[Funland] Ngày 10/01/2022 THM phải nộp 12k tỷ tiền đấu giá đất

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề kiều hối-lạm phát thì thế giới có ví dụ kinh điển về lạm phát ở TBN rồi lan ra châu Âu thế kỷ 16-17.

Nguyên nhân chính là các đoàn tàu buồm TBN chở vàng bạc nhiều vô kể từ Tân thế giới về trong khi hàng hóa không đủ để cân đối. Thành ra tiền nhiều-hàng ít.

Đại khái thế thôi chứ cần lao như em không dám sa đà vào chi tiết lại bị bần lông chửi thánh họ :))
Mấy thằng bần lông kiến thức kinh tế bằng không thậm chí âm, mà lại thích chém.

vnposh

Xe điện
Bài tạo sóng BDS này chúng dùng hoài không chán. Lớn đánh lớn, nhỏ đánh nhỏ...để lại hệ lụy cho biết bao nhiêu đời con cháu chúng ta.
Cứ bảo dân ta tỉnh ra, nhưng nhìn vào các địa phương, cơn sóng đất vẫn lên ào ào. Cả khu vực rồ sóng như đận đề năm 90.
Chịu
Ý chí của người dân thì khó cản lắm cụ ạ. Hụi họ với ý nghĩa “giúp nhau vượt khó”, vay vốn ngân hàng với lý do đầu tư dự án “nuôi lợn, trồng rau sạch Global GAP”,… nhưng ném vào bất động sản. Vài ba “cơn bão” tín dụng, “bong bóng”BĐS đã “tiêu diệt” 90% các “nhà đầu tư” kiểu đó rồi, nhưng lại manh nha có “cơn bão” mới.

Ngăn cản những điều đó phải bắt đầu từ điều hành vĩ mô và diệt những mầm mống như THM hay FLC thôi.

BRIA

Xe tải
ở of này không chơi bẩn được như trên fb nên nản cụ ah. Hôm trước trên face em nhắc đến bọn nô y như rằng fb bị tấn công. Mỗi tội fb bảo mật quá tốt nên không cắn được em =))
Công nhận, có lần e thấy trên fb một bác bình luận về xe điện bị một đàn nhảy vào chửi rồi moi móc cả vợ bác ấy xinh hay xấu, làm bác kia tịt mít, khốn nạn thật

Binhan.4ever

Xe buýt
Công nhận, có lần e thấy trên fb một bác bình luận về xe điện bị một đàn nhảy vào chửi rồi moi móc cả vợ bác ấy xinh hay xấu, làm bác kia tịt mít, khốn nạn thật
Đấy cũng là 1 kinh nghiệm khi chém gió online. Mình không được trả lương, cũng không có trách nhiệm giáo hoá cộng đồng, dẫn dắt xã hội. He he. Nên chém online cho vui thôi. Thấy đối phương bảo thủ, hằn học thì im lặng, cần thì xoá luôn comment, bình luận của mình đi. Tranh đoạt thắng thua, đi đến tận cùng của vấn đề trên mạng ảo để làm gì, được gì?

Má Phị

[Tịch thu bằng lái]
từ đầu em bảo rồi mà. chả có thuyết âm mưu gì ở đây cả đâu.
một thằng ngáo chuyên ba hoa bốc phét, vay nợ ăn chơi, bị xiết đường vay nợ nên hết bài
một thằng thì lừa đảo khét tiếng
chưa bao giờ em coi là đại gia
Ồ, tôi thực sự kính phục bác ở khả năng nhìn ra vấn đề thẳng tưng vào bản chất. Tôi đồ rằng tư duy của bác rất nhanh nhạy. Trong cuộc sống này nếu muốn dễ chịu thì buộc phải có tư duy tốt, ko thì mãi mãi chỉ là những lần vấp ngã đứng dậy rồi lại vấp ngã... Gốc của mọi cách nhìn nhận vấn đề phải là tư duy, còn nếu lồ lộ rồi mới à với ồ thì cuộc sống sẽ còn nhiều khó khăn, trắc trở lắm. Bác có đồng ý với quan điểm với tôi ko?

Tất nhiên rồi, quan điểm trên chỉ là quan điểm cá nhân tôi và sẽ ko phải là quan điểm của các bác trên này.

Như mọi khi, do kiến thức của tôi khá hạn hẹp về vấn đề tư duy nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi và tôi luôn tôn trọng điều đó.
Chắc chắn rồi, tôi sẽ tự đề ra kế hoạch rèn luyện tư duy cho mình và dù tôi như nào đi nữa thì tôi vẫn luôn tôn trọng ý kiến của các bác trên này.

vnposh

Xe điện
Đấy cũng là 1 kinh nghiệm khi chém gió online. Mình không được trả lương, cũng không có trách nhiệm giáo hoá cộng đồng, dẫn dắt xã hội. He he. Nên chém online cho vui thôi. Thấy đối phương bảo thủ, hằn học thì im lặng, cần thì xoá luôn comment, bình luận của mình đi. Tranh đoạt thắng thua, đi đến tận cùng của vấn đề trên mạng ảo để làm gì, được gì?
Chủ yếu để duy trì trí não hoạt động, không phải để duy trì chân tay to. :D

Dân Tổ

Xe container
Giờ vẫn vậy cụ ạ, hôm kia em vừa thấy hiện newsfeed group nào đấy về VF, vẫn có cụ thả comment bình luận bình thường thôi (nhưng ý là đặt câu hỏi mang tính nghi ngờ về chế độ bảo hành), y rằng reply theo comment cụ ấy là 1 loạt các comment chửi xéo rất vô văn hóa. Haizz, em đọc xong nghĩ bảo đến thông tin thật tôi nắm còn nhiều hơn các bạn mà sao các bạn vào hùa 1 cách hoang dại vẫn như đợt xe xăng thế không biết. :)

Thông tin về đợt xe điện này thực tế là đầy đủ còn hơn đợt xe xăng :) Mục đích xe điện là gì thì chả thiếu người biết mà các bạn nick ảo vẫn hoạt động rất quá đà ;))

ung_sung_tu_tai

Xe container
Hề hề

Giờ có ông đại diện giới buôn bán đất đòi thế này đây

Do đó, ông Châu đề nghị xem xét sửa đổi về việc nhà đầu tư phải nộp tiền đặt trước để được tham gia đấu giá theo hướng quy định nhà đầu tư chỉ được trả giá lô đất đấu giá khi có đủ tiền trên tài khoản, hoặc khi có tổng tài sản cao hơn giá trị trả giá khi có bảo lãnh thanh toán của ngân hàng; hoặc đề nghị xem xét việc nhà đầu tư đã nộp tiền đặt trước chỉ được trả giá không vượt quá gấp rưỡi giá khởi điểm.

Éo biết đầu óc làm sao mà có lần đấu giá. Giá khởi điểm 5 tr/ m2 mà có người bỏ 46tr/ m2.
Bài tạo sóng BDS này chúng dùng hoài không chán. Lớn đánh lớn, nhỏ đánh nhỏ...để lại hệ lụy cho biết bao nhiêu đời con cháu chúng ta.
Cứ bảo dân ta tỉnh ra, nhưng nhìn vào các địa phương, cơn sóng đất vẫn lên ào ào. Cả khu vực rồ sóng như đận đề năm 90.
Chịu
Ý chí của người dân thì khó cản lắm cụ ạ. Hụi họ với ý nghĩa “giúp nhau vượt khó”, vay vốn ngân hàng với lý do đầu tư dự án “nuôi lợn, trồng rau sạch Global GAP”,… nhưng ném vào bất động sản. Vài ba “cơn bão” tín dụng, “bong bóng”BĐS đã “tiêu diệt” 90% các “nhà đầu tư” kiểu đó rồi, nhưng lại manh nha có “cơn bão” mới.

Ngăn cản những điều đó phải bắt đầu từ điều hành vĩ mô và diệt những mầm mống như THM hay FLC thôi.

zorgvn

Xe tăng
Website
otofun.net
từ đầu em bảo rồi mà. chả có thuyết âm mưu gì ở đây cả đâu.
một thằng ngáo chuyên ba hoa bốc phét, vay nợ ăn chơi, bị xiết đường vay nợ nên hết bài
một thằng thì lừa đảo khét tiếng
chưa bao giờ em coi là đại gia
Cụ chuẩn rồi. Bằng chứng đây, đã vay được 1 nửa rồi, và biết nửa sau sẽ bị chặn nên bỏ cuộc:

ATB

Xe buýt
Giờ vẫn vậy cụ ạ, hôm kia em vừa thấy hiện newsfeed group nào đấy về VF, vẫn có cụ thả comment bình luận bình thường thôi (nhưng ý là đặt câu hỏi mang tính nghi ngờ về chế độ bảo hành), y rằng reply theo comment cụ ấy là 1 loạt các comment chửi xéo rất vô văn hóa. Haizz, em đọc xong nghĩ bảo đến thông tin thật tôi nắm còn nhiều hơn các bạn mà sao các bạn vào hùa 1 cách hoang dại vẫn như đợt xe xăng thế không biết. :)

Thông tin về đợt xe điện này thực tế là đầy đủ còn hơn đợt xe xăng :) Mục đích xe điện là gì thì chả thiếu người biết mà các bạn nick ảo vẫn hoạt động rất quá đà ;))
Mục đích xe điện là gì thế cụ? thông lão em phát. :). Em thì hổng tin phát VF lại tài năngđến vậy.

Vulcan V70

Xe trâu
Đến họ tên của đồng chí thường trực ban bí thư còn sai. :( :(
Pháp nhân đấu giá lô đất là công ty TNHH Đầu Tư Bất Động Sản Ngôi Sao Việt.
Các bác có biết loại hình DN chính thức của THM là gì không?
Đã từng đọc thấy có những công ty có tên kiểu :
- công ty TNHH Tập đoàn A
- Công ty Cổ phần Tập đoàn B....
Vậy chữ " Tập đoàn" ở đây được hiểu theo cách nào, Thưa các bác?

Chỉnh sửa cuối:

laytengibaygio

[Tịch thu bằng lái]
Tập đoàn mẹ, công ty con. Con dại thì cái chịu đòn.

.Bo My

Xe lăn
hoặc đề nghị xem xét việc nhà đầu tư đã nộp tiền đặt trước chỉ được trả giá không vượt quá gấp rưỡi giá khởi điểm.
vẽ quá, mua giá càng cao càng tốt chứ sao, miễn đừng bỏ cọc. Xem lại thằng nào để giá khởi điểm chỉ bằng 1/10 1/5 giá thật. Cho phép lựa chọn đặt cọc cao thấp thoải mái,được phép đặt giá gấp 10 lần tiền cọc.

Chỉnh sửa cuối:

Dân Tổ

Xe container
Mục đích xe điện là gì thế cụ? thông lão em phát. :). Em thì hổng tin phát VF lại tài năngđến vậy.
Em trả lời luôn ở đây để nhiều cụ đỡ phải bảo là thông tin đoán mò, mod có xóa thì nhiều cụ cũng thừa hiểu. Keyword: Tái cấu trúc để IPO vào Mỹ.

Còn vì sao phải IPO vào Mỹ thì.... thế thôi ạ :D

• Vodka
Reactions: ATB

Vulcan V70

Xe trâu
Tập đoàn ở tư nhân không có ý nghĩa pháp lý gì cả, chỉ là 1 cái tên.
Vâng.
Nó sẽ là 1 mớ bòng bong, sở hữu chéo, nhằng nhịt.
Thằng " Ngôi Sao Việt" là loại hình công ty TNHH và theo như thông tin trên báo chí thì là " công ty con" của THM, cũng chưa rõ các cổ đông của " Ngôi Sao Việt" gồm những tổ chức , cá nhân nào? Tỷ lệ sở hữu vốn bao nhiêu?

ATB

Xe buýt
Em trả lời luôn ở đây để nhiều cụ đỡ phải bảo là thông tin đoán mò, mod có xóa thì nhiều cụ cũng thừa hiểu. Keyword: Tái cấu trúc để IPO vào Mỹ.

Còn vì sao phải IPO vào Mỹ thì.... thế thôi ạ :D
Thế là ve sầu thoát xác rồi cụ nhỉ. :)) :)) :)) .Đào xong tài nguyên rồi lượn chứ tinh thần mãnh liệt.. cái ccc gì cụ. Có thằng làm VF phải coc 4 slot xe điện, em cũng méo hiểu làm gì luôn =))=))=))=))

Dân Tổ

Xe container
Thế là ve sầu thoát xác rồi cụ nhỉ. :)) :)) :)) .Đào xong tài nguyên rồi lượn chứ tinh thần mãnh liệt.. cái ccc gì cụ. Có thằng làm VF phải coc 4 slot xe điện, em cũng méo hiểu làm gì luôn =))=))=))=))
Thấy đang chạy kết nối khắp các bang bên Mỹ bên Đức suốt mấy tháng qua cụ ạ. Phải "chạy" nhiều thứ lắm :D, vẫn còn mút mùa để từ cọc thành xe ạ :) Còn các bạn ở VN cứ thổi phồng lên quá đà rồi lại chưng hửng nếu các deal đến hết quý 2 vẫn chưa đàm phán xong thì lại hát bài đợi tiếp.

Cứ từ từ nhẹ nhàng thì vẫn hơn, chết vẫn kiểu nổ to quá đà :) Tranh thủ TQ vs Mỹ họ còn đang căng nhau, 2022 mà xuống thang thì lại ngồi đó há mồm đen thôi đỏ quên đi :D

TRINHNX72

Xe tải
Cụ mới là thánh họ!
Kiều hối hay các nguồn tiền từ ngoài đổ vào sẽ tạo ra áp lực lạm phát vì:
-nếu cố gắng duy trì tỷ giá VND neo ổn định với USD, lượng USD đổ vào sẽ buộc NHNN in thêm VND tương ứng, lượng tiền đồng tăng lên sẽ làm tăng áp lực lạm phát
-nếu thả nổi tỷ giá, tiền VND sẽ bị sức ép lên giá so với USD (do lượng cung USD tăng), dẫn đến khó khăn trong xuất khẩu (do hàng hóa của VN đắt lên)
Tất nhiên còn các yếu tố khác chi phối, nhưng về cơ bản là dòng tiền từ bên ngoài đổ vào sẽ làm tăng áp lực lạm phát.
Cụ không tính đến case là VN mình phải mua ngoại tệ để nhập khẩu --> lạm phát, tiền kiều hối về sẽ đỡ dc khoản này :-bd :-bd