[Funland] Ngày nay đầu F1 đầy chấy

Diệu Bảo

[Tịch thu bằng lái]
Nhà trường lười vệ sinh nên sinh ra chấy rận thôi. Cái thói làm ăn cẩu thả cho qua chuyện của người Việt Nam thì dài lắm, chỗ nào cũng vậy cả, trường Vin với Đoàn Thị Điểm thì
cũng chẳng quản lý nổi nhân viên làm gì
Sao lại đổ tội cho nhà trường thế nhỉ ?
Bán trú cũng về nhà buổi tối chứ ?
Có đứa trẻ bị có đứa không có phải đứa nào cũng bị đâu.

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Sao lại đổ tội cho nhà trường thế nhỉ ?
Bán trú cũng về nhà buổi tối chứ ?
Có đứa trẻ bị có đứa không có phải đứa nào cũng bị đâu.
Có phụ huynh đi kiểm tra thì phát hiện là họ lười vệ sinh chăn đệm ở trường. Không vệ sinh thường xuyên thì trở thành ổ chấy rận thôi cụ. Ý thức con người hết thôi. Có đứa bị mà không biết, có đứa nó sạch sẽ về nhà tắm gội hàng ngày nên cũng không bị.

Ai phải chịu trách nhiệm về những con chấy này, theo cụ ?

Hoàng Trang

Xe ngựa
F1 mới đi học tiểu học phải không ạ? Bị lây từ bạn, do chăn gối không sạch, chấy giờ gội dầu gội đầu bình thường vẫn không ăn thua cụ ạ. Bảo mẹ cháu ra chợ mua 01 cái lược bí, chải bắt chấy + bới tóc bắt trứng, gội đầu sạch sẽ thường xuyên và mang chăn gối riêng tới lớp.

F1 nhà em cứ nghỉ hè xong đi học là lại bị, giờ đỡ hơn rồi. Em thấy có dầu gội trị chấy nhưng không dám cho con dùng, em dùng ủ hạt na + rượu, nhưng phải thật cẩn thận không để dính vào mắt bé.
Em can cụ đừng dùng hạt na.

Eagle No.1

Xe buýt
nghe cccm kể chuyện chấy mà đầu em ngứa như bị chấy cắn.

Cccm nào dùng hạt na trị chấy phải cẩn thận nhé, em đọc sách nghe nói thứ đấy mà dây vào mắt là bị mù đấy.

Cccm cứ gội dầu đầu bồ kết hiệu thoarakao mỗi ngày chấy nào cũng chết sạch. Cháu em ngày xưa bị lây đã gội và ko bị chấy nữa.

Dở người

Xe điện
Con bị chấy là do cha mẹ không quan tâm, nói nhanh cho vuông.
Nhà trường vệ sinh chăn nệm thì có nghĩa lý gì khi chấy nó có ở chăn nệm mấy đâu, nó ở trên đầu đứa bé khác mà. Có vệ sinh chăn nệm hằng ngày mà chỉ cần 1 bé có chấy, ngủ chung là lây.
Chỉ có mỗi cách là cha mẹ chú ý con, thường xuyên vạch đầu con ra mà kiểm tra, thấy có chấy phát là mua cái lược dày về chải hàng ngày, tối nào cũng chải. Kể cả không tuốt trứng mà để nó nở ra con thì sau 2 tuần cũng hết sạch.
Mấy năm trước em tự nhiên vạch đầu cu bé ra thấy có trứng, sờ đầu con chị thấy có chấy. Đúng 27 tết em mò khắp gần 10 cái tạp hóa mới tìm được cái lược bí kiểu tre cũ. Suốt Tết em xử lý bọn trẻ con, đến lúc đi học cơ bản là sạch. Sau đận đó tuần nào em cũng mò đầu bọn trẻ con kiểm tra. Sơ suất là do bọn bé nhà em tự tắm rửa, người lớn không kiểm tra đầu tóc vì chắc mẩm giờ làm gì còn trẻ có chấy.
À mà nếu chỉ gội đầu tiệm chấy nó không chết đâu các cụ, con nào trôi đi mất thì thôi chứ bọn chấy bé nó bám chặt lắm, trứng nó nở ra nữa nên không hết đâu. Phải dùng dầu gội trị chấy. Có hôm em thấy 1 nhà đưa con ra tiệm dùng cái kẹp nóng kẹp tóc, trứng kêu lách tách gớm chết. Kẹp xong chịu khó chải là hết vì trứng bị nóng cháy hết rồi.
Nhiều nhà em thấy để con đầu đầy chấy. Là do cha mẹ lười, thiếu quan tâm, nói luôn cho nhanh.

them.4o

Xe buýt
Chuyện phình phường có gì ghê đâu, nhóc e 10 lt cũng đầy chấy. Thế các cụ nhà ta mới có câu con gái chấy rận mà

Laixetruongson

Xe container
Hik, em mở thớt ăn theo một cụ thớt chym có mò.

Nhóc F1 nhà em đi học bị....chấy các cụ ạ, mới đầu Gấu em nó bảo em éo tin, bảo thời buổi này ngày ngày tắm giặt + gội đầu lấy đâu ra chấy. Tối nó vạch tóc F1 cho em ra xem đầy trứng chấy.

Hôm qua em đảo mấy chợ mua được cái lược bí về chải cho F1.

Ối giời ơi, bắt được 4 con chấy các cụ ạ, mà nhà em lại có nếp có xôi 2 đứa tóc dài :((
Các cụ đi xoạc về chjm có khi còn có chấy nữa là f1 đến trường :)
Có thì lôi nhau ra ngồi mà bắt cả tắm gội sạch thô

Giaito123

Xe tăng
Vãi lái thật. Học Vin mà vẫn có học sinh có chấy để lây ra.
Con nhà em bán trú từ lớp 1 đến giờ toàn trường công với tư thấp cấp hơn Vin mà chưa bao giờ thấy.
Vin là cái éo gì mà các cụ thần thánh thế

biba_bibo

Xe tải
Con bé nhà e học lớp 5 bị 2 lần. Lần gần nhất cách đây 2 tháng. Lấy lược bí trải ra tờ giấy A4 trắng tinh xong giết chết con chấy luôn. Mà phải dùng đến tờ giấy thứ 3 và 2 tờ kín 2 mặt

cerato7749

Xe tăng
Bọn trẻ đến lớp ngủ trưa gần nhau nên bị lây chấy sang nhau, F1 nhà e cũng bị suốt phải dùng dầu gội trị chấy

Vin là cái éo gì mà các cụ thần thánh thế
Tiền chứ còn gì nữa cụ? Học ở vinschool là phải những người có tiền rồi. Chất lượng và đẳng cấp chưa bàn đến.

Chuyện chấy ở các lớp bán trú có nhiều. Con nhà em cũng bị nhưng mà mua thuốc (hiệu thuốc) trộn với dầu gội đầu cho gội vài lần thì hết. Chuyện này là do các cháu lây nhau, một phần vì chăn, gối không được giặt, vệ sinh đầy đủ (trách nhiệm nhà trường), một phần vì các cháu không giữ vệ sinh sạch sẽ (trách nhiệm gia đình).

Giaito123

Xe tăng
Tiền chứ còn gì nữa cụ? Học ở vinschool là phải những người có tiền rồi. Chất lượng và đẳng cấp chưa bàn đến.

Chuyện chấy ở các lớp bán trú có nhiều. Con nhà em cũng bị nhưng mà mua thuốc (hiệu thuốc) trộn với dầu gội đầu cho gội vài lần thì hết. Chuyện này là do các cháu lây nhau, một phần vì chăn, gối không được giặt, vệ sinh đầy đủ (trách nhiệm nhà trường), một phần vì các cháu không giữ vệ sinh sạch sẽ (trách nhiệm gia đình).
Vậy thì vinschool vẫn chưa sứng đáng với đồng tiền các cụ bỏ ra rồi. Từ khi vào of bị các cụ tiêm nhiễm lên em có ác cảm với tất cả cái gì liên quan đến vin:D.

cunhoang

Xe tăng
Con bé nhà e học lớp 5 bị 2 lần. Lần gần nhất cách đây 2 tháng. Lấy lược bí trải ra tờ giấy A4 trắng tinh xong giết chết con chấy luôn. Mà phải dùng đến tờ giấy thứ 3 và 2 tờ kín 2 mặt
Nghe cụ kể em gãi đầu xoành xoạch :((

h2k

Xe hơi
em cứ chải lược bí, hết xong 1 time sau lại đầy

lucas1102

Xe máy
theo e thấy thì cũng bớt được bệnh ghẻ với đầu sh!t trâu so với thời xưa