[Funland] Nghề mới( mà cũ)

Isu_zu

Tháo bánh
Từ thiện ko hề đơn giản như đa số nghĩ. Khác nhau ở chỗ dạy câu cá và cho con cá. Dạy câu thì khó và mất công sức với người cho, nhưng tác dụng tích cực với xã hội và lâu bền. Cho con cá thì ngược lại, dễ với người cho nhưng làm hư người nhận.
Một số ít tham ô, tham nhũng, buôn gian bán lận, trốn thuế ...rồi từ thiện 1 ít lấy lộc, coi như...huề. Bởi thế mới có chuyện đi lễ tạ đền chùa hài hước: Cầu cho c.a có mắt như mù có tai như điếc có mồm như câm để con buôn lậu trót lọt kiếm thêm nhiều tiền để đi lễ tiếp... :)).
Em ko đề cập những người bớt thu nhập chính đáng để làm từ thiện hợp lý nha. Họ thực sự là có trái tim nhân hậu!

xecub49

Xe điện
E xem xong chỉ mong con mụ giấu xe ở cột điện bị thằng nào đi qua nhảy mất ;))
Em cũng xem. Em không mong bị mất mà chỉ mong thằng nào chọc thủng 2 lốp thôi. 2h sáng dắt xe về cũng thấy đã

Baby Love 209

Xe đạp
Toàn nhân đạo, thiện nguyện ko tới với rập khuôn nên mới vậy.
Mẹ em trc còn suốt ngày phóng sinh cá, em thấy vô nghĩa vãi, góp ý bao lần ko đc. May mấy hôm rồi đến thăm cái chùa nọ thấy nuôi nhiều trẻ mồ côi và bệnh down bị bỏ rơi.
Nên giờ ko phóng sinh cá nữa mà góp tiền lại, cứ nửa năm lại đến thăm chùa rồi công đức luôn.
Ủng hộ phụ huynh của cụ, như vậy là thiết thực nhất ạ!🥰

camly12

Xe máy
Nãy em xem chuyển động 24h. Quay phim đội nghề mới , thường tập trung ở phố tràng thi hàng khay, triệu quốc đạt .. ngã tư . Nghề này gọi là nghề vô gia cư, giờ làm việc từ 22h đêm đến 1-2h sáng. Thu nhập cao và ko mất sức, chỉ mỏi mồm cãi nhau tranh quà. Tuyển toàn các bà các chị đi xe máy đến nằm ngồi, có cả em bé . Diễn rất sâu. Các cụ mạnh thường quân hay đi phát quà tặng quà đều nhầm hết. Đội quân này nhận xong chở xe máy đi bán luôn( mì chính, bột ngọt , mắm muối các kiểu) có nơi bao thu mua luôn và ngay. Em nhìn mà buồn quá . Em Chã!!!
Làm từ thiện kiểu ối giồi ôi, chỉ nhăm nhăm quay phim chụp ảnh cúng phây tự sướng thì sẽ sinh ra đám như thế này thôi.

Nó có nguyên nhân của nó cả

Ngày trước bao nhiêu đoàn từ thiện có xảy ra việc này đâu. Kể từ ngày có từ thiện showbiz nó mới thế

vnhn

Xe tăng
Em thật, bắt vào xong lại thả ra, ốc chim, cá . Phản cảm. Sao không phóng sinh thả trâu bò lợn gà đi..! Các cụ hay bị mị dân cuồng tín, bây giờ nó lan sang lớp trẻ rồi. Mua cái bộ quần áo bán chợ , rồi đi chùa nọ kia, a dua a tòng hết.
Tôn giáo nhưng không có người dẫn đường đúng đắn thì nó sẽ như thế thôi mà cụ. Mồm lúc nào cũng nam mô a di đà phật nhưng ra đường mà có chuyện thì lôi hết các bộ phận cơ thể ra mà chửi. Thật chứ bây giờ chỉ muốn có ai đó đứng ra bóc phốt hết cái đám thầy bà đểu cộng thêm đám phong thủy nữa. Nhiều khi lộn ruột với mấy đám đấy.

Chỉnh sửa cuối:

long sns

Xe tải
Tôn giáo nhưng có người dẫn đường đúng đắn thì nó sẽ như thế thôi mà cụ. Mồm lúc nào cũng nam mô a di đà phật nhưng ra đường mà có chuyện thì lôi hết các bộ phận cơ thể ra mà chửi. Thật chứ bây giờ chỉ muốn có ai đó đứng ra bóc phốt hết cái đám thầy bà đểu cộng thêm đám phong thủy nữa. Nhiều khi lộn ruột với mấy đám đấy.
Nhất mệnh nhì vận tam phong thuỷ. Quây cả chùa lại một mình cúng vẫn đứt^^^

nadushop

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nhà em thì cứ trực tiếp vào viện. Trong đó nhiều hoàn cảnh khó khăn và đáng thương lắm.