[Funland] Ngàn người tháo chạy khỏi câu lạc bộ Tình Người

oto6286

Đi bộ

oto6286

Đi bộ
Anh em ai có người nhà định theo tình người cho vào group facebook này nghiên cứu trước khi tham gia kẻo hối không kịp nhé

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cười tươi thế là cụ hiểu rồi mà! Cụ lại định troll cháu để bị thu bằng lái ah. Mấy cái hội kia còn ko lừa đc cháu, sao cụ nỡ lòng nào?;);)
Hội đó Ko nộp thì chỉ bị phê bình nhắc nhở hoặc cho out thôi chứ ai bắt cụ đi tù, cụ toàn nói xấu đố chệ.

KirinNguyen

Đi bộ
Mình có ông bạn và vợ cùng join hội này. Nói chung khó diễn tả. Trước hay beer bọt cùng, từ lúc vào hội này không beer bọt gì nữa thành người tu tập. Ngồi nói chuyện cũng hay khơi khơi gạ gẫm vào hội. Đợt đó mình cũng nghi nghi, search lên có 1 topic của 1 bạn gái ở trên này post, đầy đủ thông tin lý lẽ rõ ràng, nhờ đó có chút cảnh giác và bản thân mình cũng ghét mấy trò mê tin dị đoan. Khuyên nó giờ không được nữa, h cả 2 vợ chồng cứ như bị tẩy não cảm thẩy kiểu đắc đạo rồi ý,rất hay trích xuất mấy bài thơ đạo nghĩa. Cơ bản những người yếu bóng vía, có tí mê tín sẵn là dễ bị dụ dỗ.

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em có người nhà tham gia hội kể muốn vào phải qua sàng lọc, vào lớp phải chăm học, ghi âm về nghe lại bài giảng và làm bài tập. Tự in và đánh máy những kiến thức thu được và mang nộp. Phải hoàn thành bài tập mới được vào học tiếp. Khi vào lớp ngoài nghe cô giảng thì tất cả học viên có kiến thức đều có thể đứng lên giảng về lĩnh vực của mình. Đi học không mất tiền, thành phần hầu hết là trí thức, doanh nghiệp, công an, luật sư, giảng viên đủ hết. Có rất nhiều buổi đi dã ngoại làm từ thiện, đóng góp tuỳ tâm, không đóng góp vẫn được tham gia bình thường. Lớp học khai tâm, khai sáng, khai trí, hướng con người đến điều thiện, làm việc tốt, không tham sân si, mở ra cho học viên về một thế giới khác mà người bt không thấy được, bị che mắt..., sống đơn giản, buông bỏ mọi vướng bận...
Nói chung là nếu cứ gợi chuyện thì sẽ được anh chị đi học nói cho những câu chuyện khá hay... Khi được rủ đến nghe thì em chưa tham gia vì đúng là em bận ko theo học được như thế, với em đang đi chợ không bỏ tham sân si được :D , nên em định từ từ rồi sẽ đến nghe thử sau.

Chỉnh sửa cuối:

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cá nhân em thì nghe truyền đạt lại thấy kiến thức khá hay và mới, cũng nghĩ đến lúc nào đó mình sẽ đến để nghe thêm, còn các biến chứng khác giờ em mới biết.

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
Em có người nhà tham gia hội kể muốn vào phải qua sàng lọc, vào lớp phải chăm học, ghi âm về nghe lại bài giảng và làm bài tập. Tự in và đánh máy những kiến thức thu được và mang nộp. Phải hoàn thành bài tập mới được vào học tiếp. Khi vào lớp ngoài nghe cô giảng thì tất cả học viên có kiến thức đều có thể đứng lên giảng về lĩnh vực của mình. Đi học không mất tiền, thành phần hầu hết là trí thức, doanh nghiệp, công an, luật sư, giảng viên đủ hết. Có rất nhiều buổi đi dã ngoại làm từ thiện, đóng góp tuỳ tâm, không đóng góp vẫn được tham gia bình thường. Lớp học khai tâm, khai sáng, khai trí, hướng con người đến điều thiện, làm việc tốt, không tham sân si, mở ra cho học viên về một thế giới khác mà người bt không thấy được, bị che mắt..., sống đơn giản, buông bỏ mọi vướng bận...
Nói chung là nếu được gợi chuyện thì sẽ được anh chị đi học nói cho những chuyện khá hay... Khi được gợi ý đến nghe thì em chưa tham gia vì đúng là em bận ko theo học được như thế với em đang đi chợ không bỏ tham sân si được :D , nên em định từ từ mới đến nghe thử.
Nhìn chung là vỏ bọc hết cụ ạ, đầu tiên có thể vậy rồi mới móc dần dần chứ ụp phát múc luôn thì tín đồ lại nghi ngờ! Nhìn chung thể loại này và 1 số loại tà đạo khác có đặc điểm chung giống nhau là based trên nền 1 chính đạo như đạo Phật, Hindu hoặc như thằng Hội đức thánh chúa trời mẹ based trên nền Thiên chúa giáo, sau đó mod đi vài tiểu tiết, theo ý chúng nó, mục đích cuối là dẫn dắt tín đồ theo ý chúng để lợi dụng: tiền, tinh thần, thể xác.....Qua đây mới thấy ngoài trách nhiệm đương nhiên của các tín đồ dân ngu cu đen và chính quyền thì trách nhiệm gián tiếp của giáo hội cũng lớn. Khi thấy có những biểu hiện truyền bá dị giáo thì cần có tiếng nói phản bác chính thức, rộng ra thì việc đẩy mạnh truyền giáo, hoằng dương phật pháp cũng kém hoặc cố ý kém mới để nảy nòi ra Ba Vàng, Phúc Khánh.... Tận cùng vấn đề cũng là hội “nhà nước” núp danh làm BOT tâm linh mà thôi. Nhiều khi muốn tìm hiểu Phật giáo chính thống cũng khó, thầy bà không, kinh kệ thì lung tung cho nên dân ta tiếng là đạo Phật nhưng đa phần không phân biệt các nhánh chính của đạo Phật, đôi khi mix thêm tí tín ngưỡng dân gian như đạo Mẫu... Việc thờ phụng linh tinh và mê tín dị đoan cũng từ đây nở rộ. Hội tà giáo phò phạch này bạc bịp nó dễ chủ yếu do kiến thức Phật học, thần học chả ai hiểu. Nghe có tí “duyên, nghiệp...” là gật đầu như bổ củi vì cũng giông giống :)) Thế mới biết việc đi nhà thờ thường lệ của Thiên chúa giáo nó quý ntn vì nó đưa tôn giáo chính thống đến người dân 1 cách trực tiếp nhất. Ở mình đi chùa toàn xin xỏ, giải oan... lung tung phèng chứ mấy khi nghe giảng pháp mà đòi hiểu! Nên thôi thì những hội như này cũng bình thường thôi, chém cái này lại mọc cái khác như kiểu đuổi chợ cóc ấy mà :)) Gốc rễ đã kém thì sao đòi quả ngọt được!

Khongmatnick23

Xe tải
Bộ Công an vào cuộc vụ này như nào rồi ạ. Các cụ có thông ti chia sẻ cho em với nhé

congpln

Xe tải
Cá nhân em thì nghe truyền đạt lại thấy kiến thức khá hay và mới, cũng nghĩ đến lúc nào đó mình sẽ đến để nghe thêm, còn các biến chứng khác giờ em mới biết.
Thế mới biết cũng toàn thuộc dạng có trình độ cả các cụ nhỉ? Ban đầu thì lấy uy tín sau có tí tiếng tăm rồi thì những ai có ĐK sẽ bị vắt sữa, còn những người ko có ĐK cũng vẫn đc theo bình thường. Suy cho cùng thì dân mình đang bơ vơ không có chỗ nào để bấu víu vào. Giáo hội thì cũng có phần trong đó thì phải nên để các thể loại như này tràn lan. Về phía các IQ thì cũng chỉ chăm chăm vơ vét hết nhiệm kỳ rồi té. Khi cần lấy điểm để lên chức thì các anh khui vài vụ thế là dân mình sại sung sướng tung tóe. Thôi tản mạn vài dòng thôi chứ như E ăn còn chưa đủ nên tập trung mà cày cuốc thôi. Thú thật chứ giờ ai mà có giúp đỡ mình thì em cũng không dám nhận vì rất khó để phân biệt thật giả trong XH hiện tại.

motthoidongbim

Xe điện
Đúng là chặt đầu này lại đầu khác nó mọc. Em chia sẻ lần trước là được đứa cháu chia sẻ hội sách. Nay em lại được hẹn cùng vs người trong hội. Hội này về sách Kinh thánh. Em thì tôn giáo nào cũng trân trọng, e không có ý bài trừ hay phỉ báng gì. Ngồi nghe cno luyên thuyên mà e buồn ngủ. Kinh thánh là sách tiên tri? Em hỏi tiên tri mai em ntn dc ko ạ? Thì lại loanh quanh, là sau e chết ntn. Chết thì biết dek gì nữa, sống ngày nào tốt ngày đấy thôi. Vòng vo lúc em nói thẳng là thôi về không muộn. Nhưng lo cho đứa cháu mà chẳng biết fai ntn. Nãy về e có hỏi nó mới vào nhưng thấy hay, dc yêu thương... dễ hỏng rồi. Mà chưa biết phải ntn??? Cccm có ai va phải hội như này chưa, cho em lời khuyên vs.

faroma.vn

Xe máy
Toàn cảnh ở Group Fake Book này. Đầy đủ thôngtin

thaorua_2008

Xe tải
CQ cháu có mấy người tham gia, toàn người làm to, ngày ngày khấn vái xì xụp 2 lần sáng tối, gạo muối rắc quanh nhà, hoa tươi dâng kín ban thờ. Tháng ăn chay bao nhiêu ngày, con cái cũng ăn theo, tội nghiệp có đứa con 6 tuổi cũng phải ăn theo, toàn đứa đang tuổi ăn tuổi học mà bắt ăn chay, nhiều khi thấy thương quá, cháu toàn bảo thịt, giò là đồ chay đấy, con cứ ăn đi, thằng bé mắt sáng quắc nhìn ngó ngược xuôi rồi bảo chay thật hả cô.

Mấy cái đưa đang tuổi trưởng thành lẽ ra phải mạnh mẽ thì giờ kiểu như bị tẩy não, nói năng ủy mị, lúc nào cũng con thưa cô, con xin phép cô, rồi cô đã xám hối chưa, cô chưa xám hối thì hoa cô mua cháu không dám dâng lên ban thờ đâu... còn rất nhiều thứ u u mê mê,

Có chị thì cãi chồng như chém chả, mắng nhân viên như cún, chả hiểu sao từ ngày tham gia vào CLB này thì nói năng toàn giọng điệu giả tạo, lúc nào cũng gia giả đạo lý, ai nói sai thì quạt ngay phải xám hối đi.

Rồi mang tiên đi rất nhiều có cả tiền trăm triệu bảo đi làm từ thiện. Cháu nghĩ làm từ thiện từ làm từ trong nhà ra, nhìn từ người trong nhà, rồi anh e cq, sao phải vác tiền từ thiện đi tận đâu.

Rồi hôm chủ nhật về quê mẹ cháu bảo Chị gái và ông anh rể, rồi anh chị nhà bác cũng tham gia câu lạc bộ này, trời ạ, không thể nào tin nổi, bỏ bê công việc, bỏ bê việc đòi nợ để tham gia cái này. Bảo sao thỉnh thoảng gặp cháu cứ nói thế này thế khác, hôm rồi cháu ngồi đọc mấy trang của cuốn sách vàng -Tạo hóa ban tặng giá trị trí tuệ cho muôn loài chúng sinh. Chỉ biết kêu trời .

Hóa ra giờ mới biết là mọi người tham gia vào CLB này.

Chỉnh sửa cuối:

xe_ga

Xe tăng
CQ cháu có mấy người tham gia, toàn người làm to, ngày ngày khấn vái xì xụp 2 lần sáng tối, gạo muối rắc quanh nhà, hoa tươi dâng kín ban thờ. Tháng ăn chay bao nhiêu ngày, con cái cũng ăn theo, tội nghiệp có đứa con 6 tuổi cũng phải ăn theo, toàn đứa đang tuổi ăn tuổi học mà bắt ăn chay, nhiều khi thấy thương quá, cháu toàn bảo thịt, giò là đồ chay đấy, con cứ ăn đi, thằng bé mắt sáng quắc nhìn ngó ngược xuôi rồi bảo chay thật hả cô.

Mấy cái đưa đang tuổi trưởng thành lẽ ra phải mạnh mẽ thì giờ kiểu như bị tẩy não, nói năng ủy mị, lúc nào cũng con thưa cô, con xin phép cô, rồi cô đã xám hối chưa, cô chưa xám hối thì hoa cô mua cháu không dám dâng lên ban thờ đâu... còn rất nhiều thứ u u mê mê,

Có chị thì cãi chồng như chém chả, mắng nhân viên như cún, chả hiểu sao từ ngày tham gia vào CLB này thì nói năng toàn giọng điệu giả tạo, lúc nào cũng gia giả đạo lý, ai nói sai thì quạt ngay phải xám hối đi.

Rồi mang tiên đi rất nhiều có cả tiền trăm triệu bảo đi làm từ thiện. Cháu nghĩ làm từ thiện từ làm từ trong nhà ra, nhìn từ người trong nhà, rồi anh e cq, sao phải vác tiền từ thiện đi tận đâu.

Rồi hôm chủ nhật về quê mẹ cháu bảo Chị gái và ông anh rể, rồi anh chị nhà bác cũng tham gia câu lạc bộ này, trời ạ, không thể nào tin nổi, bỏ bê công việc, bỏ bê việc đòi nợ để tham gia cái này. Bảo sao thỉnh thoảng gặp cháu cứ nói thế này thế khác, hôm rồi cháu ngồi đọc mấy trang của cuốn sách vàng -Tạo hóa ban tặng giá trị trí tuệ cho muôn loài chúng sinh. Chỉ biết kêu trời .

Hóa ra giờ mới biết là mọi người tham gia vào CLB này.
Sao em thấy nhiều người hình như càng làm to thì càng mê tín hay sao ấy

cptu176

Xe điện
Bà cq e thì ko biết góp tiền nong ntn vì nhà bà ấy cũng khá. Nhưng bà ấy là TP, e phụ trách phòng đấy nên nhiều lúc cũng điên vì có 1 đợt mỗi tuần 1 ngày xin nghỉ phép đi học :((
Nhớ có lần bà ấy bảo là đi học làm người, e mới trêu là thế trước đây bà là chó à mà bây giờ đi học làm người, may mà ko bị chửi =))
Chởi máu nhờ, bà này mà vớ phải cụ Choánh nhà a thì mới ra vấn đề 🤣🤣🤣

Cap nhi tan

Xe buýt
Căng nhỉ, mấy nay vụ này ồn ào lắm....