[Camera] Ngang nghạnh như xe tập lái

Thuy_CK

Xe điện
Cụ có vẻ hiểu luật. Nhưng em nhớ không lầm trong luật cũng quy định xe đi chậm cản trở các xe khác cũng bị phạt
Đúng là không nhường đường khi đảm bảo các yếu tố an toàn sẽ bị phạt !
Cụ chỉ cụ thể 1 quãng thời gian trong video mà cụ cho là đảm bảo an toàn để nhường đường em sẽ phân tích với cụ cho vui :)

SkyActiv

Xe hơi
:-* Chỉ Là việc nhỏ thôi mà đâu cần phải post lên đây mắc công quá, thật ra là đường này nên vượt phải hơn là vượt trái. Hôm trước em về cũng có xe xin vượt như cụ thấy nháy đèn thì em né sang cho thôi nào ngờ đâu vừa vọt lên thì lại phải phanh gấp cháy cả đường xong thấy 2b nằm ra trước đầu xe, e đi lúc đó cũng 60 rồi nên ko dừng lại tình huống diễn ra rất nhanh đến giờ nhắc lại vẫn thấy tội lỗi. Đúng ra là ko nói ra đâu, lại cảm thấy bối rối rồi :((:((

anhtho

Xe ngựa
Em góp thêm cờ nhíp một cụ tập lái nữa: đi chậm, nghêng ngang, quên không tắt xi nhan.. Mà hồi đó chưa có 171
Nhưng từ 2012 giờ thi chắc cụ ấy lái thạo rồi !

Chỉnh sửa cuối:

thinhoi

Xe tải
Đường gom ĐL Thăng Long được đi có 60 à các cụ, thỉnh thoảng e cũng đi nhưng ít chú ý. Đường này e chả hiểu quy chuẩn trong Luật có không vì vẫn cho xe máy đi ngược chiều, 2 làn xe chạy; ngoài đô thị; đường gom của đường cao tốc...

Mà cho 60 thế thì mấy ông CSGT mà bắn ở đấy các xe chết như rạ nhỉ, e thấy toàn đi 80, xe máy cũng phóng nhanh lắm.

À mà hỏi thêm các cụ nào hay rẽ từ Đại lộ TL vào Hà Đông qua cầu Đôi: Đầu chỗ rẽ có một làn trái đi vào Mễ Trì (qua cầu vượt), có biển cấm rẽ phải ra đường gom, vậy là không được rẽ phải để đi tiếp và rẽ đường Cầu Đôi, bất cập quá...

chicong298

Xe tải
Vượt phải lên vẩy nhẹ đuôi cái cho thầy và trò nhà nó tập quen cảm giác sợ vãi đãi đi.Sao cứ phải bám theo đít nó làm gì cho mua bực vào người.

ThienAnh1980

Xe buýt
Đường gom ĐL Thăng Long được đi có 60 à các cụ, thỉnh thoảng e cũng đi nhưng ít chú ý. Đường này e chả hiểu quy chuẩn trong Luật có không vì vẫn cho xe máy đi ngược chiều, 2 làn xe chạy; ngoài đô thị; đường gom của đường cao tốc...

Mà cho 60 thế thì mấy ông CSGT mà bắn ở đấy các xe chết như rạ nhỉ, e thấy toàn đi 80, xe máy cũng phóng nhanh lắm.

À mà hỏi thêm các cụ nào hay rẽ từ Đại lộ TL vào Hà Đông qua cầu Đôi: Đầu chỗ rẽ có một làn trái đi vào Mễ Trì (qua cầu vượt), có biển cấm rẽ phải ra đường gom, vậy là không được rẽ phải để đi tiếp và rẽ đường Cầu Đôi, bất cập quá...
Đường gom Đại lộ Thăng long cho phép xe máy đi hai chiều để người dân hai bên đường gom thuận lợi đi lại, nhưng cấm toàn bộ xe ô tô đi ngược chiều cụ ạ. Vấn đề ở đây là dù đã cho phép xe máy đi hai chiều, nhưg rất nhiều người đi xe máy không hiểu luật cứ đi ngược chiều bên trái của mình. Nguy hiểm là ở chỗ ấy.

Còn tốc độ thì nói thật là em không thấy biển báo hạn chế tốc độ đâu cả, có chăng chỉ là cái biển báo hiệu Khu vực đông dân cư nhưng giờ cũng không thấy nữa. Em khẳng định cho phép chạy 60km/h vì căn cứ vào biển báo tốc độ cho phép từ làn chính ra làn gom. Hơn nữa, theo luật mới, các tuyến đường đều được nâng tốc độ thêm 10km/h. Cái em lăn tăn ở đây là thế này: Đường gom đại lộ Thăng Long là đường 2 chiều không có dải phân cách giữa. Vì vậy theo quy định mới không được nâng thêm tốc độ 10km/h.

ThienAnh1980

Xe buýt
Đúng là không nhường đường khi đảm bảo các yếu tố an toàn sẽ bị phạt !
Cụ chỉ cụ thể 1 quãng thời gian trong video mà cụ cho là đảm bảo an toàn để nhường đường em sẽ phân tích với cụ cho vui :)
Cái đoạn em bấm còi í. Có xe nào đi bên phải đâu, và phía trước cũng không có xe nào rất thoáng... Lúc em vượt lên có cái xe nào chạy phía trước đâu

thinhoi

Xe tải
Đường gom Đại lộ Thăng long cho phép xe máy đi hai chiều để người dân hai bên đường gom thuận lợi đi lại, nhưng cấm toàn bộ xe ô tô đi ngược chiều cụ ạ. Vấn đề ở đây là dù đã cho phép xe máy đi hai chiều, nhưg rất nhiều người đi xe máy không hiểu luật cứ đi ngược chiều bên trái của mình. Nguy hiểm là ở chỗ ấy.

Còn tốc độ thì nói thật là em không thấy biển báo hạn chế tốc độ đâu cả, có chăng chỉ là cái biển báo hiệu Khu vực đông dân cư nhưng giờ cũng không thấy nữa. Em khẳng định cho phép chạy 60km/h vì căn cứ vào biển báo tốc độ cho phép từ làn chính ra làn gom. Hơn nữa, theo luật mới, các tuyến đường đều được nâng tốc độ thêm 10km/h. Cái em lăn tăn ở đây là thế này: Đường gom đại lộ Thăng Long là đường 2 chiều không có dải phân cách giữa. Vì vậy theo quy định mới không được nâng thêm tốc độ 10km/h.
Cụ ơi, ngày xưa chắc cụ cũng mua bằng à, trả lời e thế này thì chết... :D

ThienAnh1980

Xe buýt
Cụ ơi, ngày xưa chắc cụ cũng mua bằng à, trả lời e thế này thì chết... :D
Sao chết hả cụ? Nếu cụ đi từ làn đường chính ra đường gom sẽ gặp cái biển báo hạn chế 60km/h, nhưng hoàn toàn không có biển báo hết hạn chế tốc độ. Vậy theo cụ em phải hiểu thế nào?

gocart

Xe cút kít
Người ta tập lái mà, gặp trường hợp này cứ đi xa xa chút.
Khi mới tập lái thì khác nào chui xuống hầm ngầm có lỗ châu mai, thằng khác có gõ búa tạ lên nóc cũng chả biết chứ nói gì đến nghe còi hay nhìn gương.:))
Hôm qua em đi chỗ thị trấn Gôi - Nam định thấy 1 Matiz chậm rãi giữa đường, bụng bảo dạ chim mồi à? Nên lững thững đi sau. Trời nắng chang chang chỉ có 2 xe đi khoan thai trông hết sức lố bịch.
Hết thị trấn, xe Matiz nhường đường em vượt qua nhưng em cũng dừng lại xem Matiz kia là cái giống gì?
Giời ạ, bác ấy tranh thủ đường vắng, giữa trưa để tập lái.:))

0123567891975

Xe tải
không biết có thầy giáo trên xe không, cụ nhỉ?

kiendaicad2

Xe hơi
e vẫn hay gặp

vankiepyeuem

Xe máy
Ui Chà ... Thím Cứ Chấp Người Ta Làm Gì ... Ban Đầu Ai Chả Thế !!!

xuanthanh76

Xe tải
như video thớt thì cũng bình thường, mình còn bị đi cả gần 2km tốc độ 30km/h không dám vượt phải sợ xxx nó còn hạ kính kể tay lên cánh cửa hút thuốc phì phèo.....đến đoạn có chỗ sang đường tự nhiên phanh dừng lại làm e cũng phanh dừng lại như nó ....và bông nhiên thấy nó xi nhan và sang đường luôn, e bó tay với thể loại này, nhưng e nhịn đc 2km nếu không nhịn đc vượt phải là bị xxx hỏi thăm liền

GLK AMG 250

Xe tải
Cụ hiền quá, mà em thương cái còi và cần đèn của cụ quá. Gặp em là em dúi sát đít rồi bấm còi đấy. :)