Ngày mai em lấy Ford Focus, các bác vodka chúc mừng em với nhé

Sonbh

Xe tăng
Vios yếu hơn FC là cái chắc máy có 1.5 mà kụ so sánh vậy là khập khiễng,Vios không phải là đối thủ của FC ( Giá bằng nhau thôi ) Còn cái chuyện tại sao bằng tiền mà họ vẫn mua thì Kụ đừng giải thích nữa nhé,mệt rồi.
Cụ hay thật đó, em đang nói cảm nhận của cá nhân em về cái xe Vios cụ ah, em ko có ý so với Focus cụ nhé, vì em nói thật : nếu đúng là so một cái oto với nhau thì Vios tuổi gì hả cụ, cụ thấy em có nhắc đến Ford, hay Focus trong bài viết của em ko nhỉ, sao cụ nhạy cảm thế nhỉ :D, tiện đây nói luôn về khoản tiết kiệm xăng của Vios, ngày trước mấy cụ cứ nói Vios 5,5-6l/100km, hóa ra ko phải, hôm nay em đi có 3 người trên xe tất cả, cả đi cả về 400KM, có bật điều hòa, HN- Quảng Ninh, tính ra hết 7,2 lít/ 100km nếu là máy 1.5 thì như vậy cũng ko phải là tiết kiệm xăng như các cụ ý nói.

Chỉnh sửa cuối:

bob43

Xe máy
Ơ, các bác cho hỏi hơi ngu tẹo, Ford Focus 2012 khi nào có vậy, đọc revew thấy đẹp và search mãi ko thấy đâu bán ! Tầm giá nhiêu ! Lâu nay thấy dáng ko kết, ko hiểu sao dòng 2012 lại làm mình xúc động, ra nhanh ko lại chịu ko nổi làm con Altis thì mất vui

Tienthinh

Xe tăng
Cụ hay thật đó, em đang nói cảm nhận của cá nhân em về cái xe Vios cụ ah, em ko có ý so với Focus cụ nhé, vì em nói thật : nếu đúng là so một cái oto với nhau thì Vios tuổi gì hả cụ, cụ thấy em có nhắc đến Ford, hay Focus trong bài viết của em ko nhỉ, sao cụ nhạy cảm thế nhỉ :D, tiện đây nói luôn về khoản tiết kiệm xăng của Vios, ngày trước mấy cụ cứ nói Vios 5,5-6l/100km, hóa ra ko phải, hôm nay em đi có 3 người trên xe tất cả, cả đi cả về 400KM, có bật điều hòa, HN- Quảng Ninh, tính ra hết 7,2 lít/ 100km nếu là máy 1.5 thì như vậy cũng ko phải là tiết kiệm xăng như các cụ ý nói.
E cũng đã đi FC 1.8AT giống của Bác,so về độ ăn uống thì Vios ăn ít hơn FC 1 chút thôi, không có chuyện 5,5l//100km đâu ,FC loanh quanh cũng chỉ 8-9L/100km ,còn Vios 7,5L. Nếu so Vios thì không có cửa với FC đâu.

Tienthinh

Xe tăng
À mà Bác Sơn ,em đính chính lại nhé ,em không ghét Fo ,không yêu TOY,em nghĩ cái gì đã là của ai cũng đều cho là nhất,em chỉ cú thằng sêu Fo nó ăn của em 1000,em vẫn ức.Trong con mắt của em từ trước nghĩ rằng Fo coi trọng khách hàng,nhưng thực tình khi khách hàng cần sêu nó vẫn bóp mình như thường,Bên TOY em cũng mất tiền kiểu này nhưng em chỉ thấy thái độ của sêu TOY vẫn còn tử tế ,thằng Bên Fo khi em gọi điện hỏi thăm vụ xe của em bị lỗi EN nó bảo không biết anh mang xe đến bảo hành ấy,hay là em không may mắn gặp phải thằng này nó dở hơi.Còn mang xe tới bảo hành thay dầu máy ,thì thủ tục của thằng Fo này chuối lắm,không ai ra nhận xe và tư vấn cho mình các bước thủ tục,Bác thử đi làm dịch vụ bên TOY 1 lần thì bác sẽ cảm nhận ra.E không ghét FO mà là em ghét mấy thằng Fo VN.

doping

Xe tải
cụ khoe vợ 2 sớm thế, cụ cứ cho 500đ ảnh lên ae ném đá vợ 2 nào, chúc mừng cụ nhá b-)

info

Xe tải
À mà Bác Sơn ,em đính chính lại nhé ,em không ghét Fo ,không yêu TOY,em nghĩ cái gì đã là của ai cũng đều cho là nhất,em chỉ cú thằng sêu Fo nó ăn của em 1000,em vẫn ức.Trong con mắt của em từ trước nghĩ rằng Fo coi trọng khách hàng,nhưng thực tình khi khách hàng cần sêu nó vẫn bóp mình như thường,Bên TOY em cũng mất tiền kiểu này nhưng em chỉ thấy thái độ của sêu TOY vẫn còn tử tế ,thằng Bên Fo khi em gọi điện hỏi thăm vụ xe của em bị lỗi EN nó bảo không biết anh mang xe đến bảo hành ấy,hay là em không may mắn gặp phải thằng này nó dở hơi.Còn mang xe tới bảo hành thay dầu máy ,thì thủ tục của thằng Fo này chuối lắm,không ai ra nhận xe và tư vấn cho mình các bước thủ tục,Bác thử đi làm dịch vụ bên TOY 1 lần thì bác sẽ cảm nhận ra.E không ghét FO mà là em ghét mấy thằng Fo VN.
Làm bảo hành ở Ford thì được cái ưu điểm:
- Đến nơi có ông bảo vệ hướng dẫn để xe ở đó.
- Cứ để đó không ai quan tâm
- Hỏi 1 hổi, làm thủ tục (rõ lâu).
- Gọi thợ làm - Thợ nói em đang bận lắm, ông ghi phiếu đành đi tìm bác thợ khác;
- Kiểm tra free 1000km, em được hỏi xe có lỗi gỉ không, không là oki, thay dầu;
- Thanh toán được cái ưu điểm lâu.
Cơ bản là thế chắc em mới làm 1000km nên không có gì nói nhiều.

Em quen làm dịch vụ cho em Civic của ông già ở Honda, ôi thôi sao mà chuyên nghiệp và tin cậy thế.

Em nói nốt cái tốn xăng, xe em 2.0 đổ xăng 95 là 19.8k/l, em kiểm tra vài lần cứ đổ 500k thì xe báo đi được 235km, sau đó em bấm đồng hồ về 0;
Địa hình em đi như sau:
- Đi làm: Linh Đàm - Khuất Duy Tiến - Phạm Hùng- Vào phố nhỏ và ngược lại (đường to nhưng chẳng được đi đến 50km bao giờ);
- Đưa mẹ con gấu đi chơi nội thành (riêng đoạn này thì em đi toàn 30km/h trở lại, gấu cấm phóng nhanh phanh gấp, cấm đi quá 30),
- Bãi đỗ xe Công ty và ở nhà toàn nơi khó, loằng ngoằng mãi mới đỗ được.

Kết quả Km đi được 215 - 218km thì đồng hồ báo xăng chỉ về 0 km --> tính ra 500k/216 =2,31k/km = 231k/100km = 11.6lit/100km nội thành.
Ngoại thành thì em chưa kiểm nghiệm được vì chưa đi nhiều.

Hơi dài dòng mong các cụ thông cảm ơh

beconus

Xe buýt
Chúc mừng cụ chủ thớt có xe đẹp.

Sonbh

Xe tăng
Cụ ơi , em đã nói rất nhiều lần rồi, nói về dịch vụ, nói về đội ngũ của ford nói chung cực chuối, chẳng qua mình cảm thấy xử lý được thì dùng chứ mong chờ gì, cụ vẫn bực mình FVN quá thì phải. Em nói những cái chả liên quan đến Ford cụ cũng nhảy vào phê phán, chả hiểu sao cụ hận đến thế đó.

v_t

Xe buýt
em cũng mới cắn răng gia nhập hội 4`, focus của em gần 1.5 vạn rồi, các cụ biết chỗ nào bảo dưỡng đỡ lởm nhất để em cho nó ra đó. tks các cụ

pnt

Xe tải
Cụ ơi , em đã nói rất nhiều lần rồi, nói về dịch vụ, nói về đội ngũ của ford nói chung cực chuối, chẳng qua mình cảm thấy xử lý được thì dùng chứ mong chờ gì, cụ vẫn bực mình FVN quá thì phải. Em nói những cái chả liên quan đến Ford cụ cũng nhảy vào phê phán, chả hiểu sao cụ hận đến thế đó.
Em đã đc 1 chú Fo giải thích về tình hình này là do làm việc ở Fo nó nhàn, ít xe hơn các hang kia, thu nhập thấp hơn các hãng kia, ít mầu hơn các hãng kia...đại loại như vậy nên divu của FO không trơn bằng các hãng kia vì dầu mỡ không tốt bằng các hãng kia. Em thì may măn 1 chút là chú sale rất nhiệt tình nên đến nới là chú ấy lại oánh xe vào, ko biết nếu sau này chú ấy ko còn làm ở đó thì thế nào.

Sonbh

Xe tăng
Em đã đc 1 chú Fo giải thích về tình hình này là do làm việc ở Fo nó nhàn, ít xe hơn các hang kia, thu nhập thấp hơn các hãng kia, ít mầu hơn các hãng kia...đại loại như vậy nên divu của FO không trơn bằng các hãng kia vì dầu mỡ không tốt bằng các hãng kia. Em thì may măn 1 chút là chú sale rất nhiệt tình nên đến nới là chú ấy lại oánh xe vào, ko biết nếu sau này chú ấy ko còn làm ở đó thì thế nào.
Chuẩn cụ ah, cái này anh em đều biết cả, nhưng nói thẳng ra nó là hệ thống của Fordvn rồi, em vào hãng giờ thậm chí chỉ luôn cho thợ cần làm cái gì, còn làm việc với hãng thì cứ gặp thẳng trưởng cố vấn dịch vụ mà trao đổi, đảm bảo làm lúc nào cũng ngon .