[Funland] Ngày mai em đi vào điểm nóng!

khongthuphi

Xe điện
cần j phải tránh chốt BP cụ chủ nhề ? đi tới cấp CMT cho họ là đc mà
Nếu để BP họ biết thì mình không thể tiếp cận được khu vực có cột mốc cụ ạ! Họ sẽ cản mình ngay từ xa.

bopbi 2.6

Xe tải
cần j phải tránh chốt BP cụ chủ nhề ? đi tới cấp CMT cho họ là đc mà
Thiếu gì lý do để BP cản trở tác nghiệp đâu cụ.
Nếu qua Cam thì họ không cấp giấy thông hành.
Nếu đi dọc vùng biên họ bẩu ảnh hưởng an ninh quốc gia.
Tránh voi chẳng xấu mặt nào cụ à

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Thiếu gì lý do để BP cản trở tác nghiệp đâu cụ.
Nếu qua Cam thì họ không cấp giấy thông hành.
Nếu đi dọc vùng biên họ bẩu ảnh hưởng an ninh quốc gia.
Tránh voi chẳng xấu mặt nào cụ à
cụ chủ cũng ở biên mình có sang nó đâu . trên e khu biên qua biên phòng chỉ thông báo ra làm j , để lại cmt xong đi, quay lại lấy cmt đi về là xong :D

be beo

Xe tăng
[-O< em hóng cùng 30 cụ.

bopbi 2.6

Xe tải
cụ chủ cũng ở biên mình có sang nó đâu . trên e khu biên qua biên phòng chỉ thông báo ra làm j , để lại cmt xong đi, quay lại lấy cmt đi về là xong :D
Đấy là lúc trời yên bể lặng thôi cụ, giờ đang giông bão không còn đơn giản như vậy nữa đâu. Cháu dự thế :P

khongthuphi

Xe điện
Dạo một đoạn khá xa, để bảo vệ tính mạng em quay lại, nhìn qua bên kia biên giới CPC thấy bạt ngàn xanh lúa và cây ăn quả, vẫn có những người dân đi chăm ruộng vườn. Phong cảnh thật thanh bình, khó có thể tin ẩn chứa trong vẻ thanh bình ấy là sùng sục sôi do nhiều vấn đề không dễ kiểm soát! Đang đi thì em gặp bên tay trái gò đất cao có cây lúp xúp, đây là cái nghĩa địa của người Khmer và VN cùng chôn chung. Em đang đưa máy lên chụp thì thấy 2 chị nông dân quán khăn kín mặt chạy xe đến nói: chụp chi zậy chú? Chú xin phép mấy ảnh BP chưa?
Em hỏi: đi đường nào để về xóm?
Theo chỉ dẫn của hai người phụ nữ đi làm đồng, em đi về xóm. Chuẩn bị cho việc tìm hiểu thông tin!

khongthuphi

Xe điện
Con đường nhỏ ven đồng dẫn em đến xóm nhỏ, lác đác các căn nhà được xây cất tạm bợ, khuất dưới cây ăn trái và dừa. Gần đến chốt BP em gặp một chiến sỹ mặc quần đùi áo may ô đang đi vào xóm. Em dừng xe bảo chú lính lên xe em chở, ngần ngừ nhưng cuối cùng chú cũng ngồi lên xe. Vừa đi vừa hỏi chuyện chú lính này, chú ấy đi lính từ tháng 9 năm 2014, quê ở Tân An. Chú kể mấy bữa ba mẹ lên thăm và lo lắng lắm, nhưng cháu ở đây thấy bình thường hà? Có gì đâu mà sợ!

060708

Xe tải
Con đường nhỏ ven đồng dẫn em đến xóm nhỏ, lác đác các căn nhà được xây cất tạm bợ, khuất dưới cây ăn trái và dừa. Gần đến chốt BP em gặp một chiến sỹ mặc quần đùi áo may ô đang đi vào xóm. Em dừng xe bảo chú lính lên xe em chở, ngần ngừ nhưng cuối cùng chú cũng ngồi lên xe. Vừa đi vừa hỏi chuyện chú lính này, chú ấy đi lính từ tháng 9 năm 2014, quê ở Tân An. Chú kể mấy bữa ba mẹ lên thăm và lo lắng lắm, nhưng cháu ở đây thấy bình thường hà? Có gì đâu mà sợ!
Cụ thả F1 đâu rồi mà lại chở cậu lính này. Em nhớ là lúc đi cụ có đưa F1 đi cùng mà

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com

Jinzin

Xe điện
Cập nhật tiếp đi cụ, bọn em vẫn hóng dài cổ. Nghe ly kỳ phết!

kduc

Xe Cứu Trợ

vanquantrang

Xe buýt
Hóng mãi mà chưa thấy cái ảnh nóng nào...chac cu chu de no nguoi moi up len chang ;))

HuyArt

Xe lăn
Dạo một đoạn khá xa, để bảo vệ tính mạng em quay lại, nhìn qua bên kia biên giới CPC thấy bạt ngàn xanh lúa và cây ăn quả, vẫn có những người dân đi chăm ruộng vườn. Phong cảnh thật thanh bình, khó có thể tin ẩn chứa trong vẻ thanh bình ấy là sùng sục sôi do nhiều vấn đề không dễ kiểm soát! Đang đi thì em gặp bên tay trái gò đất cao có cây lúp xúp, đây là cái nghĩa địa của người Khmer và VN cùng chôn chung. Em đang đưa máy lên chụp thì thấy 2 chị nông dân quán khăn kín mặt chạy xe đến nói: chụp chi zậy chú? Chú xin phép mấy ảnh BP chưa?
Em hỏi: đi đường nào để về xóm?
Theo chỉ dẫn của hai người phụ nữ đi làm đồng, em đi về xóm. Chuẩn bị cho việc tìm hiểu thông tin!
Công tác dân vận, quốc phòng toàn dân mình làm khá tốt, cụ bị 2 chị nông dân theo dõi từ xa rồi:D
Bên mình nên tác động và phân tích cho người dân Campuchia sát biên thấy cái lợi của canh tác ruộng đất tại vùng này(đồng tiền liền khúc ruột) so với quyền lợi chính trị của 1 đ,ảng phái nào đó tận Phnompenh. Chính nông dân Cam vùng biên kết hợp với nông dân bên mình giữ ổn định tình hình tốt nhất

Mig-21

[Tịch thu bằng lái]
2 em nông dân đó chính là 2 cán bộ của tổng cục 2 đợi sẵn cụ chủ đó. Đừng tường bở nhá :))

Hươngquê73

Xe buýt
Càng đi con đường càng trắc trở, trời nắng chang chang, chợt nghĩ nếu có chiến sự đường sá như vây làm sao cơ đông nhỉ????

Đang loay hoay chưa biết đi đứng thế nào với con đường này thì gặp vợ chồng ông này, họ là người xứ xuôi lên đây và cũng đang tìm đường đi vào Tà Lọt, em quyết định bám theo họ.

Vợ chồng cụ này đi xe biển số Sài Gòn cụ ạ.

Aziz Nesin

Xe tăng
Vưn...
cháu ngoọng từ bé
...hùi 3 tuổi cháu còn éo noái được...ông bà bô còn bẩu..ko khéo con nầy câm....
..may luyện mãi mới ậm ọe đc chút....
Cụ ngoọng mà lói lắm thía! Về tìm cửa bán xe đạp điện cho xxxHN đê cụ ơi!