[Funland] Nghỉ học vẫn yêu cầu đóng các khoản đầu năm học

MuathuHN252

Xe cút kít
Mợ thật là 😂
Cụ chủ lại bị mợ dọa té mất rồi

Vụ này chắc con vk đầu, còn bây giờ đang hỏi cho bé của vk 1/2 như ông nào trước đây chém gió ấy
Sợ đã ko mở cụ ah

Duy Linh 88

Xe đạp
Thế cụ chủ đừng gửi con tháng 8 nữa là không phải đóng :D Hay cụ vẫn muốn con gửi được tháng 8 nhưng đóng các khoản thì phải tháng 9 mới coi là năm mới :))
Vì e mới nhập học tháng 4, đóng 50% các khoản đầu năm cụ ạ. Nay tháng 8 con nghỉ cô lại yêu cầu đóng tiếp

Yeuaibaygio

Xe container
Vì e mới nhập học tháng 4, đóng 50% các khoản đầu năm cụ ạ. Nay tháng 8 con nghỉ cô lại yêu cầu đóng tiếp
Tháng 4, tháng 5 là năm học trước (2023-2024).
Thường tháng 6, tháng 7 tính là tháng hè (trường công), thu tự nguyện.
Tháng 8 tính là năm học mới (2024-2025). Nhà trường phân bổ thu con nhà cụ 1 tháng em thấy hợp lý rồi.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Hợp,hợp... hợp cái con bà tợp ấy nhé
Lý, lý, lý cái con bà tý ấy nhá

Con nhà người ta mới học mấy tháng đã không học nữa thì nhà trường phải nghiêm tục kiểm điểm,họp toàn thể trường lại mà rà soát, kiểm tra lại từng khâu, từ cái chổi cùn dế rách trở đi; Bạn giám hiệu phải xếp hàng đến chân thành đến quỳ lậy trước cửa nhà người ta để hỏi sao mới học mấy tháng lại nghỉ.
Còn về tài chính thì phải hoàn trả lại toàn bộ những khoản tiền đã thu của những tháng trước; đền bù gấp bốn chín lần số đã thu; hỗ trợ một trăm lần số họ đã nộp....

Mệ, đằng này con họ học thêm có một tháng tám này mà cũng đè ra thu tiền cái tháng tám ấy
Thì họ không cho con họ học nữa
Mất khách thôi
Bị bóc phốt trên mạnh, trên ộp thôi

Cũng còn may, họ là người tử tế nhất quả đất đấy, vì họ chưa đưa tên trường lên đây, chứ không á, trường đóng cửa sớm hoặc 500 anh em đến xếp hàng trước cửa trường đòi công khai danh sách, công khai này nọ ngay nhá

Đùa với dân Vin được đấy à /

Học tư thục thì phải chấp nhận thôi vì họ phải bỏ chi phí cả năm nên phải tìm cách phân bổ đều ra. Như mẫu giáo thì bố mẹ cũng thường gửi con sớm vì ko có ai trông chứ từ tiểu học trở lên là trường tổ chức học sớm lên từ tháng 7, tháng 8 để kiếm chi phí trả lương thầy cô cùng đủ thứ khác chứ làm gì có ai nhịn ăn được đâu.
Chốt lại là đóng thớt. Chủ thớt muốn con đc ăn uống chăm lo hết tháng 8. Trường thu 1 tháng vẫn khóc....ạ luôn.

Huyền đề,móng kép cũng thua.
Thế cụ chủ đừng gửi con tháng 8 nữa là không phải đóng :D Hay cụ vẫn muốn con gửi được tháng 8 nhưng đóng các khoản thì phải tháng 9 mới coi là năm mới :))
Cụ phải xem trg con cụ quy định năm học bắt đầu và kết thúc thời điểm nào mới rõ đc chứ. Mầm non tư thục học quanh năm, có nghỉ hè đến hết tháng 8 đâu.
Như trg con e quy định hết tháng 5 là hết năm học cũ, bắt đầu tính năm học mới từ tháng 6. Con e năm nay lên lớp 1. Hết tháng 5, e vẫn đky gửi thêm 1 tháng ở trg mầm non nên trg tính các chi phí của 1 tháng đấy, e thấy ok.
Lúc xin học chắc chắn nhà trường đã gửi quy định chi phí các loại rồi. Cụ đọc lại là biết. Trường cũ F1 nhà cháu còn tính năm học mới từ 1/4. Nghỉ học k trả lại tiền xây dựng, không trả lại học phí. Báo sớm thì đc trả lại tiền cơm đã thu từ đầu tháng.
Tháng 4, tháng 5 là năm học trước (2023-2024).
Thường tháng 6, tháng 7 tính là tháng hè (trường công), thu tự nguyện.
Tháng 8 tính là năm học mới (2024-2025). Nhà trường phân bổ thu con nhà cụ 1 tháng em thấy hợp lý rồi.

Diep1979

Xe container
Sợ đã ko mở cụ ah
Nhiều khi các cụ trẻ mở thớt mới chả bao giờ nghĩ lại xem những thớt trước mình đang chém gió về chủ đề gì.
Cứ ngồi nghĩ ra cái gì là auto lập thớt thôi, làm cháu cứ nghĩ thớt trước ông ý sợ có con.
Sang thớt này lại nghĩ ông ý sợ tiền học, đẻ như gà nuôi như Thánh gióng ây ^^

MuathuHN252

Xe cút kít
Nhiều khi các cụ trẻ mở thớt mới chả bao giờ nghĩ lại xem những thớt trước mình đang chém gió về chủ đề gì.
Cứ ngồi nghĩ ra cái gì là auto lập thớt thôi, làm cháu cứ nghĩ thớt trước ông ý sợ có con.
Sang thớt này lại nghĩ ông ý sợ tiền học, đẻ như gà nuôi như Thánh gióng ây ^^
Còn lẫn lộn giới tính và tuổi tác nữa cơ mà =))

Diep1979

Xe container
Còn lẫn lộn giới tính và tuổi tác nữa cơ mà =))
Chưa già đã lẫn như này thì chết
Cũng may Of là nơi chúng ta tán gẫu, học thêm kinh nghiệm sống và là nơi vui vẻ trong lúc nào đó nhàn rỗi

Arm

Xe hơi
Trước hết là em đọc cm của mợ MuathuHN252 cười xỉu,
còn về chuyện cụ nói thì em thấy đến trường công còn học trước 2 tuần nữa là trường tư :D
về năm học thì nếu con nhà cụ học lớp 5 tuổi vậy đã xong từ cỡ tháng 5, 6 gì đó rồi. học tới giờ tính là năm mới thì có gì sai?

Con trai em đang học mầm non tư thục. Hết tháng 8 này là nghỉ mà nhà trường yêu cầu đóng phí đầu năm học ( Xây dựng trưởng, Văn phòng phẩm, dã ngoại các thứ)
Em có thắc mắc thì nhà trường bảo là nhà trường thu khoản đầu năm từ tháng 8, vì em thắc mắc nên nhà trường đã chia khoản đó cho 10 tháng và e đóng 1 tháng.
Tuy nhiên e vẫn k thấy thoả đáng khi tháng 9 mới là tháng tựu trưởng, mà giờ hết tháng 8 con em nghỉ rồi vẫn đóng 1 tháng khoản đầu năm đó. Các cụ mợ có thấy hợp lí không ạ?

buicongchuc

Xe ba gác
Ôi em lại ngược lại với cụ/mợ chủ thớt, em cứ khăng khăng quan điểm :

Muốn sang thì bắc cầu Kiều, muốn con hay chữ phải yêu lấy thày

Mỗi lần em đón con là phải gặp cô giáo chào cô thật lễ phép, con đi học về phải hỏi kĩ hôm nay cô có dặn dò gì không để mà làm theo.

Tiền nong các khoản nhà trường hay cô giáo bảo thu như nào em 100% hoan nghênh và đóng đầy đủ không ý kiến ý cò 1 câu.

Thường vợ em mà đi họp cho con em là hay về ý kiến khoản này kia em mắng ngay; Phải tuyệt đối tuân thủ và đóng tiền cho đàng hoàng. Em mà đi họp lớp cho con cô giáo toàn bắt em phải phát biểu, em thi cứ đứng lên pháp biểu thôi. Thi thoảng đi đón con mà thấy cô giáo chẳng may đứng đợi xe là em mở cưẳ từ xa ra xin phép được đưa cô giáo về, đó là vinh dự của phụ huynh như em.

Em đi tập huấn cho các thày cô nhiều em biết, các thày cô cũng đau đầu khổ sở lắm, nên em rất chi là hiểu và yêu thương thày cô và nhà trường.

Môn sinh của cụ nhìn chắc chắn quá! Váy hồng kia có bóng dáng của Mợ toét 2710
Chậc chậc chậc 😋

bigman95

Xe điện
Con trai em đang học mầm non tư thục. Hết tháng 8 này là nghỉ mà nhà trường yêu cầu đóng phí đầu năm học ( Xây dựng trưởng, Văn phòng phẩm, dã ngoại các thứ)
Em có thắc mắc thì nhà trường bảo là nhà trường thu khoản đầu năm từ tháng 8, vì em thắc mắc nên nhà trường đã chia khoản đó cho 10 tháng và e đóng 1 tháng.
Tuy nhiên e vẫn k thấy thoả đáng khi tháng 9 mới là tháng tựu trưởng, mà giờ hết tháng 8 con em nghỉ rồi vẫn đóng 1 tháng khoản đầu năm đó. Các cụ mợ có thấy hợp lí không ạ?
Cụ đóng thôi! thực ra nó là kinh doanh mà . Công hay Tư các thầy cô đều cần sống, mấy trường Tư có tiếng cả 1 khoản lớn đấy.