đúng những trường hợp nhiễm sau khi text nhanh một cách chính xác.
Đây cụ, số lượng nhiễm tăng vọt do TQ thay đổi cách thống kê:

tqttn2007

Xe điện
Kiểu báo cáo số liệu bên khựa cứ quen quen như hay có ở đâu ý!

shiluo

Xe container
Trước đây những người chết mà chưa được xét nghiệm thì không tính (kể cả có triệu chứng mà chưa xét nghiệm cũng không tính), giờ tính hết nên tăng cao

Website
talata.uk
Cùng một lò nhẽ lại khác nhao.
Thực ra nhiều khi bọn e ko biết và/hoặc ko muốn biết về chuýnh truỵ, các phương thức/cách thức điều hành khi có tình trạng khẩn cấp mức quốc gia, biết đâu như vậy xét cho cùng cũng đỡ hoảng loạn kiểu như film 2012.

Và e cũng ko muốn đánh đồng hay so sánh cấp quốc gia vì e còn yêu quê e lắm và e chưa hiểu một cách sâu sắc nước khác.

202

Xe container
Mắc muộn khi có phác đồ chữa rồi thì ko sao. Mắc sớm chưa có thuốc là dễ thăng

Website
talata.uk
Trước đây những người chết mà chưa được xét nghiệm thì không tính (kể cả có triệu chứng mà chưa xét nghiệm cũng không tính), giờ tính hết nên tăng cao
Trong vùng dịch họ có nguyên tắc rùi, số liệu thống kê cũng có quy chuẩn và phải đc giám sát rất chặt nên ko thể nói ko biết nên ko tính.

Cụ nào chuyên nghành mới rõ đc chứ đâu như việc làng xóm nhỏ sai thì sửa đâu.

Họ đã cố tình.

legend7seas

Xe tải
Em ko hiểu sao khi chưa có bộ kit để kiểm tra nhanh mà TQ công bố được số ca nhiễm mới lên tới 15.000 người?
Kiểm tra sao được 15k người trong 1 ngày nhể? hay là con số công bố theo chỉ đạo?
Hạ thấp tiêu chuẩn xác nhận bệnh cụ ạ. Hiện giờ chỉ cần scan CT viêm phổi và tiền sử tiếp xúc bệnh nhân trước đó là kết luận dương tính. Số tử vong tăng hơn chắc cũng do tiêu chí này.

Nếu mai số tăng thấp hơn hẳn 15k thì do cộng dồn các ngày trước vào hôm nay. Nếu vẫn tăng tầm 15 mỗi ngày thì quá đáng lo.

Website
talata.uk
Cá nhân e mong rằng chúng ta ko nên lạm dụng các biện pháp tu từ cố tình gợi mở sang các vđ kc dựa trên suy luận cá nhân dưới dạng các chủ thể vô hình hoặc ko xác định nhưng khiến người đọc buộc phải hiểu các ngụ ý nếu có.

Như cụ nào đó nói thẳng lưng cúi đầu lái từ tốn chứ võng vỉa em bay thớt oan