[Funland] Ngân sách 20tr thì chọn ghế làm việc nào?

caisua

Xe lăn
Em thấy cánh lái xe cũng phải ngồi cực nhiều hàng ngày mà không bị nhiều bệnh đít và cột sống như dân văn phòng. Thế nên nếu cụ không quan tâm thẩm mĩ thì mua lấy một cái ghế ô tô, nhiều tiền thì mua ghế của xe hạng D/xe sang có sưởi nóng lạnh luôn, kê con bàn lùn và gác chân phù hợp ergonomics thì ngồi làm việc cả ngày không xoắn :D
Ghế lái xe buýt là ngon nhất luôn, bộ nhún của nó thì thôi rồi, chuẩn 4 phương 8 hướng

Xe cỏ cũ

Xe điện
Cụ chủ thật là có đk. Em dùng ghế game thay cho ghế VP gần chục năm roài, hồi mua có 7 củ, giờ ngồi vẫn ngon, nhưng hình thức cũ rồi mà chưa có đk thay hi hi.
Ghế ngồi suốt ngày, có đk nên mua loại tốt, công thái học để giảm nguy cơ bệnh do ngồi nhiều (lưng, vai, gáy).

formen

Xe lăn
ủn cho cụ thớt, để em xem ghế tốt.

em cũng đồng ý là phải ngồi ghế tốt nhưng tiền mình hẻo, mua cái ghế hòa phát đôi củ mà về dùng phát bực.

2 chục trích ra từ tiền mua ip để mua ghế rất thông thái.

quy la tien

Xe điện
Trưởng thôn, xã vùng bán sơn địa!

farevell

Xe buýt
em cũng có hermal miller gesture ở nhà mà ngồi ko sướng, hay bị tụt, sau em mua con steelcase thì thấy thích hơn hẳn, mà phải chế thêm tựa đầu.
nếu ko sợ nóng thì em thấy ngồi ghế giám đốc của hoà phát 2tr thì cũng là tương đương rồi

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
E lại tưởng cụ hỏi loại ghế có tờ A4 đi kèm giật cả mình, e hay ngồi loại này cụ thử check xem
View attachment 5818788
Ghế Giám Đốc nhập khẩu cao cấp
Thuộc dòng ghế Giám đốc siêu cấp,Mang tới giá trị cho người sử dụng
Chất liệu: Da bò 100%, Khung gỗ điêu khắc một cách tỉ mỉ và chi tiết, mài dũa đến từng góc cạnh
Tay, chân ghế và khung viền tạo nên một tổng thể đẹp mắt
Thêm một điểm cộng là màu nâu cách điệu ( nâu bông) càng làm tăng thêm vẻ hiện đại, thời thượng cho ghế.
Ghế có chức năng ngả nằm bằng bộ điều khiển nằm trên tay ghế
Bảo hành chính hãng 24 tháng.

Kích thước:
Rộng phủ bì : 78
Sâu phủ bì : 94
Cao từ chân ghế (cao phủ bì ) 124
Rộng lọt lòng : 56
sâu lọt lòng : 56
chiều cao lưng ghế : 81
Tay rộng : 11
Giời. Ghế này ngồi chán bome- e cao 1m8 chân dài như ngọc trinh ngồi còn với - thoải mái chắc phải 1m9 .

khanhtx8

Xe tăng
Em ngày ngồi làm việc 8-10 tiếng, vừa hỏng cái ghế da mua ngày xưa hơn 3 triệu, thế là quyết định cho thằng ku em cái ghế cũ, lên đời ghế mới.
Ban đầu em định mua cái ghế tầm ghế egonomic khoảng 4-5tr thôi, ghế lưới cho bền, ghế da ngồi lâu cũng toang. Sau đó fb nó chạy mấy cái ads vào mặt, lại tìm hiểu thêm về dòng ghế này.
Đọc thêm 1 tí thì ngân sách lại thêm 1 tí ...
Em nghĩ bụng vài món ít dùng thì mình cũng đã bỏ ra 2-3tr để mua rồi (ví, kính ... em không có ý khoe, nhưng mấy cái này nhiều cụ dùng đồ đắt tiền hơn em nhiều, ví VL rẻ cũng phải hơn chục, kính mắt thì khỏi nói, tầm ray-ban 2-3tr mới là bắt đầu ...). Cái ghế lại là cái dùng hàng ngày, dùng nhiều, liên quan đến sức khỏe, cột sống ... Thế là em quyết tâm đầu tư con ghế ngon nghẻ tí xem có dùng được đến đời thằng ku con lên đại học rồi cho nó luôn được không (cháu nó mới chuẩn bị vào lớp 1).

Thuyết phục mãi mới đc gấu nhà cho tiền mua mà lại lăn tăn quá các cụ ạ.
Em đang ngâm cứu ghế của 2 hãng là Herman Miller và Okamura.
Khổ nỗi là mấy con đẹp đẹp thì giá toàn 4-5x, gấp đôi ngân sách của em. 2 nữa là không có hàng ở HN để thử, em google thấy toàn ở trong HCM

Các cụ ở đây ai đã từng ngồi ghế nào ngon thì chỉ em với, hoặc biết ở HN có ghế của 2 hãng trên để em chạy qua thử ạ
Tầm 20tr hơi lỡ cỡ, em đang dùng con ergomax cả evo lẫn com thì tầm loanh quanh chục củ. Còn cụ đã định dính vào HM thì xác định tầm 50 củ tính tiếp, hàng nhật tầm 100tr 1 cái nên em cũng chả buồn nhớ tên. Em đang có 4 con evo và 2 con com mua rải rác tầm 3 năm nay rồi thì độ bền ok trong tầm giá, HM sida em ngồi thử bên tàu thấy cũng ngon lắm nhưng dù là đồ sida mà giá vẫn buốt quá nên chưa ăn chơi đc :D. HM em vẫn thèm con embody nhất nhưng chắc phải lúc nào bắt được tiền thì mới mua đc chứ covid thế này thì chỉ ngắm thôi.

Em có 1 bài review 2 con em đang ngồi bên voz, cụ đọc tham khảo thêm

cụ cứ lên taobao đặt 1 con ghế full chức năng,khoảng 14 củ +2 củ tiền ship về chân giường nhà cụ em đảo bảo ngon ko kém
Đơn giản thế thì đã không phải nghĩ cụ ạ, năm ngoái trước dịch em qua đất Thẩm chơi, max rảnh còn lê đít đi ngồi thử các thể loại egonomic của tàu thì mới thấy nhìn trên tmall tưởng ngon, rating ngon mà hóa ra ko phải vậy

E lại tưởng cụ hỏi loại ghế có tờ A4 đi kèm giật cả mình, e hay ngồi loại này cụ thử check xem
View attachment 5818788
Ghế Giám Đốc nhập khẩu cao cấp
Thuộc dòng ghế Giám đốc siêu cấp,Mang tới giá trị cho người sử dụng
Chất liệu: Da bò 100%, Khung gỗ điêu khắc một cách tỉ mỉ và chi tiết, mài dũa đến từng góc cạnh
Tay, chân ghế và khung viền tạo nên một tổng thể đẹp mắt
Thêm một điểm cộng là màu nâu cách điệu ( nâu bông) càng làm tăng thêm vẻ hiện đại, thời thượng cho ghế.
Ghế có chức năng ngả nằm bằng bộ điều khiển nằm trên tay ghế
Bảo hành chính hãng 24 tháng.

Kích thước:
Rộng phủ bì : 78
Sâu phủ bì : 94
Cao từ chân ghế (cao phủ bì ) 124
Rộng lọt lòng : 56
sâu lọt lòng : 56
chiều cao lưng ghế : 81
Tay rộng : 11
Vậy là cụ chưa ngồi loại này nên mới thấy nó hay chứ còn ghế này cho bọn văn phòng mà ngồi nhiều nó còn chửi cho đấy cụ, ngồi loại này đau lưng, đau cổ, nóng đít :)). Ghế game thì bị đau cổ và nóng đít. Chỉ có bọn egonomic lưới thì mới thấy sướng thôi cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Thằng bạn em nó bỏ ra mấy củ to mà cũng chỉ mua được cái ghế Hoà phát

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

namkan

Xe hơi
Cụ chủ đầu tư quá, em toàn ngồi ghế dưới 1 củ thấy cũng đc rồi mà giờ cụ còn đầu tư cái Iphone gắn ở đít thì chất chơi quá =))