Ngày mai, Honda Pre-Lauch xe mới - Honda City

cochodung

Xe máy
Theo em cụ nên kiếm em Civic 2.0, nếu 690 thì có thể kiếm được một em cuối 2010 hoặc đầu 2011 rồi. Đi CV đẳng cấp hơn hẳn, nội thất đẹp, chất lượng và rộng rãi.
có cụ nào bán Civic 2.0 khoảng 600 triệu ko nhỉ

anhtuangiang

[Tịch thu bằng lái]
Theo kế hoạch, vào tháng 6 tới, Honda Việt Nam sẽ chính thức giới thiệu mẫu xe City tới người tiêu dùng với mức giá được cho là cạnh tranh cùng nhiều trang thiết bị tiêu chuẩn, hứa hẹn tạo nên một “làn gió mới” trong phân khúc xe compact cỡ nhỏ.
Những trang bị ấn tượng
Honda City sở hữu kích thước 4.430mm dài, 1.695mm rộng, 1.485mm cao và chiều dài cơ sở 2.550mm, cùng khoảng sáng gầm xe 160mm. Xe sử dụng động cơ 1.5L SOHC i-VTEC 16 van, công suất cực đại 120 mã lực tại 6.600 vòng/phút, mô-men xoắn cực đại 145 Nm tại 4.800 vòng/phút, dung tích bình xăng 42 lít, đi kèm hộp số sàn hoặc tự động 5 cấp, tiết kiệm nhiên liệu và tăng tốc êm ái.
Honda City sắp gia nhập phân khúc xe compact cỡ nhỏ tại Việt Nam
Việc trang bị hộp số tự động 5 cấp cho mẫu City được người tiêu dùng đánh giá cao bởi hiện tại các đối thủ trong cùng phân khúc như Toyota Vios vẫn sử dụng hộp số tự động 4 cấp.
Những trang thiết bị tiêu chuẩn đáng chú ý góp mặt trên Honda City gồm vô-lăng trợ lực điện ESP, lẫy chuyển số trên vô-lăng (bản AT), ghế nỉ cao cấp, hệ thống âm thanh 4 loa, hỗ trợ kết nối AUX, USD, điều khiển âm thanh trên vô-lăng và hiển thị thông tin về mức tiêu thụ nhiên liệu tức thời, số km còn đi được, tiêu thụ nhiên liệu trung bình.
Nội thất gây ấn tượng mạnh với lẫy chuyển số trên vô-lăng (bản AT)
Về mặt an toàn, Honda City sở hữu những công nghệ hàng đầu như hệ thống chống bó cứng phanh ABS, phân bổ lực phanh điện tử EBD, hỗ trợ phanh khẩn cấp BA, hệ thống 2 túi khí và dây đai an toàn 3 điểm cho bốn ghế.
Bên cạnh đó, một điểm nữa khiến Honda City “được lòng” khách hàng là khoang hành lý rộng rãi với dung tích lên đến 550 lít, đủ cho người dùng có nhu cầu chứa nhiều đồ đạc cho mỗi lần di chuyển.
Dung tích khoang hành lý 550 lít là một trong những ưu điểm của Honda City
Rõ ràng, nếu so sánh với đối thủ trong cùng phân khúc là Toyota Vios (lắp ráp tại Việt Nam), thì Honda City có nhiều ưu điểm hơn. Do vậy, nếu được bán với mức giá hợp lý, chắc chắn Honda City sẽ “làm mưa làm gió” trong phân khúc xe compact cỡ nhỏ trên thị trường.
Thông tin chi tiết về thông số kỹ thuật và giá bán chưa được công bố chính thức.
Những giải thưởng danh giá
Honda City là mẫu xe cỡ nhỏ, ra đời lần đầu tiên vào năm 1981 dành cho các thị trường châu Âu và Australia. Năm 1994, sau thế hệ thứ hai, Honda ngưng sản xuất xe City. Tuy nhiên, chỉ hai năm sau, dòng xe này được hồi sinh, chủ yếu cho các nước châu Á khác ngoài Nhật Bản và cả thị trường Mỹ La-tinh, Australia.
Mẫu xe này đã được Honda trưng bày ở Triển lãm ô tô Việt Nam năm 2011 và 2012
Ở khu vực Đông Nam Á, Honda City cũng gặt hái được nhiều thành công tại các quốc gia như Thái Lan, Indonesia, Singapore và Malaysia.
Thế hệ thứ 5 của Honda City ra mắt vào tháng 9/2008 tại triển lãm ôtô Bangkok (Thái Lan) và ngay lập tức mẫu xe này đã nhận được nhiều giải thưởng danh giá như:
- Xe compact của năm 2009 (Báo New Straits Times/Maybank – Malaysia)
- Chất lượng ban đầu tốt nhất 2010 tại Malaysia (Nghiên cứu của J.D. Power châu Á – Thái Bình Dương)
- Xe tiết kiệm nhiên liệu nhất trong phân khúc xe gia đình cỡ nhỏ (Asian Auto Fuel Efficiency Awards 2010)
- Chất lượng ban đầu tốt nhất 2012 tại Malaysia (Nghiên cứu của J.D. Power châu Á – Thái Bình Dương)
- Top 3 xe tiết kiệm nhiên liệu nhất trong phân khúc xe gia đình cỡ nhỏ (Asian Auto Fuel Efficiency Awards 2012)
- Xe compact cỡ nhỏ tốt nhất (Autoworld Car of the Year Awards 2012)
HonDa VN quên 01 giải thưởng thứ nhất nữa là Thời gian giao chậm hàng lâu nhất và số lượng hợp đồng giao hàng bị Delay nhiều nhất

billbill

Xe buýt
Xem ở triển lãm nhựa trong xe chán lắm, không bằng em vios.

xedapcoc

Xe đạp
cụ nào dự đc cái giá cho em này lăn bánh trên đường k nhỉ :x

fiatBA

Xe hơi
Nếu giá bằng vios thì ngon đấy các cụ nhỉ.

canpl

Xe buýt
Hôm trước đọc ở đâu đó có hàng thailan về mình rồi, không biets có bác nào tậu chưa

Honda-Giaiphong

Xe máy

Em thì thích màu đỏ này hơn :))

Red Coulour kô về dải chữ S cụ ợ. Chỉ có 5 màu: đen ánh, ghi bạc, xanh đá, trắng ngà và titan...
Cụ nào múc thì bắc cầu qua em: o912 bốn bốn 55 tám tám...

nguyenducchien

Xe hơi
Option em honda City nghèo nàn quá nhỉ? Ko có Đầu CD, Gương cũng chỉnh = tay, ko = em VIOS thì chán thật

roll2002

Xe tải
New focus nào giá 700 bao biển thế cụ? Trong cả nhà NFC mỗi con Titanium với Sport đáng giá. Con Trend thì cũng bình thường, các công nghệ ngon bị cắt hết thậm chí còn kém cả con Civic 1.8. Titanium với Sport giờ giá 800 hơn chưa có thuế.
Em thấy ở mục mua xe - bán xế có một em all new fc bán với giá hơn 710 đây cụ :
http://www.otofun.net/threads/518718-da-nang-em-ban-all-new-focus-1-6l-hatchback-em-nho-mod-it-ngay-dung-del-bai-toi-e

AcidS

Xe điện

AcidS

Xe điện
Option em honda City nghèo nàn quá nhỉ? Ko có Đầu CD, Gương cũng chỉnh = tay, ko = em VIOS thì chán thật
Giờ ai chơi đầu CD, mua về độ đầu DVD ngon hơn nhiều lại chả phải bỏ đầu CD đi đỡ phí. Gương chỉnh điện, cụp tay, độ cụp điện mất khoảng 800K. Vios đời nào có lẫy chuyển số ngay trên Vô lăng cụ? Có muốn độ cũng chả thể nào độ được, kha kha

Payroll

Xe điện
kụ máu quá
Thằng em mới ăn cái bản kiểm điểm và 5 lít vào đầu vì vụ City này đấy :((
Cụ bị kiểm điểm, úp mặt vào tường à. Em không làm cho hãng thì post có sao không nhỉ

Động cơ 1.5 SOHC i-Vtec 16 Van
Hộp số 5 cấp
Dài x Rộng x Cao mm : 4430 x 1695x 1485
CHiều dài cơ sở mm: 2550
Rộng cơ sở mm: 1490/1475
Khoảng sáng gầm xe : 160
Công suất cực đại: 118Hp/660rpm
Mômen xoắn cực đại: 145Nm/ 4800Rpm
Bán kính vòng quay tối thiểu: 5,3m
Dung tích bình xăng: 42 lít
Vô lăng trợ lực điện EPS
Lẫy chuyển số trên vô lăng- Số thể thao S (AT) vãi
Ghế nỉ cao cấp, màu xám đen
Hệ thống 2 túi khí và dây đai an toàn 3 điểm cho 4 ghế
Khung hấp thụ lực G-con, thích nghi với các dạng va chạm ACE
Xi nhan trên gương (AT)
Đèn sương mù(AT)
Cỡ Lốp 175/65R15
La zăng đúc (AT)
Hệ thống treo sau: Thanh giằng xoắn
Hệ thống treo trước: Mac PherSon
Hệ thống chống bó cứng phanh ABS
Phân bổ lực phanh điện tử EBD
Hỗ trợ phanh Khẩn cấp BA
Gương điện, cụp cơm
CHụp ống xả thể thao (AT)
Hệ thống điều hòa thường
ÂM thanh 4 Loa, AM, FM
Hỗ trợ kết nối AUX và USB ( ko CD)
Điều chỉnh âm thanh trên vô lăng (AT)
Hiển thị thông tin về mức tiêu hao nhiên liệu tức thời, số km còn đi được, tiêu hao nhiên liệu trung bình

Vie.ABC

Xe điện
Cụ post xe bên thai chất lượng thái ...để rồi sờ xe lắp ráp LD, với thất vọng VIỆT ...thì bằng mua dây buộc mình rồi còn gì !...

tuanzinzin

Xe đạp
Em đang định mua xe các cụ ợ. Thấy em City này ổn quá, đang phân vân giữa City và Vios. Em thì thích bản MT, nhưng op của nó kém hơn AT ko đèn xin nhan trên gương chiếu hậu, ko đèn sương mù (mà nhà e đi hay có sương mù ;))
Cho em hỏi những op đấy mình có chuyển từ AT sang MT được ko ah?
Với lại e thấy các cụ viết ở thông số em nó là "Lẫy chuyển số trên vô lăng- Số thể thao S (AT)" tức là thế nào ợ. Em mới tìm hiểu về xe chưa biết gì nên mong các cụ chỉ giáo thêm cho em với ah.
Thanks các cụ nhiều nhé ;)

xedapcoc

Xe đạp
cụ ở miền trung ah, 18/5 cụ ra vinh xem gọi em với :-c

Tourcare

Xe tăng
Trên cần số tay sẽ có chế độ sport (gần như chuyển sang chế độ số sàn), khi để chế độ này thì cụ có thể tăng, giảm số bằng cái nẫy ở trên volang, y hệt như civic 2.0

Em đang định mua xe các cụ ợ. Thấy em City này ổn quá, đang phân vân giữa City và Vios. Em thì thích bản MT, nhưng op của nó kém hơn AT ko đèn xin nhan trên gương chiếu hậu, ko đèn sương mù (mà nhà e đi hay có sương mù ;))
Cho em hỏi những op đấy mình có chuyển từ AT sang MT được ko ah?
Với lại e thấy các cụ viết ở thông số em nó là "Lẫy chuyển số trên vô lăng- Số thể thao S (AT)" tức là thế nào ợ. Em mới tìm hiểu về xe chưa biết gì nên mong các cụ chỉ giáo thêm cho em với ah.
Thanks các cụ nhiều nhé ;)