[Funland] Ngày của cha !

DE.VN

Xe tăng
Hôm nay là ngày của cha và ngày của những người đàn ông.
Nghĩa mẹ không quên. Nhưng công cha thì cũng cao hơn núi. Cha tuy không mang nặng đẻ đau, nhưng khi những đứa con đau, thì lòng cha cũng âm thầm quặn thắt vì trong dòng máu của con có máu của cha và ngược lại.
Em mở chủ đề này để tôn vinh những người cha còn sống và cả những người cha đã về cõi vĩnh hằng của chúng ta. Trong đây hầu hết các cụ vừa là cha, vừa là con, nên em nghĩ các cụ chắc đều thấu hiểu cái tình của người cha. Nó nhiều khi rất âm thầm hơn tình mẹ, nhưng cũng rất ấm áp và mặn nồng.
Các cụ có kỷ niệm nào ấn tượng về cha thì cho cả vào đây để tôn vinh đấng sinh thành nhân ngày tri ân các bậc làm Cha :
Cha & Con 1.jpg

.
.
.

DE.VN

Xe tăng
Ngày này tháng sau cơ cụ
Bên em là ngày hôm nay cụ ạ. Thôi thì dù tháng nay hay tháng sau, thì nhân đây chúng ta cũng cùng ôn lại những kỷ niệm đẹp về cha cũng được. Ơn cha, mẹ có lẽ nhắc cả đời cũng chưa hết cụ nhỉ .

thuyphongthanh

Xe lăn
Cha và con trai lúc bé rất thân thiết. Con càng lớn thì khoảng cách giữa hai người càng xa ra...
Em nghiệm ra từ mối quan hệ giữa em với bố em và và giữa em với con trai mình. Nhiều khi không hiểu tại sao rất khó nói chuyện mặc dù đều là đàn ông trưởng thành cả rồi....
Nhưng dù sao bố em vẫn là người em kính trọng nhất...

binhsu7273

Xe cút kít
Xem đi xem lại hàng chục năm nay vẫn thấy có gì cay cay ở khóe mắt, mặc dù hiện tại mình chẳng còn là đứa Con bé bỏng ngây thơ như thủa nào.

Chỉnh sửa cuối:

ngocnq83

Xe buýt
Em vừa google nó bảo :

Chủ Nhật , 21 tháng 6
Ngày của Cha 2020 (Việt Nam)

Hôm nay 21/5/2020

Hôm nay là ngày của cha và ngày của những người đàn ông.
Nghĩa mẹ không quên. Nhưng công cha thì cũng cao hơn núi. Cha tuy không mang nặng đẻ đau, nhưng khi những đứa con đau, thì lòng cha cũng âm thầm quặn thắt vì trong dòng máu của con có máu của cha và ngược lại.
Em mở chủ đề này để tôn vinh những người cha còn sống và cả những người cha đã về cõi vĩnh hằng của chúng ta. Trong đây hầu hết các cụ vừa là cha, vừa là con, nên em nghĩ các cụ chắc đều thấu hiểu cái tình của người cha. Nó nhiều khi rất âm thầm hơn tình mẹ, nhưng cũng rất ấm áp và mặn nồng.
Các cụ có kỷ niệm nào ấn tượng về cha thì cho cả vào đây để tôn vinh đấng sinh thành nhân ngày tri ân các bậc làm Cha :
Cha & Con 1.jpg

.
.
.

NDTBM

Xe điện
Ngày của Mẹ (tháng 5) va ngày của Cha (tháng 6) là nhập ngoại từ phương Tây nhưng xem ra chưa được dân Việt hưởng úng (như Valentine, Noel, 8/3...). :-?
P/S:
Cha nào có con gái thì mới có ngày của Cha đúng nghĩa hơn?!

MiTa

Xe lăn
Thôi e chả cần có ngày này. Có lại tốn tiền e chứ tiền ai, lại mệt bm.

RONGHT

Xe buýt
Ngày phụ nữ VN, phụ nữ QT, valentine, giáng sinh, trung thu, ngày của mẹ, tết âm, tết dương, sinh nhật đều lấy cớ để bắt e tặng quà và làm full việc nhà.
Thêm cái ngày Cha này nữa kiểu gì chả bắt e chiêu đãi ăn sang chảnh gì đó. Thôi e mệt mấy ngày này lắm, ngày thường sống tốt với nhau là được rồi:-o:-o:-o:-o

kinbong86

Xe hơi
lần đầu em biết ngày này, nhưng ko quan trọng lắm. Vì Ngày nào cũng là ngày của bố mẹ mà. Hãy quan tâm khi mình còn đc quan tâm các cụ ạ

Lonestar

Xe điện

Đã rất lâu rồi em không còn được nghe tiếng từ số máy này.
Một cảm giác rất buồn