[Funland] Ngày tìm về

qkace

Xe điện
Trường cấp 2 em học hồi xưa cũng tổ chức kỷ niệm 100năm thành lập mà em lại đang đi công tác. Thấy bạn bè hẹn ngày mai thăm trường, không rõ đóng góp như thế nào.

MyWay FS

Xe máy
Trường cũ em hôm nay cũng tổ chức 70 năm, mời cả Bác Trọng về, còn được thông báo trước đt sẽ ko có sóng, ko chụp hình.
Nhưng em cũng chả mặn mà gì, cũng do từ tổ chức của từng lớp nữa.
Trường con em thì hôm qua tổ chức, cũng kêu gọi ủng hộ từ các lớp học và học sinh cũ.
Nhưng cũng thông cảm cho các trường Công lập cccm ạ, để tổ chức một buổi thành lập với hệ thống sân khấu, tổ chức hát ca, khách mời.., thì khá nhiều tiền, mà trong khi đó dự toán chi cho việc tổ chức hội nghị hội thảo của NN qui định là rất thấp( nên tiền của Trường được cấp duyệt chi thực tế sẽ khó thực hiện được).
Em nghĩ vậy ạ.

xgamox

Xe tải
Trường cũ em hôm nay cũng tổ chức 70 năm, mời cả Bác Trọng về, còn được thông báo trước đt sẽ ko có sóng, ko chụp hình.
Nhưng em cũng chả mặn mà gì, cũng do từ tổ chức của từng lớp nữa.
Trường con em thì hôm qua tổ chức, cũng kêu gọi ủng hộ từ các lớp học và học sinh cũ.
Nhưng cũng thông cảm cho các trường Công lập cccm ạ, để tổ chức một buổi thành lập với hệ thống sân khấu, tổ chức hát ca, khách mời.., thì khá nhiều tiền, mà trong khi đó dự toán chi cho việc tổ chức hội nghị hội thảo của NN qui định là rất thấp( nên tiền của Trường được cấp duyệt chi thực tế sẽ khó thực hiện được).
Em nghĩ vậy ạ.
Vậy mà trên mạng lại có clip dung dăng dung dẻ dắt tay nhau đi vào trường NGT.

Loe_hờ lú

Xe điện
Đã ủng hộ trường cũ thì đừng bỉ bôi. Còn đã lấn cấn trong lòng thì xin thôi k ủng hộ nữa
Ơ kìa! Người ta đang kêu gọi tuỳ tâm cơ mà. Ai bắt cụ đóng góp xong giãy nảy lên.

maximax903

Xe điện
Đây là các lớp, học sinh cũ của trường tự nguyện chứ ai bắt nộp đâu mà cụ nói căng thế nhỉ!
Em không biết trường cụ nơi là trường nào, tuần sau em cũng về 100 năm trường em đây.
100 năm mà lên V1 thì là trường này. Tuần sau em cũng vìa ❤

vieteuro

Xe container
Cụ thớt chắc học khóa mười nhăm :))

Dtht.laixe

Tháo bánh
1000 năm cũng mặc kệ thôi.

RAVA

Xe ba gác
-E mà có đi thì đi hội khoá hay hội lớp thôi vì đến đấy còn gặp ng quen, hội trường thì e chả đi bao giờ. Tính e ko thích những thứ hội hè phù phiếm, nghe những lời sáo rỗng...Nếu e về thăm trường cũ thì e sẽ đi 1 mình hoặc chỉ với vài ng bạn thân, và e sẽ đến vào ngày nghỉ, trường vắng, ko có hs. Đc đi 1 mình trên những lối cũ mình đã từng đi qua khi còn ở tuổi học trò, ngồi vào vị trí mình đã ngồi học năm xưa, ngó qua cửa sổ ngắm hàng cây mà mình đã từng ngồi lơ đãng khi nghe thầy cô giảng bài...đv e nó thú vị hơn nhiều! Có lẽ e đã già rồi, tuần sau là ngày hội khoá kỷ niệm 35 năm ngày ra trường, e học trường Hoàn Kiếm-Trần Phú HN niên khoá 1982-1985.@};-

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Quan trọng xin xong để tổ chức liên hoan ăn nhậu bù khú hay để đầu tư vào giáo dục.
Trò xin cho này trường nào cũng có, thậm chí còn cử người ra thành phố xin cựu học sinh cơ.

xgamox

Xe tải
Quan trọng xin xong để tổ chức liên hoan ăn nhậu bù khú hay để đầu tư vào giáo dục.
Trò xin cho này trường nào cũng có, thậm chí còn cử người ra thành phố xin cựu học sinh cơ.
Ngày hội trường, có nhiều khoản chi phí ngoài tầm ngân sách cấp. Để ngày hội trường thêm phần ý nghĩa, nhà trường sẽ phải chi thêm. Việc kêu gọi đóng góp là cần thiết, còn đóng góp thì tùy tâm. Không cần quá rạch ròi là giáo dục hay vui chơi. Ngày hội trường thì vui chơi là chủ yếu.

hoangduc.sbr

Xe container
Em học bán công, tuổi trường còn thua tuổi em, chưa đc 30t:))
Cơ mà trường này khóa em học có tâm, em học lớp chọn, học phí cũng gần như công lập mà toàn đc thầy bên mấy trường điểm của tp làm chủ nhiệm và dạy môn chính. Nên lúc thi thố đại học cũng chiến như thường:D
Tính ra mấy lần kỷ niệm 20-25 năm đợt rồi mà chưa lần nào em về vì lúc thì còn nghèo, lúc thì ở xa. Nói j nói đc học trong 1 trường như vậy thì đóng góp cũng ko tiếc.

Thật là nhỏ nhặt. Cái không khí tuổi thơ ùa về ko lấn át đc mấy đồng bạc lẻ

ung_sung_tu_tai

Xe container
"Hội trường" cần kinh phí để tổ chức; và kính phí này được đóng góp từ nhiều nguồn, trong đó có tử HS cũ là chuyện bình thường.
HS về thăm trường cũ, có chút quà gửi cho trường, cho thầy cô cũ là chuyện bình thường;

Dưng có nhẽ, cái đoạn này nên để ở "hậu trường" của buổi lễ thì hay hơn. Kiểu phía trước cứ thầy trò bạn bè gặp gỡ trò chuyện tiệc tùng (kiểu tiệc đứng ý) và phía sau "tấm màn nhung" thì có bộ phận nhận/ghi chép từ 1 đồng cho tới 10 đồng.

Ngày tìm về hội trường, hiệu trưởng trân trọng giới thiệu các lớp khóa năm abc gồm các lớp có lẵng hoa và 30 đ tặng trường (mỗi lớp 5 đồng), hết khối này đến khối khác...Nét mặt hân hoan người nhận và người trao, nào chụp ảnh kỷ niệm..

Dưng mờ thôi, cái xã hội mà trong gia đình thì bố mẹ/anh chị em/họ hàng thân thiết tặng quà cưới cho con/em/cháu ruột mình mà cũng phải đọc tên lên sân khấu để trao và chụp ảnh. Con cái/cháu chắt về mừng thọ ông bà ruột thịt của mình mà cũng phải đọc trên loa rồi đưa phong bì tạo dáng chụp ảnh.
Ra xã hội thì đi thăm người ốm cũng tạo dáng chụp ảnh lúc đưa phong bì. Hỗ trợ người bị nạn, thậm chí giữa tang gia rối bời mà từ các cấp CQ đến từ cá nhân cũng sửa soạn tạo dán chụp ảnh...

Thì về trường kiểu kia cũng là bình thường

Ngày tìm về hội trường, hiệu trưởng trân trọng giới thiệu các lớp khóa năm abc gồm các lớp có lẵng hoa và 30 đ tặng trường (mỗi lớp 5 đồng), hết khối này đến khối khác...Nét mặt hân hoan người nhận và người trao, nào chụp ảnh kỷ niệm..
Sự trưởng thành, độc lập không có nhiều mà lòng tham thì lớn hơn,... sự đòi hỏi bằng kể công,... nó đã thâm nhập cả vào giáo dục từ khá lâu rồi,... tất nhiên có những thầy cô vẫn giữ được sự độc lập của giáo dục - tri thức.
họp lớp họp trường có ủng hộ cũng tốt , nhưng em thấy lớp nào cũng cố kêu gọi để ủng hộ rồi tổ chức kiểu đua nhau chứng tỏ ... là không thích rồi
Lạm dụng kỷ niệm , ngửa tay nhận tiền ....Hèn hèn thế nào , sao không dùng những đồng tiền đó ủng hộ các trường thiệt hại bão, lũ, các trường vùng cao thì ý nghĩa biết bao.
Vụ này em cùng suy nghĩ với cụ. Em thực sự sốc và thấy hèn mọn quá!
Ngày hội trường, có nhiều khoản chi phí ngoài tầm ngân sách cấp. Để ngày hội trường thêm phần ý nghĩa, nhà trường sẽ phải chi thêm. Việc kêu gọi đóng góp là cần thiết, còn đóng góp thì tùy tâm. Không cần quá rạch ròi là giáo dục hay vui chơi. Ngày hội trường thì vui chơi là chủ yếu.

Chỉnh sửa cuối:

STARIUS

Xe buýt
Htk V1 rồi. Hôm qua e vừa qua xong, 1 lớp 5t.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Em đồng môn cùng cụ Tổng, kỷ niệm 70 năm hôm qua....