[Funland] Ngành viễn thông Thế giới sụp đổ! chỉ vì Elon Musk - Nhà tiên tri Vanga đã đúng???

slaz8

Xe ba gác
truoqcs em chơi con cụ gạch vệ tinh , ra giữa biển gọi phe phé, là cả làng lác mắt. cước thì có 1$/min ke ke. chắc anh Múc hồi dó thay em call nên muốn làm cái starlinks đơi

cadillacsixteen

Xe tăng
Em thấy nó tư nhân mà nó làm tên lửa bay vào không gian, trong khi ngày xưa cứ phải huy động cả nc Mĩ, Soviet, China...
Tư nhân như tay Musk này khi có chiến tranh mà nc Mĩ cần thì mới biết tay bọn này. Nó chế ra đủ thứ trên đời.
Nc Mĩ vẫn bá chủ, tay giàu nhất bên đó là tay tưởng tượng nhiều nhất, mơ mộng nhiều nhất...còn bên Tàu như Alibaba chỉ là fake.
Cháu đồng quan điểm Mỹ giỏi. Nhưng cháu chưa rõ ý của cụ anh Ma là fake? ~X( ~X( ~X(

hungpmu

Xe tăng
Cháu thì chả hoeeur công nghệ nhưng cháu biết làm sao để lão Mút này không bán duoc cái chảo ấy ở nhà cháu nhá :D

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cho hỏi ví như ảnh lên sao Hoả đầu tiên thì coi như ảnh hoặc Mẽo là chủ sở hữu luôn Hành tinh đó hay sao nhỉ?
Mới chỉ có luật vũ trụ gần thôi, luật vũ trụ xa cụ đợi viết đã nhé. Đất hoang vô chủ, mạnh thằng nào thằng ấy chiếm.

hungnt03

Xe tải
Chẳng ảnh hưởng gì tới xứ này đâu. Ở vn phí internet đã là quá rẻ và tiện r. Hơn nữa nó là tài nguyên quốc gia, ông nào thò vòi vào bị chặt ngay.

sakai_yo

Xe lăn
Chẳng ảnh hưởng gì tới xứ này đâu. Ở vn phí internet đã là quá rẻ và tiện r. Hơn nữa nó là tài nguyên quốc gia, ông nào thò vòi vào bị chặt ngay.
Thật, e thấy khoản internet bên mình quá sướng, thậm chí quán xá ở quê cũng wifi free suốt. Bố mẹ em rất tằn tiện mà tháng trả 160K tiền internet ông bà còn chả kêu nữa là.

Lái Ngựa

Xe buýt
Chính xác phải là : thằng nào Mạnh thằng ấy chiếm cụ ạ, đặt chân lên trước nhưng thằng lên sau nó đập cho sml thì thằng sau vẫn làm vua :D
Mới chỉ có luật vũ trụ gần thôi, luật vũ trụ xa cụ đợi viết đã nhé. Đất hoang vô chủ, mạnh thằng nào thằng ấy chiếm.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Xứ ta gì chứ chửi thì ko ai bằng. Mà phải nhằm thằng giỏi, thằng giàu, thằng thành công mà chửi cho nó sang cái mồm. Chứ chửi bọn như mình ko ăn thua. Mẽo bị ta đánh, chửi cho sấp mặt trên phương tiện truyền thông trong nước và giờ là bá chủ. Trung Quốc bị liệt vào dạng man di mọi dợ cũng đang trên đà thành cường quốc và thực tế so với ta đã đi quá xa. Liên xô thì đc ca ngợi là anh hungg cùng với ông bạn Cu Ba và Venezula đã lên thiên đường sớm, mà dân thì khổ. Giờ anh Mút này đang bị một số thành phần chửi bằng đc, chửi cho sang cái mồm thì em nghĩ sẽ cất cánh thôi.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Từ khi Tesla ra đời đến khi nghề lái xe và nghề dạy bằng lái mất tích chắc độ trên 50 năm.
Nên từ khi Starlink ra đời đến khi em thoát khỏi Vịt teo... chắc cũng k ít hơn.
Ngoài ra e Mút còn đe dọa cả công nghệ vũ trụ của Nga với spaceX, công nghệ máy bay của Boeing Airbus với máy bay siêu to, công nghệ tàu cao tốc với Hyperloop....
May em k mua Iphone đời chót chứ chắc xót tiền lắm.

vo nho

Xe điện
Alibaba nhái theo Amazon mà cụ
Đừng thấy nó bán hàng thì nói nó nhái theo là nhầm lẫn kha khá nha cụ ơi... Amazon sống nhờ bán nhiều sản phẩm, Alibaba tập trung bán quảng cáo.
- 3/4 doanh thu của Amazon đến từ mảng thiết bị điện tử và hàng hóa...
- Alibaba hoạt động dưới dạng một loạt trang thương mại nhằm thu hút nhiều người bán hàng khác nhau.

poiuy

Xe ba gác
Hành của anh Mút là phân khúc giá cao, làm sao mà sụp đổ được phân khúc giá rẻ? Nhận định của chủ thớt đã việt vị.

cocsku

Xe cút kít
Xưa có anh Duy Thức, định loạng quạng vào đám gọi điện với internet mà ngồi bóc lịch đến giờ vẫn chưa xong.

TranCB

Xe tăng
Cũng như điện thoại đặt bàn và điện thoại di động, biết đâu một vài năm nữa lại không phải kéo cáp loằng ngoằng, không lo cá mập cắn cáp....