^^Nghệ thuật trang trí xe hơi - Sáng tạo không giới hạn...^^

kzak

Xe buýt
Website
www.kzak.net
Hì hì, các bác khi bắt tay vào làm rồi mới biết nó nhiều công đoạn thế nào, tìm tài liệu ra sao.
Ai ăn bạch tuộc giơ tay lên nào^^

Kzak - Lặng yên để chiêm ngưỡng
www.kzak.net
Đức Hải: 0989.33.11.86
YM: duchai14

Chỉnh sửa cuối:

xeloimay

Xe đạp
àh tưởng vậy là xong thì tiếc kon xe lắm, có bóng chắc long lanh lắm nhỉ?

billy_05_05

Đi bộ
em thì em éo thích cái kiểu vừa đấm vừa xoa như của bác, rõ ràng là mỗi người đều có 1 quan điểm riêng nhưng đã nêu ra thì nên giữ vững lập trường của mình, chứ đừng cái kiểu em nói thật là bố cục này em chưa thấy đẹp chỗ nào xong rồi lại mong chờ cái full quá , bác nhanh nhanh tí cho anh em chiêm ngưỡng nhé
nói thật là, đã ko thấy đẹp thì bác mong chờ làm éo gì, lượn đi chỗ khác cho người khác xem cho đỡ nặng server
bác làm kinh doanh mà không biết rằng là trong làm ăn kinh doanh mà công khai chê bai đối thủ của mình trước đám đông là một hành động cực kì ngu (chứ chả phải là bày tỏ quan điểm nghệ thuật gì đâu ạ), chẳng qua thự thấy mình kém cỏi quá, không làm được như người ta nên mới giở giọng chê bai, như thế chả phải là tự hạ thấp mình à
đủ bản lĩnh thì tự mình chứng minh năng lực của mình, bằng sản phẩm của mình, chứ đừng cái kiểu như thế, em thấy nó đàn bà lắm
làm ăn kinh doanh thì phải biết giữ bình tĩnh bác ạ, chứ đừng có kiểu như thế, hèm lắm
Em đồng ý với quan điểm của bác. Em thì ai cứ có tài, có khả năng thì em phục và học hỏi theo, chứ em không thích nói theo kiểu mấy ổng phê bình điện ảnh trong nước cứ chỉ biết nhận xét về khả năng của đạo diễn này, kịch bản nọ hay diễn viên kia nhưng thử hỏi họ đã đưa ra được những định hướng gì giúp các đạo diễn, những diễn viên đê nền điện ảnh nước nhà phát triển... Thậm chí, họ cả đời chưa chắc đã có được 1 tác phẩm nghệ thuật được chứ đừng nói là "để đời". Theo em phải cầu tiến mới mong nền điện ảnh và các lĩnh vực khác của nước nhà tiến bộ và sánh vai với các cường quốc 5 châu được. Em cũng hy vọng mình học được chút gì để đúc rút cho bản thân. Zậy thôi :)

quangdzung

Xe điện
Có mấy câu hay nhất của Zipo thì lại bị xóa rồi à. Cảm nhận cá nhân là vẽ kiểu này ko thể ấn tượng bằng hình vẽ trên con đại bàng đen được
Cảm nhận thứ 2 là tác giả cũng hơi tinh tướng :)):)):))

kzak

Xe buýt
Website
www.kzak.net
@quangdzung: Anh em hiểu nhầm nhau roài bác ơi. Nên mới mod mới xóa đi đó, chứ không có ai tinh tướng ở đây đâu bác ạ. ^^

www.kzak.net

atlink2

Xe tải
Lúc đầu đọc em cũng nghĩ là bác hoavanairbrush đố kị thật, nhưng khi đọc và xem kỹ (nhất là full) thì thấy bác ý nhận xét đúng đấy ạ, :(.

Đúng là vẽ thế này rất công phu, nhưng thành quả đem lại lại ko cao. Đúng là xe này chỉ nổi bật chứ ko có đẹp.

@Kzak: Em cảm tưởng đây hình như là công trình nghệ thuật (cỡ lớn) đầu tiên của bác thì phải, nên bác rất tâm huyết và rất tâm đắc. Nhưng trên thực tế cứ công phu và khó khăn là đã ổn đâu bác, nó còn nhiều yếu tố nữa bác ạ. Bác làm về nghệ thuật mà lại để cái đuôi xe như vậy thì em nghĩ bác nên xem lại ạ. Dù khách hàng thích như vậy thì bác cũng nên tư vấn cho người ta hoặc là làm cách nào khác đó nữa, chứ bác để như vậy thì dù bác có giỏi đến mấy thì em nghĩ công trình này sẽ làm ảnh hướng lớn đến bác.

Câu cuối ạ: Mịe, mấy cái lão ất ơ tạo nick ảo rồi vào nói lung tung, có giỏi thì cứ lộ mặt ra mà nói, mà chửi. Chứ ai lại lôi cái đuôi bò ra mà che mặt như thế chứ, hic.

mater

Đi bộ
nghe mấy thằng bạn giới thiệu tại đây có rất nhiều "hotview"zo thử coi đúng là rất hay nhưng hình như các bác toàn người trong nghề hay sao mà "choảng" nhau dữ vậy.theo em các bác nên bàn làm sao để các "kiệt tác airbrush" của tất cả các bác hoành tráng và chất lượng thì bọn em mới học hỏi dươc chút it kỹ thuật chứ nhìn những sản phẩm em thấy mê mà chẳng bít các bac làm như thế nào.hjx

nivea

[Tịch thu bằng lái]
Chủ đề này của kzak mang đậm tính quảng cáo cho cá nhân, hình vẽ đã được thực hiện từ lâu nhưng kzak cố ý muốn câu bài nên xì pam rất nhiều. Ngoài ra trong chủ đề của kzak cũng hoàn toàn không có yếu tố nào gọi là công nghệ kỹ thuật. Xin đề nghị ác min xem xét và di lý chủ đề này vào box thị trường rao vặt.
Kính.

hoavanairbrush

Xe tải
Website
www.hoavan.vn
Em thấy bài nào khen thì nói đi nói lại, bài nào chê là xúm lại nói. HOAVAN nói thì cho là ganh tị và soi mói... nhưng thực sự là cũng có đôi điều muốn nói.

Trước tiên em rất biết về KZAK: anh Hùng, anh Hoàng và anh Hải chẳng bao giời cầm súng hay làm mỹ thuật bao giờ, các anh làm kinh doanh rất giỏi thôi nên đừng có vội chê nguời khác về mỹ thuật.

Em xin nhận xét về góc độ chuyên ngành (đó là quan điểm của em, đúng hay không đúng các bác đừng đôi co làm gì vì mỗi người một quan điểm):

Về mỹ thuật:
- Bố cục không mở, ít tiểu cảnh nên làm cho sự tập trung về con Thuỷ Quái trở thành đơn điệu.
- Sai về chi tiết là vì con Bạch Tuộc mà lao từ duới biển lên sẽ không tạo ra miếng rách trên bề mặt mà chỉ tạo ra bọt thôi,
- Cái nữa là xúc tu sai (bác nói là nó uốn luợn thì chỉ là cách bào chữa thôi chứ ai cũng nhìn thấy). Hiệu ứng mặt biển không tốt nên làm cho con Thuỷ quái như bị nằm trên sa mạc khô cứng.
- Phối màu không hiệu quả làm cho mảng sáng tối giữa đen và xanh không có màu trung gian thành ra bị cứng và tách rời. Về tổng thể là không đẹp...

Về kỹ thuật:
- Riêng chỉ việc tư thế đứng và cầm súng đã nói lên nét vẽ của bác rồi...
- Nét vẽ tách rời, làm cho con Thuỷ Quái khô như củi. Kỹ thuật sử dụng súng không chuẩn làm cho nét vẽ bị loét giữa tia vẽ tạo thành sơn bón.
- Công sáng không trọng tâm và không hiệu quả (không biết ánh sáng đi từ đâu: mặt tối mặt sáng lẫn lộn...)

Quan điểm của HOAVAN: nên giảm nhẹ màu xanh nhẹ hơn cho nhẹ gần với nước biển, tạo hiệu ứng sóng biển nhiều hơn tạo ra sự dữ dội của Thuỷ Quái. Chuyển dần màu từ xanh sang den làm mềm hơn và tạo ra sự uyển chuyển gắn liền từ tối sang sáng. Thay miếng rách chỗ Xúc Tu đâm lên thành bọn sóng sẽ hợp với cảnh hơn. Cho thêm chi tiết tiểu cảnh để tạo thêm sự sinh động và làm cho con Thuỷ Quái không bị đơn điệu và tránh được sự nhàm chán trong tác phẩm. Đặc tả con Thuỷ Quái có Mắt dữ hơn hoặc nó đang vồ cái gì đó thì tốt...

Tạm thời nghiên cứu qua cái full của bác mới có thế thôi, Ý kiến của iem hết, nghiên cứu tiếp sẽ tiếp tục góp ý.

Chúc bác thành công và đừng quên là không tiếp thu ý kiến thì có thể im lặng không cần nói lại !

Chỉnh sửa cuối:

kzak

Xe buýt
Website
www.kzak.net
Cám ơn bác hoavan đã có đôi điều nhận xét. Nhưng em không đồng ý vói bác là tư thế đứng hay nét vẽ mà bác gọi là kỹ thuật gì cả.
Không biết bác lấy cái gì ra làm chuẩn nhưng mà hồi trước vợ của bác sang bên kzak học đấy.
Em cũng không nói rằng đây là kiệt tác hay là siêu phẩm gì cả vì chỉ muốn post lên cho anh em.
Còn như bác nhận xét vậy thì cũng không đúng với quan điểm của em. Những con quỷ, những con ma có bao giờ là thật hay chỉ trong trí tưởng tượng...Em có thể đưa cho bác để bác nhận xét giúp em xem có đúng cái gì hay sai cái gì không vậy? Chắc là không rồi, chính vì thế cái tiêu đề là "sáng tạo không giới hạn" chứ nó không nằm trong cái khuôn khổ là phải chồi lên mặt nước rồi bọt khí sủi lên. Nono...
Tuy nhiên mỗi ng 1 quan điểm, mỗi người 1 cách nhìn nhận nghệ thuật khác nhau, không ai sở thích giống ai, cái đẹp thì tùy vào mắt của mỗi người.

Đính chính với bác hoavan: Không phải người cầm súng vẽ mới hiểu về nghệ thuật. ( Mấy ông bình luận thể thao thì đá bóng có giỏi đâu bác, mấy ông đạo diễn phim có phải là biết võ thuật đâu mà sao ng ta nghĩ giỏi thế....:71:)

www.kzak.net

Chỉnh sửa cuối:

hoavanairbrush

Xe tải
Website
www.hoavan.vn
Cám ơn bác hoavan đã có đôi điều nhận xét. Nhưng em không đồng ý vói bác là tư thế đứng hay nét vẽ mà bác gọi là kỹ thuật gì cả.
Không biết bác lấy cái gì ra làm chuẩn nhưng mà hồi trước vợ của bác sang bên kzak học đấy.
Em cũng không nói rằng đây là kiệt tác hay là siêu phẩm gì cả vì chỉ muốn post lên cho anh em.
Còn như bác nhận xét vậy thì cũng không đúng với quan điểm của em. Những con quỷ, những con ma có bao giờ là thật hay chỉ trong trí tưởng tượng...Em có thể đưa cho bác để bác nhận xét giúp em xem có đúng cái gì hay sai cái gì không vậy? Chắc là không rồi, chính vì thế cái tiêu đề là "sáng tạo không giới hạn" chứ nó không nằm trong cái khuôn khổ là phải chồi lên mặt nước rồi bọt khí sủi lên. Nono...
Tuy nhiên mỗi ng 1 quan điểm, mỗi người 1 cách nhìn nhận nghệ thuật khác nhau, không ai sở thích giống ai, cái đẹp thì tùy vào mắt của mỗi người.

Đính chính với bác hoavan: Không phải người cầm súng vẽ mới hiểu về nghệ thuật.
:77::77::77:

Người làm nghề mà nói chuyện một cách thiếu hiểu biết về nghề như bác thế thì thôi chào bác em về. :77::77::77:

Kỹ thuật cơ bản còn không chịu hiểu thì thôi làm gì nổi. Mỹ thuật cũng không hiểu luôn thì làm gì nghệ thuật. :77::77::77:

Bác nghĩ bác là ai chứ? vợ iem mà nó đến làm chỗ bác thì giờ bác đã ngồi đó khoác lác chín tầng mây rồi bác ợ. để đạt trình như nó thì đảm bảo cả cái xuởng KZAK chạy theo 10 năm chưa tới đâu chứ đừng nói đến chỗ bác học. Chẳng qua em xui vợ em đến xem các bác trình thế nào mà làm loạn cả lên thôi. Hoá ra cũng thuờng vậy mà dám vỗ ngực là người đầu tiên đưa Airbrush vào VN.
:77::77::77:

Thôi iem đi (c) cho em gửi lời chia buồn với bác chủ xe nhé !

iem đi fun đây (b)

bác ở chơi em về :77::77::77::77::77::77:

Chỉnh sửa cuối:

sonnova

Xe hơi
show em nó đi bác găm lâu thế

kzak

Xe buýt
Website
www.kzak.net
Haha, đúng là cái nhà bác hoavan, cãi nhau với bác mệt quá, thôi không nói chuyện tầm phào với bác nữa, thành ra anh em lại cãi nhau người ta cười cho.

Chứ bác là người thế nào e hiểu hết bác roài, chứ có phải là không biết gì về bác đâu... :65:Kaka
Biết người biết ta trăm trận trăm thắng mà bác nhỉ
:71:

Chúc cả nhà vui vẻ!!!

www.kzak.net

Chỉnh sửa cuối:

cam3333

Xe tăng
Haha, đúng là cái nhà bác hoavan, cãi nhau với bác mệt quá, thôi không nói chuyện tầm phào với bác nữa, thành ra anh em lại cãi nhau người ta cười cho.

Chứ bác là người thế nào e hiểu hết bác roài, chứ có phải là không biết gì về bác đâu... :65:Kaka
Biết người biết ta trăm trận trăm thắng mà bác nhỉ
:71:

Chúc cả nhà vui vẻ!!!

www.kzak.net
e thấy các bác phê bình nhau thẳng thắn thế, thích lắm .. tốt cho phát triển mà

kamaz888

Xe đạp
Dù sao thì bác kzak cũng làm được một kiệt tác nữa. Em ước gì có xe và xiền để nhờ bác giúp

ctgt

Xe đạp
Bác hoavan bao giờ có câu trả lời bằng hình ảnh đê

kzak

Xe buýt
Website
www.kzak.net
Yeh, cám ơn các bác đã quan tâm. Em sẽ tiếp thu nhiệt tình các ý kiến của các bác.
Mỗi 1 ng mình gặp đều có cái hay cho mình học tập mà. ^^

driverff

Xe đạp
Em nghĩ không nên bình luận nhiều nữa, phải trả lòi bằng hình ảnh thôi

Hummer

[Tịch thu bằng lái]
Các bác cứ tranh cãi nhau làm gì, mệt. Nguyên tắc của airbrush rất đơn giản:
1. Pha mấy màu sơn sặc sỡ
2. Cho sơn vào súng phun
3. Phun bậy bạ lên vỏ xe
4. Phủ bóng bảo vệ
Nghệ thuật hay không cũng chỉ làm theo mấy bước chính ở trên, thực ra không có gì đặc biệt. Sơn ô tô bản chất nó đã đẹp, phủ bóng loáng lên thì càng đẹp.

ZippoTài khoản đã xác minh

chuyên xoá bài và ban nick theo yêu cầu
Này ông Hummer, có con sơn mờ đẹp đấy ai bảo ô tô phủ bóng loáng là đẹp.
Nghe ông mô tả đúng là tranh trừu tượng rồi nhỉ.