[Funland] Ngày xưa các cụ có ăn vụng sữa của bố mẹ?

Kyson1

Xe điện
Chà sao mà giống nhau thế ! Vì bị sặc nên em vẫn còn nhớ đến bây giờ, hồi đó còn có hộp thịt bò hộp hình thang cân lộn ngược đúng không ạ ? Mở hộp thì na ná như ta mở bao thuốc lá bây giờ .
Ôi chuẩn cụ ơi, em đi tìm lại mãi mà hok bao h tìm thấy thịt ấy nữa cụ ạh.
Nói thật là tìm bao năm rồi mà chưa ra... cái hop đó thơm phức. Ăn xong rồi cả tháng vẫn còn mùi... nhớ quá cụ akh
Cụ có manh mối nào hộp thịt đó hok akh

Citybike

Xe đạp
Em có lần vừa làm trộm 2 thìa sữa bột thì bị bà già phát hiện. Chưa kịp nuốt nghe bà già hỏi: lại ăn vụng sữa hả ? Thằng bé cãi : khô..ô ô ng. Thế là bụi bay mù mịt :))
Em chỉ nghe tiếng dép mẹ về, chưa kịp hỏi đã bay mù mịt rồi, cà cuống xóa dấu mà...😋

tuanda82

Xe tải
Nhà các cụ khá, còn có sữa ông thọ. Hồi bé nhà em thổi cơm, cơm gần chín, chắt ít nước cơm trong nồi, cho tí đường vào rồi uống. Lấy đâu ra sữa ông thọ như các cụ.

binhsu7273

Xe cút kít
Sữa đặc ngày xưa quá hạn đường nó kết tinh phía dưới hộp, nên phải luộc lên cho no tan ra. Trò mút trộm này thì trẻ nào chả dùng, vì không thích uống sữa pha. Những năm 84-85 lúc đó có Bánh Sữa, to bằng 2 cái bao Diêm thống nhất, gặm cả ngày chửa hết. :D

Sói nhỏ

Chã!
Sữa đặc ngày xưa quá hạn đường nó kết tinh phía dưới hộp, nên phải luộc lên cho no tan ra. Trò mút trộm này thì trẻ nào chả dùng, vì không thích uống sữa pha. Những năm 84-85 lúc đó có Bánh Sữa, to bằng 2 cái bao Diêm thống nhất, gặm cả ngày chửa hết. :D
Em cũng đang định hỏi có cụ nào còn nhớ cái bánh sữa to như bánh xà phòng thơm không? cảm giác gặm 1 miếng và nhìn cái bánh sữa với 2 vệt răng cửa chạy dài thật là phê hết sức :)
Em còn nhớ cả viên kẹo caramel rất cứng của Hải Hà bọc giấy nylon mầu đỏ và kẹo sữa bọc giấy hình bông hoa hồng nữa :)

binhsu7273

Xe cút kít
Em cũng đang định hỏi có cụ nào còn nhớ cái bánh sữa to như bánh xà phòng thơm không? cảm giác gặm 1 miếng và nhìn cái bánh sữa với 2 vệt răng cửa chạy dài thật là phê hết sức :)
Em còn nhớ cả viên kẹo caramel rất cứng của Hải Hà bọc giấy nylon mầu đỏ và kẹo sữa bọc giấy hình bông hoa hồng nữa :)
Loại kẹo thật thì bọc màng bột trong ăn được, laoij gia công thì......nhai cả giấy. :D

Sói nhỏ

Chã!
Loại kẹo thật thì bọc màng bột trong ăn được, laoij gia công thì......nhai cả giấy. :D
kẹo Hải Hà đã là xịn lắm rồi ấy, chờ mãi đến Tết em mới được ăn, còn hàng ngày thỉnh thoảng em vớ được cái kẹo bột, sang hơn thì có kẹo dồi, kẹo lạc thôi ạ.

provtc

Xe container
Cái vụ sữa này mút trộm là có, hồi đó sao nó ngon đến vậy, em nhớ nhà chỉ có em bé hoặc người ốm mới được uống. Rồi nhớ ngày bé bố chở xe đạp đến khu chuyên gia của Nga mua 1 cái bánh mì về chấm bánh mỳ sữa ôi thôi quên luôn cuộc đời. Các cụ mà luộc nhớ đục lỗ ra không nó nổ cho vỡ mặt

SaoPhaiVoi

Xe buýt
Em mút xong đổ nước vào lắc cho đều

SaoPhaiVoi

Xe buýt
Răng cụ yếu thế, em chỉ khoảng 20 phút là xong

VietHung12776

Xe điện
Mà giờ sao kẹo Hải hà mất dấu luôn nhỉ? Ngày xưa kẹo sữa đó mới ngon

mongcam

Xe hơi
Em toàn nghiền vitamin C rồi trộn với đường, ngon lắm

9630

Xe tăng
Cụ cứ đùa, quê em, nhà nào có người ốm (phải đi viện nhá) mới có sữa ông đầu trọc @@
Làm gì có sẵn mà ăn vụng!
Em rất nhớ cân đường và hộp sữa, hồi nhỏ còn mong ốm để được ăn, đi học còn lấy giấy trộm gói ít đường mang lên lớp ăn

7vienngocrong

Xe tăng
Em là cuối 7x quê e hồi đó nhà nào có hộp sữa này quý lắm. Em cũng từng hút trộm như các cụ và vị ngọt làm ta nhớ mãi. Năm 86 mẹ e sinh em út, em cứ lẩn quẩn đầu giường mẹ chấm trộm ngón tay vào hũ mật ong để mút. Sau đó vài năm thì mới có chương trình sữa bột PAM mà lúc đó mẹ e hết đẻ rồi. Bà hàng xóm đẻ nên nhận sữa bột này về em qua ăn ké được chút thèm ơi là thèm. Bà đẻ 2 đứa liên tiếp nên mẹ e mua lại được 1 bịch bột Pam này ăn sướng ơi là sướng...hihi đến giờ kể lại con e k tin em từng thèm ăn như thế.

rapid

Xe tải
Cụ có manh mối nào hộp thịt đó hok akh
Chịu rồi cụ ạ . Hộp sữa em tìm theo hướng của Liên Xô nên cũng không thấy. Sau này tầm 75-76 em còn được ăn hộp cá cơm của Campuchia ngon và thơm hơn loại bây giờ .

Kyson1

Xe điện
Coá bánh sữa to như bánh xà phòng 72% cụ ạh. Em ăn cái đó sướng hơn vạn lần cái bánh sữa bé tí tẹo bây h. Em đi hỏi tìm mãi mà hok có...

Kyson1

Xe điện
Chịu rồi cụ ạ . Hộp sữa em tìm theo hướng của Liên Xô nên cũng không thấy. Sau này tầm 75-76 em còn được ăn hộp cá cơm của Campuchia ngon và thơm hơn loại bây giờ .
Em tìm thấy 1 hộp ở siêu thị chỗ westlake chân dốc thanh niên. Nhưng e nhớ hộp màu đỏ. Hộp này màu hồng nhạt. Ăn mặnn vãi. Hàng của braxin...

rapid

Xe tải
Em cũng đang định hỏi có cụ nào còn nhớ cái bánh sữa to như bánh xà phòng thơm không?
Bánh sữa thì chưa nhìn thấy, em chỉ nhớ có bánh Tai voi hay cất xếp vào cái Liễn tráng men . Kẹo Hoa hồng thì em nhớ giấy gói màu như giấy xi măng

VietHung12776

Xe điện
Em là cuối 7x quê e hồi đó nhà nào có hộp sữa này quý lắm. Em cũng từng hút trộm như các cụ và vị ngọt làm ta nhớ mãi. Năm 86 mẹ e sinh em út, em cứ lẩn quẩn đầu giường mẹ chấm trộm ngón tay vào hũ mật ong để mút. Sau đó vài năm thì mới có chương trình sữa bột PAM mà lúc đó mẹ e hết đẻ rồi. Bà hàng xóm đẻ nên nhận sữa bột này về em qua ăn ké được chút thèm ơi là thèm. Bà đẻ 2 đứa liên tiếp nên mẹ e mua lại được 1 bịch bột Pam này ăn sướng ơi là sướng...hihi đến giờ kể lại con e k tin em từng thèm ăn như thế.
À mình nhớ rồi, hồi đó được ăn 1 loại sữa bột. Thấy ngon quá, hỏi ông cậu, ổng bảo sữa trâu 🐃 kkk