[Funland] Nghỉ Tết năm nay, các cụ sẽ đi đâu?

Blacksoulstone

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em thì làm sân bay không có nghỉ tết nên không đi được đâu .... Chắc bao giờ phải đợi về hưu quá !

kumoranes

Xe hơi
Em về quê với gia đình và thầy u 2 bên nội ngoại.

homthurac

Xe tăng
ước mơ của rất nhiều người mà ko bt bao giờ tư tưởng tết sum vầy mới thay đổi đc,e chắc chắn rất nhiều đặc biệt là các mợ muốn ngày tết đc nghỉ ngơi đi chơi vì ở nhà lo cỗ bàn cho các cụ say xưa triền miên.Cũng hy vọng dần dần tư tưởng sẽ thoáng ra chứ nghĩ cho cùng cả năm thì với nhiều người chỉ có dipj tết là đc nghỉ nhiều.
Vâng. Em cũng nghĩ nên nhẹ nhàng hơn xíu, mà giờ cũng ít nhậu hơn xưa rồi!

homthurac

Xe tăng
Nhà em thì Tết vẫn sum họp, sau đấy cả đại gia đình làm chuyến đi nghỉ ngơi. Năm nay cũng đã định đặt Hội An nhưng xa quá đi xe mất nhiều thời gian, sau đấy chốt resort gần nhà.
Em vẫn thích Tết vì được sum họp gia đình
Nhà em thường vẫn luôn sum họp đấy, lâu lâu đổi gió tí thôi! :D

homthurac

Xe tăng
Em ngoài Bắc, 3 năm vừa qua gia đình đều đi du lịch trong dịp tết. Đến năm nay anh em họ hàng đánh tiếng nếu đi nữa thì cho ra khỏi họ hàng, thế mới khó nghĩ. Em vẫn thích quan điểm chơi tết hơn là ăn tết các Cụ ah.
Em thì lũ bạn học dọa đuổi ra khỏi nhóm, không phải vì đi chơi tết mà vì lấy vợ xa, không họp lớp được.

homthurac

Xe tăng
cháu về ăn tết với thầy u ạ. Thầy u cháu năm nay già rồi, chẳng biết còn đón với cụ được mấy cái tết nữa nên thôi cứ trân trọng những giây phút với các cụ. U cháu dạo này bắt đầu lẫn, nhớ nhớ quên quên và hay tủi thân nên cứ rảnh là cháu về.
Em thì còn mỗi ông già thôi, ngày mẹ mất xong cưới cho ông một bà, hai ông bà tự do muốn làm gì thì làm. Thường mỗi tháng em cũng về 1-2 lần, và tháng nào ông cũng lên HN một lần nên cũng không nặng về việc này lắm.

homthurac

Xe tăng
Nhà em thì chắc ko bao giờ đón tết ở một nơi xa được vì Chồng e con 1, ba chồng bị tai biến ko đi lại được nên năm nào vc con cái 26/27 khăn gói quả mướp về ăn tết với ông bà, m4 hóa vàng xong mới xuống. Du lịch dịp tết là điều ko thể với gđ em.
Thôi thì mợ lại tìm dịp khác vậy chứ biết sao giờ? :D

alceste

Xe điện
Cha mẹ già lúc nào cũng trông mong con về. Chuổi ngày còn lại của họ, họ chỉ muốn con cháu về sum họp . Thế mà có những người con, rất vô tâm, không hiểu được tấm lòng bố mẹ .

Cụ làm đúng lắm, ông bà cụ sẽ rất vui . Chúc cụ và gia đình một cái tết đoàn viên và ấm cúng
bố mẹ đẻ em, nhà cách nhà em 200m, mà 1 tuần em ko sang đã ngóng với giục rồi, vì ông bà ở nhà buồn quá, mới cả thương con thương cháu. Suốt ngày chỉ giục gọi con cháu sang để ăn bữa cơm. Xong cả năm cũng mới gặp họ hàng, rồi bạn bè thân thiết vui vẻ.
Nên nói chung tết với em ko thấy mệt mỏi tí nào, nhà em cũng ko bị kiểu uống nhậu nhẹt say lè nhè, mà em thấy vui dã man. Còn trong năm muốn đi du lịch lúc nào chẳng được

UFA

Xe điện
Em dân Bắc mà ở Đè Nẽng, 3 năm nay ko ăn Tết Hà Nôi rồi nên năm nay em về ăn Tết với bà già

mooncafedaddy

Xe tải
Em thì thấy tết nhất đi du lịch hơi ích kỷ, nếu TH bố mẹ 2 bên các cụ không còn thì nên đi, hoặc không đi thì phải rủ bố mẹ đi cùng. Cỗ bàn tết thì ko biết mọi nhà như thế nào nhưng như nhà em cũng như họ hàng hiện giờ cũng đơn giản hóa, lược bớt những thủ tục rườm rà để mọi người có cơ hội đc nghỉ ngơi.

homthurac

Xe tăng
Em dân Bắc mà ở Đè Nẽng, 3 năm nay ko ăn Tết Hà Nôi rồi nên năm nay em về ăn Tết với bà già
Đà Nẵng thì cũng nhanh thôi, sáng chịu khó đi sớm xíu vẫn kịp ăn tối ở Hà Nội. :)

• Vodka
Reactions: UFA

homthurac

Xe tăng
Em thì thấy tết nhất đi du lịch hơi ích kỷ, nếu TH bố mẹ 2 bên các cụ không còn thì nên đi, hoặc không đi thì phải rủ bố mẹ đi cùng. Cỗ bàn tết thì ko biết mọi nhà như thế nào nhưng như nhà em cũng như họ hàng hiện giờ cũng đơn giản hóa, lược bớt những thủ tục rườm rà để mọi người có cơ hội đc nghỉ ngơi.
Nhà em thường Tết về quê thôi, chứ cơm nước nhậu nhẹt cũng không, một phần ai cũng khiếp nhậu rồi, về nhà tránh được bữa nào hay bữa đó. Mà mang các cụ đi thì không được vì ông cụ còn ở nhà hương khói tổ tiên, hơn nữa các cụ không hợp theo kiểu du lịch bụi bặm như kiểu của mình.

MP3

Xe điện
Website
goo.gl
Tủi quá, toàn các cụ về nhà mình. Còn em và đa số các mợ khác lên đường về quê chồng, nhà em toàn con gái, nghĩ tới bố mẹ mình ở nhà đón Tết thấy buồn.

homthurac

Xe tăng
Tủi quá, toàn các cụ về nhà mình. Còn em và đa số các mợ khác lên đường về quê chồng, nhà em toàn con gái, nghĩ tới bố mẹ mình ở nhà đón Tết thấy buồn.
Mợ chia ra, mỗi năm ăn tết một nơi, còn nếu không thì mỗi hai năm về ăn tết nhà mình một lần, còn ông xã thì để ổng ở nhà ông ấy.

• Vodka
Reactions: MP3

MP3

Xe điện
Website
goo.gl
Mợ chia ra, mỗi năm ăn tết một nơi, còn nếu không thì mỗi hai năm về ăn tết nhà mình một lần, còn ông xã thì để ổng ở nhà ông ấy.
Đc thế thì đã k nói cụ à.

Chỉnh sửa cuối:

UFA

Xe điện
Đà Nẵng thì cũng nhanh thôi, sáng chịu khó đi sớm xíu vẫn kịp ăn tối ở Hà Nội. :)
Đầu tiên e định chạy xe về, mà cuối cùng chốt đi mb luôn cụ ah, nhà đông con lích kích quá

Moriarty

Xe container
Quảng Ninh Tết có gì hay ko các cụ e định phi xuống làm 1 vòng xem thế nào, bao năm bám trụ ở HN rồi.

chinhatm

Xe container
Cách đây 2 năm, em có chuyến đi nghỉ Tết Âm lịch ở Hội An, bằng xe riêng, và tự lái. Đó là chuyến đi đầu tiên vào dịp Tết, thực sự đó là cuộc cách mạng với gia đình vì em là người Bắc, có xu hướng truyền thống là tết ở nhà với gia đình.
Khi vào tới Hội An, em thấy những người xung quanh đi nghỉ cũng toàn người Hà Nội nói chung (nói giọng Bắc) và tới tối đi ăn cũng toàn giọng nói thân quen. Lúc này để ý xe mới thấy thành phố hay cả những vùng lân cận, nhiều xe biển Hà Nội không đếm xuể... Thực ra, điều này với người miền Nam thì không có gì là lạ, nhưng có lẽ, mọi thứ đang thay đổi với người xứ Bắc, dần dần theo thời gian...
Năm nay, em cũng tính làm một chuyến, vừa du lịch vừa trải nghiệm, mà quả thực chưa biết đi đâu. Những thành phố hay điểm du lịch nổi tiếng nói chung thì em đã biết cả, đang tính làm chuyến vào rừng miền Trung vài hôm.
Năm nay, các cụ sẽ đi đâu?
Nghỉ phép 3-5 ngày thì đi du lịch thoải mái, việc gì phải tận dụng cái Tết?
Tôi thì thích ở nhà tận hưởng phố phường thanh bình, không có tắc đường. Đi du lịch thì tôi lại thích đi ngày thường hơn.

hoangtuananh69

Xe tăng
Có điều kiện thì đi không thì ở nhà . .Đi chơi ai chả muốn ...