[Thảo luận] Nghi bắt cóc trẻ em, đập phá Oto ở Hưng Yên

caisua

Xe lăn
Em đi qua Ninh Bình, gặp đám cưới mấy chục xe máy kẹp 3 mặt đỏ phừng phừng, 2 xe loạng quạng ngã bẹp cửa xe em (vừa mua được 1 tháng) mà em zông thẳng, chả dám đỗ lại bắt đền. Hôm đó đỗ lại khéo xe cũng nát như tương

hoangyenF430

Xe tăng
chuyện này cũng là 1 bài học nhưng cũng akay thật đấy . xe bị nó cào xước mà đếch làm gì đc lại còn nát xe :102::102::102:

dht

Xe điện
Mấy bác phê phán dân ta bầy đàn không kiểm chứng thông có lẽ chưa có con, hoặc không yêu con cái . Đứng trước một khả năng là đợi kiểm chứng xong thông tin thì sẽ vĩnh viễn mất con . . . có ai là bố mẹ mà giữ được bình tĩnh không ? nên nhớ là đứa bé đã trên xe ô tô, và cái ô tô nó đang chạy rồi nhé
Bác nói đúng. Nhân đây cũng xin góp ý với bác là bác có con gái rượu xinh đẹp mà cứ chụp ảnh khỏa thân lên đây khoe là dễ vào tầm ngắm của bọn buôn chuyến TQ lắm đấy

Biết đâu sau này con bác trở nên nổi tiếng thì mấy cái ảnh của bác có khi tống tiền cũng được khối đấy

Libor

Xe điện
Em thì nghĩ ông lái xe này bị thế cũng đáng lắm! Đời chỉ chết thằng ngu...con nhà người ta nghịch có thế thôi mà dám đưa lên xe....em chạy trong tây nguyên còn bị trẻ con xếp hàng dài cầm đá ném cơ! toàn bé 3-4 tuổi :'(:'(:'(:'( Nó làm 1 phát may ko vào kính...chỉ bẹp cửa thôi :'(:'(:'( em đõ ngay lại bắt xếp hàng 1...rùi phát kẹo cho chúng nó! :21::21::21::21:

NguoiGia

Xe tăng
Bẩu rồi, đừng để chết vì thiếu hiểu biết. Cái bác tài này dại không để đâu cho hết. Chắc bác ấy nhớ bài học này lắm. Hành động dọa trẻ con kiểu này dễ gây dấu ấn trong đầu đứa trẻ không thể nào xóa được

Ô hô ai tai...

@Bác dht: bác cứ chuyện nọ xọ chuyện kia thế?

lucky_luck668

Xe buýt
Website
www.canhsat.vn
Đùa chứ, bác nào người Hưng Yên thông cảm , dân ở đây có vẻ hoang giã như người rừng ấy nhỉ :21::21::21:, nhìn lão đội mũ cối ngược và đám trẻ con tung miến , như trong phim Ma Làng của ông Nguyễn Hữu Phần ấy ! :101::101:
Còn bác tài làm như thế là sai, về pháp luật bác ấy còn mắc tội bắt người trái phép, bóc lịch như chơi :):)

XichLoBMW

Xe tải
Vụ này làm em nhớ hồi em còn bé tí. Học cấp 1 thôi, không nhớ cụ thể lớp mấy. Hôm đó Chủ Nhật, được nghỉ. Có ông bà già ở nhà đối diện bên đường có ông cháu lái xe Lada đỗ gần cửa nhà em. Thế là em và mấy thằng bạn rủ nhau lấy gạch kê vào bánh xe. Chỉ thế thôi mà chú lái xe phi ra, bế xốc em lên rồi nhét luôn vào ghế sau rồi nổ máy chạy luôn. Em thì sợ quá ở trong gào thét. Còn hàng xóm thì gọi bố em. Hôm đó cơ quan ông già lại tụ tập nhà em liên hoan. Ông già em nghe thế phi luôn ra đường đuổi theo. Chân vẫn đi tất, không dép. Mặc quần pijama, áo may ô 3 lỗ. :'(

Chú kia phi xe đến đầu phố thì đánh xe quay lại, thả em xuống. Hóa ra là chú ý dọa mình thôi. Em chạy một mạch về nhà. Ông già em lúc đấy mặt cắt không còn hột máu. :'(

Biết thế quả đấy em "sợ" quá, vãi một số thứ ra xe chú ý cho chú ý dọn xe thôi rồi. :21:
Bữa học cấp 1 em cũng bị 1 thằng Uóat quân đội bắt lên xe như bác, cũng chỉ do lúc đó đùa nhau, ném dép vào đúng mẹt thằng sĩ quan ngồi trong cái xe lúc nó chạy qua. Thế là thằng lái xe nhảy xuống túm em lôi cổ lên xe. *** nó chứ, em mới học lớp 3 mà nó trở em từ phố Hàng Bông rồi lòng vòng và thả em ra Nhà Hát lớn. Cũng may em hay được Papa chở đi chơi từ nhỏ nên biết đường về nhà chứ như trẻ con bây giờ thì lạc là cái chắc. Về nhà thấy cả họ tá hỏa đi tìm mình =>> tâm lý mất con, cháu cực kỳ nặng nề. Chắc mình trong hoàn cảnh con cái bị như vậy chắc chắn cũng ko giữ được bình tĩnh đâu. Bài học xương máu cho bất cứ ai, ko nhất thiết có cầm vô lăng hay ko:-)

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Bác nói đúng. Nhân đây cũng xin góp ý với bác là bác có con gái rượu xinh đẹp mà cứ chụp ảnh khỏa thân lên đây khoe là dễ vào tầm ngắm của bọn buôn chuyến TQ lắm đấy

Biết đâu sau này con bác trở nên nổi tiếng thì mấy cái ảnh của bác có khi tống tiền cũng được khối đấy
Bác ấm đầu ẹ nó rồi, tư tưởng nhà quê lạc hậu ỏ ẹ ra, bác thích thì em đưa ảnh gốc con gái em cho bác giữ, mai sau mà tống , con nhà em về sau thằng nào ú ớ kiểu bác nó đập cho vỡ mẹt, chưa cần gọi bố . Con cái yếu ớt thiếu sự tự vệ, không hiểu biết để đến nỗi kẻ khác lừa là lỗi của thằng bố nó ngu k biết dạy dỗ trang bị hành trang vào đời cho nó bác ạ, em luôn nghĩ thế

Chỉnh sửa cuối:

Carens2009

Xe điện
Đùa chứ, bác nào người Hưng Yên thông cảm , dân ở đây có vẻ hoang giã như người rừng ấy nhỉ :21::21::21:, nhìn lão đội mũ cối ngược và đám trẻ con tung miến , như trong phim Ma Làng của ông Nguyễn Hữu Phần ấy ! :101::101:
Còn bác tài làm như thế là sai, về pháp luật bác ấy còn mắc tội bắt người trái phép, bóc lịch như chơi :):)
Em đọc đến đây kô biết cụ nói thật hay đua,nếu nói thật kô biết cụ gốc ở đâu chứ ở vùng quê VN ngày nay người ta vẫn ngheo như thế chứ chưa được giàu như mấy người TP và có nhưng nơi đến nhìn thấy xe hơi lâu lâu chạy qua lang chứ đừng nói đến mơ ước được ngồi trên xe
Nêu đưa ra pháp luật có thể cụ lai xe còn bị phát là tội bắt người trái pháp luật,và phạm luật bảo vệ trẻ em.Đến công an bắt trẻ em dưới 10 tuổi thì cũng có người giám hộ đi cùng đấy.Ngay trước có một trường nghi một học sinh ăn cắp mà bảo về bắt nhốt em đây thế là em ấy sợ kô dám đến trường đây.Nên đối với trẻ còn các bác kô nên dọa chúng quá làm gì có khi phản tác dụng đấy

totorauxom

Xe điện
Văn Giang Hưng Yên manh động lắm, dân ở đây hay có dự án lấy đất nên họ đối phó với chính quyền kinh lắm :)
Tuân Dị, trưng trắc, Văn Lâm nữa chứ, có 4 cái móng 500 mà thấy bên cụ mất đứt lợi nhuận roài:)):)):))

totorauxom

Xe điện
bọn em xây dựng công trình mà đi qua Hưng Yên là em vái cả nón lâu roài, mong các cụ Hưng yên thông củm:21:

appco

Xe buýt
Thực ra dân Vn ta có 1thói xấu là gen tỵ và 1thói quen là CCCP. trường hợp này nếu đi xe máy hoặc xe đạp có lẽ chẳng ra chuyện.

lucky_luck668

Xe buýt
Website
www.canhsat.vn
Em đọc đến đây kô biết cụ nói thật hay đua,nếu nói thật kô biết cụ gốc ở đâu chứ ở vùng quê VN ngày nay người ta vẫn ngheo như thế chứ chưa được giàu như mấy người TP và có nhưng nơi đến nhìn thấy xe hơi lâu lâu chạy qua lang chứ đừng nói đến mơ ước được ngồi trên xe
Nêu đưa ra pháp luật có thể cụ lai xe còn bị phát là tội bắt người trái pháp luật,và phạm luật bảo vệ trẻ em.Đến công an bắt trẻ em dưới 10 tuổi thì cũng có người giám hộ đi cùng đấy.Ngay trước có một trường nghi một học sinh ăn cắp mà bảo về bắt nhốt em đây thế là em ấy sợ kô dám đến trường đây.Nên đối với trẻ còn các bác kô nên dọa chúng quá làm gì có khi phản tác dụng đấy
Bác, ý em là họ xử cái xe như là người rừng xử con thú vậy, em không nói là họ nghèo đâu ạ. :D:D

Bóng ma

Xe buýt
Website
ditru.com.vn
Dã man quá, chỉ vì định bắt đền có mỗi cái vạch xước mà ra cơ sự này.

Minh Hoàng

Xe buýt
Em tiếc cái Hiace thôi, dân mình manh động quá, nhất là mấy tên ăn theo, đc dịp đập phá ko mắc tội, còn mẹ của cháu bé em ko bàn tới, hoàn cảnh đưa đẩy mà

thanhphobuon_cn

Xe buýt
híc nói chung bác tài làm như vậy là sai roài may ma chính quyền can thiệp kip chứ ko em e là bác tài cũng khó mà bảo toàn tính mạng ý chứ làn sau rút kinh nghiệm cần j phải bắt lên xe muốn bắt đền thì dừng xe lại hoi xem con cái nhà ai rồi vào luôn nhà nó thế có phải là khôn ko

thichruoumanh

Xe buýt
Biết được bố này chở thằng bé đi đâu. Nói chung là dân mình tinh thần cảnh giác cao. Luôn luôn có tinh thần đấu tranh chống tội phạm

NFSVN

Xe buýt
Hành động dọa trẻ con kiểu này dễ gây dấu ấn trong đầu đứa trẻ không thể nào xóa được
Bác nói đúng đấy. Em chỉ là người chứng kiến mà vẫn còn nhớ mãi. Cách đây gần 30 năm, em đi tham quan với trường, ở đâu em kg nhớ. Có 1 đám trẻ bên đường cầm đá ném vào xe. Bác tài nhảy xuống đuổi theo được 1 đoạn thì bắt được 1 đứa mang lên xe. Thằng bé lên xe khóc dữ lắm. Xe đi được mấy km thì mới thả nó xuống.

monster_bd

Xe tải
Mấy bác phê phán dân ta bầy đàn không kiểm chứng thông có lẽ chưa có con, hoặc không yêu con cái . Đứng trước một khả năng là đợi kiểm chứng xong thông tin thì sẽ vĩnh viễn mất con . . . có ai là bố mẹ mà giữ được bình tĩnh không ? nên nhớ là đứa bé đã trên xe ô tô, và cái ô tô nó đang chạy rồi nhé
vấn đề ở đây là ..xe đã về UBND xã..người đã o đó xe đã ở đó có cần fai đập phá như vậy ko...:77::77::77::77: có cần manh động như vậy ko:mad: