Nghỉ mát ở vinpear Nha trang

nhinhim2003

Xe buýt
Vinpearland chỉ có 3.7tr thôi ( đầu tuần + 15$ và cuối tuần + 25$) từ 1/6 đến 25/8 các bác àh!
Cụ phắn về webtretho ngay, đã bẩu từ 25/5 ko phải 1/6, cụ xem lại hợp đồng mà xem

Tinhtai-hanoi

Đi bộ
Mới đi về nên chưa kịp xem hợp đồng - thì ai đi dịp đó từ 25/5 - 25/8 thì chịu phụ thu. Cảm ơn cụ đã sửa lỗi!

Mít - Mật

Xe tăng
Cám ơn bác nhiều
Tranh thủ mấy ngày nghỉ Tết Âm lịch vừa rồi, nhà em cũng vi vu Nha Trang. Trước khi đi, vợ chồng em cũng lướt ngang lướt dọc tham khảo tư vấn của rất nhiều huynh. Chia sẻ với bác một vài còm sau chuyến “phượt” của nhà em:
- Mười Đô: quán này chắc nổi tiếng ở Nha Trang, hỏi các bác taxi quán ăn hải sản thì đảm bảo các ý sẽ đưa đến quán này. Nhà em cũng nghe lời bác taxi, hạ cánh tại Mười Đô tối đầu tiên. Quán bình dân, đông, nóng và bẩn. Nhà em vừa ăn vừa phải đuổi ruồi, F1 nhà em thấy ruồi cứ kiên quyết đòi về khách sạn. Vì đông nên chờ món cũng lâu… Chất lượng ko có gì đặc biệt, nếu so với mấy quán hải sản ở Cửa Đại Hội An thì còn thua xa.
- Bò Lạc Cảnh: cũng là một quán có tiếng ở Nha Trang. Nhà em cũng bon chen bằng được vụ Bò Lạc Cảnh vì nhớ câu nào đó của 1 huynh trên diễn đàn “Chưa ăn Bò Lạc Cảnh chưa đến Nha Trang”. Quán này cũng rất đông, nếu ko gọi điện đặt trước thì đứng chờ mỏi cẳng luôn. Đông kinh khủng, nhà em gần chén xong thì đã có 5-6 mạng đứng quanh, chỉ chờ mình đứng lên là nhảy vô lấy bàn. Bò nướng mềm, ngon, giá cả phải chăng, nhân viên phục vụ nhiệt tình. Mỗi tội đông và nóng nên nhà em thực sự ko hứng thú gì cả, cố ăn cho xong là lượn về khách sạn liền. Sau vụ Bò Lạc Cảnh tối thứ 2, nhà em quyết định 2 tốt còn lại sẽ “tu” tại khách sạn, đắt tí nhưng ko phải bon chen.
- Chợ đêm: Cả nhà em phi ra đó tìm mấy cái vòng ốc biển mà ko có mà toàn đồ lưu niệm Tung Của.
- Đảo Khỉ: dành một ngày trọn vẹn đi Đảo Khỉ. Sợ 2 nhóc con bị mệt nên thuê hẳn cano cao tốc riêng chạy ra đảo. Lâu lắm rồi cả nhà mới có dịp ngồi quạt phành phạch xem mấy màn xiếc khỉ và chó 
- Vinpear Land: theo dặn dò của mấy bác thổ dân, 7h30 sáng nhà em có mặt tại bến phà để mua vé cáp treo sang Vinpearl. Vừa lúc đến thấy bà con xếp hàng rồng rắn dài cả km. Đành nghiến răng mua vé tàu cao tốc 550N/người đi sang cho nhanh, tranh thủ chơi trước khi “nó” đông. Cũng chỉ dám bon chen mấy trò của “nhi đồng thối tai” chứ ko đủ can đảm chơi mấy trò mạo hiểm. Em ấn tượng nhất cái Thủy Cung, rất đẹp, đẹp hơn cái Thủy Cung ở Sentosa của Sing. Lúc này mới thấy tiếc là ko đặt phòng ở Vinpearl để đi chơi cho tiện
- Sheraton Nha Trang: đợt đó Sheraton đang khuyến mại ở 4 trả 3 nên em ở đó luôn 4 đêm. Phòng ốc đẹp, ăn sáng tự chọn rất ngon. Hai tối cuối cùng ăn ở đó cũng phê, mỗi tội đắt.
Từ kinh nghiệm của nhà em, em thấy bác nên đặt 2 đêm nghỉ ở Vinpearl, đủ để ăn chơi. Hai đêm tiếp theo ở trên bờ đi chơi cho thoải mái và tiết kiệm được ối xèng. Em vừa đặt cho bố mẹ em đi Nha Trang vào dịp cuối tháng 6: cũng 2 đêm ở Vinpearl + 3 đêm ở Novotel vì Novotel đang có khuyến mãi ở 3 trả 2. Ở Novotel cũng hợp lý vì trung tâm và miễn phí cho 2 đứa trẻ con ở cùng phòng với bố mẹ. Em đặt phòng cho nhà em qua bạn Quỳnh Anh bên FantaSea, bác tham khảo rổ giá thì vào www.fantasea.vn hay cần tư vấn thì ới em ý 0169 905 8855, trả lời nhiệt tình lắm 
Thêm kinh nghiệm nữa: không nên bon chen đi chơi vào dịp Lễ Tết.Vừa đông, vừa đắt. Chúc cả nhà bác có chuyến đi vui vẻ nhá và ko phải bon chen nhiều như nhà em 

sansan2908

Xe hơi
em thấy vào vinpearl nghỉ thích vì là tiện ra chơi các trò đỡ phải đi cáp treo vào đi chơi chán về ngủ đc chứ đi cáp treo vào rồi đi ra mệt lắm ợ

tazzan_man

Xe tăng
Cuối tháng 7 em đi NT, nghe các cụ bẩu thế thích nhưng mà giá cao quá, bọn em chỉ book ks Prime thôi.
Hix, ít tiền buồn quá...hehe
Cảm ơn các comment của các cụ. Mời các cụ tiếp tục cho kinh nghiệm ạ!
Nếu đi Vinperl thì buổi trưa nên ăn ở đâu hả các cụ? hay mang đồ ăn nhanh đi ạ?

Chỉnh sửa cuối:

sangsang

Xe hơi
Ở Vinpearl Land có khu nhà hàng cho khách du lịch đó bác. Đợt đó nhà em ăn buffet trưa, mỗi mạng hết 200K, ngon, nhiều món: hải sản nướng các loại, bún cá sứa, phở, cháo, cơm rang, súp... nói chung đủ cả. Em thấy ở Vinpearl Land chất lượng phục vụ tốt, nhân viên cũng nhiệt tình :)

Cuối tháng 7 em đi NT, nghe các cụ bẩu thế thích nhưng mà giá cao quá, bọn em chỉ book ks Prime thôi.
Hix, ít tiền buồn quá...hehe
Cảm ơn các comment của các cụ. Mời các cụ tiếp tục cho kinh nghiệm ạ!
Nếu đi Vinperl thì buổi trưa nên ăn ở đâu hả các cụ? hay mang đồ ăn nhanh đi ạ?

comangca

Đi bộ
Nha trang điểm nghỉ chân lý tưởng

dau_ngang_v16

Xe tải
không biết khi nào làm đủ một năm gom góp tiền đi VP vịnh nhatrang 1 chuyến.......:-o

Aids

Xe điện
Tôi hỏi các bác một chút ở VP Nha Trang 3 đêm thì đã thăm thú được hết VP (các trò chơi, khung cảnh ở NT) chưa các bác? Tôi cũng muốn nghỉ ở đây 1 chuyến
Bon weekend
Aids

sangsang

Xe hơi
4 ngày 3 đêm là thoải mái đấy bác, bác cứ yên tâm đặt phòng mà lên đường thôi.

Tôi hỏi các bác một chút ở VP Nha Trang 3 đêm thì đã thăm thú được hết VP (các trò chơi, khung cảnh ở NT) chưa các bác? Tôi cũng muốn nghỉ ở đây 1 chuyến
Bon weekend
Aids

kahat

Xe tải
Bon weekend
Aids
VP thì chơi tầm hai ngày là mệt lắm rồi.

ngaynha

Xe tăng
Tình hình là tháng 6 em định cho vợ và 2 f1 nhà em đi nghỉ ở Nha trang, em định là sẽ ở Vinpern khoảng 3-4 ngày sau đó ra Nha trang ở khoảng 1-2 ngày. Em nhờ các bác tư vấn giúp em nên ở KS nào, đi đâu và ăn gì cho mấy ngày ở Nha trang
Cụ ơi, đi NT thì kiểu gì cũng phải đi lặn biển nhé. Cực thích cụ ạ. Em đi lần nào cũng lặn, sáng phát, chiều phát.

sítđờca

Xe máy
Đi biển sướng nhất là ở resort , ăn uống thoải mái tắm xong lại ăn, ăn xong thì lại tắm.... he2;))

minhvtv3

Xe tăng
Các cụ cho e hỏi nhà em đi Nha Trang cuối tháng 8, về trước ngày 2.9 thì có phải đặt phòng trước ở Vinperl k ạ?

nhinhim2003

Xe buýt
Các cụ cho e hỏi nhà em đi Nha Trang cuối tháng 8, về trước ngày 2.9 thì có phải đặt phòng trước ở Vinperl k ạ?
Cụ nên đặt trước để lấy được loại phòng như ý, với lại vào dịp đó thì trước khi checkin 7 ngày mới phải trẻ tiền cơ, trước 7 ngày hủy và thay đổi thoải trống\:D/

nhinhim2003

Xe buýt
Bon weekend
Aids
2 ngày là đủ rồi, ngày thứ 3 cụ ko còn gì chơi thì em khuyên cụ nằm phao trôi theo dòng sông lười :))