Ngân sách 5 tỉ nên mua chung cư hay vay NH mua liền kề

PoKeMonIker

Xe đạp
làm căn biệt thự trên đồi :))

thichlaimaybay

Xe tải
mua căn
Ngân sách em có 5 tỉ. Thu nhập cỡ 100 củ/tháng. Em đang phân vân mua CC Park Hill khoảng 4.8 tỉ vừa xinh khỏi lo vay nợ, sau có thêm tiền tính sau, hay vay thêm NH vài tỉ làm cái liền kề Gamuda (7-8 tỉ), hay chờ 1, 2 năm nữa ra hàng Vincom Long biên nghe đồn liền kề nhỏ nhất giá 6- 8 tỉ. Mong các cụ cho em nhời khuyên ạ.
chung cư cao cấp sân golf ecopark 200m2 đẹp và thực tế gấp chục lần biệt thự nghỉ dưỡng hay liền kề nhà phố cụ nhé, ko thì căn biệt thự ở ecopark sống cho tách biệt thế gian :))

hoangviet123

Xe hơi
5 tỏi cụ làm cái chung cư choảnh choảnh tí rồi cho thuê cũng dcd

Bui.MinhQuyhd

Xe hơi
thu nhập của cụ là ước mơ xa vời của em :))

duongvf

Xe máy
Ở liền kề có vẻ vẫn thích hơn chung cư cc

Proz

Xe đạp
Em làm khu bờ hồ, F1 nhà em học Vinschool, hiện em đang ngả về Park Hill vì tiện lợi. 5 tỉ là tính cả tiền bán cái ổ chuột em đang ở tạm. Thu nhập 100 củ em cũng mới đạt được hơn năm nay thôi ạ.

QZG

Đi bộ
Em làm khu bờ hồ, F1 nhà em học Vinschool, hiện em đang ngả về Park Hill vì tiện lợi. 5 tỉ là tính cả tiền bán cái ổ chuột em đang ở tạm. Thu nhập 100 củ em cũng mới đạt được hơn năm nay thôi ạ.
:)) em bên MB cũng ngay bờ hồ , ổ chuột nhà cụ 5 tỷ soang choảnh nhỉ :)) Em đùa thôi , cụ mua nhà đất hay mua liên kề Gamuada mà cần bên ngân hàng hỗ trợ tài chính thì cứ alo em để em tư vấn cụ nhécụ nhé ! Thu nhập cả trăm củ/tháng là mơ ước của bao thằng đàn ông r :( Em bên MB Hoàn Kiếm nhé : 0982.895.307 các cụ cần tư vấn cứ alo em nhé !

doanphucgt

Xe điện
Người ta hỏi thì cứ trả lời hộ giúp thôi các cụ bắt bẻ ngta làm gì :D Người ta có hẳn nghề tư vấn tài chính cho các nhà giàu dùng tiền làm gì là bình thường mà. Nhiều cụ cứ nghĩ kiếm nhiều tiền chắc hẳn đầu nó phải ghê lắm, thông minh lắm, giỏi lắm nên gì cũng biết. Nhưng em nói thật, giỏi với thông minh thì không nghèo thôi, chứ giàu được thì cần nhiều yếu tố và bao gồm cả may nhé :P
Quan điểm em thì tiền nào của ấy cụ nhé! Nhà đất đối với em là để kinh doanh, nên nếu có tiền em mua nhà phố cho thuê. Còn trẻ tuổi thanh niên thì nhà chung cư chuẩn nhất. Mua chung cư tầm 5 củ là hợp lý rồi, cụ làm ra tiền thì bỏ thêm nhiều giỏ khác như mua đất, mua nhà phố cho thuê. Riêng em, em có 4 nhà đất rồi em mới mua 1 cái chung cư để ở chả quan tâm lỗ lãi, chứ có mỗi cái nhà là em chắc cú nhà đất ngay :D Thu nhập cụ tốt, nhưng chắc cụ làm kinh doanh cũng biết thu nhập không phải lúc nào cũng đều mãi mà có lúc lên lúc xuống, thậm chí lúc mất, nên việc mua nhà nó nằm trong cả phạm trù quản lý tài sản bản thân cũng như hưởng thụ bản thân. Mình chia 50 giữ của,50 hưởng thụ cụ ạ. Đó là phương án lâu dài và bền vững cho tương lai. Bạn em mấy đứa nhà con quan BCA, có nhà biệt thự cầu giấy, the manor, thành phố giao lưu (cạnh BCA) vẫn ở cái chung cư có gần 3 củ :P Đó là quan điểm cá nhân của em biết. Còn muốn giàu bền vững, hay hưởng thụ theo sở thích cũng như hoàn cảnh gia đình,công việc mà cụ tự quyết thôi.
Cụ này chuẩn nhất =D>

trongkhanh09

Xe tăng
Nhà em có căn park hill premium đây. Cơ mà 8 tỷ cơ :D. Cụ có cố đc ko?

Kya38220

Xe hơi
đơn giản thế mà cụ cũng phải hỏi à cụ, cụ vay ngay cho em thêm 3 tỏi nữa làm ngay căn liền kề cho e, thu nhập 100 củ 1 tháng thì lo lắng đắng cay điều gì nữa, 5 tỏi mà thu nhập như cụ ở chung cư ko hợp lý lắm

emeraldflagon

Xe buýt
E nghĩ đến 95% sẽ tư vấn cụ mua liền kề. Quan trọng là sở thích của cụ là gì?

hungct

Xe đạp
Làm ra 100 củ một tháng sẽ ko hỏi những câu thế này!
Đây là suy nghĩ theo lối mòn và cảm tính. Không ai trong xã hội có thể thông thái hết mọi lĩnh vực đâu cụ ạ. Cho nên ai ai cũng cần tư vấn 1 vấn đề ko phải sở trường.

Em có ông cậu là lãnh đạo 1 doanh nghiệp nhà nước rất lớn. Tài chính của ông ấy chắc dễ có 100 tỷ trong tay. Vậy nhưng những vấn đề đơn giản ông lại ko biết gì hết. Hôm bữa em qua nhà ông chơi mà gọi taxi để đi ăn sáng ông cũng bảo tao ko biết kêu taxi ở đâu, vậy là em phải tra google. Rồi ông mua cái con ipad để đọc báo, hết dung lượng 3G rồi cũng ko biết làm sao. Cuối cùng em cũng giúp nạp thẻ và đăng ký gói cước cho, ông tỏ vẻ khoái lắm.

Đấy, rông dài vậy để bác hiểu người có 100 tỷ mà những việc tưởng chừng đơn giản hết sức nhưng ko phải họ sẽ biết hết đâu nhé.
:D

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Cụ ko kể tiếp là ổng hay lên OF chém gió nữa!
Đây là suy nghĩ theo lối mòn và cảm tính. Không ai trong xã hội có thể thông thái hết mọi lĩnh vực đâu cụ ạ. Cho nên ai ai cũng cần tư vấn 1 vấn đề ko phải sở trường.

Em có ông cậu là lãnh đạo 1 doanh nghiệp nhà nước rất lớn. Tài chính của ông ấy chắc dễ có 100 tỷ trong tay. Vậy nhưng những vấn đề đơn giản ông lại ko biết gì hết. Hôm bữa em qua nhà ông chơi mà gọi taxi để đi ăn sáng ông cũng bảo tao ko biết kêu taxi ở đâu, vậy là em phải tra google. Rồi ông mua cái con ipad để đọc báo, hết dung lượng 3G rồi cũng ko biết làm sao. Cuối cùng em cũng giúp nạp thẻ và đăng ký gói cước cho, ông tỏ vẻ khoái lắm.

Đấy, rông dài vậy để bác hiểu người có 100 tỷ mà những việc tưởng chừng đơn giản hết sức nhưng ko phải họ sẽ biết hết đâu nhé.
:D

hungct

Xe đạp
Cụ ko kể tiếp là ổng hay lên OF chém gió nữa!
Chưa hiểu í cụ lắm!??

Chắc em phải kể thêm vụ lý do kêu taxi đi ăn sáng vì nhà ông cậu ko có ô tô, xe máy cũng ko luôn, chỉ có 1 con xe đạp mini Nhật để người giúp việc đi chợ. Hàng ngày ông ấy đi làm hay đi công việc đâu là có tài xế đến đón. Bà vợ chuyên đi chùa là có 1 hội vợ của bọn nhân viên cấp dưới ông cậu đến rước luôn.

Vậy đó.

hanh99

Xe hơi
có 1 khu mới ở tập đoàn nam thắng gần chợ phùng khoang đang bán đấy

HieuPhuong88

Xe đạp
Cụ nên mua liền kề nhé

anhdd1

Xe hơi
Ngân sách em có 5 tỉ. Thu nhập cỡ 100 củ/tháng. Em đang phân vân mua CC Park Hill khoảng 4.8 tỉ vừa xinh khỏi lo vay nợ, sau có thêm tiền tính sau, hay vay thêm NH vài tỉ làm cái liền kề Gamuda (7-8 tỉ), hay chờ 1, 2 năm nữa ra hàng Vincom Long biên nghe đồn liền kề nhỏ nhất giá 6- 8 tỉ. Mong các cụ cho em nhời khuyên ạ.
Theo em tầm tiền đó mua liền kề vẫn hơn
Cụ có thể tham khảo liền kê cách Mĩ Đình 5' đi xe đạp thôi ợ. Giá tầm tiền của cụ
Giá bán chỉ từ: 4 Tỷ – 5,5 Tỷ/Căn
(Giá tiền đất đã bao gồm VAT và tiền xây thô hoàn thiện mặt ngoài)

Được thiết kế với sân trước – sân sau tạo cho các căn nhà của dãy trước và dãy sau trở nên rất thoáng, đón được thêm nhiều ánh sáng tự nhiên hơn. Đặc biệt với khoảng sân phía sau nhà 2m là nơi gia chủ có thể tạo cho mình không gian xanh cho ngôi nhà với những tiểu cảnh hay vườn treo trên tường giúp cho ngồi nhà trở nên xanh và đẹp hơn.

Thiết kế chi tiết từng sàn

Thiết kế sàn tầng 1 liền kề

Thiết kế sàn tầng 2 liền kề

Thiết kế sàn tầng 3 liền kề
Cụ xem thêm thông tin tham khảo :http://bdsxuanphuongtasco.info/nha-lien-ke/

tieuvuong

Xe buýt
Ngân sách em có 5 tỉ. Thu nhập cỡ 100 củ/tháng. Em đang phân vân mua CC Park Hill khoảng 4.8 tỉ vừa xinh khỏi lo vay nợ, sau
có thêm tiền tính sau, hay vay thêm NH vài tỉ làm cái liền kề Gamuda (7-8 tỉ), hay chờ 1, 2 năm nữa ra hàng Vincom Long biên nghe đồn liền kề nhỏ nhất giá 6- 8 tỉ. Mong các cụ cho em nhời khuyên ạ.
Cụ múc ngay một căn mặt phố quận Long Biên cho em (Nguyễn Văn Cừ, Ngọc Lâm...) hoặc mặt đường Lâm Hạ (đón đầu quy hoạch hầm chui Trần Hưng Đạo) Vay thêm chút cũng được, xúc căn tối thiểu 60m trở lên vào! Cụ vừa được ở trung tâm, thích cũng kinh doanh được :D