[Funland] Ngày trước các cụ đi học có bị thầy cô đánh bao giờ không.

vudinhtaybannha

Xe container
Thời em học cấp 1 " nay gọi là tiểu học" dù chưa bị đánh bao giờ nhưng trong lớp rất nhiều bạn bị đánh khá dã man .Ông giáo có cái thước lim cỡ 1m ,ông ấy khi đánh hay gõ vào đầu ,có bạn bị gõ phải nghỉ ốm cả tuần .Cứ tưởng tượng thước gỗ lim mà gõ vào đầu thì nó kinh khủng thế nào .Đến cấp 2 thì thầy cô chỉ véo tai ,cùng lắm là tát chứ học sinh không bị gõ bằng thước lim nữa .Dù thời nào thì thầy cô cũng không được phép sử dụng bạo lực với học sinh .

motthoidongbim

Xe điện
Em lớp 2 bị cô chủ nhiệm vụt gãy thước kẻ. Em mượn thằng bạn thước, bị gãy nó cứ đòi em.
Nói chung kể cả bây giờ và ngày xưa em đều phản đối việc đánh học sinh

Ptuananh8995

Xe buýt
Em thì thời học sinh an nhàn lắm. Chỉ bị đứa khác đánh và đánh lại thôi chứ theo trí nhớ của em thì chưa bị thầy cô trên trường đánh bao giờ.

À mà hồi lớp 9 hay bị thầy giáo dạy thêm môn Toán lấy ngón tay gõ đầu. Nhưng mà thầy cũng lớn tuổi, ngoài ra em được thầy ưu ái nên lúc nào cũng cho làm Toán nâng cao trong khi bọn bạn chỉ được thầy dạy Toán cơ bản nên em không thấy vấn đề gì.

Ngao5

Vũ Trụ
Người OF
Hồi xưa em đi học, thầy bắt úp tay rồi vụt thước kẻ là chuyện thường, không dám về mách bố mẹ. Ngày xưa các cụ ta quan niệm với bọn học trò phải roi vọt thì chúng mới nghe. Beo tai, tát là chuyện vặt. Đó thế giới em học 1955-1960. Sau 1960 lớn rồi, không bị đánh nữa

meotamthe

Xe cút kít
Ngày xưa em thi thoảng được vào diện CB trên bảng, nên chuyện giáo viên đánh mắng em thấy bình thường, nhưng kinh nhất là ghi sổ về lấy chữ ký phụ huynh, ông già đánh đau hơn giáo viên nhiều :))

Cụ Găm

Xe buýt
Ngày cấp 2 em với tụi bạn chơi trò xì lốp xe, bị ông thầy thể dục kiêm vă thể tóm dc tát cho cái chảy máu. Ấy mà cô chủ nhiệm lên nói ông kia té tát :)

puredoll

Xe điện
Cấp 2 E bị Cô giáo bắt ngửa bàn tay vụt suốt, có hôm không cầm được bút luôn :)

Ptuananh8995

Xe buýt
Em lớp 2 bị cô chủ nhiệm vụt gãy thước kẻ. Em mượn thằng bạn thước, bị gãy nó cứ đòi em.
Nói chung kể cả bây giờ và ngày xưa em đều phản đối việc đánh học sinh
Hồi lớp 5 thằng lớp trưởng (cháu cô chủ nhiệm) cũng lấy thước gỗ 50cm đánh bạn em. Còn gãy cả thước. Mà thằng kia nó hiền nên không dám bật. Cuối cùng thì chuyện lớn hóa nhỏ, chuyện nhỏ hóa không vì nó là "cháu cô chủ nhiệm", lại còn là lớp trưởng. Thế mới thấy quyền lực với quan hệ nó quan trọng thế nào.:)):))

XPQ

Xe cút kít
Thời bọn 7x chúng em đi học, đòn roi cũng chỉ cá biệt một vài thầy cô thôi. Nhất là những đận thầy cô bấn chuyện cơm áo gạo tiền thì lên lớp hằm hằm sơ xểnh nhừ đòn là thường. Quan trọng là thời đó phụ huynh coi chuyện con cái đi học được khuyến mãi mấy bạt tai vài thước kẻ là chuyện bình thường, ở nhà còn ăn đòn dữ hơn. Thời bây giờ nhà nào cũng coi con mình như vàng, con muỗi đốt mông con thôi đã xót đứt cả ruột, kể cả có mang bom về nổ mà diệt hết muỗi cũng chơi. Thế thành thử đi lớp động vào con cái chúng nó một tí là loạn hết cả lên, chưa kể thầy cô bây giờ cũng ngang trang bố mẹ chúng nó, con mình thì xót con người thì đánh thế là nhất định &$# được!
Đã thế lại được cái toshi quân đeẽ mej nhà bọn báo chí ngu học bất lương. Đáng ra thì ý kiến ý ong phải cho có lý lẽ công bằng liêm chính nhắm tới giải pháp lâu dài, đằng này chỉ chực hở ra là trát qứt bảng tin ném đá hội nghị nhằm mục đích câu view, lắm khi đọc xong bài báo mà không hiểu chúng nó kích động thế để dắt dư luận đi đến đâu, nhất là bọn dư luận con trâu chúng mình.

Chỉnh sửa cuối:

happyhn

Xe container
bọn nó oánh em xuốt

Phuha18

Xe tăng
Em bị tẩn nhầm 1 phát. Ông thầy cầm phấn ném thằng ngồi trước, ném trượt, em ăn đủ.
Còn cơ bản em nghịch ngầm, ít bị bắt quả tang nên ko quen với đòn roi của thầy cô mấy. Toàn bị thầy cô "nghe kể" xong mách bố, xong bị bố tẩn.

dream007

Xe buýt
Thời bọn 7x chúng em đi học, đòn roi cũng chỉ cá biệt một vài thầy cô thôi. Nhất là những đận thầy cô bấn chuyện cơm áo gạo tiền thì lên lớp hằm hằm sơ xểnh nhừ đòn là thường. Quan trọng là thời đó phụ huynh coi chuyện con cái đi học được khuyến mãi mấy bạt tai vài thước kẻ là chuyện bình thường, ở nhà còn ăn đòn dữ hơn. Thời bây giờ nhà nào cũng coi con mình như vàng, con muỗi đốt mông con thôi đã xót đứt cả ruột, kể cả có mang bom về nổ mà diệt hết muỗi cũng chơi. Thế thành thử đi lớp động vào con cái chúng nó một tí là loạn hết cả lên, chưa kể thầy cô bây giờ cũng ngang trang bố mẹ chúng nó, con mình thì xót con người thì đánh thế là nhất định &$# được!
Đã thế lại được cái toshi quân đeẽ mej nhà bọn báo chí ngu học bất lương. Đáng ra thì ý kiến ý ong phải cho có lý lẽ công bằng liêm chính nhắm tới giải pháp lâu dài, đằng này chỉ trực hở ra là trát qứt bảng tin ném đá hội nghị nhằm mục đích câu view, lắm khi đọc xong bài báo mà không hiểu chúng nó kích động thế để dắt dư luận đi đến đâu, nhất là bọn dư luận con trâu chúng mình.
Nhưng em thấy đánh vào chỗ k hiểm thì k sao. Chứ đánh chỗ hiểm quá thì cũng ghê. Em thấy cứ phạt chạy 5 vòng sân hay úp mặt vào tường 5 tiết liên tục môn đấy và quỳ bục giảng nghe nhẹ nhàng hơn.

dream007

Xe buýt
Thời em học cấp 1 " nay gọi là tiểu học" dù chưa bị đánh bao giờ nhưng trong lớp rất nhiều bạn bị đánh khá dã man .Ông giáo có cái thước lim cỡ 1m ,ông ấy khi đánh hay gõ vào đầu ,có bạn bị gõ phải nghỉ ốm cả tuần .Cứ tưởng tượng thước gỗ lim mà gõ vào đầu thì nó kinh khủng thế nào .Đến cấp 2 thì thầy cô chỉ véo tai ,cùng lắm là tát chứ học sinh không bị gõ bằng thước lim nữa .Dù thời nào thì thầy cô cũng không được phép sử dụng bạo lực với học sinh .
Em nhớ ông thầy dậy môn Lý. Lúc nà kiểm tra ông ngồi xừ lên hẳn bàn giáo viên để xem thằng nào quay bài hay chép trộm bài bạn là ăn quả phấn vào mặt. Còn lần 2 tái phát là ăn nguyên quả giầy bồ đội vào ng.

mmxhung

Xe điện
Cấp 1, cấp 2 ăn đòn liên tục, Cấp 3 to khoẻ ngang thầy nên không ăn được nữa.

hp78

Xe điện
Hồi em đi học không thấy thầy cô giáo đánh học sinh, mời phụ huynh hay đứng phạt góc lớp thì có.

SABAIDI

Xe tăng
Năm lớp 6 em bị ăn cái thước vào bàn tay.
Sau này đến nhà cô chơi tán con gái còn bị hỏi xưa cô có dạy cháu không em nhát nên chối bảo không :))

XPQ

Xe cút kít
Nhưng em thấy đánh vào chỗ k hiểm thì k sao. Chứ đánh chỗ hiểm quá thì cũng ghê. Em thấy cứ phạt chạy 5 vòng sân hay úp mặt vào tường 5 tiết liên tục môn đấy và quỳ bục giảng nghe nhẹ nhàng hơn.
Trẻ con giờ nó ít vận động, chạy 5 vòng sân nhỡ nó trụy tim thì sao? Quỳ bục giảng thì rồi nó chụp ảnh bốt phây lại thành xúc phạm nhân phẩm.

Châu Tứ TN

Xe điện
Em học sinh cá biệt nên bị tẩn suốt :D

trongdongviet

Xe buýt
Em ko bị đánh bao giờ, nhưng thầy giáo em bị bạn em nó đánh cho trong giờ dạy ah.