[Funland] Ngáo giá, ai ngáo ở Shark Tank

bubu08

Xe tăng
Mấy ông hiện tại chưa xứng đáng được gọi là cá mập. Toàn cá rô thôi. Rót vốn thì ít mà thích ra vẻ ta đây thì nhiều.
Bao giờ có anh Vượng, anh Lam, anh Long, anh Vỹ ngồi đây thì em mới xem.
Xác Liên mà cũng được gọi là cá mập thì cũng đến ạ. Toàn mấy trò bẩn.

Được gửi từ iPhone 7 - Otofun
Nó bản chất là gameshow truyền hình chứ không phải làm ăn mà cụ. Có đạo diễn có diễn viên, có đạo cụ, có nhà sx và có kịch bản cao trào. Mục đích là thu hút người xem, lấy rating cao.

chipzing

Xe tải
Cháu theo dõi anh này khá sát, tầm t10/2010 đến hết t12/2020 bán trung bình ngày 60 đơn, còn đợt này tb tầm 20 đơn, hôm qua thì bán đc 13 đơn.
Lợi nhuận cháu tính cho các cụ nghe, sx tầm 60$ vận chuyển 40$, giá bán tb 300$ có đợt đẩy lên tb 350$, tb 1 đơn lãi tầm 150$.
Sơ sơ từ t10/2020 đến giờ Lãi ~ 1 triệu $
Còn từ lúc lên cá mập đến tháng 7 2020 chỉ bán phọt phẹt tầm 1- 5 đơn/ ngày
Quên không nói rõ, đây là số liệu bán riêng trên AMZ mĩ, a í còn bán ebay với AMZ Nhật nữa(cái này cháu ko theo dõi)

dalink

Xe điện
Mấy ông hiện tại chưa xứng đáng được gọi là cá mập. Toàn cá rô thôi. Rót vốn thì ít mà thích ra vẻ ta đây thì nhiều.

Thế thì sẽ k bao giờ cụ nhé. Mỗi nhà đầu tư có một cách nhìn và cách đầu tư khác nhau. Bản thân a Vượng cũng đang làm startup đấy thôi. Shark của anh ấy là các quỹ.

QAZ

Xe container

Mấy ông V, L, L, V kia là tầm cá voi rồi.

Gọi đám lâu nhâu kia là cá mập cũng chuẩn rồi,

Vietcuong1902

Xe tăng
D'Capitale or Nam AK or Vinhomes Smart City
Nó bản chất là gameshow truyền hình chứ không phải làm ăn mà cụ. Có đạo diễn có diễn viên, có đạo cụ, có nhà sx và có kịch bản cao trào. Mục đích là thu hút người xem, lấy rating cao.
rating cao lại chính là "làm ăn" của các cty truyền thông đó cụ, hihi

minhhai_police

Xe điện
Cháu theo dõi anh này khá sát, tầm t10/2010 đến hết t12/2020 bán trung bình ngày 60 đơn, còn đợt này tb tầm 20 đơn, hôm qua thì bán đc 13 đơn.
Lợi nhuận cháu tính cho các cụ nghe, sx tầm 60$ vận chuyển 40$, giá bán tb 300$ có đợt đẩy lên tb 350$, tb 1 đơn lãi tầm 150$.
Sơ sơ từ t10/2020 đến giờ Lãi ~ 1 triệu $
Còn từ lúc lên cá mập đến tháng 7 2020 chỉ bán phọt phẹt tầm 1- 5 đơn/ ngày
Quên không nói rõ, đây là số liệu bán riêng trên AMZ mĩ, a í còn bán ebay với AMZ Nhật nữa(cái này cháu ko theo dõi)
Bạn mới trừ có giá vốn???

Chembao

Xe container

Mấy anh Vượng, anh Lam, anh Long, anh Vỹ là cá voi rồi cụ ơi :D

đại dương xanh 06

[Tịch thu bằng lái]
Sợ thật, Cá mập mà ofers coi là cái dô cá riếc, coi khinh như mẻ. Chắc toàn nhân tài tiềm ẩn.
Thưa với các bố là dù họ có dư nào thì họ cũng thuộc nhóm tinh anh của xh. Khinh họ thì mình rẻ dúng đến đâu ? Có học được cái gì thì tầm đó còn khả thi. Còn muốn các anh như Vượng/Quang/Long/Vũ.... làm Shark để bõ công xem/học ư ? Mỡ đấy mà húp

Chĩm111

Xe điện
Cứ xem các Xác đang làm gì , ở đâu. Tình hình lỗ lãi của doanh nghiệp họ quản lý. Toàn chém gió.
Có Xác làm quản lý doanh nghiệp lỗ lũy ký 2 năm lên đến gần 2.000 tỏi mà vẫn chém phần phật
Anh đấy thì em cũng tin là năng lực có hạn thật. Còn các Shark như anh Phú, chị Liên hay anh Việt toàn từ tay trắng làm nên doanh nghiệp và tài sản ngàn tỷ. Giỏi, rất giỏi đấy! Các cụ vẫn chê thì em chả dám nói nữa.

Lucifer2306

Xe tăng
Đổ dầu thải vào đầu nguồn, nhập hàng Quảng Châu về gắn mác Việt Nam bán, trốn thuế bị sở gdck tuýt còi mà tối về vẫn livestream nói đạo lý dạy làm giàu, những loại đó mà các nhiều cụ vẫn ngưỡng mộ thì em cũng đến chịu. Nhiều tiền có nhiều cách, có thể bán thân, có thể bán tín, bán bạn bè thậm chí có thể bán cả nhân cách. Các cụ ngưỡng mộ loại đó kệ cm các cụ, em ko có ý kiến.

Chỉnh sửa cuối:

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]

Định vang ông tướng cái mà rót nhầm vodka.
Còm này cũng đua nhau vod thì chịu thật.

Ông đã thấy Bill Gate, Warren Buffett làm Shark Tank Mỹ chưa mà đòi hỏi các bác tỷ phú của nước mình phải ngồi vào đó?
Còn chê bai mấy Shark kia thì tôi xin lỗi nổ tiếng Việt là cả cái xứ OF này éo ai bằng các anh chị ấy cả về tầm lẫn về tiền. Nếu có được cho tôi xin cái tên. Ko dẫn chứng được thì chỉ là hệ chửi đổng như mấy bà bán cá thôi. Hèn.

Mzc

Xe điện
Mùa này em nghĩ Bình chodientu sẽ thành công với coolmate. Bản thân em đã thành 1 khách hàng trung thành của brand này và chi trung bình 500k/tháng để mua đồ từ đây.

Nine

Xe điện

beSuSu

Xe điện
Định vang ông tướng cái mà rót nhầm vodka.
Còm này cũng đua nhau vod thì chịu thật.

Ông đã thấy Bill Gate, Warren Buffett làm Shark Tank Mỹ chưa mà đòi hỏi các bác tỷ phú của nước mình phải ngồi vào đó?
Còn chê bai mấy Shark kia thì tôi xin lỗi nổ tiếng Việt là cả cái xứ OF này éo ai bằng các anh chị ấy cả về tầm lẫn về tiền. Nếu có được cho tôi xin cái tên. Ko dẫn chứng được thì chỉ là hệ chửi đổng như mấy bà bán cá thôi. Hèn.
em dự là tỏ ra nguy hiểm thôi.