[Camera] Ngang nghạnh như xe tập lái

Chủ tịch xóm

[Tịch thu bằng lái]
Ngu nên nó ngang ngạnh Vì người đậy như thế ra đường toàn xe ngang ngạnh. Em buồn vì thầy nào trò nấy

ThienAnh1980

Xe buýt
Ngu nên nó ngang ngạnh Vì người đậy như thế ra đường toàn xe ngang ngạnh. Em buồn vì thầy nào trò nấy
Chính vì em không thèm chấp nên đành vượt phải. Lẽ ra thầy giáo nên hướng dẫn học viên cách nhường đường mới phải. Đó mới là văn hóa giao thông cụ nhỉ

vietpq75hanes

Xe container
Láng-Hoà Lạc ah cụ. Ngày nào E chả 2 lượt qua đây, gặp hoài, lách sang bên phải mà vượt thôi ah.

DươngLH.BK

Xe tải
Chính vì em không thèm chấp nên đành vượt phải. Lẽ ra thầy giáo nên hướng dẫn học viên cách nhường đường mới phải. Đó mới là văn hóa giao thông cụ nhỉ
em vừa học lái xong. Theo em tốt nhất nên báo hiệu đầy đủ và nhường cho các mem mới, đánh lái xong ko quen khéo lại tấp lên lề.

civic2010

Xe buýt
Đường gom đại lộ thăng long cho đi có 50 km/h thì nó đi thế là bình thường, có gì đâu

Thuy_CK

Xe điện
Em chỉ hơi "chim cú" tý thôi

Đường có vạch phân làn không có biển phân làn theo phương tiện thì cụ cứ sang phải mà đi nhanh hơn đâu có sao !
Người ta đang tập lái mà cụ bắt chuyển làn qua chuyển làn lại với chạy làn sát lề cùng với xe máy và xe nhập làn ;))

Chỉnh sửa cuối:

Starmovies

Xe tăng
Tiếng còi của Cụ chủ nghe như tiếng súng nhỉ :D chíu chíu.... :))

Thuy_CK

Xe điện
Theo các cụ, không nhường đường cho xe phía sau vượt có bị phạt không?
Còn 1 điều cụ cần lưu ý là tại đoạn đường cụ xin vượt liên tục có biển báo nơi đường giao nhau ;))
Cụ nên cám ơn vì xe trước đã không cho cụ vượt :))

Chỉnh sửa cuối:

chak

Xe hơi
Cụ thông cảm cho em nó cái ạ

Nongdantb

Xe tăng
có cccm nào còn nhớ lúc mình tập lái thế nào không - toàn ông biết chạy chê ông biết bò - đi nhanh rồi tai nạn lai kêu mất lái k dám nhận lỗi

thuhuonght

Xe đạp
Website
shopnhatviet.com
chắc bác ý để cái tiêu chí " an toàn là bạn tai nạn là thù nên kệ bu chúng nó " lên đầu ấy mà :v

wagon865.46

Xe tăng
Cá nhân em thấy cụ chủ hơi ác cảm với "tập lái", em hỏi cụ đừng giận: cụ tự nhiên biết lái hay cũng phải học từ cơ bán cho đến thành thục như bây giờ. Đi đường cũng có lúc bị tập lái cản đường cũng tức đấy (nhưng em không công khai như cụ) nhưng phần lớn là thông cảm và vui vẻ chấp nhận vì mình cũng đã từng trải qua giai đoạn như thế này.
Đôi dòng chia sẽ với cụ vậy thôi, kính cụ cốc nước mát!

ThienAnh1980

Xe buýt
Nói thật với các cụ là trước khi em đăng ký học lái để thi lấy bằng ở trường, em đã tìm hiểu về xe ô tô, cơ cấu cũng như nguyên lý của xe ô tô. Sau đó em đã có thời gian dài ngồi bên cạnh các ông anh để xem các ông lái xe thế nào, tránh vượt ra sao. Vậy nên vào trường học lái rất nhanh. Nhưng ngay cả khi thầy dạy lái cho em ra đường em vẫn từ chối. Em bảo để lái cứng chút nữa rồi mới ra đường. Và hôm thực hành trên đường, em lái cứ như đã biết lái xe từ lâu chứ không có chuyện ngáo ngơ như thế.

Về trường hợp này, em nói thật thế này. Chiếc xe không có biển tập lái ở hai bên cửa như quy định, cũng không có biển tập lái ở phía sau. Em chỉ biết đây là xe tập lái khi vừa vượt đến ngang hông bên phải thì nhìn thấy tấm biển mi-ca bên trong kính hậu đề chữ Tập Lái. Như vậy có đúng quy định không hả các cụ?

ThienAnh1980

Xe buýt
Còn 1 điều cụ cần lưu ý là tại đoạn đường cụ xin vượt liên tục có biển báo nơi đường giao nhau ;))
Cụ nên cám ơn vì xe trước đã không cho cụ vượt :))
Nói thật với các cụ là trước khi em đăng ký học lái để thi lấy bằng ở trường, em đã tìm hiểu về xe ô tô, cơ cấu cũng như nguyên lý của xe ô tô. Sau đó em đã có thời gian dài ngồi bên cạnh các ông anh để xem các ông lái xe thế nào, tránh vượt ra sao. Vậy nên vào trường học lái rất nhanh. Nhưng ngay cả khi thầy dạy lái cho em ra đường em vẫn từ chối. Em bảo để lái cứng chút nữa rồi mới ra đường. Và hôm thực hành trên đường, em lái cứ như đã biết lái xe từ lâu chứ không có chuyện ngáo ngơ như thế.

Về trường hợp này, em nói thật thế này. Chiếc xe không có biển tập lái ở hai bên cửa như quy định, cũng không có biển tập lái ở phía sau. Em chỉ biết đây là xe tập lái khi vừa vượt đến ngang hông bên phải thì nhìn thấy tấm biển mi-ca bên trong kính hậu đề chữ Tập Lái. Như vậy có đúng quy định không hả các cụ?